TIN TÀI TRỢ.

Bạn gái không muốn cưới trước 28 tuổi ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.19K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị,

Em năm nay 26, bạn gái em 21, hiện giờ chúng e đã yêu nhau được 3 năm cũng bằng khoảng thời gian em đi làm ở SG. Công việc của em cũng khá ổn định rồi, em dự định 3-4 năm nữa sẽ làm đám cưới. Nhưng, bao giờ cũng có chữ nhưng các anh chị ạ

Bạn gái em tâm sự với em là không muốn cưới sớm vì gia đình đi coi bói giùm thầy phán tuổi cô ấy chỉ nên có chồng sau 27-28 tuổi nếu không thì sẽ bị 2 đời chồng (đó là lý do từ mẹ của bạn gái em), riêng bản thân bạn gái em thì cũng không muốn lấy chồng trước 28t vì sợ chưa có sự kinh tế ổn định sẽ phụ thuộc vào gia đình chồng. Thêm nữa, chị của cô ấy vừa lấy chồng, xem ra cũng k hạnh phúc lắm, cô ấy không muốn đi vào vết xe đổ. Năm nay cô ấy sẽ tốt nghiệp còn dự định đi học tiếp VB2 nữa.  Haizzzz. Gia đình e chắc để em tự chọn lựa, không yêu cầu gì cả, cũng k cần sống gần bố mẹ sau cưới, chỉ cần 2 đứa có yêu thương nhau nhớ tới ông bà thăm hỏi khi có điều kiện là được rồi, nói chung em thấy gia đình em k có vấn đề gì.

Giờ em chỉ muốn thuyết phục cô ấy cưới vào khoảng 25 tuổi, em không biết phải bắt đầu từ đâu?? Hay là em nên chia tay quen người khác  O_o???

Con trai cưới sau 30t có vấn đề gì không ạ? Với lại nếu bạn gái em 28t cũng chưa chắc có con ngay , cũng 1-2 năm sau mới có được liệu sức khỏe có bảo đảm?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 187 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Hi, còn nhiều thời gian mà bạn. Hiện giờ cô ấy mới 21, còn chán chê mới tới cái ngưỡng 27,28. Biết đâu ngay ngày mai cô ấy đi xem chỗ khác lại bảo em phải cưới trước 22 thì sao . Nói chung vẫn còn sớm quá so với cái mốc bạn định cưới nên chả việc gì phải nghĩ nhiều cho đau đầu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chủ thớt lo xa làm gì cho mệt đầu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Touchman Xem bài viết
    Chào các anh chị,

Em năm nay 26, bạn gái em 21, hiện giờ chúng e đã yêu nhau được 3 năm cũng bằng khoảng thời gian em đi làm ở SG. Công việc của em cũng khá ổn định rồi, em dự định 3-4 năm nữa sẽ làm đám cưới. Nhưng, bao giờ cũng có chữ nhưng các anh chị ạ

Bạn gái em tâm sự với em là không muốn cưới sớm vì gia đình đi coi bói giùm thầy phán tuổi cô ấy chỉ nên có chồng sau 27-28 tuổi nếu không thì sẽ bị 2 đời chồng (đó là lý do từ mẹ của bạn gái em), riêng bản thân bạn gái em thì cũng không muốn lấy chồng trước 28t vì sợ chưa có sự kinh tế ổn định sẽ phụ thuộc vào gia đình chồng. Thêm nữa, chị của cô ấy vừa lấy chồng, xem ra cũng k hạnh phúc lắm, cô ấy không muốn đi vào vết xe đổ. Năm nay cô ấy sẽ tốt nghiệp còn dự định đi học tiếp VB2 nữa.  Haizzzz. Gia đình e chắc để em tự chọn lựa, không yêu cầu gì cả, cũng k cần sống gần bố mẹ sau cưới, chỉ cần 2 đứa có yêu thương nhau nhớ tới ông bà thăm hỏi khi có điều kiện là được rồi, nói chung em thấy gia đình em k có vấn đề gì.

Giờ em chỉ muốn thuyết phục cô ấy cưới vào khoảng 25 tuổi, em không biết phải bắt đầu từ đâu?? Hay là em nên chia tay quen người khác  O_o???

Con trai cưới sau 30t có vấn đề gì không ạ? Với lại nếu bạn gái em 28t cũng chưa chắc có con ngay , cũng 1-2 năm sau mới có được liệu sức khỏe có bảo đảm?
    con người ta mới 21t mà chú bàn cưới xin sớm quá rồi,chú muốn cưới năm 25t ư? vậy đợi 3 năm nữa rồi hẵng bàn nhé. tính trước bước ko tới đó. những lý do cô bé đưa ra là hoàn toàn hợp lý và chín chắn.
    vấn đề của chú ko phải là thuyết phục cô bé cưới năm 25t,mà là giữ tình yêu không bị nhạt phai cho đến năm 25t rồi hãy bàn việc cưới xin nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn yên tâm đi, thời gian còn nhiều lắm. con gái đến độ tuổi khoảng 24 -25 nhìn thấy bạn bè cưới nhiều thì tự dưng cũng sẽ muốn 1 mái ấm gia đình riêng, phụ huynh lúc đó cũng lo sốt vó cho con gái, không đợi được đến 28t đâu. vì thế bạn chỉ cần giữ lửa cho ty là được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanmoi Xem bài viết
    bạn yên tâm đi, thời gian còn nhiều lắm. con gái đến độ tuổi khoảng 24 -25 nhìn thấy bạn bè cưới nhiều thì tự dưng cũng sẽ muốn 1 mái ấm gia đình riêng, phụ huynh lúc đó cũng lo sốt vó cho con gái, không đợi được đến 28t đâu. vì thế bạn chỉ cần giữ lửa cho ty là được
    cảm ơn bạn, mình cũng biết vậy nhưng k fai con gái nên cũng k hiểu con gái nghĩ gì, thx bạn đã góp ý

Trích dẫn Nguyên văn bởi onedayIwilldie Xem bài viết
    con người ta mới 21t mà chú bàn cưới xin sớm quá rồi,chú muốn cưới năm 25t ư? vậy đợi 3 năm nữa rồi hẵng bàn nhé. tính trước bước ko tới đó. những lý do cô bé đưa ra là hoàn toàn hợp lý và chín chắn.
    vấn đề của chú ko phải là thuyết phục cô bé cưới năm 25t,mà là giữ tình yêu không bị nhạt phai cho đến năm 25t rồi hãy bàn việc cưới xin nhé.
    hiện tại bọn em quen 3 năm mặc dù cô ấy còn teen nhưng tình cảm khá tốt, ít ra là tốt hơn những gì em nghĩ về các cô gái tuổi teen, viejc 3-4 năm nữa chắc cũng k có vấn đề gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 423 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Đấy là chắc 3 năm nữa lại lên web trẻ ranh này complain nhé. Chốt hạ được thì làm càng sớm càng tốt bạn ah, khi nào làm vợ mình thì may ra mới ăn thua.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

còn nhiêu thời gian lắm, chẳng nói trước được điều gì đâu. 2 năm nữa nàng chẳng la toáng lên đòi cưới vội ấy chứ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 771 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

- Con gái suy nghĩ thay đổi chóng mặt lắm nên bạn ko cần phải lo đâu... khi xưa cũng có nhiều ng bảo sau này tui k lấy chồng đâu lấy chồng khổ lắm.. thế mà vẫn cưới ầm ầm đấy thôi... Hãy cứ từ từ k vội bạn ơi
    ღ Hạnh phúc - Là thứ đi vay..
    • Và chia tay - Là cái giá phải trả...
    ღ Người yêu - Thì quá dễ để có...
    • Còn hạnh phúc - Thì lại quá khó để tìm...

- Em là cô gái mang Hài đỏ
    - Bỏ thế giới nhỏ để yêu anh
    .
    .
    - Anh là chàng trai mang giày xanh
    - Khuôn mặt lạnh tanh chẳng ân cần

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 205 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Chủ thớt 26 mà còn hỏi những vấn đề này cơ à @@

Cứ yêu thêm 4 năm nữa đi, rồi xem đứa nào đòi cưới trước
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngvu Xem bài viết
    Chủ thớt 26 mà còn hỏi những vấn đề này cơ à @@

Cứ yêu thêm 4 năm nữa đi, rồi xem đứa nào đòi cưới trước
    chưa hiểu ý của bạn lắm, mình tính k đơi nước đến chân mới nhảy, chắc gì 3-4 năm nữa ai biết sẽ có chuyện gì đến với mình, giờ cứ giải quyết cái nào xong xuôi cái ấy cho gọn ^^
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 514 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

ối giời, liệu có yêu đc đến lúc 25 ko. Đợi đến lúc đó hẵng tíh nha
    • 755 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con gái tầm 25 trở ra đa số phải giục người yêu cưới ấy chứ. Nhiều khi con gái nói có là ko, nói ko là có. Lo gì sớm vậy em ơi.
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Yêu nhau thì thề non hẹn biển giờ hở tí là đòi chia tay đường ai nấy đi
    Người ta mong muốn như vậy chú phải biết hi sinh cho người ta chứ. Yêu người ta chứ đâu phải người ta là món đồ để chú quyết định bỏ lúc nào cũng được.
    Cứ ngồi chờ thì có chết gì đâu, tranh thù cày thêm tiền luôn. Cưới vợ rồi không còn sướng như trước đâu. Muốn chạy sợ chú không chạy nổi mà thôi.
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    • 152 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi. Có lẽ bạn gái chủ thớt tuổi Ngọ jống mình. Vì Mẹ mình đi xem bói ngta cũng bảo là phải cưới trễ. Nhưng đừng lo lắng quá! Còn dài mà bạn. Mọi chuyện có thể thương lượng lại mà.
    Người ta có thể quyến rũ một trái tim bằng sự gian dối, nhưng người ta chỉ có thể chinh phục một trái tim bằng tấm lòng chân thật.