TIN TÀI TRỢ.

Bạn trai em bị rối loạn hành vi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 920 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào!

Năm nay em 24t, bạn trai em nhỏ hơn em 1 tuổi. Em và bạn trai em đã biết nhau được 2 năm 2 tháng và đã chính thức quen nhau được gần 1,5 năm. Quê của em và của bạn em cách nhau gần 600km. Bạn ở Miền Trung. Em ở Miền Tây. Khi 2 bên gia đình biết chuyện chúng em quen nhau thì đều ngăn cản. Gia đình em bảo là người miền trung rất khó tính với lại ở xa qua, ba má em sợ lỡ có chuyện gì thì ko đỡ kịp. Còn gia đình bạn ấy bảo con gái Miền Tây thì chỉ biết lo cho bản thân thôi.

Em thi đã đi làm ổn định, còn bạn trai em do chuyển ngành nên hiện vẫn còn học. Trước Tết thì bạn trai em có việc làm thời vụ tại 1 công ty phát tờ rơi, nhưng sau đó thì bạn em có 1 kế hoạch kinh doanh nhỏ nên nghỉ làm bên công ty đó và cũng đang trong thời gian đợi thi Tốt nghiệp nên bạn em cũng khá rãnh rỗi nên bạn em thường chở em đi làm. Em ở trọ trong 1 căn nhà nguyên căn được ngăn cách thành nhiều phòng. Tuy em đã làm việc chuyên ngành nhưng lương em khá thấp chỉ ngang với nhân viên bán thời gian thôi, bạn ấy thì chưa ổn định nên em rất chi li trong sinh hoạt và ăn uống. Sáng sớm em thường tranh thủ nấu cơm mang đi làm, mỗi lần em nấu thì em nấu đủ cho 2 người ăn trong 1 ngày luôn. Em đưa chìa khóa phòng em cho bạn em để tiện trưa bạn em ghé vào tự hâm đồ ăn rồi ăn luôn. Sau khi ăn trưa bạn trai em thường ở lại đó chơi luôn rồi đợi đến giờ thì đến chở em về - vì từ chỗ trọ của em gần chỗ làm của em hơn.

Ấn tượng mà những ngày đầu gặp nhau là em thấy bạn ấy rất hiền và chịu khó, tốt bụng chỉ có điểm trừ là khá là bê bối, ăn mặc lượm thượm. Do nói chuyện hợp và cũng hiểu ý em nên em đã nhận lời. Trong thời gian quen nhau cũng có nhiều chuyện xảy ra - tan rồi lại hợp. Nhưng lần này bạn ấy đã phạm 1 sai lầm rất lớn mà em không thể bỏ qua được.

Tối qua sau khi ăn cơm tối xong thì bạn em về còn em tranh thủ dọn dẹp phòng cho ngăn nắp. Sau đó em tranh thủ nằm nghỉ tí đồng thời đợi phòng vệ sinh để đi tắm thì chị ở trọ trung nhà gõ cửa. Em mở phòng thì chị nhìn vào 1 vòng trong phòng rồi hỏi bạn trai em đâu. Chị cứ nghỉ là em với bạn trai em ở chung. Chị nói tưởng là bạn em có ở đây thì 3 mặt 1 lời luôn. Rồi chị bảo là bạn trai em cứ rình phòng chị qua khe cửa. Chị và bạn trai chị đã bắt tại trận có chụp hình lại làm chứng. Bạn em đã cam kết là ko lặp lại nữa nếu không thì cứ cầm dao đâm bạn ấy. Nhưng hôm nay chị không thể bỏ qua vì bạn em đã rình nhìn chị tắm. Chị nói lớn lắm chị dùng nhiều từ ngữ lắm cho cả căn nhà trọ đều nghe. Em thấy ngượng với mọi người lắm vì em chưa bao giờ làm việc gì mà mất mặt bản thân cũng như gia đình và người xung quanh. Em là 1 người sống khá khép kín. Em thấy buồn lắm. Em cứ nghĩ là bạn em có nhiều điểm không tốt thật nhưng cũng không thể là người như vậy được. Em gọi cho bạn em. Bạn em bảo là bạn em không có gì để nói hết, không có gì để giải thích hết, dám làm dám nhận. Em sốc và mất ngủ. Em phải làm sao đây. Mọi người sẽ nhìn em ra sao. Còn bạn em sẽ như thế nào. Em không muốn gặp lại bạn lại một lần nào nữa. Nhưng em cũng không thể bỏ mặt bạn trai em với 1 căn bệnh biến thái như thế vì có lẻ những người thân của bạn ấy chỉ có mình em biết được chuyện này. Mong anh chị hãy cho em lời khuyên. Em rất mong nhận được lời hồi đáp. Em cám ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT