Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bạn gái quay lại với mình - làm sao cho tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.81K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình là nam, 23 tuổi và hiện đang đi du học.
    Bạn gái mình ít hơn 1 tuổi, đang làm việc ở VN.

Tụi mình làm bạn 1 năm trước khi chính thức quen nhau và yêu xa. Và ngày mình ngỏ lời chỉ trước khi lúc mình bay 1 tuần, nhưng tụi mình đã giữ gìn nó trong hơn 2 năm qua. Mình có về 2 cái tết để giữ lửa cho tình yêu và thật sự thì cho đến tháng 5 vừa rồi thì tình cảm tụi mình vẫn rất tốt.

Trong quá trình quen nhau, cũng có giận hờn, cãi vã lặt vặt, nhưng cả hai đều cố gắng vì nhau và cho qua. Chỉ có tháng 5 vừa rồi, khi mình đang đợi thông tin học bổng hoài mà không thấy, cộng thêm những ức chế trong cuộc sống hàng ngày nên mình có những suy nghĩ dại dột. Mình sợ rằng nếu không có học bổng thì tiền học phí hàng năm cũng khó lo nổi, huống hồ để về thăm cô ấy, và mình sợ nếu mình không về thì tội cho bạn gái mình quá, vì ít nhất phải 3 năm mình mới có thể về lại được. Vì vậy mà mình đã chủ động chia tay cô ấy để cô ấy có thể tìm được một người khác tốt hơn và có thể chăm sóc cô ấy. Nhưng mình không nói rõ suy nghĩ của mình, mà chỉ nói mình hết tình cảm để cô ấy có thể dễ quên mình hơn, và mình đã cố tỏ ra lạnh lùng dù trong lòng rất đau khi thấy cô ấy đau đớn vì mình. Thậm chí cả khi mình đã nhận được học bổng, mình cũng ko dám quay lại vì sợ phải bắt cô ấy chờ đợi khi tương lai mình cũng không ổn định. Nhưng rồi cuối cùng nổi nhớ đã chiến thắng, và mình đã xin cô ấy quay lại và cô ấy đồng ý. Nhưng trong thời gian quay lại này, mình đã chủ quan vào tình yêu của cô ấy giành cho mình mà ít quan tâm.

Cho đến một tháng trước thì mình cảm thấy thái độ của cô ấy thay đổi, và mình đã hỏi thẳng cô ấy. Lần này thì cô ấy chủ động chia tay mình, và 3 ngày sau thì chấp nhận quen một người khác, lớn hơn cô ấy 10 tuổi và làm chung công ty. Mình đã rất đau và có cố gắng níu kéo nhiều nhưng cô ấy không chịu. Việc cô ấy chia tay và quen người mới, ban đầu mình rất buồn, nhưng nghĩ kĩ lại thì mình không trách gì cô ấy cả, vì lúc mình chia tay đã tạo một vết thương quá lớn cho cô ấy, rồi lúc tụi mình quen lại mình cũng lơ là nữa. Mình biết rằng khi cô ấy đã quyết định chia tay và chọn người mới thì sẽ toàn tâm toàn ý cho người đó. Vì vậy mình quyết định dừng lại, ko làm fiền cô ấy nhiều nữa dù thỉnh thoảng có nhắn tin. Mình cũng không hi vọng gì nhiều, hoặc đúng hơn là hoàn toàn không có hi vọng, cho đến cách đây 1 tuần, trong lúc nc cô ấy nói đôi khi bên anh kia nhưng vẫn nhớ tới mình. Và tụi mình nói chuyện nhiều hơn, và cô ấy cho mình biết là h đây cô ấy cảm thấy yêu lại mình, tình cảm còn hơn cả lúc tụi mình bắt đầu quen lại. Nhưng khi cô ấy nói với anh kia thì anh kia buồn rất nhiều, và cô ấy đã khóc khi thấy anh ấy khóc. Bạn gái mình vẫn luôn dằn vặt vì đã để mọi thứ ra nông nỗi này, và mình dù được bạn gái chọn nhưng vẫn thấy cách cô ấy đối xử với mình vẫn ko như xưa.

Mình sợ rằng nếu cứ để cô ấy dằn vặt mãi thì sẽ có lúc cô ấy lại cảm thấy tình cảm giành cho anh kia nhiều hơn. Nếu thật sự cô ấy muốn quay lại với anh đó thì mình sẽ cắt đứt mọi liên lạc với cô ấy, không phải vì mình giận, mà chỉ vì mình ko muốn nhớ tới nữa để tập trung cho việc học.

Mình muốn cô ấy phải có quyết định rõ ràng, dù là chọn ai thì cũng phải quên người kia để mọi người không phải cùng đau khổ. Chứ càng kéo dài, thì mọi người càng rối, và ảnh hưởng rất nhiều.

Mình mong mọi người góp ý và có thể cho mình hướng giải quyết được không?
    Làm cách nào để bạn gái mình bớt dằn vặt bản thân, và làm sao để anh kia đỡ đau khổ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Về chuyện say nắng, mình ko giấu là mình cũng từng cảm nắng nhẹ, nhưng rồi đã vượt qua.

Còn về chuyện về VN hay ở Mỹ, thì mình đã xác định là về VN. Trước mình cũng phân vân giữa 2 lựa chọn đó, nhưng bây giờ thì mình đã qđịnh chọn VN, ko phải là vì cô ấy mà mình có lý do khác.

Cô ấy đã quen với người đó một tháng, và giờ cô ấy thấy nhớ mình và tụi mình đã quay lại.
    Nhưng khi thấy ng cũ buồn phiền, cô ấy cũng buồn theo.

Hiện giờ mình đang yêu cầu cô ấy phải rõ ràng, nếu chọn mình thì dứt khoát với anh kia, còn nếu chọn anh kia thì dứt khoát với mình. Còn nếu cứ lưỡng lự thì mình sẽ chủ động dừng lại, vì mình không muốn hình ảnh người con gái mình yêu bị hoen ố.
    • 106 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

bạn mới 23 tuổi thôi mà. Lo tập trung sự nghiệp, sau này về nước rồi tính tiếp bạn ạ. Bạn lựa chọn đi du học là vì tương lai của bạn, Giữ đc tình cảm thì tốt. ngta quay đi thì cũng ko phải là xấu, biết đâu đó sẽ là cơ hội để bạn có thể gặp đc ng thực sự tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

23t và 22t, 2 bạn còn quá trẻ mà, cứ cố gắng đi bạn à, yêu xa mà ko có quyết tâm thì khó khăn lắm đấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 41 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Vấn đề là ở cô ấy. Cô ấy yêu bạn, nhưng lại thương người kia và không biết chọn ai. Bạn nên yêu cầu cô ấy đưa ra quyết định rõ ràng, nếu cô ấy chọn anh kia thì tốt nhất là bạn nên tập trung cho việc học. Yêu xa mà mấy năm mới về được thì khó vô cùng bạn à, nó có thể sẽ làm 2 bạn mệt mỏi lắm đấy.