TIN TÀI TRỢ.

Bây giờ em phải làm sao các chị ơi? Chuyện ba người bao giờ mới chấm dứt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người yêu em trước khi đến với em đã có một mối tình sâu đậm với bạn gái cũ suốt 4 năm. Họ cũng đã dự định tiến tới hôn nhân. Nhưng gia đình cô ấy vì thấy anh bỏ việc trên tp để về quê lập nghiệp thì không muốn gả vì cô ấy đang có công việc ổn định tại ngân hàng nhà nước. Trong một lần giận nhau, cô ấy đã rủ một đồng nghiệp ( mà theo anh biết họ đã có quan hệ thân thiết khá lâu nhưng vì yêu anh sẵn sàng bỏ qua tất cả) đi du lịch cùng với gia đình mình và họ đến với nhau. Anh nói đó là sai lầm lớn nhất của cô ấy Sau đó, cô ấy và ng kia đã chia tay và muốn quay lại với anh nhưng mọi chuyện đã muộn khi mà gia đình anh biết chuyện đã tuyên bố anh có thể cưới bất kỳ một ai khác ngoài cô ấy. Chuyện giữa họ dường như bế tắc và không còn đường cuứ vãn. Em và anh trươc đây là bạn rất thân, có thể nói là tri kỉ. Em đã chứng kiến chuyện tình của anh và chợt nhận ra đã yêu anh lúc nào không biết. Dù chưa bao giờ thổ lộ là yêu nhau nhưng những gì anh dành cho em, thật sự em đã cảm nhận được anh cũng yêu em. Em và anh ấy đến với nhau. Nhưng kỳ lạ một chuyên, anh và bạn gái cũ đã hơn một năm không liên lạc nhưng khi Tết vừa rồi anh chở em về quê anh chơi thì cô ấy thấy được. Từ đó đến nay, cô ấy gọi điện và liên lạc với anh thường xuyên và khóc lóc đau đớn nói rằng vẫn không thể quên anh, rất đau khổ khi mất anh nhưng không thể làm gì được. Rõ ràng có những lúc cô ấy biết em đang bên cạnh anh vẫn gọi điện cho anh nhưng có em nên anh không bắt máy. Em hỏi nếu không có em thì anh sẽ tl cô ấy chứ? Anh nói có nhưng anh không muốn em thấy rồi em buồn. Anh bảo nhìn thấy người mình yêu thương suốt bao nhiêu năm đau khổ anh không thể nhẫn tâm vậy được. Ba cô ấy, họ hàng cô ấy vẫn hay rủ anh đến nhà họ chơi. Anh và gđ cô ấy rất thân thiết với nhau. Em và anh yêu xa nên có những chuyện em vẫn không biết hết.
    Giờ em cảm thấy khó xử lắm. Biết rằng ai cũng có quá khứ của riêng mình nhưng hiện tại vẫn quan trọng hơn. Em biết anh yêu em nhiều lắm, anh noí rằng ở bên cạnh em anh rất vui và anh không còn buồn vì những chuyện trc kia nữa. Nhưng dường như anh không thể dứt khoác với quá khứ của mình. Anh vẫn day dứt khi nc hay gặp lại ng yêu cũ. Em nói nếu anh với chị ấy còn yêu nhau thì quay trở về bên nhau đi, nhưng anh nói trở về cũng không giải quyết dc gi và mọi chuyện cũng k khá hơn. Với lại bây giờ anh cũng không còn cảm giác với cô ấy nữa. Chỉ thấy tội nghiệp thôi.
    Gần đây, anh có ý định muốn cưới em nhưng em biết rõ anh và cô ấy không thể đến với nhau vì gđ chứ không phải hai người k yêu nhau nữa. Chuyện ấy càng khiến em bất an và rất khó lựa chọn dù em yêu anh và muốn sống với anh trọn đời.
    Các chị ơi, em phải làm sao đây? Em suy nghĩ đến nổ tung đầu óc ra rồi.. Hix hix.. Đa tạ các chị ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 480 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Gần đây, anh có ý định muốn cưới em nhưng em biết rõ anh và cô ấy không thể đến với nhau vì gđ chứ không phải hai người k yêu nhau nữa. Chuyện ấy càng khiến em bất an và rất khó lựa chọn dù em yêu anh và muốn sống với anh trọn đời.
    Các chị ơi, em phải làm sao đây? Em suy nghĩ đến nổ tung đầu óc ra rồi.. Hix hix.. Đa tạ các chị ạ!"

Tôi là con trai , tôi nói thế này
    Bạn bớt nghĩ tùm lum đi , và nên hiểu mình đang ở đâu đang ở vị trí nào , Chính vì bạn cứ nghĩ lung tung nên moi thứ tự bạn làm nó rối chứ ko có cai gì hết.
    Con trai rất thẳng thăn cảm thấy ko dc thì thôi cho dù có là tinh cũ. Còn nếu bạn thấy lo thì cứ kêu anh ta ra mà nói hêt tâm tư nguyện vong suy nghĩ .

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái của mình sẽ là của mình, không phải thì giữ chặt lấy cũng không được gì. Tình yêu, niềm tin, chung thuỷ... Bạn chắc một điều người đàn ông ấy sẽ mang đến cho bạn hai từ Hạnh Phúc suốt quãng đường không? Quá khứ có thể không để ý nhưng hiện tại cũng không rõ ràng. Tại sao cứ mãi u hoài việc thế này. Cũng đừng bắt anh ta lựa chọn, mà bạn hãy lựa chọn cho mình. Nói thi dễ làm mới khó, mình hy vọng bạn chọn cho mình con đường đúng.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 66 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn hãy đề nghị 1 cuộc nói chuyện thẳng thắn vs a ấy. Nhưng hãy nghe nhiều hơn và tránh áp đặt suy nghĩ của bạn lên a ấy, đừng hỏi những câu như "a còn yêu cô ấy à" "a muốn quay lại vs cô ấy à",... Bạn hãy hỏi thẳng trọng tâm vấn đề bạn muốn biết. Và hãy bày tỏ thẳng thắn quan điểm của bạn. Mình nghĩ đôi bên đều có nhu cầu được đối xử công bằng và rõ ràng. Qúa khứ có thể bỏ qua nhưng hiện tại phải rõ ràng. Nếu giờ bạn không rõ ràng mà cứ bất chấp cưới, mình hỏi liệu lúc đó cô ta cũng gọi điện khóc lóc hay nhà đó có mời gọi đến chơi bạn có chấp nhận đc ko? Mà lúc đó là bạn đã bị ràng buộc bởi cái giấy kết hôn r nhé.
    Còn quan điểm của mình, mình không chấp nhận 1 ng đàn ông nói cưới mình nhưng trong đầu lại có ng #, lại còn đến nhà ng đó thường xuyên (họ hàng nữa mới sợ), cái gọi là "thương hại" đối vs 1 ng đàn ông chả biết khi nào thăng hoa lên thành "tình yêu" đâu. Thái độ mập mờ là điều không thể chấp nhận được đối với chuyện kết hôn.
    • 95 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jacknguyen1506 Xem bài viết
    "Gần đây, anh có ý định muốn cưới em nhưng em biết rõ anh và cô ấy không thể đến với nhau vì gđ chứ không phải hai người k yêu nhau nữa. Chuyện ấy càng khiến em bất an và rất khó lựa chọn dù em yêu anh và muốn sống với anh trọn đời.
    Các chị ơi, em phải làm sao đây? Em suy nghĩ đến nổ tung đầu óc ra rồi.. Hix hix.. Đa tạ các chị ạ!"

Tôi là con trai , tôi nói thế này
    Bạn bớt nghĩ tùm lum đi , và nên hiểu mình đang ở đâu đang ở vị trí nào , Chính vì bạn cứ nghĩ lung tung nên moi thứ tự bạn làm nó rối chứ ko có cai gì hết.
    Con trai rất thẳng thăn cảm thấy ko dc thì thôi cho dù có là tinh cũ. Còn nếu bạn thấy lo thì cứ kêu anh ta ra mà nói hêt tâm tư nguyện vong suy nghĩ .

Đúng là chuyện như này đàn ông hiểu hơn, tôi thấy chia sẻ của bạn cũng có nhìu điểm đúng, Nhưng lấy chồng kiểu này lòng hay bất an thật..... Đúng là cuộc đời ko bao giờ là mơ mà, vượt qua và may mắn thì hạnh phúc, còn quá đáng ghen tuông thì khi ở với nhau rùi cũng ko thể hp.....
    "Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến".
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HuongCaiBang Xem bài viết
    Đúng là chuyện như này đàn ông hiểu hơn, tôi thấy chia sẻ của bạn cũng có nhìu điểm đúng, Nhưng lấy chồng kiểu này lòng hay bất an thật..... Đúng là cuộc đời ko bao giờ là mơ mà, vượt qua và may mắn thì hạnh phúc, còn quá đáng ghen tuông thì khi ở với nhau rùi cũng ko thể hp.....
    đàn oong cũng như phụ nữ thôi mà. Mình thiết nghĩ ở góc độ người kia hình ảnh người yêu cũ khó mà xóa được khi cô ấy chỉ là người thế vai .mình cũng ko biết nói sao nữa khi mình là người ngoài cuộc
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Đọc đoạn em kể là "Ba cô ấy, họ hàng cô ấy vẫn hay rủ anh đến nhà họ chơi. Anh và gđ cô ấy rất thân thiết với nhau" anh thấy buồn cười quá. Chắc là sau khi con nhà ng ta chia tay nên thấy tiếc ng yêu em nên muốn có ý vun lại hở, nực cười! Nhà trai ngỏ ý cưới thì ko cho, còn có ý khinh rẻ vì bạn trai em từ bỏ mọi thứ vì tình yêu nên trở nên vô công, cv bập bõm. Lại còn cô ng yêu cũ kia cũng chả dạng vừa, lúc yêu thì ghen bóng ghen gió, quản lý như thủ quỹ tiền ấy vậy mà khi xa nhau lại có tình ý mới còn mời đi chơi với gia đình....vậy mà bạn trai em ko những ko hận còn lo lắng cho thì đúng là...lỗi lo cho ng đến sau, ai ko gạt dc quá khứ ắt sẽ mang nỗi buồn cho người hiện tại thôi. Đa cảm...cũng là điều ko tốt.
    Ai trong hoàn cảnh em cũng vậy thôi, nhất là đã tính tới chuyện muốn lâu dài, ai chả muốn bạn trsi toàn tâm toàn ý với mình, nhưng những ng ko thể dứt khoát với tình cũ thì lo nhiều hơn là mừng. Anh ấy muốn cưới em chădc cũng muốn để cho ng yêu cũ biết là ko thể đến để cô ấy ko làm phiền, hoặc là...đã bị lung lay nhưng là chỉ trong suy nghĩ và muốn tiến tới hôn nhân để ràng buộc anh ấy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1quadat
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào cả nhà... mình cũng đang trong tình cảnh trớ trêu tựa như bạn chủ top đây, chủ top sinh năm bao nhiêu thế?
    chuyện của mình còn dây dưa hơn bạn nhiều nữa cơ... nếu được mình muốn cùng chia sẻ với mọi người cho nhẹ lòng, và muốn nghe lời khuyên của các anh chị lớn hơn để mình vững vàng hơn nữa.
    Mong được mọi người cùng chia sẻ và chỉ giáo cho mình thoát ra sớm cái mớ suy nghĩ rối rắm của mình ạ!
    Mình sn 88 ah
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đôi khi anh đó đã không còn cảm giác với người cũ thật à. Nhưng do bạn suy nghĩ quá nhiều nên khiến bạn rối thôi à. Bạn bớt suy nghĩ lại và giúp anh mau quên cô ấy à.
    • 264 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

Giong truong hop 2 ng minh, yeu va chia tay, nhung sau 5 nam lai van gap nhau. Cu nhung nho mai k quen trong khi da co gd. Ban nen tranh di 1 thoi gian. De xem tinh yeu cua ho la gi? Neu yeu ban ho se chi biet den ban. Con neu ko, duoi chuot kieu gi cung loi ra

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thedevilwearsprada