TIN TÀI TRỢ.

Bạn trai 6 năm phản bội khi yêu xa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.83K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người.
    Em vốn lâu nay chỉ lượn wtt để học hỏi kinh nghiệm từ các Mẹ. Nhưng hôm nay bản thân em gặp phải một chuyện quá phức tạp... Nghĩ mình chưa đủ kinh nghiệm giải quyết nên em lên xin ý kiến của các Mẹ...

Chuyện là em và anh ấy yêu nhau đã 5 năm. Thời gian yêu nhau 2 đứa rất hạnh phúc, anh ấy rất thương yêu & chiều chuộng em, luôn có mặt giúp đỡ những lúc em cần.... Tình cảm gọi là đã rất SÂU ĐẬM

Tuy nhiên cách đây 4 tháng, anh ấy phải đi công tác xa ( trong vòng 8 tháng) .
    Và mọi chuyện bắt đầu từ đó.

Quãng tgian 1 tháng đầu mọi chuyện vẫn êm xuôi, cho đến 1 ngày , sau trận cãi nhau be bé vì chuyện cỏn con, thì em cảm thấy mình sai, điện thoại cho anh ấy, nhưng.... không bắt máy.

Nếu như mọi khi dù có giận em đến mấy, thì chỉ cần em xuống nước ,anh ấy lại cười ngay. Nhưng lần này rất lạ. Em gọi cả chục lần ảnh đều ko nghe, trong vòng 2 ngày. Rồi sau này lại bảo em là mình chia tay để anh bình tâm lại...???!

Những ngày sau đó, anh ít gọi điên, ít nt hắn đi. Trong lòng em có những linh cảm ko tốt, nhưng vì quá tin tưởng anh, em lại tự trách mình vì đã làm anh buồn.Gần 1 tháng trời như vậy...

Cho đến NGÀY ĐỊNH MỆNH. Em tình cờ mờ Mail của anh ấy, và vào thư mục mà anh sao lưu tất cả hình ảnh từ điện thoại vào. ... Em đứng hình & TAN NÁT khi thấy ảnh anh ấy chụp chung với 1 người con gái khác !!!!

Tìm hiểu thêm thì em thấy anh ấy & cô đó ( đồng nghiệp ) đã hẹn hò, xem phim, đi chơi cùng nhau... Trong những ngày mà em đau khổ vật vã vì bị anh lơ là.... ( lại tự trách mình vì đã làm sai ) Bạn bè trong công ty thì gán ghép 2 người với nhau, rồi anh ấy cũng tán tỉnh cô đó....

Em điện thoại cho anh ấy, em nói CHIA TAY ... Và rồi anh thú nhận mọi chuyện. Và bảo là đó là rung động tình cảm nhất thời.Chứ 2 người chưa có gì cả???? !! Sau đó em ko nghe điện thoại, ko trả lời tin của anh trong 1 tuần, & ngày nào anh ấy cũng điện thoại, rồi nhắn tin xin em tha thứ...

Thật sự em rất yêu anh ấy ! Bây giờ đã là 3 tuần trôi qua rồi , kể từ ngày đó. Em đã nói chuyện với anh, nhưng niềm tin trong em thì đã mất hết rồi các chị ạ. Cứ nghĩ đến cảnh cô đồng nghiệp đó ngày nào cũng gặp anh, thì lòng em lại đau lắm. Anh thì hứa hẹn, xin lỗi em cả ngàn lần, lấy facebook add cả đồng nghiệp vào ( để hình em làm ava) cho mọi người biết...

Nhưng vấn đề là niềm tin đã vỡ, nghĩ lại em chỉ thấy đau...
    Xin các Mẹ các chị hãy cho em 1 lời khuyên... Em có nên tha thứ tiếp tục với anh ấy không... ? Và em sẽ phải làm gì đây ạ....

Em cảm ơn mọi người nhiều....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 702 Bài viết

• 2,321 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm nay bạn bao nhiêu tuổi rồi?
    Việc tha thứ không fai mọi người khuyên bạn nên hay không thì bạn sẽ làm được, mà bạn fai xác định là bạn có muốn, có làm được việc tha thứ hay không. Trước mắt bạn cũng đừng im lặng, cứ bảo anh người yêu là cần thêm thời gian đi, bây h có nói chuyện với nhau cũng chả làm được gì đâu. Đọc qua thì có thể tình trạng đúng như anh ấy nói, đó chỉ là rung động nhất thời, cơ mờ 1 lần bất tin, vạn sự bất tín; sau đó mà cứ thỉnh thoảng dội cho cơn rung động nhất thời thì con tim mình cũng đi đời nhà ma. Đã biết sự việc rồi thì bạn cũng nên check xem tình trạng hai người đó đi đến đâu rồi, đâu một lần, suy nghĩ trăn trở một lần rồi thôi không sau này tha thứ mà lại phát hiện ra cái gì thì củ tèo lắm haiz.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị đã cho em lời khuyên...
    Em nay nay 25t, quen anh ấy từ khi còn là sinh viên...
    Em cũng đã nhờ vả vài nguồn & bản thân tự check thì thấy 2 người đó chỉ mới dừng lại ở mức đang "tìm hiểu", đi ăn đi chơi, xem phim này kia....

Và anh ấy cũng đã chủ động nói với cô kia là ko hợp nhau, hay bịa lí do gì đó , rồi cắt đứt.
    Có cả màn khóc lóc ỉ ôi xin tha thứ, mà phụ nữ mình là chúa mềm lòng mà chị...

Đến giờ này em mới học được bài học về NIỀM TIN chị ạ. Quả là quá đau đớn.
    Cứ nghĩ đến cảnh trước khi đi, anh ấy nói chỉ có mình em, giờ sao mà thay đc em, bla bla bla... Nghĩ lại chỉ là giả dối hết! Anh ấy là người mà em đã vô cùng tin tưởng.... Giờ tất cả hình tượng sụp đổ.

Đàn ông là giống loài gì vậy... ?
    Giờ em dứt cũng không xong, mà tiếp tục thì cứ bị ám ảnh....
    ....
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị à,

Con gái mình khi yêu thì tình cảm thường rất sâu đậm, chân thành, nhất là qua thời gian dài như vậy, 5 năm. Tuy vậy, để yêu và đến chuyện kết hôn là cả một quyết định lớn trong một đời người, để sau này không hối hận, chị hãy tự trả lời những câu hỏi sau :

1. Chị có thể tha thứ cho anh lần này chẳng hạn, nhưng nếu mọi chuyện sau vài năm, hoặc tg nào đó lại quay lại như vậy, liệu chị có chịu được không?

2. Đành rằng có thể là say nắng đi, nhưng " bản tính khó dời", yêu nhau 5 năm như vậy, mà chỉ một phút chốc anh ấy quay lưng lại với chị và làm chị cảm thấy bị tổn thương như vậy, rồi lại quay lại xin lỗi mong chị tha thứ, như vậy có đáng không? Và sau này nếu cao hơn là khi lập gđ rồi anh ấy ngoại tình, lại nói lại lí do cũ, chị có thể tiếp tục tha thứ suốt được chứ?

Em không phải là người trong cuộc, tuy vậy, nếu là em, em sẽ cố gắng bình tĩnh hơn, bây giờ chị cứ để một thời gian xem như thế nào, thử thách anh ấy chị ạ. Tình yêu đều cân sự vun đắp từ hai bên nhất là quãng tg dài như vậy, nếu anh yêu chị thật lòng, đã không làm như vậy. Chị cứ cân nhăc kĩ chị à, kẻo sau này khi thành vợ chồng có muốn thay đổi lại quyết định cũng muộn. Chị hãy xem xem bản tính của anh ấy, trong sâu thẳm có phải là người không chung thủy, thích thử cảm giác mới lạ không, vì như thế thực sự nguy hiểm.

Em gái chúc chị hạnh phúc và đưa ra được quyết định sáng suốt

Thân mến,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 702 Bài viết

• 2,321 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haiz, nói chung mọi lời khuyên, biện pháp đưa ra chỉ mang tính chất tham khảo vì mọi người không fai bạn, không quyết định thay bạn được và nhất là không SỐNG thay cho bạn được. Bây giờ, tốt nhất là bạn nên cho bạn cũng như người yêu bạn khoảng thời gian "nghỉ chơi' với nhau (mình thì nghĩ chủ yếu là cho bạn, kệ mie tên người yêu bạn) để ngẫm, để nghĩ, để thử thách người yêu bạn, để xem anh ta chứng mình được gì khi khẳng định yêu bạn. Bạn mới 25t thôi, chưa đi được 1/4 quãng đời đâu, đừng vội vàng quyết định việc gì cả. Nói chia tay bây h sẽ hơi bốc đồng mà đồng ý quay lại thì quá dễ dàng mà quay lại bây h bạn vẫn nghĩ nthe kia thì chỉ dằn vặt và mài mòn tình yêu của nhau thôi.

Thôi, qua chuyện này cũng rút ra bài học: Chỉ tin đồng tiền của mình, đừng tin bố con thằng nào cả. Tin lời đàn ông nói thì heo mẹ cũng biết leo cây. Như ở trường hợp bạn, nghĩ tích cực thì là: người yêu chỉ một phút say nắng, không có gì cả, chưa đi tới đâu - đây là tự AQ mình nhé; nghĩ tiêu cực là: do mình phát hiện sớm nên họ mới dừng lại, chứ đợi vài tháng nữa có khi cái đợi mình là tớ giấy đăng ký kết hôn của hai người họ.

Chúc bạn sáng suốt!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chuyện của bạn giống mình. Yêu 8 năm. Nhưng anh ta vừa đi nc ngoài 3 tháng đã yêu và chuẩn bị cuới người khác. Tết này họ về vn và cuới. Sự thật quá phũ phàng. Mình vừa viết chuyện của mình dài lắm nhưng ko hiểu sao ko đăng lên đc. Hjhjc
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trời ơi. Phũ phàng quá ban ơi... Chuyện của mình xảy ra như vậy, mình cũng đủ đau đớn lắm rồi. Giờ người ta cầu xin mỗi ngày mà mình cũng thấy mệt mỏi, bạn mà như vậy chắc hẳn là đau lắm...

Đàn ông đúng là ko thể tin được... Chẳng b iết nói gì, chỉ mong bạn mạnh mẽ mà vượt qua giai đoạn này....
    • 144 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Uh. Quá phũ bạn ah. Mới xảy ra đuợc đến hôm nay là 1 thang 3 hom. Mình qua giai đoạn khủng hoảng rồi. Những loại đàn ông như vậy sẽ ko ra gì đâu. Hjhj. Tks bạn nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thời gian sẽ làm lành tất cả thôi... Có lẽ bạn còn may mắn vì ông trời biết đâu thương bạn nên đã đưa đẩy đến chuyện như vậy. Cố lên nhé cô gai !
    • 144 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ok..tối rảnh mình sẽ chia sẻ chuyên của mình. Mình viết dài lắm mà ko hiểu sao? . Mới thấy mỗi nguời một hoàn cảnh. Tuởng như đã chắc chắn tìm đc một nửa của mình vậy mà . Bạn cung cô gắng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất đồng cảm với bạn vì mình từng gặp phải chuyện tương tự. MÌnh từng gặp chuyện tương tự. Lúc ý thấy rất đau khổ và chán nản.Nhưng vì yêu nên vẫn tha thứ.Nhưng lúc đó cảm thấy đã mất hết niềm tin rồi. Sau này dẫn dần cũng bình tâm lại và tin tưởng hơn nhưng cứ nghĩ đến chuyện đó lại thấy nổi điên như kiểu muốn đâm chém ấy.