Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bao nhiêu người chấp nhận vợ đã quan hệ với người khác trước khi lấy mình?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 45.3K Lượt đọc
  • 289 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 258 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em mượn nick của chị em để hỏi kinh nghiệm các mẹ tí chút thôi ạ.
    Em phải tự thấy mình suy nghĩ khá là truyền thống, em ko phản đối nhg em muốn giữ mình cho đến đêm Tân hôn.
    Em nghĩ thời đại hiện nay hầu hết mọi ng đều có tư tưởng thoáng, ko còn bị bó hẹp như trước nữa. Con gái bi h cũng suy nghĩ thoáng hơn, và em thấy có khá nhiều ng đã QH trc hôn nhân. Cái nè lá quan điểm sống của mỗi ng thôi ạ.
    Nhg em muốn hỏi có bao nhiều người đàn ông có thẻ sẵn sàng chấp nhận vợ mình đã từng quan hệ với 1 ng khác trước khi lấy mình? Em thấy đàn ông bi h cũng có nh ng thoáng rùi nhg đa phần vẫn còn giữ những quan niêm ích kỷ như vậy. Em thấy nhiều ng vì ko có máu khi QH lần đầu tiên mà bị chồng nghi ngờ là đã QH với ng khác trước mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 308 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunnhon Xem bài viết
    Em mượn nick của chị em để hỏi kinh nghiệm các mẹ tí chút thôi ạ.
    Em phải tự thấy mình suy nghĩ khá là truyền thống, em ko phản đối nhg em muốn giữ mình cho đến đêm Tân hôn.
    Em nghĩ thời đại hiện nay hầu hết mọi ng đều có tư tưởng thoáng, ko còn bị bó hẹp như trước nữa. Con gái bi h cũng suy nghĩ thoáng hơn, và em thấy có khá nhiều ng đã QH trc hôn nhân. Cái nè lá quan điểm sống của mỗi ng thôi ạ.
    Nhg em muốn hỏi có bao nhiều người đàn ông có thẻ sẵn sàng chấp nhận vợ mình đã từng quan hệ với 1 ng khác trước khi lấy mình? Em thấy đàn ông bi h cũng có nh ng thoáng rùi nhg đa phần vẫn còn giữ những quan niêm ích kỷ như vậy. Em thấy nhiều ng vì ko có máu khi QH lần đầu tiên mà bị chồng nghi ngờ là đã QH với ng khác trước mình.
    Tôi không biết người đàn ông khác như thế nào, nhưng với tôi thì trinh tiết không quan trọng! Quan điểm của tôi thì rõ ràng, khi mình yêu một người phụ nữ thì mình chấp nhận tất cả những gì là hiện tại của người phụ nữ đó, bởi mình hiểu mình không có quyền thay đổi quá khứ, và cũng không hề biết mà thay đổi nó.

Trong gia đình, sự tôn trọng, yêu thương nâng niu nhau mới làm nên hạnh phúc. Còn trinh tiết .. chưa chắc đã mang lại hạnh phúc.
    Love is all around you, love is knockin' outside your door
    Waitin' for you is this love made just for two
    Keep an open heart and you'll find love again, I know
    images%3Fq%3Dpanda%2Bkungfu%26gbv%3D2%26ndsp%3D18%26hl%3Dvi%26sa%3DN%26start%3D36
    • 628 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

NÓi chung không cần thiết thì cũng chẳng nên KHOE quá khứ để mà làm gì..thế thôi, tình yêu ai nói được ...có đầy chú còn yêu cave đàng hoàng chứ sao, dù biết hàng đêm người yêu mình vẫn ôm ấp, ẤY với người khác...Thế mới là cuộc sống....
    :Kiss::Kiss::Kiss:Vui vẻ với đàn bà, la cà với phụ nữ, mệt lử với các cô:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 629 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lime Xem bài viết
    Theo mình, chắc là khoảng 90% đàn ông chấp nhận điều đó.
    Mình nghĩ ở Việt Nam không cao như vậy đâu.
    Theo mình, nếu nghe tin như vậy, người đàn ông sẽ suy nghĩ: Cô ấy có là người chơi bời buông thả hay không, đã quan hệ với bao nhiều người, trong hoàn cảnh dễ dãi, hay khi tình yêu trước đó đã chín. Nếu do tình yêu trước đã chín thì dễ để câu chuyện trôi qua, nhưng nếu do dễ dãi, lăng nhăng thì chắc khó.
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Theo em biết (do đọc nhiều báo) thì đa số đàn ông VN đối với chuyện này thì họ hay nói một đàng làm một nẻo, khi yêu thì có thể chấp nhận bỏ qua và hứa hẹn không nhắc tới nhưng sau khi lấy nhau rồi thì vui thì thôi, buồn, làm ăn thất bại, sự nghiệp không tiến triển hay chỉ vì chuyện vớ vẩn cũng sẽ lôi chuyên ấy ra nhục mạ vợ, còn không thì vừa đánh đập vợ vừa bới lại chuyện cũ, rồi đối xử ghẻ lạnh với vợ nhưng không muốn ly dị vì sợ mất mặt. Em đoán chắc chỉ 5 % nam giới chấp nhận chuyện đó một cách bình thản và không khơi gợi lại thôi và đó chỉ là 2 loại đàn ông : 1. Có học,đầu óc tân tiến, ảnh hưởng bởi giáo dục và lối sống phương Tây. 2. Đàn ông nghèo, xấu, nhậu nhẹt bê tha hay nghề nghiệp lông bông không ổn định có vợ là may rồi nên không đòi hỏi nhiều.
    - Còn đàn ông phương Tây lấy vợ không bao giờ nghĩ cô ấy còn trinh trắng vì hầu hết phụ nữ xứ họ có bạn trai, yêu thích nhau, hợp nhau là lên giường hết rồi. Nên ông nào có vợ còn trong trắng thì mừng như vàng và trân trọng lắm, có người còn kể lể khoe khoang với bạn bè nữa chứ ! Họ chỉ quan tâm tới tư cách hành vi của vợ sau khi lấy nhau thôi, còn những gì xảy ra trước đó họ không hỏi cũng không cần biết vì lúc đó vợ chưa là của mình họ có tự do muốn làm gì thì làm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,981 Bài viết

• 7,101 Được cảm ơn

Ox mình khi được phỏng vấn về vấn đề này thì trả lời là: mình có còn trinh đâu muh đòi vợ mình còn trinh. Sau đó lại còn mở rộng: sẽ ko lấy nếu ko cho nháp trước, có nháp trước thì mới biết là có ok ko chứ, nói chung quan điểm của anh là phải dùng thử trước đã xem có get along ko. Hichic, muh ox mình là việt nam mít tò 100% nhé.
    PS: hồi chưa gặp ox thì mình cũng có quan điểm giống như người mở topic này, nhưng khi yêu rồi thì quên sạch vì bị ox tẩy não. Mình và ox sống chung hơn 1 năm mới cưới, cho đến giờ mình luôn thấy chuyện sống thử của mình là đáng làm vì nó giúp mình khám phá ra nhiều thứ để có thể đi đến quyết định cưới chồng, jaja.
    PS thêm nhát nữa nè: bạn mở topic ơi, ko phải cô gái còn trinh nào lần đầu xxx cũng ra máu đâu. Nhiều khi màng trinh đã rách mất tiêu từ khi nào ấy chứ đâu cứ quan hệ thì mới mất trinh, chẳng hạn như bị ngã có khi cũng làm rách màng trinh. Hihi, theo mình chữ trinh ở đây nó ko đơn thuần là cái màng trinh theo nghĩa đen đâu. Mình cực kỳ khâm phục một người đàn ông đã từng nói rằng: tôi lấy đĩ về làm vợ chứ ko lấy vợ về làm đĩ. Đấy, nếu 1 người đàn ông muh lấy một cô gái còn trinh rùi sau đó hichic cắm cho chồng một đống sừng thì sao nhỉ???? Nói chung, theo mình nếu 1 người đàn ông muh ko thấy máu trong đêm tân hôn lại cho rằng vợ mình đã xxx với ai đó trước mình thì ly dị ko có gì đáng tiếc, anh ta lấy mình vì cái gì, ko lẽ lấy cái màng trinh ah?
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờth1 th1th1th1
    10 = 7.56:Crying:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Được cái đó có thể hạnh phúc mãi với nhau không? Có thì may mắn, mà không có thì đừng suy nghĩ nhiều...dằn vặt mà chết mòn với thời gian.
    Nên bình thường, tình cảm vợ chồng mới quan trọng, nó mới bền lâu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,066 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi esselight Xem bài viết
    Tôi không biết người đàn ông khác như thế nào, nhưng với tôi thì trinh tiết không quan trọng! Quan điểm của tôi thì rõ ràng, khi mình yêu một người phụ nữ thì mình chấp nhận tất cả những gì là hiện tại của người phụ nữ đó, bởi mình hiểu mình không có quyền thay đổi quá khứ, và cũng không hề biết mà thay đổi nó.

Trong gia đình, sự tôn trọng, yêu thương nâng niu nhau mới làm nên hạnh phúc. Còn trinh tiết .. chưa chắc đã mang lại hạnh phúc.
    Chính xác. Rất đồng ý với ý kiến của bác :Applause:
    "Ông Trời không cho ai tất cả mà cũng không lấy đi của ai tất cả"

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meSONNY Xem bài viết
    Theo em biết (do đọc nhiều báo) thì đa số đàn ông VN đối với chuyện này thì họ hay nói một đàng làm một nẻo, khi yêu thì có thể chấp nhận bỏ qua và hứa hẹn không nhắc tới nhưng sau khi lấy nhau rồi thì vui thì thôi, buồn, làm ăn thất bại, sự nghiệp không tiến triển hay chỉ vì chuyện vớ vẩn cũng sẽ lôi chuyên ấy ra nhục mạ vợ, còn không thì vừa đánh đập vợ vừa bới lại chuyện cũ, rồi đối xử ghẻ lạnh với vợ nhưng không muốn ly dị vì sợ mất mặt. Em đoán chắc chỉ 5 % nam giới chấp nhận chuyện đó một cách bình thản và không khơi gợi lại thôi và đó chỉ là 2 loại đàn ông : 1. Có học,đầu óc tân tiến, ảnh hưởng bởi giáo dục và lối sống phương Tây. 2. Đàn ông nghèo, xấu, nhậu nhẹt bê tha hay nghề nghiệp lông bông không ổn định có vợ là may rồi nên không đòi hỏi nhiều.
    - Còn đàn ông phương Tây lấy vợ không bao giờ nghĩ cô ấy còn trinh trắng vì hầu hết phụ nữ xứ họ có bạn trai, yêu thích nhau, hợp nhau là lên giường hết rồi. Nên ông nào có vợ còn trong trắng thì mừng như vàng và trân trọng lắm, có người còn kể lể khoe khoang với bạn bè nữa chứ ! Họ chỉ quan tâm tới tư cách hành vi của vợ sau khi lấy nhau thôi, còn những gì xảy ra trước đó họ không hỏi cũng không cần biết vì lúc đó vợ chưa là của mình họ có tự do muốn làm gì thì làm.

Bạn nói đúng rồi đó, trong lúc yêu nhau thì cái gì họ cũng chấp nhận đến khi về sống chung rồi thì sẽ không đúng như những gì họ đã hứa. Tôi thì không nằm trong trường hợp này nhưng cũng đã lập gia đình rồi nên rất hiểu tính của đàn ông.
    • 207 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nói thì dễ - nhưng làm mới khó:Laughing::Laughing::Laughing:
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuexe.biz Xem bài viết
    Nói thì dễ - nhưng làm mới khó:Laughing::Laughing::Laughing:
    99% đàn ông chấp nhận - trên mạng ( chuyện vợ người )
    1% đàn ông chấp nhận - ngoài đời ( chuyện vợ mình ) ( tỷ lệ này không phải là ít đâu nhé : 20 triệu đàn ông thì có 200,000 người )
    100% đàn ông không chấp nhận - nếu phát hiện điều đó trong đêm tân hôn
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,201 Bài viết

• 11,592 Được cảm ơn

Để e kể chuyện cho các bác nghe, các bác cho e ý kiến nhé!

- Hồi xưa đang yêu (yêu đương nghiêm túc vài năm, 2 bên thông gia qua lại thăm nhau đủ xuân thu nhị kỳ, cao điểm là chuẩn bị cưới sát sạt rùi), nhưng mà vẫn "tuyên ngôn" với ng yêu (h đã là EX) là e phải đi tìm bao h gặp ng đàn ông biết e là ng đầu tiên e mới cưới (hì, thực ra lúc đó cũng đùa là chính chứ cũng chả tin là có ).

Ng yêu cười bảo e đừng có mơ đi, muốn thế thì đi vào trường mẫu giáo, hoặc nếu có thì chỉ có là chúng nó "văn" e chứ đàn ông giờ đã biết ra đời, biết kiếm tiền, biết chiều e đúng kiểu để e yêu thì đừng hòng mà còn giữ được trinh (xin lỗi các bác e trích nguyên ý EX của e, có j thô lỗ trong câu cú mong các bác thông cảm).

Thỉnh thoảng than thở "ôi, tôi đúng là con trâu chậm uống nước đục" hoặc than thở về cái ch ng yêu k còn "trinh nguyên" :Worried:, than quá ng yêu cáu bảo đúng là k thấy ai như e, câu đấy phải để cho a nói mới đúng (k dấu j các bác, mối tình đầu của e là ng khác - cái này e nói thẳng, còn các bác muốn ném đá hay công kích j e tùy các bác có nhu cầu). Ng yêu e cũng bảo đàn ông VN k phải ai cũng như a (ở cái ch chấp nhận vợ đã từng này nọ rồi, chắc thế, e nghe cũng tràn đầy tin tưởng là chỉ có 1 ng đàn ông "vị tha" như ng yêu).

- Thía mà trời phù hộ tnào e tìm được đúng chồng e (như nguyện). Thật ra e chả tìm mà là chồng e h gặp e là "trúng sét". Nhìn thấy e có ng yêu rồi vẫn lăn xả vào đòi yêu. Lần gặp đầu tiên e nói thẳng tưng luôn là đã qua 2 đời "chồng" - cái này theo "kịch bản" quen thuộc thì e thấy là phải k thừa nhận hoặc nếu cùng lắm k dấu được thì chỉ được nhận có 1 thôi. Chồng e cũng chả nề hà j - trong khi chồng e thì biết e là ng đầu tiên - sure. Đương nhiên có khá nhiều cô theo đuổi chồng e, nhưng chồng e là ng theo qđiểm "giữ trinh tiết", vì nhiều lý do (bác nào cũng theo qđiểm này thì biết rồi đấy).

Các bác tnào cũng nghĩ chắc cũng là cái loại đàn ông vớ vẩn j. E xin thưa là con nhà gia thế, có giáo dục, học hàng đàng hoàng, kiếm tiền tốt (khá là tốt đấy ạ), khỏe mạnh, đẹp trai (mọi ng hay khen là như dv Hàn quốc).

Tóm lại đến h sống với nhau yên ổn hạnh phúc, con cái cũng đã có. Chồng e yêu và trân trọng e (vâng, đúng là trân trọng). Ch quá khứ e cthể mang ra nói hoặc đùa với chồng thmái, có lúc đùa quá thể còn kể ch với ng cũ tnày tnọ, chồng chả bao h lăn tăn. E cũg chả bao h phải cúi mặt hoặc cảm thấy mình có lỗi khi đọc báo hoặc xem phim thấy có tình huống ng vợ khi đến với chồng k còn trinh tiết (cái tình huống này e tham khảo qua sách báo thấy những ng như e thường hay phải chịu

Túm lại e nghĩ trên đời này có đủ mọi kiểu ng, chỉ có điều mình có cơ duyên để gặp hay k mà thôi! Cái j k hợp với mình thì mình k phải cố, cứ sống đúng, sẽ gặp được nhân - quả tốt.

Chồng e sau này cũng có thể "đưa gái về nhà" hay cho e phải sống chung với "lũ" - hồi xưa e chả bao h nghĩ đến tình huống này, nhưng từ ngày lên đây đọc tâm sự tự nhiên cứ tin chắc đến 1 ngày tnào chồng cũng có bồ , hì, trào lưu chung mà. Nhưng mà cái topic này thuộc về giai đoạn e đã có trải nghiệm thì e xin nói đến đấy. Sau này chồng e mà bồ e lại sang phần "sống chung với lũ" e tâm sự thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đề nghị chị em tập trung vào đúng chủ đề "bao nhiêu người chồng chấp nhận ..." .. bởi vì nếu xen cả chuyện tỷ lệ vợ chấp nhận vào thì sẽ gây nhầm lẫn và loãng chủ đề chính ...

Hơn nữa, những người đưa ra câu hỏi như title, không phải là những người có khả năng kiểm tra, và có ý định thắc mắc về chuyện "chồng mình đã từng ..."
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có ax nhà mình đây, khi yêu nhau đc 1 thời gian mình nói với ax luôn là mình đã xxx với NYC (ko phải nói kiểu nhận lỗi hay ân hận mong xã nhà mình tha thứ nhé?) và nói luôn đấy là quá khứ của mình có chấp nhận thì tiếp tục yêu và ko dằn vặt nhau chuyện đấy ko thì đường ai nấy đi và xã chỉ bảo một câu thế này a yêu em vì em là em kể cả em ko nói chuyên đấy thì a vẫn yêu vẫn cưới e, có phải yếu trinh tiết của em đâu. Kết thúc đám cưới hạnh phúc kể cả lúc chậm con chồng vẫn cưng chiều vợ, bây giờ thì mình sắp có em bé rồi hạnh phúc càng nhân đôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã ko là người khoan dung độ lượng,hãy là người cẩn thận tỉ mĩ cứ đem tất lên bàn cân mà tính dươc j mất j sẽ còn lại j!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 178 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon8283 Xem bài viết
    Có ax nhà mình đây, khi yêu nhau đc 1 thời gian mình nói với ax luôn là mình đã xxx với NYC (ko phải nói kiểu nhận lỗi hay ân hận mong xã nhà mình tha thứ nhé?) và nói luôn đấy là quá khứ của mình có chấp nhận thì tiếp tục yêu và ko dằn vặt nhau chuyện đấy ko thì đường ai nấy đi và xã chỉ bảo một câu thế này a yêu em vì em là em kể cả em ko nói chuyên đấy thì a vẫn yêu vẫn cưới e, có phải yếu trinh tiết của em đâu. Kết thúc đám cưới hạnh phúc kể cả lúc chậm con chồng vẫn cưng chiều vợ, bây giờ thì mình sắp có em bé rồi hạnh phúc càng nhân đôi.
    Theo tôi (boy chưa vợ), các bạn gái nên nói trước cho chồng tương lai nếu đã xxx rồi. Bởi vì là 1 vấn đề nhạy cảm, chồng sẽ nghĩ là mình bị lừa dối, và hụt hẫng trong ĐTH. Còn nói ra rồi mà chồng chấp nhận OK, thì mọi việc lại khác. Chỉ là vấn đề tâm lý.
    Có người con trai vẫn yêu say đắm người đã từng kết hôn đó sao? Bởi vì họ biết chắc cô ấy ko còn trinh. Nhưng vẫn yêu. Là vấn đề tâm lý thôi.

Cứ khai ra đi, không dấu diếm, giải quyết tâm lý trước là xong. Đàn ông sợ nhất bị vợ che dấu, lừa dối, lấp liếm. Sẽ gây cảm giác khinh bỉ khi phát hiện ra.

Người đàn ông có thể ko cần trinh tiết, nếu cô ấy nói là đã xxx, vấn yêu, vẫn lấy làm vợ. Cũng con ng ấy thôi, nếu mà biết mình bị lừa dối, tính tự ái nổi lên, có thể đạp đổ, hâu quả lại khác.
    • 628 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poolly Xem bài viết
    Theo tôi (boy chưa vợ), các bạn gái nên nói trước cho chồng tương lai nếu đã xxx rồi. Bởi vì là 1 vấn đề nhạy cảm, chồng sẽ nghĩ là mình bị lừa dối, và hụt hẫng trong ĐTH. Còn nói ra rồi mà chồng chấp nhận OK, thì mọi việc lại khác. Chỉ là vấn đề tâm lý.
    Có người con trai vẫn yêu say đắm người đã từng kết hôn đó sao? Bởi vì họ biết chắc cô ấy ko còn trinh. Nhưng vẫn yêu. Là vấn đề tâm lý thôi.

Cứ khai ra đi, không dấu diếm, giải quyết tâm lý trước là xong. Đàn ông sợ nhất bị vợ che dấu, lừa dối, lấp liếm. Sẽ gây cảm giác khinh bỉ khi phát hiện ra.

Người đàn ông có thể ko cần trinh tiết, nếu cô ấy nói là đã xxx, vấn yêu, vẫn lấy làm vợ. Cũng con ng ấy thôi, nếu mà biết mình bị lừa dối, tính tự ái nổi lên, có thể đạp đổ, hâu quả lại khác.
    Riêng tôi không đồng ý với quan điểm của đồng chí này ...vì chả thằng đàn ông nào chịu làm thằng TRÁNG MEN cả ( vì sĩ diện ), có thể lúc yêu thì nó bỏ qua dễ dàng nhưng khi lấy nhau rồi thì lại khác đấy nhé...thế nên đừng có mà nói THẬT cái chuyện này ...tốt hơn là để nó chìm trong dĩ vãng đi bạn ạ
    :Kiss::Kiss::Kiss:Vui vẻ với đàn bà, la cà với phụ nữ, mệt lử với các cô:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 258 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em cũng thấy là đàn ông họ ích kỷ lắm. KO cảm thấy mình phải giữ trinh tiết cho vợ tương lai nhưng lại muốn là ng đầu tiên của vợ (tức là vợ phải giữ cho mình).
    Tính ích kỷ đó còn thể hiện khi lấy về, đúng là nói một đàng làm một nẻo đó ạ. Nói thì bảo là chấp nhận, ko quan tâm nhg thực ra khi có chuyện gì rùi lại đem ra dằn vặt. Khó tránh đc lắm.
    Em hỏi nhỏ tí nhé: các chị mà xxx trc hôn nhân với ng yêu có bao h nghĩ rằng sau đó ng yêu sẽ khinh mình ko? Sẽ nghĩ là nếu cô ấy có thể xxx với mình thì cũng có thể với ng khác ý?
    • 1,565 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Có chồng mình đây :Rose:
    Cả 2 đứa mình đều là "đối tác" đầu tiên của nhau, lúng túng vô cùng. Nhưng kỳ lạ là lần đầu tiên của mình không có "đổ máu", chẳng có dấu hiệu là "nguyên vẹn" gì cả. Hichic, nhưng chồng mình cũng chẳng coi đó là vấn đề nghiêm trọng. Từ trước khi cưới, anh ý đã bày tỏ quan điểm: lấy đĩ về làm vợ còn hơn lấy vợ về làm đĩ, không quan tâm đến quá khứ của vợ, chỉ có hiện tại và tương lai của 2 vợ chồng. Hìhì, tất nhiên là không nói huỵch toẹt ra trước mặt mình như thế, nhưng tất cả những gì anh ấy đã làm và đang làm đã chứng tỏ như vậy. Yêu quá chồng tôi :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,981 Bài viết

• 7,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunnhon Xem bài viết
    Em cũng thấy là đàn ông họ ích kỷ lắm. KO cảm thấy mình phải giữ trinh tiết cho vợ tương lai nhưng lại muốn là ng đầu tiên của vợ (tức là vợ phải giữ cho mình).
    Tính ích kỷ đó còn thể hiện khi lấy về, đúng là nói một đàng làm một nẻo đó ạ. Nói thì bảo là chấp nhận, ko quan tâm nhg thực ra khi có chuyện gì rùi lại đem ra dằn vặt. Khó tránh đc lắm.
    Em hỏi nhỏ tí nhé: các chị mà xxx trc hôn nhân với ng yêu có bao h nghĩ rằng sau đó ng yêu sẽ khinh mình ko? Sẽ nghĩ là nếu cô ấy có thể xxx với mình thì cũng có thể với ng khác ý?
    Hihi, mình xxx với ox mình cả năm rồi mới cưới nhưng chưa bao giờ thấy ox coi thường hay moi móc cả. Có một vài lần mình nói là có cảm tưởng gì về chuyện xxx trước kẻng. Ox nói: có xxx trước mới biết là get along với nhau được hay ko chứ. Muh tính ra tụi mình cưới được 6 năm rồi
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờth1 th1th1th1
    10 = 7.56:Crying: