Bạn sẽ làm gì nếu...gia đình người yêu ko thích mình...???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 291 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn sẽ làm gì nếu...gia đình người yêu ko thích mình...???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 764 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Khi gia đình người yêu không thích thì em cần tìm hiểu lý do vì sao họ không thích? Khi biết lý do gia đình người yêu không thích thì mình có thể điều chỉnh hoặc sửa đổi dần cho phù hợp, làm sao thuyết phục gia đình người yêu có thiện cảm với mình. Nếu lý do gia đình người yêu không thích do hoàn cảnh gia đình, hoàn cảnh cuộc sống mà bản thân mình không thể thay đổi được thì người yêu có thể thuyết phục gia đình anh ấy bằng cách thế nào đó hợp lý nhất để gia đình bỏ qua. Nếu anh ấy yêu em thật sự thì có cách thuyết phục gia đình và có thể thời gian bị kéo dài nhưng vẫn cố gắng làm được. Nếu gia đình không thích mà vẫn đồng ý nói cưới thì tốt hơn hết là về hai vợ chồng ở riêng tránh sự va chạm, như thế là yên ổn nhất.
    Nếu mà gia đình anh ấy không thích, không chấp nhận hỏi cưới, anh ấy không thuyết phục được, thì phải chấp nhận chia tay chứ không có con đường nào khác, mình sống cũng có danh dự và lòng tự trọng, đã chấp nhận thay đổi mình để vì tình yêu nhưng không được thì thôi, không nên quá cố gắng mà hạ thấp mình để bị kinh thường em nhé.
    Đôi dòng tâm sự để em suy xét, chúc em sáng suốt lựa chọn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạ em cám ơn ạ
    Đồ chơi cho bé | Visa Việt Nam | Thẻ Tạm Trú | Visa Hàn Quốc | Du học Hàn Quốc
    https://giahop.vn/