Bạn gái thường xuyên ăn trưa cùng đồng nghiệp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tôi và bạn gái đều là dân văn phòng, cô ấy làm trong ngành IT, chỗ làm 2 đứa cũng khá xa. Chúng tôi quen nhau được 1 thời gian và có dự định tổ chức đám cưới. Qua lời kể của cô ấy, tôi biết bạn gái mình thường đi ăn trưa cùng 1 đồng nghiệp nam kém cô ấy 3 tuổi, họ đã biết nhau được 2 năm, điều này thường xảy ra trước khi tôi và bạn gái quen nhau, và không chỉ ăn trưa, 2 người thường đi chơi, coffee, nghe nhạc, rủ nhau đi học ngoại ngữ ban đêm. Tuy nhiên việc bạn gái tôi vẫn tiếp tục đi ăn trưa mỗi ngày cùng đồng nghiệp kia kể cả khi chúng tôi bắt đầu quan hệ yêu đương lại khiến tôi không thấy thoải mái.

Tôi đã nói chuyện với cô ấy để tránh những ảnh hưởng không mong muốn mà báo chí đề cập về tình văn phòng tới quan hệ của chúng tôi thì cô ấy thường sử dụng lý lẽ rằng chỉ coi đồng nghiệp đó là em út, rằng thức ăn ở căng tin cơ quan không hợp khẩu vị, rằng cô ấy có rủ các bạn cùng phòng đi ăn nhưng mọi người đều không thích nên cô ấy rủ đồng nghiệp kia đi cùng, nghĩa là bạn gái tôi chủ động rủ rê đồng nghiệp...Một lần tình cờ chụp ảnh cho bạn gái bằng điện thoại của cô ấy, rồi cho xem bức ảnh chụp cô ấy, bạn gái tôi chê xấu rồi vội vã đóng album lại. Thấy thái độ đó, tôi chủ động xem album có gì thì thấy ảnh của cô ấy và đồng nghiệp tại triển lãm tranh.

Tôi thấy quan hệ giữa họ không như đồng nghiệp đơn thuần, liệu tôi có cần kiểm tra để an tâm cưới xin?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 8,339 Bài viết

• 9,707 Được cảm ơn

Dân IT là thế, thắc mắc làm gì... thật sự là chả có gì đâu, đừng ghen
    Mối quan hệ nguy hiểm:
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...96155997174878
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tìm một con đường
    Tìm một lối đi
    Ngày qua ngày
    Đời nhiều vấn nghi
    Lạc loài niềm tin
    Sống không ngày mai
    Sống quen không ai cần ai
    Cứ vui cho trọn hôm nay............

110428cl1anhdong%20%285%29
    • 248 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Có 2 trường hợp có thể xảy ra:

1- Cô ấy ko có quan hệ nào khác ngoài chị em đồng nghiệp với bạn kia. Cô ấy sợ anh ghen rồi hiểu nhầm nên không muốn để anh xem thôi.
    2- Quan hệ giữa họ đúng là "không như đồng nghiệp đơn thuần"

Em là con gái hơi bảo thủ 1 chút nên khi có bạn trai cũng ít đi riêng với bạn bè trước kia của mình. Nhưng em cũng có mấy người bạn, đều có bạn trai rồi nhưng chúng nó nhiều lúc vẫn đi chơi riêng với bạn khác giới khác. Nhiều lúc quan hệ này khiến mình là người ngoài hiểu nhầm, nhưng em thấy, thực sự ranh giới giữa bạn bè kiểu này dẫn đến chuyện có cảm tình là rất mong manh.

Nhất là khi anh quyết định cuộc đời mình gắn với người ấy. Tin tưởng người yêu là chuyện nên làm nhưng khi đã quá nghi ngờ thì nên tự giải thoát những suy nghĩ ấy bằng những kiểm tra của riêng mình. Đó là ý kiến cá nhân của em

Chúc anh chị hạnh phúc!
    128000814379207804_2LF703Dq
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 177 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

m thấy có vấn đề đó chứ
    trog ság thì việc j fải ngại hoặc sợ bứt dây độg rừg chứ
    k biết b yêu bao lâu nhưg m nghĩ khoan cưới xin.thấy mập mờ sao ấy,mà cái j jốg thói wen thì lâu dần cũg sinh tcảm,cô ta cthể k nhưg chắc j b k có thêm 1tình địch,b nên nhớ LỬA GẦN RƠM LÂU NGÀY CŨNG BÉN,huống j họ cùg fòg,cty,cùg hiểu cviệc khá gần nữa
    xem lại đi b àh.m thấy cô ấy chưa rõ ràng lắm
    m là cgái m cũg k thích thái độ nthế b àh,chúc b sáng suốt nhé chứ đừg để lấy nhau rồi đi khám skhỏe biết mình cao thêm vài cm
    Nothing_Impossible
    Moonlight
    • 481 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Mình thấy cũng bthường thôi, đôi khi ngta hay gọi đó là "tình bạn tri kỹ" thôi, vì nếu có gì thì 2 ng kia đã có gì từ 2 năm trước, trc khi bạn tiếp cận cô ấy rồi, có nhiều khi yêu nhau, nhưng chưa chắc cái gì cũng có thể tâm sự dc với nhau đâu.....tâm sự nhiều với con gái thì ko hợp vì toàn bà 8 , nên có thể gf bạn tìm đến 1 ng bạn thân là con trai, vì con trai hiểu về tâm lý con trai hơn! Vì mình cũng hay có nhiều bạn thân là Nam, thích nc, tâm sự với họ hơn đám con gái, nhưng chưa chắc là đã yêu ng đó, vì quá hiểu tính cách đối tượng của họ ko phù hợp với mình!

Nếu có cơ hội bạn nên thử tìm hiểu xem (âm thầm lặng lẽ thui) , nhưng đừng làm ầm lên, hay ghen tuông, kiểm soát như vậy dễ mất tình cảm lắm!
    • 212 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Ôi zời!
    Ông bạn suy nghĩ quá nhiều rồi đó, khổ thân! Tớ khẳng định là ko có chuyện gì đâu, bạn hiểu bạn gái hơn ai hết, nếu cô ấy trăng gió thì bạn đã chẳng chọn rồi, đúng ko?
    Ở công ty, mình cũng rất quý 1 cậu em, cũng kém 3t luôn, quý như em trai luôn, nếu chuyện đi ăn hay lượn lờ, thậm chí nếu có về chỗ nó nấu ăn cùng mọi người (Nhà mình ko có bếp, thỉnh thoảng thèm ăn cơm nhà nấu) hoặc lượn lờ, mình thấy chả sao cả, thậm chí, khi đã yêu quý như 1 đứa em thì mua gì cho mọi người (gồm bố, mẹ, bạn trai) thì cũng mua cho nó cũng đc. Mối quan hệ đồng nghiệp đôi khi nhiều cái làm người ta khó có thể hòa đồng như trong môi trường đi học, vậy nên có 1 đồng nghiệp hợp cạ với mình là vui lắm rồi!
    Thế nên bình tĩnh đi nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

cẩn thận ko yêu nhầm dâm nữ bạn nhé
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Những người con gái mình từng gặp thì những ai được cho là sống vô tư với người khác giới thường hay gặp trục trặc trong chuyện tình yêu hoặc hôn nhân. Nhưng ngoại trừ vợ mình, ko hiểu sao lại tuyệt đối tin cô ấy. Vợ mình sống tương đối cá tính và rạch ròi. Nhiều bạn thân khác giới, nhưng mình ko thấy lăn tăn lắm, mặc dù cũng có người thích vợ mih,

Bạn p thực sự hiểu rõ bạn gái thì mới thấy có đáng tin hay ko, phụ nữ thường dễ xa ngã. Hôm nào đưa bạn gái đi chơi, mời cả ku kia đi cùng, bạn tỏ ra là người làm chủ thì có lẽ sẽ biết thêm đc đôi điều. Mong bạn hp, ko nên sống trong nghi ngờ, làm hèn con người đi đóa
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn quen 1 thời gian và tính đến cưới xin - 1 thời gian ở đây là bao lâu? Mình nghĩ chưa cần vội vàng đâu. Bạn gái bạn có vẻ chơi thân với cậu đồng nghiệp kia va thời gian quen nhau còn lâu hơn bạn mà. Nếu chỉ là ăn trưa thì ko vấn đề gì đâu, cô ấy còn kể với bạn là ăn với ai kia mà.
    Bạn nên quan tâm và chịu khó chia sẻ với bạn gái nhiều hơn nữa. Vì đôi lúc khi người ta nói chuyện, mình có thể cảm nhận được thái độ của người kia từ ánh mắt đến lời nói. Và dù cho có chuyện gì, nếu đó là người con gái bạn thực sự yêu và sống cả cuộc đời thì hãy luôn cố gắng hết mình, khó khăn nào cũng sẽ qua thôi.
    Chúc bạn hạnh phúc!
    • 4,100 Bài viết

• 3,752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamvinh604 Xem bài viết
    Tôi và bạn gái đều là dân văn phòng, cô ấy làm trong ngành IT, chỗ làm 2 đứa cũng khá xa. Chúng tôi quen nhau được 1 thời gian và có dự định tổ chức đám cưới. Qua lời kể của cô ấy, tôi biết bạn gái mình thường đi ăn trưa cùng 1 đồng nghiệp nam kém cô ấy 3 tuổi, họ đã biết nhau được 2 năm, điều này thường xảy ra trước khi tôi và bạn gái quen nhau, và không chỉ ăn trưa, 2 người thường đi chơi, coffee, nghe nhạc, rủ nhau đi học ngoại ngữ ban đêm. Tuy nhiên việc bạn gái tôi vẫn tiếp tục đi ăn trưa mỗi ngày cùng đồng nghiệp kia kể cả khi chúng tôi bắt đầu quan hệ yêu đương lại khiến tôi không thấy thoải mái.

Tôi đã nói chuyện với cô ấy để tránh những ảnh hưởng không mong muốn mà báo chí đề cập về tình văn phòng tới quan hệ của chúng tôi thì cô ấy thường sử dụng lý lẽ rằng chỉ coi đồng nghiệp đó là em út, rằng thức ăn ở căng tin cơ quan không hợp khẩu vị, rằng cô ấy có rủ các bạn cùng phòng đi ăn nhưng mọi người đều không thích nên cô ấy rủ đồng nghiệp kia đi cùng, nghĩa là bạn gái tôi chủ động rủ rê đồng nghiệp...Một lần tình cờ chụp ảnh cho bạn gái bằng điện thoại của cô ấy, rồi cho xem bức ảnh chụp cô ấy, bạn gái tôi chê xấu rồi vội vã đóng album lại. Thấy thái độ đó, tôi chủ động xem album có gì thì thấy ảnh của cô ấy và đồng nghiệp tại triển lãm tranh.

Tôi thấy quan hệ giữa họ không như đồng nghiệp đơn thuần, liệu tôi có cần kiểm tra để an tâm cưới xin?
    Tôi chỉ có một câu thôi ; kém 3 tuổi nó không phải ĐÀN ÔNG ? mọi người NGÂY THƠ quá ( cười ruổi ). Định mất bò mới lo làm chuồng !
    Son my love, you are big man now.. I trust you, I believe you... go on.

Diletante Graphia
    • 1,505 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loanlp87 Xem bài viết
    Ôi zời!
    Ông bạn suy nghĩ quá nhiều rồi đó, khổ thân! Tớ khẳng định là ko có chuyện gì đâu, bạn hiểu bạn gái hơn ai hết, nếu cô ấy trăng gió thì bạn đã chẳng chọn rồi, đúng ko?
    Ở công ty, mình cũng rất quý 1 cậu em, cũng kém 3t luôn, quý như em trai luôn, nếu chuyện đi ăn hay lượn lờ, thậm chí nếu có về chỗ nó nấu ăn cùng mọi người (Nhà mình ko có bếp, thỉnh thoảng thèm ăn cơm nhà nấu) hoặc lượn lờ, mình thấy chả sao cả, thậm chí, khi đã yêu quý như 1 đứa em thì mua gì cho mọi người (gồm bố, mẹ, bạn trai) thì cũng mua cho nó cũng đc. Mối quan hệ đồng nghiệp đôi khi nhiều cái làm người ta khó có thể hòa đồng như trong môi trường đi học, vậy nên có 1 đồng nghiệp hợp cạ với mình là vui lắm rồi!
    Thế nên bình tĩnh đi nhé!
    Chẳng có gì có thể khẳng định được chính xác 100% cả,nhất là với người ngoài
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    • 413 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Ghen làm gì, đồng nghiệp đi ăn trưa với nhau là chuyện bình thường. Ngày nào mình cũng đi ăn trưa với đồng nghiệp, rồi có những hôm đi coffe, đi karaoke...có sao đâu, quan trọng là tình cảm giữa hai bạn như thế nào. Bạn có thể trao đổi thẳng thắn với người yêu để hạn chế bớt đi cho nó hài hòa cả 2.
    Đường đời mịt mù muôn lối,
    Ánh mắt em hóa muôn vì sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lửa gần rơm lâu ngày cũng bén ) nhưng hãy tin vào chính trái tim mà bạn chọn
    Đừng bao giờ cho người khác sự ưu tiên,khi mà người ta chỉ xem mình là một trong những sự lựa chọn
    • 150 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Em cũng có thằng bạn như vậy, thậm chí khi bạn ý bệnh em còn tới nấu cháo cho nbạn ý ăn nhưng mà chả có yêu đương gì hết, 1 loại tình bạn thân trong sáng, mến mến nhau hơn bình thường, mọi người ai cũng tưởng 2 đứa yêu nhau. Đi chơi, đi bơi, ăn tối, cà phê....chỉ có 2 đứa. Trường hợp anh thì em không chắc, em chỉ muốn nêu có vài trường hợp cá biệt rằng cứ không fai đi với nhau là yêu nhau, ok man?
    Sống trên đời không phải tìm kiếm một người hoàn hảo để yêu thương mà học cách yêu thương một người không hoàn hảo
    • 2,639 Bài viết

• 3,998 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi clay87 Xem bài viết
    cẩn thận ko yêu nhầm dâm nữ bạn nhé
    Vô duyên thế nhỉ?
    MTM2OTcyNjMyMw
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Chỉ là ăn trưa thôi mà, tất nhiên chuyện nảy sinh tình cảm, nam nữ gần gũi nhau lâu ngày thì cũng có nhiều. Nhưng q.trọng là nên tin tưởng bạn gái mình nhé, mà dù sao họ có làm gì sau lưng bạn thì cũng khó mà biết đc, nhưng biết thế thôi, đừng ghen quá nhé.
    Tuổi thơ ơi, tuổi thơ ơi
    Sao tôi gọi mãi mà người không thưa?
    Xin người một chút xa xưa...
    Sao tôi chỉ nhận nắng mưa bây giờ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamvinh604 Xem bài viết

Ko tin được đâu, ông cứ kiểm tra đi cho chắc, ko rước về lại khốn nạn cả đời. Bạn gái ông có vẻ tự nhiên và hơi thoáng tính đấy, cho nên cứ cẩn thận thì hơn.
    CHỌ CHẸ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 59 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

rung động công sở cũng dễ xảy ra lắm, chia sẻ với nhau nh khó kahưn trong cv mà ngy chưa chắc hiểu và thông cảm được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 280 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mình ko nghĩ đây là ghen, mình thấy chủ top đang đặt ra câu hỏi tốt đó chứ, đây là nghĩ đến cho bản thân mình, chuyện cưới xin là qd đời người ko thể nhìn nhận đơn giản, nếu là đi ăn với ng khác giới nhưng ko fai cố định 1 ng có thể đi với ng này mai đi với ng kia cũng có khi đi với ng cùng giới thì đó mới là bt. Còn giữa 2 ng khác giới tiếp xúc qua lại trong thời jan dài, và chỉ có 1v1 như thế thôi thì ko bh có khái niệm tình bạn đâu. Dù là tri kỉ thì cũng là 1 trong 2 có phát sinh tc chỉ là chưa dám thổ lộ thôi, mình cũng hay đi ăn với ng khác giới nhưng mình ko fai đi cố định và luân phiên vì nghĩ theo nghĩa bạn bè nên ai cũng có thể đi đc. Còn khi thích 1 ng chak chắn mình sẽ chỉ nhắm và chờ ng đó đi ăn cùng mình. Ai nói đây là trường hợp bình thì thì có lẽ chưa rơi vào cảm giác này rồi. Vì chủ top yêu thật lòng nên mới đưa ra những câu hỏi này, chuyện này đúng đắn và theo mình nghĩ thì ko fai là đang ghen, Trai mà đã ghen thì ko như thế đc đâu
    [CENTER]Ngồi chán
    Bắt gián
    Kẹp háng
    Gián chết
    Hết chán :Laughing:
    [/CENTER]
    • 48 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nên tự nâng cấp bản thân để trong mắt cô ấy không có ai khác ngoài anh. Chứ việc anh xây một cái cũi vô hình quanh cô ấy chỉ khiến đẩy 2 người xa nhau thôi. Các đôi chia tay nhau phần nhiều cũng do sự thiếu tin tưởng lẫn nhau. Anh có quản đc chị ấy cả đời không? hay quản và cấm rồi chị ấy lén lút đi với người khác mà anh không biết. Lúc đấy thì mới gọi là mọc sừng thực sự đó.