TIN TÀI TRỢ.

Bạn Trai nhất quyết chia tay.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và bạn trai quen nhau cũng được 4 tháng ạ. Em và bạn nam ấy yêu nhau mặc dù không phải quá lâu nhưng cũng có thể nói em rất thương bạn ấy, và có thể nói đúng hơn là tụi em yêu nhau cách nhau nữa vòng trái đất ạ. Em định hè này sẽ về gặp bạn ấy nhưng giờ lại không thể. Lúc đầu quen nhau thì tụi em ít cãi nhau có cãi thì cũng là nhỏ nhỏ rồi thôi. Nhưng khoản 1 tháng đổ lại đây tụi em cãi nhau nhìu hơn và nguyên nhân là do em. Và có những lần em lớn tiếng với bạn ấy. Xong xuôi em suy nghĩ lại em biết mình sai và cũng đã xin lỗi bạn ấy. Cách đây 2 tuần thì tụi em cãi nhau rất lớn vì lí do là hôm đó em dc nghỉ nên đã bảo bạn đó là xin nghỉ một ngày ở nhà với em. Nhưng cuối cùng bạn ấy lại đi làm. Rồi đến tối bạn ấy xin đi nhật bạn đến 1h sáng mới về. Tại e biết mình làm bạn ấy buồn nên cũng muốn chuộc lỗi ở nhà nói chuyện với bạn ấy. Thường thì bạn ấy đi đến cỡ 12h là về rồi. Mà nay đi đến 1h em cũng vừa lo vừa giận. Nên hôm đó đã cãi nhau rất lớn đến 2 ngày, và em cũng đã nặng lời với bạn ấy. Em cũng biết lỗi của em là trông lúc nóng giận đã làm bạn ấy tổn thương và cũng xin lỗi. Trước khi chia tay bạn ấy cũng có hơi lạnh nhạt vs thờ ơ (nhắn tin) thôi ạ. Nhưng lúc call thì tụi em rất vui vẻ bình thường. Xong tụi em có làm huề rồi vài hôm sau bạn ấy nói dừng lại không muốn tiếp tục làm em buồn, rồi tổn thương này nọ. Lúc ấy e níu kéo bạn vẫn nhất định chia tay. Em giữ im lặng 1 tuần, rồi để e giữ bình tỉnh và tìm ra cách giải quyết để tiếp tục mối quan hệ. Thì bạn ấy bảo hết tình cảm rồi, tình cảm còn như lúc trước. Em dù có cãi nhau với bạn ấy như thế nào cũng chưa bao giờ nói chia tay. Em biết rằng em và bạn ấy không còn cơ hội nữa, tại vì bạn ấy là nguời sẽ không bao giờ quay lại khi chia tay. Và em cũng đã từng là người như thế đến khi gặp bạn ấy. Tụi em chia tay cũng 2 tuần rồi. Bạn ấy vẫn im lặng. Còn e thì nhớ bạn ấy và rất dằn vặt. Em cũng không biết phải làm sao. Em rất muốn nhắn cho bạn ấy nhưng sợ làm bạn ấy thêm mệt mỏi. Và em không biết bạn ấy có người khác không. Em Phải Làm Sao

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 484 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trước hết bạn phải thay đổi mình trước. Một mối quan hệ suốt ngày cãi nhau rất căng thẳng và mệt mỏi, bạn biết chứ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 238 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mối quân hệ như v khiến người ấy thấy phiền và mệt mỏi, bạn phải thay đổi tính nông nổi của mình, chín chắn lên đừng như con nít suốt ngày cải nhau, người ta thích một tình yêu trưởng thành hơn là tình yêu con nít bạn ak
    • 825 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trước tiên chị cũng chia buồn em vì sự chia tay này. Chi tay 1 mối tình dù ít nhiều cũng để lại cho em nỗi đau, tuy nhiên do thời gian yêu nhau chỉ 4 tháng nên những kỷ niệm cũng chưa nhiều và cũng chưa có gì sâu sắc. Tuy nhiên do em thương nhiều, đặt niềm tin và hy vọng nhiều vào tình yêu này nên giờ bị chia tay em cảm thấy rất buồn và thất vọng, cảm thấy như đánh mất một điều gì đó thật qúy giá. Nhưng nếu bình tĩnh lại và nhìn nhận cho rõ ràng vấn đề thì chuyện tình tình cảm cũng thật đơn giản thôi em à. Đó là quen nhau, yêu nhau tìm hiểu nhau như bao mối tình khác. Hai người xa lạ gặp nhau tìm hiểu đâu dễ dàng hợp tính nhau và dễ dàng cảm thông cho nhau được, nên em và anh ấy không hợp tính nhau, không cảm thông cho nhau được cũng là chuyện bình thường. Anh ấy thấy không hợp với em, không cảm thông được với tính cách của em nên nói chia tay cũng không có gì phải ngỡ ngàng mà đó cũng là điều biết trước em à. Em nên chấp nhận sự thật đó và xem như là một lần yêu để rút ra bào học kinh nghiệm cho mình. Sau này có yêu ai, có tìm hiểu ai thì nên mềm dẽo hơn, đừng giận hờn, đừng cãi vả nhiều. Tình yêu chỉ tồn tại và phát triển trên sự ngọt ngào chứ không phải là cay đắng. Khi hai người yêu nhau chưa thấu hiểu nhau, chưa cảm thông và chia sẻ cho nhau, chưa quan tâm chăm sóc cho nhau được thì tình yêu đó sẽ đi vào ngõ cụt, em có xin lỗi, niếu kéo đi nữa thì cũng không duy trì được.
    Yêu là tôn trọng nhau và biết hy sinh cho tình yêu của mình, nhưng anh ấy đã không làm điều ấy, anh ấy đã chia tay em và chấm dứt với em. Là con gái em có lòng tự trọng và có nhân cách của mình, do vậy dù buồn nhớ đến mức nào em cũng không nên nhắn tin hay gọi điện gì cho anh ấy và em hay xem chuyện tình cảm với anh ấy là chuyện của quá khứ, nó là kỷ niệm thôi em à. Em cố gắng quên anh ấy và không được liên lạc cùng anh ấy nhé. Em hãy làm nhưng điều gì em thích, hãy quan tâm nhưng vấn đề khác, rồi thời gian sẽ giúp em quên anh ấy. Hãy sống cho bản thân mình và hãy chăm sóc cho nhan sắc cả mình đó là điều để em tự tin và bước tiếp trên cuộc sống này. Chúc em thành công.
    • 271 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Haiz, sao khổ thế em gái. Có một sự thật mà em cần chấp nhận: chắc chắn 2 người đã chia tay và không thể quay lại (ít nhất là trong thời gian ngắn trước mắt, vài năm sau thì còn tuỳ duyên)
    Nguyên nhân trực tiếp khiến bạn ấy không muốn tiếp tục với em: em làm bạn ý mệt mỏi. Có 4 tháng mà cãi lên cãi xuống, xúc phạm tổn thương trong khi tình cảm chưa thể quá sâu đậm, ai rồi cũng pass thôi em ạ. Nguyên nhân sâu xa: yêu xa. Yêu xa nên em cảm thấy bất an, nên luôn yêu cầu attention của bạn trai để chắc chắn là bạn ấy nghĩ đến mình. Yêu xa nên em lo sợ bạn ấy làm gì mà mình không biết. Về cơ bản là không tin tưởng nhau được. Nhưng không thể trách, vì bọn em mới yêu nhau có 4 tháng (không biết quen bao lâu rồi) không hiểu rõ con người nhau đủ để tin tưởng là điều dễ hiểu
    Để cho nhẹ lòng, thì em hãy nghĩ rằng bạn đấy tại thời điểm này là người không phù hợp với em. Sau này vài năm, khi cả 2 trưởng thành hơn, tự hoàn thiện bản thân mình hơn, mà gặp lại nhau còn nhớ đến nhau thì có thể tìm hiểu lại. Biết đâu đấy. Quan trọng là, qua lần chia tay này, em nên học được bài học của mình.