TIN TÀI TRỢ.

bị cả nhà người yêu nói xấu và chê bai thì làm sao hả các bạn >??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.16K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình và ng yêu hiện tại trước đây đã từng yêu rồi chia tay - rồi quay lại, tổng thời gian yêu khoảng 2 năm, Trong thời gian này, chúng mình vẫn còn đang đi học, nên chưa nói gì đến chuyện ra mắt bộ mẹ 2 bên, cũng như là thông báo chuyện tình yêu của tụi mình với. Nhưng các cụ vẫn biết, và mình mới nghe qua 1 ng bạn, nói là mình bị cả gia đình nhà ng yêu mình ko ưa . chê đủ điều. Ngày xưa đã chê rồi, bây giờ lại chê tiếp, rằng là xấu, rằng là gầy, rằng là ko í tư, rằng là ............ Ôi mình đến xì trét quá. cảm giác thật sự rất buồn, Vì mình cũng thi thoảng xuống nhà NY mình ăn cơm, cùng với nhóm bạn ( 2ng chơi cùng hội ) vì là mình nghĩ là chúng mình chưa ra mắt gì, nên mình cũng vui vẻ thoải mái như tính mình vốn dĩ ( tự nhận là hay cười, cởi mở, dễ tính ) > Và thế là mình nhận được một cơn mưa chê + nói xấu ( có những lời rất ác í mà mình ko tiện nói ra ở đây ) ! cảm thấy tủi thân vô cùng (Vì mình trong mắt nhiều ng đánh giá là ngoan + biết điều ). liệu mình có nên tính đến tương lai cho 2 đứa ko ? mình yêu anh ấy nhưng nghĩ đến gia đình anh ấy thì mình thấy trùng lòng quá ! các bạn tư vấn giúp mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 578 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Nếu Anh ấy còn yêu bạn , với biết lên tiếng bảo vệ cho bạn thì bạn cứ tiếp tục , đừng quan tâm mấy loại đó , mấy người đó có hơn ai không mà chê bai người ta , phật từng nói còn người hơn nhau không phải ở tiền bạc mà ở tấm lòng , bạn ntn thì cũng cha sinh mẹ đẻ bạn rồi , k ai nuôi bạn ngày nào thì người đó k có quyền nói bạn thế này thế kia , nhưng mình vẫn phải xem xét llời họ để mà rút kinh nghiệm chẳng hạn như cách ứng xử ,lời ăn tiếng nói xem coi mình có thiếu sót chỗ nào không , còn không có gì thì chẳng việc phải sợ .Nếu là mình ,mình sẽ khuyên Anh ta ra ở riêng nếu có ý định kết hôn , nếu Anh ta k chịu thì mình bye luôn .Kết hôn ngoài chọn chồng còn xem cả mẹ chồng nữa bạn à , sống chung gặp mẹ chồng k ưa mình ngay từ đầu thì cuộc sống sau này k khác địa ngục trần gian , điều đó cũng góp phần làm cho vợ chồng ly hôn đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ty261 Xem bài viết
    Nếu Anh ấy còn yêu bạn , với biết lên tiếng bảo vệ cho bạn thì bạn cứ tiếp tục , đừng quan tâm mấy loại đó , mấy người đó có hơn ai không mà chê bai người ta , phật từng nói còn người hơn nhau không phải ở tiền bạc mà ở tấm lòng , bạn ntn thì cũng cha sinh mẹ đẻ bạn rồi , k ai nuôi bạn ngày nào thì người đó k có quyền nói bạn thế này thế kia , nhưng mình vẫn phải xem xét llời họ để mà rút kinh nghiệm chẳng hạn như cách ứng xử ,lời ăn tiếng nói xem coi mình có thiếu sót chỗ nào không , còn không có gì thì chẳng việc phải sợ .Nếu là mình ,mình sẽ khuyên Anh ta ra ở riêng nếu có ý định kết hôn , nếu Anh ta k chịu thì mình bye luôn .Kết hôn ngoài chọn chồng còn xem cả mẹ chồng nữa bạn à , sống chung gặp mẹ chồng k ưa mình ngay từ đầu thì cuộc sống sau này k khác địa ngục trần gian , điều đó cũng góp phần làm cho vợ chồng ly hôn đó
    Ng Yêu mình biết , nhưng ko nói với mình đâu, mình biết qua bạn thân của NY Mình. Mình nghĩ đi nghĩ lại thì mình chẳng làm cái gì quá lố khi đến gia đình nhà NY mình cả, vì mình cũng có học, cũng là ng biết điều. Nên mình nghe thấy nhữngh lời đó thì mình quá sock. Mình cũng nghĩ đến chuyện mẹ anh ấy, thật sự bác ấy ko ưa mình, 1 chút nào, Ngày xưa bác ấy nói xấu mình, bây giờ lại thêm cả chị bên đấy nữa! mà tính NY mình thì coi trọng gia đình lắm đặc biệt luôn ấy , nên mình nghĩ tương lai của chúng mình xa vời quá ! về phần gia đình mình , khi nghe được những lời nói xấu ấy thì rất bực mình, cấm mình ko yêu ng đấy nữa í . MÌnh khéo phải dừng lại mất !
    • 109 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Giống mình ngày trc quá. Sai lầm của chúng ta là tình đầu non nớt, ko bik cách cư xử. Hồi đấy mình cũng giống bạn, chỉ nghĩ đơn giản là giờ vẫn là bạn bè chưa đi đến đâu cả, nên mình cũng chỉ đến nhà như kiểu bạn bè bt thôi. Ai ngờ bố mẹ ngta lại ko nghĩ đơn giản như thế, soi mói đủ kiểu như kiểu kén con dâu ý. nào là mắt mình 1 mí. Sau đó phát hiện ra mắt mình 2 mí thì lại xoay ra bảo là, mắt mình ntn thì chứng tỏ là người ngang bướng cứng đầu, ko hợp làm vk. Rồi ngón tay mình thì cũng chứng tỏ là mình ko hợp làm vk. Rồi đi xem bói bảo là mình vs a ấy chỉ hợp đường tc, chứ đường làm ăn thì ko hợp. Rồi đỉnh điểm nhất là 2 bác ấy ghen vs mình vì a kia yêu mình nhiều. Cuối cùng thì họ tuyên bố, yêu nó thì m đi ra khỏi nhà, đừng nhìn mặt bme nữa. Và bọn mình kết thúc.
    Bạn nếu vẫn muốn tiếp tục thì tham khảo ý của bạn bên trên ấy, mình thấy giống ý mình. Giờ mà bảo mình quay lại vs a ấy, hôn nhân rồi sống chung vs bme a ấy, chắc mình chết ngốt mất. ko hợp nhau thì khó sống lắm. Rồi bạn cũng nên xem lại bản thân mình, những j bme a ấy nhận xét có đúng ko, đúng thì sửa đi. Và quan trọng nhất là ny bạn có xứng đáng vs cố gắng của bạn ko. Đừng để như t. Good luck!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunshine2410 Xem bài viết
    Giống mình ngày trc quá. Sai lầm của chúng ta là tình đầu non nớt, ko bik cách cư xử. Hồi đấy mình cũng giống bạn, chỉ nghĩ đơn giản là giờ vẫn là bạn bè chưa đi đến đâu cả, nên mình cũng chỉ đến nhà như kiểu bạn bè bt thôi. Ai ngờ bố mẹ ngta lại ko nghĩ đơn giản như thế, soi mói đủ kiểu như kiểu kén con dâu ý. nào là mắt mình 1 mí. Sau đó phát hiện ra mắt mình 2 mí thì lại xoay ra bảo là, mắt mình ntn thì chứng tỏ là người ngang bướng cứng đầu, ko hợp làm vk. Rồi ngón tay mình thì cũng chứng tỏ là mình ko hợp làm vk. Rồi đi xem bói bảo là mình vs a ấy chỉ hợp đường tc, chứ đường làm ăn thì ko hợp. Rồi đỉnh điểm nhất là 2 bác ấy ghen vs mình vì a kia yêu mình nhiều. Cuối cùng thì họ tuyên bố, yêu nó thì m đi ra khỏi nhà, đừng nhìn mặt bme nữa. Và bọn mình kết thúc.
    Bạn nếu vẫn muốn tiếp tục thì tham khảo ý của bạn bên trên ấy, mình thấy giống ý mình. Giờ mà bảo mình quay lại vs a ấy, hôn nhân rồi sống chung vs bme a ấy, chắc mình chết ngốt mất. ko hợp nhau thì khó sống lắm. Rồi bạn cũng nên xem lại bản thân mình, những j bme a ấy nhận xét có đúng ko, đúng thì sửa đi. Và quan trọng nhất là ny bạn có xứng đáng vs cố gắng của bạn ko. Đừng để như t. Good luck!
    Mình cũng mắt 1 mí đây ! Nói thật ra thì NY mình nhìn đẹp hơn mình thôi, nên bà í chê mình xấu hơn còn bà í , cái ngày yêu nhau hồi đầu mình có 39kg,gầy thật, nhưng học thi đại học xong thì mình béo lên , giờ mình 46kg. người khác gặp là khen có duyên, dáng dấp được . Thế mà gặp nhà này bị vùi dập ko thương tiếc
    • 109 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc90hubt Xem bài viết
    Mình cũng mắt 1 mí đây ! Nói thật ra thì NY mình nhìn đẹp hơn mình thôi, nên bà í chê mình xấu hơn còn bà í , cái ngày yêu nhau hồi đầu mình có 39kg,gầy thật, nhưng học thi đại học xong thì mình béo lên , giờ mình 46kg. người khác gặp là khen có duyên, dáng dấp được . Thế mà gặp nhà này bị vùi dập ko thương tiếc
    hehe. khổ thân bạn. t 2 mí đây, 2 mí rõ ràng, về cả ngoại hình và học thức, gia đình t đều tự tin. nhưng mà ngta đã ko ưa thì ngta vùi dập mình ko thương tiếc, soi cả cái ngón tay thì bạn biết rồi đấy. gia đình t ko giàu = nhà a ấy, nhưng cả nhà cả họ đều có học có bằng cấp. Nhà a ấy thì ngược lại, giàu nhưng cả bố mẹ đều ko học dh. rồi từ lúc sinh a ấy ra, cả nhà đều phất lên trông thấy nên có hơi...thôi bạn còn có cơ hội, ny bạn ko nói vs bạn có nghĩa là a ấy vẫn đang bảo vệ bạn, ko muốn bạn buồn đấy