TIN TÀI TRỢ.

Bạn gái thích người yêu nghe lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.59K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • NXC
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị, mượn nick lên forum xin nhờ các chị tư vấn giúp chuyện tình cảm không biết nên xử lý thế nào.

Em và bạn gái yêu nhau được 5 năm, cũng có ý định cưới năm sau rồi. Nhưng có một số chuyện làm cả hai rất hay cãi nhau. Chủ yếu là chuyện không đồng thuận với nhau trong các vấn đề, bạn gái cũng nói luôn không thể yêu người chồng không nghe lời vợ. Em thì đàn ông nhiều lúc nhượng nhịn không sao nhưng đụng đến một vài chuyện ý kiến này nọ, cũng diễn giải để trao đổi nhưng nếu ko đúng ý cô ấy thì bị gạt đi hoặc cãi một vòng không thì nói bất cần. Ngoài ra còn đôi lúc cảm thấy cô ấy lạnh nhạt chắc tại đi làm về mệt, làm em lắm lúc thấy buồn bực, nói ra thì cô ấy lại bảo anh thấy trống trải thì quên em đi, em cũng chịu ko biết phải xử lý thế nào nữa. Nhiều lúc nc cốt để diễn giải cho cô ấy hiểu là em muốn cô ấy tôn trọng ý kiến của em và chú ý hơn chuyện tc, nhưng toàn kết thúc bằng anh đi tìm ng khác tốt hơn ý. Biết là những lúc bực bội nói ra như thế nhưng nhiều lần lặp lại những vđ như vậy, lại ko thể nói yk mình để cô ấy nghe thấy bế tắc quá.

Có gì mọi người chia sẻ kinh nhiệm trường hợp này cho em.

Em cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 289 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thì bạn cứ chiều cô ấy đi, khi lấy vk rùi về dạy lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thì đôi khi chiều họ tí thôi chứ có gì đâu mà bạn. Có gì sau khi cưới về rồi dạy dỗ lại nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi v.anhthuy Xem bài viết
    Thì đôi khi chiều họ tí thôi chứ có gì đâu mà bạn. Có gì sau khi cưới về rồi dạy dỗ lại nha.
    Muốn cưới nhau thì phải đồng lòng nha, chứ giờ chiều sinh hư rồi cưới xong nói ko được rồi vc cãi vã, ko khéo lại đổ vỡ gia đình cũng nên.