TIN TÀI TRỢ.

Bạn trai em ham mê cá độ bóng đá! Các anh chị ơi giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 38 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các anh chị ah!

Mỗi lần gặp phải vấn đề khó khăn trong chuyện tình cảm thì em đều vào WTT tâm sự và xin các anh chị lời khuyên, và lần nào thì các anh chị cũng giúp đỡ e rất nhiệt tình.
    Em năm nay 23 tuổi, mới ra trường năm vừa rồi. Sau một thời gian đi làm, thời gian vừa rồi em đã nghỉ làm để tập trung học thi Ielts (vì em sẽ học tiếp MBA).

Bạn trai của em bằng tuổi em, đang học năm cuối ĐH BK, bọn e đã yêu nhau được 6 tháng rồi. Khoảng thời gian của em và bạn ấy là rất vui vẻ, hạnh phúc, chúng em khá hợp nhau nên không có nhiều vấn đề em phải băn khoăn.

Thế nhưng vấn đề khiến em lo lắng nhiều nhất là cậu ấy rất ham mê cá độ bóng đá. theo cậu ấy thì chơi cá độ thì cũng giống như chơi chứng khoán, phải hiểu biết, phải biết phân tích... Cậu ấy rất dễ thắng những khoản tiền nho nhỏ. Nhưng cậu ấy đã 2 lần cầm xe, và phải nhờ đến gia đình để chuộc lại xe vì thua độ.

Lần thứ 2 cầm xe rơi vào khoảng trước tết (lần thứ nhất vào thời gian em chưa gặp cậu ấy). Gia đình cậu ấy đã khuyên giải cậu ấy hết lời, chị dâu cậu ấy gọi điện thoại cho em nhiều lần để nhờ em khuyên giải cậu ấy. Đó là một gia đình cơ bản, kinh tế khá giả, mọi người đều tốt bụng, rất quan tâm đến nhau và chăm chỉ làm việc... Lần đó gia đình bạn ấy đã cho bạn ấy tiền chuộc xe như lần trước và không có hình phạt nào.

Bạn trai em là người ít nói, sống nội tâm, nhưng đồng thời cũng là người rất bướng bỉnh nên nhiều lần em thấy nản khi khuyên giải cậu ấy. Vì khi em khuyên giải thì cậu ấy thường không nói gì khiến em không hiểu là mình nên làm thế nào. Tuy nhiên sau lần đó cậu ấy nói là sẽ không chơi nữa.

Em đi làm xa Hà Nội trong vòng mấy tháng (do công trình của công ty bố em ở xa, em giúp bố quản lý công việc công ty ở đó) nên không rõ được tình hình. Em mới về Hà Nội được mấy ngày, và chiều nay cậu ấy đã thú nhận với em là cậu ấy đã chơi cá độ trở lại, và cậu ấy nói "Có lẽ tớ không cai được đâu". Em không nói gì cả, vì em nghĩ là mình nên tìm hiểu và suy nghĩ thêm.

Em rất sợ những trò cờ bạc các anh chị ah!

Bây giờ em phải làm thế nào để khuyên giải và giúp cậu ấy tránh xa trò cờ bạc đó ra đây?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,175 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Hí.
    Trận MU đêm qua cậu ý có ăn kèo nào không?
    Cờ bạc mà đã chót dính vào thì khó bỏ lắm, chỉ khi nào không thích chơi nữa thôi chứ chắc ko có ai ngăn cản được đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 38 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chắc là có anh chị ah! Em buồn cũng chẳng muốn tìm hiểu kỹ nữa.
    Nhưng qua những biểu hiện của cậu ấy thì em nghĩ chắc là cũng chưa đến mức độ như "điếu đổ"...
    Em vẫn nuôi hy vọng cứu vãn tình hình. em chỉ không biết phải nói thế nào cho cậu ấy hiểu, phải giúp cậu ấy những gì...
    Ngoài việc ham thích cá độ ra thì cậu ấy là người con trai rất tốt, thế mới dở anh chị ah!:Sad:
    • 1,255 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dad_and_mom Xem bài viết
    Hí.
    Trận MU đêm qua cậu ý có ăn kèo nào không?
    Cờ bạc mà đã chót dính vào thì khó bỏ lắm, chỉ khi nào không thích chơi nữa thôi chứ chắc ko có ai ngăn cản được đâu.
    Bạn nên ..suy nghĩ kỹ lời khuyên của ..pác này. Pác là người trong cuộc nên hiểu rõ lắm..

Chúc bạn có được nhiều lời khuyên bổ ích từ các anh chị trong diễn đàn..:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

chj ơi, cá độ cực kì khó bỏ, anh trai em là 1 ví dụ, thậm chí là lấy vàng của vợ đi bán rồi mua vàng giả bỏ lại nữa, em đã phải giúp a làm chiện đó vì anh cứ hứa la k chơi, nhưng chơi mãi choi hoài, bán đủ thứ..
    vì môi trường nữa chị ạ.,môi trường toàn cờ bạc, em nghĩ chỉ có tách khỏi mới dc, mà anh em đi lao đong rồi,anh ấy đã hiểu dc nổi khổ rồi nên anh đã hiểu ra, chúc bạn may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,307 Bài viết

• 3,993 Được cảm ơn

hix, cờ bạc khó bỏ lắm mẹ ơi. Càng chơi càng thắng thì càng ham, nhưng mà càng thua thì lại càng cay cú nên đã dính vào rồi thì khó mà bỏ được. Điều này thì chính người trong cuộc biết rõ nhất nên bỏ được hay ko là do người ta thôi. Có thể bây giờ người yêu mẹ còn trẻ nên ham chơi, lại chưa đi làm nên chưa biết giữ tiền, mới lại ngựa non háu đá khó mà dứt đc. Đành phải chờ 1 thời gian nữa, ra trường đi làm vất vả sẽ biết trân trọng đồng tiền mình kiếm đc, và cũng chín chắn hơn, hy vọng lúc đó lãng tử sẽ biết quay đầu . Tuy nhiên mình nghĩ người thân, đặc biệt là mẹ nó cũng đừng vì thế mà chán nản mà hãy kiên trì khuyên nhủ cậu ấy nhé. Chúc bạn mau vui !:Rose:
    Anh thân yêu - người vĩ đại của em
    Anh là mặt trời - em chỉ là hạt muối
    Một chút mặn giữa đại dương vời vợi
    Lời rong rêu chưa ai biết bao giờ...
    Em chỉ là ngọn cỏ dưới chân qua
    Là hạt bụi vô tình trên áo...
    Nhưng nếu sáng nay em chẳng đong được gạo
    Chắc chắn buổi chiều anh chẳng có cơm ăn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,255 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazyhana Xem bài viết
    Chắc là có anh chị ah! Em buồn cũng chẳng muốn tìm hiểu kỹ nữa.
    Nhưng qua những biểu hiện của cậu ấy thì em nghĩ chắc là cũng chưa đến mức độ như "điếu đổ"...
    Em vẫn nuôi hy vọng cứu vãn tình hình. em chỉ không biết phải nói thế nào cho cậu ấy hiểu, phải giúp cậu ấy những gì...
    Ngoài việc ham thích cá độ ra thì cậu ấy là người con trai rất tốt, thế mới dở anh chị ah!:Sad:
    Mình xin lỗi, bạn có thích..bóng đá không??? Mình nghĩ hiện tại bạn sẽ ko ưa gì bóng đá vì nếu không có bóng đá thì...bạn trai bạn sẽ ko có cơ hội CÁ ĐỘ.

Nhưng tại sao bạn lại để hình AVATAR--- BECKHAM???? (Tò mò tí nhé!)
    • 264 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Nản, viết dài quá đến lúc gửi bài không được nữa, thôi vậy.
    • 1,175 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haihaiyen Xem bài viết
    ...Đành phải chờ 1 thời gian nữa, ra trường đi làm vất vả sẽ biết trân trọng đồng tiền mình kiếm đc, và cũng chín chắn hơn, hy vọng lúc đó lãng tử sẽ biết quay đầu . ...:Rose:
    Sách vở quá! Kiếm nhiều chơi nhiều, kiếm ít chơi ít, ko kiếm được vẫn chơi!

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvanvc Xem bài viết
    ...
    Nhưng tại sao bạn lại để hình AVATAR--- BECKHAM???? (Tò mò tí nhé!)
    Beckham đâu mà Beckham !

@all: Trận Liv-MC đi sửu, nằm dưới nhé ! :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,175 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dad_and_mom Xem bài viết
    ...
    @all: Trận Liv-MC đi sửu, nằm dưới nhé ! :Laughing::Laughing::Laughing:
    Liv 0 - 1 ManC kìa. (phút 57)
    Ngon thế
    • 425 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Mình cũng thích đánh bạc, thường chỉ cá độ một chút cho vui mỗi khi có giải đấu lớn nhưng quan trọng nhất là phải xác định mỗi lần sẽ chỉ bỏ ra bao nhiêu tiền để mua niềm vui tinh thần mà thôi. Nó không ảnh hưởng đến mọi người xung quanh như việc cắm xe là không thể được rồi.

Giống như một doanh nghiệp bỏ tiền ra để quảng cáo vậy, nó không mang lại được tài sản hữu hình như cái máy tính, cái tủ những mà mang lại tài sản vô hình cho doanh nghiệp. Người già nhận lương hưu ở nước ngoài họ vẫn thường dùng 5-10% thu nhập để đánh bạc cho xả láng.

Cái thú này nếu nghiện e là khó bỏ lắm, nếu kiếm được để mà chơi còn đỡ hãy cân nhắc kỹ nhé.
    KHÔNG BỎ LỠ KHOẢNH KHẮC
    https://www.facebook.com/lekimahung
    • 222 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Khi đã dính vào rồi thì khó ra lắm, trừ những ng mà như bác Lekimaphoto thui, vì biết đâu là điểm dừng. Còn như mình thấy hầu như những ng dính vào thì cứ hứa bỏ nhưng sau đó lại chơi tiếp, khó tin lắm.
    • 230 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nên bỏ đi. Mìh bảo đảm mình khuyên bạn k sai.
    Mình đã sống dở chết dở và dở dang cuộc đời vì ông chồng mê cá độ.
    Đến nay tài sản, gia đình tan nát, vợ chồng, con cái mỗi người 1 nơi, anh ta vẫn chưa bỏ trò đỏ đen.
    chia tay đi bạn ah, đừng tiếc gì, sẽ khổ lắm !!!!
    • 134 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Anh ta sẽ bỏ nếu thấy có thứ gì đó hấp dẫn hơn trò kia, bạn có phải là thứ đấy hay không ?
    Bạn nên ở bên cạnh anh ta vào những ngày cuối tuần, hoặc hai người lên kế hoạch làm gì đấy, để anh ấy không còn thời gian rỗi mà quan tâm đến bóng đá nữa.
    Thi thoảng mình cũng chơi nên mình biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 38 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hic mấy hôm rồi bận quá, hôm nay em mới vào diễn đàn lại được.

Mấy hôm cuối tuần vừa rồi lại thua. Giải quyết mãi mới xong. Cậu ấy có vẻ nản rồi... Nhưng em nghĩ chỉ là lúc đó thôi.

Em cũng cố gắng bỏ qua cho lần này, trong lòng cũng nghĩ là sẽ ko có thêm 1 lần nữa. Nhưng mà em nghĩ có vẻ như cũng chưa biết trước được tương lai là sẽ thế nào. Bây giờ buổi tối nhắn tin mà thấy lâu lâu ko nhắn lại, y chừng là trong lòng em lo lắng, chắc lại đang ngồi xem kèo đây.

Mà bạn bè của cậu ấy ít, bạn ở lớp lại toàn những con sâu cá độ, bạn trai em về độ ham mê chắc chỉ bằng một phần mười mấy cậu đó. Cứ trong cái môi trường như thế, em cũng chẳng tin được. Nhưng mà lại kêu, ko chơi với tụi nó thì đến lớp thui thủi một mình ah?:Sad:

Em cũng phải có việc học của mình, chẳng nhẽ ngày nào cũng qua, tối nào cũng đi chơi để cậu ấy ko quan tâm tới việc cá độ nữa...

Em nghĩ vấn đề của cậu ấy là mục đích sống ko rõ ràng, ko biết mình thực sự muốn j, cũng chẳng có chỗ nào để thể hiện bản thân... nên mới ham thích trò cá độ thế.

Nhưng bây jờ quả thực em vẫn không biết là phải làm thế nào thì mình mới an tâm, mới thấy hiệu quả.
    :Sigh:
    Các anh chị tiếp tục cho em lời khuyên với.

Avatar của e là Kurt Cobain, ca sĩ nhạc rock trong band Nivanar
    Em cũng thích bóng đá, đặc biệt là hồi học phổ thông, nhưng e rất ghét các trò cờ bạc!
    • 191 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongloithoat Xem bài viết
    Anh ta sẽ bỏ nếu thấy có thứ gì đó hấp dẫn hơn trò kia, bạn có phải là thứ đấy hay không ?
    Bạn nên ở bên cạnh anh ta vào những ngày cuối tuần, hoặc hai người lên kế hoạch làm gì đấy, để anh ấy không còn thời gian rỗi mà quan tâm đến bóng đá nữa.
    Thi thoảng mình cũng chơi nên mình biết.
    Ôi, nhầm trầm trọng về đàn ông rồi. Đam mê là bản tính thì có lên chùa đi tu đàn ông cũng đặt cho mình pháp danh là hòa thượng "Thích Đủ Thứ" bạn ơi:Smiling:
    Family's the first:Rose:
    0_3206MTI0NjYxOTIyMg

0_7962MTI0NjYxOTQ0OA
    • 328 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình không biết phải khuyên bạn thế nào vì tình cảm quả thật ko dễ quyết nhưng chuyện bạn kể làm mình nhớ đến trường hợp chị gái mình cũng từng lấy một ngừơi chồng "kiếp đỏ đen", kết quả là cả xe cộ lẫn nhà cửa đều ra đi theo anh ấy, chị gái mình còn phải gánh rất nhiều khoản nợ nần từ cờ bạc của anh rể, kết quả là tan nhà nát cửa, 2 vợ chồng ly hôn nhau. Hy vọng bạn sẽ có suy nghĩ thấu đáo về vấn đề này.
    • 134 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaohieubn Xem bài viết
    Ôi, nhầm trầm trọng về đàn ông rồi. Đam mê là bản tính thì có lên chùa đi tu đàn ông cũng đặt cho mình pháp danh là hòa thượng "Thích Đủ Thứ" bạn ơi:Smiling:
    Theo như chủ thớt nói thì anh này cũng như mình chả đến nỗi thiếu nó thì không sống được. Mình chơi vì 2 lẽ sau đây :
    1. Giải trí, có bao nhiêu chơi bấy nhiêu
    2. Cần một con số đủ lớn nhưng chưa đủ nên phải nhờ đến phương pháp này. Dĩ nhiên phải nghĩ đến cảnh mất hết những gì đang có
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 95 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cá độ bóng đá thì gay rùi... :Thinking: Khó đây... :Laughing:
    Cái này ăn vào máu rùi... khó bỏ được lắm...
    Trừ khi có quyết tâm thật cao & hoàn cảnh, người thân kiểm soát được... :Angel:
    PlanetVN - Kẻ đơn độc sống bên lề xã hội
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 252 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

đam mê cá độ đá banh thì thua rùi bạn à. a ta có thua cháy túi, bị đòi nợ chắc cũng chẳng sợ đâu. Bạn nhắm là gắn kết với anh ta bạn có chịu đc cảnh mỗi mùa bóng đi qua, bạn phải bỏ tiền ra để trả nợ cho anh ấy k? Mà túng quá sẽ hoá liều đó. Mê mẩn cá độ, thua hết tiền chắc a ta cũng dám bán bạn cho bọn chủ nợ. Lúc đấy bạn đừng lên đây than thở gì nhé. Mình gặp loại đàn ông này nhìu. Vợ con khổ trăm bề. Còn là người iu thì có khi hỏng cả đời vì hắn.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5