TIN TÀI TRỢ.

Bạn nghĩ gì về đạo đức của những người phụ nữ yêu những người đàn ông đã có gia đình?

• 15 Lượt chia sẻ
  • 7.32K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 160 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Bạn nghĩ gì về đạo đức của những người phụ nữ yêu những người đàn ông đang có gia đình?:Thinking:
    Xin lỗi là phải nói là đang chứ không phải là đã.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 8 năm
    • 1,028 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Nếu có đạo đức thì họ đã không làm kẻ thứ ba làm tan vỡ hạnh phúc gia đình người khác em ạ. Còn nếu yêu người đã từng có gia đình thì chả sao cả.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BarcaMan Xem bài viết
    Bạn nghĩ gì về đạo đức của những người phụ nữ yêu những người đàn ông đã có gia đình?:Thinking:
    DANH SÁCH NHÀ DÂU TÂY

Happyhouselist-3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 148 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Em chưa có gd,mới chia tay người yêu tầm 3 tháng. Đang đi tìm kiếm hạnh phúc cho mình, quen biết cũng nhiều, mà riêng bản thân e 1 khi thấy ng ta đã có bạn gái thì đã k muốn liên lạc tiếp chứ đừng nói là đã có gd. Lòng tự trọng và danh giá của bản thân ko cho phép e làm như vậy.
    Mà lạ 1 điều là rất nhiều đàn ông bây giờ đã có bạn gái hay có gd rồi mà vẫn đi ỡm ờ,kua gái, kêu là a chưa có gd, chưa có bạn gái....Thật chẳng hiểu dc.E mà lấy 1 ng chồng như vậy chắc xấu hổ lắm nhỉ,có vợ mà k tự hào thì còn gì buồn hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,080 Bài viết

• 2,162 Được cảm ơn

Theo Fiona nghĩ thì yêu là một thứ tình cảm mà người ta khó có thể cưỡng lại được, không thể dùng lý trí để kiểm soát.

Nếu người phụ nữ đó chỉ yêu đơn phương, và giữ kín tình yêu đó cho riêng mình thì không sao. Nếu lỡ không giữ nổi mà bày tỏ với người đàn ông, nhưng hai người vẫn giữ khoảng cách không làm tổn hại đến gia đình của người đàn ông, Fi thấy vẫn ổn.

Chỉ khi nào người phụ nữ này cho phép mình trở thành người thứ ba và thản nhiên giật chồng người, gây áp lực buộc anh chồng phải ly dị vợ để cưới mình, hoặc ghen ngược với người vợ, đó mới là hành vi đáng lên án.

Tuy nhiên, ta vẫn phải xét đến ông chồng. Lỡ người phụ nữ đó bị ông ta dụ dỗ mà không biết ông ấy đã có vợ thì sao?
    Life is a joke; who laughs the most wins.

(ST)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 331 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Mình có 1 nguyên tắc " Nếu làm bạn với mình (con gái) thì yêu cầu đầu tiên : không có bạn trai (về tình cảm) thì mình sẽ làm bạn" còn nếu có rồi thì mình xin khước từ tình bạn đó !!!
    Đó là nguyên tắc về kết bạn. Chỉ là bạn bè bình thường nhé =.=
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,842 Bài viết

• 5,712 Được cảm ơn

Mục này mang sang bên Gia đình sẽ được phân tích rõ ràng hơn nhỉ.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • 1,028 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

nghĩa là chỉ chơi với các cô độc thân thôi á? Như thế liệu có quá cứng nhắc không bạn?

Trích dẫn Nguyên văn bởi haylakyniem Xem bài viết
    Mình có 1 nguyên tắc " Nếu làm bạn với mình (con gái) thì yêu cầu đầu tiên : không có bạn trai (về tình cảm) thì mình sẽ làm bạn" còn nếu có rồi thì mình xin khước từ tình bạn đó !!!
    DANH SÁCH NHÀ DÂU TÂY

Happyhouselist-3
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,080 Bài viết

• 2,162 Được cảm ơn

Bạn này cũng lạ nhỉ, bạn bè bình thường thì cần gì phải quen với người độc thân?:Thinking:
    Life is a joke; who laughs the most wins.

(ST)
    • 331 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiona12 Xem bài viết
    Bạn này cũng lạ nhỉ, bạn bè bình thường thì cần gì phải quen với người độc thân?:Thinking:
    nghĩa là chỉ chơi với các cô độc thân thôi á? Như thế liệu có quá cứng nhắc không bạn?
    ===
    Vì câu mình nói có nghĩa là mình "sợ làm kẻ thứ 3" ^^. Tốt nhất ngăn ngừa trước !
    Vì mình sống thiên về tình cảm !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 226 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BarcaMan Xem bài viết
    Bạn nghĩ gì về đạo đức của những người phụ nữ yêu những người đàn ông đang có gia đình?:Thinking:
    Xin lỗi là phải nói là đang chứ không phải là đã.
    oh, câu hỏi đặt ra chỉ là chị gái này yêu bác này đã có vợ chứ đâu có nghĩa là bác này cũng yêu lại, và cũng đâu đồng nghĩa là chị này tiến tới giành giật, phá hoại hành phúc gia đình người ta đúng ko anh? nếu chỉ yêu thui và ko có hành động giành giật cướp bóc , phát hiện ra người ta đã có gia đình nên ko tiến đến nữa chỉ âm thầm thôi em nghĩ là nhân cách và đạo đức quá được ý. còn nếu mà xông pha vào phá hoại hạnh phúc gia đình người ta thì....đáng khinh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 258 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Người phụ nữ kia yêu nhưng chưa biết là có "hành động" gì không nên chưa dám bình loạn onttella:
    • 181 Bài viết

• 670 Được cảm ơn

Yêu chẳng có tội gì, yêu nhưng không nói ra hay có hành động gì phá hoại hạnh phúc của người khác thì không sai, còn nếu mà cố tình nhảy vào thì tự bản thân người hỏi cũng thấy sai phải không?

Có lần mình đọc chuyện " Như hồ bên kia phố" trên báo Người Đẹp, thấy rất hay. Ví von rằng tình yêu đơn phương giống như mỗi sáng, mở cửa ra, bạn nhìn thấy cái hồ tuyệt đẹp bên kia phố. Nó làm bạn thấy hào hứng, tràn đầy cảm xúc mỗi ngày. Nhưng nó cũng không làm bạn buồn hay đau khổ vì nó chẳng là của riêng bạn. Và nó cũng mãi sẽ ở đấy, chẳng bao giờ mất đi, để bạn được nhìn ngắm mỗi ngày

Thế đấy, đừng cố chiếm lấy cái tình yêu đấy, vì đến 1 lúc bạn sẽ nhận ra nó chẳng đẹp như bạn tưởng, mà toàn cay đắng thôi.

• 2,782 Bài viết

• 4,518 Được cảm ơn

Sao lại cứ phải về đạo đức người phụ nữ không?
    Nếu họ yêu đơn phương và không có ý muốn ảnh hưởng đến gia đình ng kia thì mình chẳng có quyền gì nghĩ cả, người ta có quyền có tình cảm thôi, miễn sao vẫn điều khiển hành động là được.
    Nếu họ và người đàn ông đó đều có tình cảm với nhau và có manh động gì thì cũng nên suy nghĩ về đạo đức của người đàn ông có gia đình kia..

Mà thật ra nói vậy cũng là rất lý thuyết, ko trong chăn thì chẳng biết rận rệp gì đâu.. Không phải vấn đề của người ngoài để đánh giá nhận xét đạo đức của người ta=)
    ...and that innocent smile of you could ease all pains...
    • 1,103 Bài viết

• 1,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khom_gia Xem bài viết
    oh, câu hỏi đặt ra chỉ là chị gái này yêu bác này đã có vợ chứ đâu có nghĩa là bác này cũng yêu lại, và cũng đâu đồng nghĩa là chị này tiến tới giành giật, phá hoại hành phúc gia đình người ta đúng ko anh? nếu chỉ yêu thui và ko có hành động giành giật cướp bóc , phát hiện ra người ta đã có gia đình nên ko tiến đến nữa chỉ âm thầm thôi em nghĩ là nhân cách và đạo đức quá được ý. còn nếu mà xông pha vào phá hoại hạnh phúc gia đình người ta thì....đáng khinh
    em đồng ý với bác khọm.:Laughing: ko giành giật,ko cướp bóc, ko làm tổn hại đến gia đình ng kia thì đạo đức cô gái đó tốt.
    • 461 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Có 2 loại:
    - Loại 1: PN chưa có chồng. Chia làm 2 loại nhỏ là 1a/ yêu đơn phương và 1b/ yêu được đáp trả. Loại 1a thì đạo đức vẫn ổn, ko sao hết, loại 1b --> thường nói là mình bị zụ, mặc dù thừa biết cái thằng ấy cũng đốn mạt, loại này là loại “ngu thì chit”:Nottalkin:

- Loại 2: PN đang có chồng. Loại này cũng được chia làm 2 loại nhỏ là 2a/ yêu đơn phương hay gọi là “say nắng” nhẹ --> cái này ko sao, đạo đức vẫn ổn, có thể coi việc ngưỡng mộ âm thầm 1 ai đó làm cho cuộc đời đẹp hơn. Loại 2b/ là loại yêu được đáp trả --> đàn bà hư, zám trồng cho chồng cái sừng.

- Loại 3: Người yêu cũ. Loại này được chia theo mức độ chủ động của pn. Nếu người pn chủ động liên lạc qua email, chat chit, rủ cà phê, a…bờ..cờ…sờ…cũng chưa sao nếu 2 người chỉ ở mức độ tình bạn, tuy nhiên có nhiều người pn muốn chứng minh sự quyến zũ của mình bằng cách zẹo với nyc (qua tin nhắn, qua email, cách nói chuyện, thái độ,…)--> pn này thường có lỗi với đạo đức, ko tự tin với mình vì ko có khả năng chinh phục thằng mới. :Sick:

Tuy nhiên, vì đề tài chỉ hỏi về đạo đức của người phụ nữ nên tôi ko đề cập đến tư cách của thèng đàn ông. Nhưng cho dù đạo đức của người pn có tốt đến đâu đi chăng nữa mà yêu một thèng có vợ rồi thì coi như thành ko tốt vì bị vợ ông ấy xỉ nhục. Thôi thì tư cách + sắc đẹp của mình cũng ko đến nỗi bỏ đi thì tôi khuyên các bạn pn nên dùng riêng chồng cho chắc cú.
    13/06/2011 - Thứ hai, ta bắt đầu LC :Thinking: (54kg)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,150 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thấy có người cũng có tư cách và sắc đẹp, còn có cả trình độ chuyên môn nữa mà vẫn cứ nhảy vào, vì nhiều lý do riêng!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 651 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Khó bình loạn. Nản...
    Để gió cuốn đi................
    • 1,967 Bài viết

• 1,302 Được cảm ơn

rất ngây thơ, dại dột
    • 2,988 Bài viết

• 2,623 Được cảm ơn

Ui giời em có con bạn từ hồi cấp 2 xinh dã man,hoa khôi ĐH nhé có người yêu rồi,vẫn bạn bè như thường trong sáng hồn nhiên chả có gì vẩn đục cả :Laughingcũng lạ mình thuộc loại thấy gái đẹp là nảy sinh nhiều ý nghĩ đen tối ) dưng mà sau khi học hết phổ thông iem chả thấy còn cảm giác có thể kiếm bạn khác giới khác như kiểu mấy con bạn học cấp 2 cấp 3 nữa :Thinking:
    No sacrifice,no victory
    United we stand,devided we fall
    • 331 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hikari_umemura Xem bài viết
    Ui giời em có con bạn từ hồi cấp 2 xinh dã man,hoa khôi ĐH nhé có người yêu rồi,vẫn bạn bè như thường trong sáng hồn nhiên chả có gì vẩn đục cả :Laughingcũng lạ mình thuộc loại thấy gái đẹp là nảy sinh nhiều ý nghĩ đen tối ) dưng mà sau khi học hết phổ thông iem chả thấy còn cảm giác có thể kiếm bạn khác giới khác như kiểu mấy con bạn học cấp 2 cấp 3 nữa :Thinking:
    ==== Chẳng wa là vì A ko muốn mang tiếng xấu là "1 tác nhân của người ta" nên đặt ra tiêu chuẩn làm bạn ấy để khỏi phải mang tiếng và phiền phức sau này thôi!!! ===
    Vd cho e 1 điển hình ha: e bắt gặp 1 a chàng chở BG e đi. E co ghen ko?? ghen chứ. Có cãi nhau với BG k? Có chứ. Rồi tùm lum thứ xãy ra.... Thế nên.... a mới có câu đó ^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2