TIN TÀI TRỢ.

Bạn ấy "khó hiểu"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thật sự , để viết bài này mình cũng cảm thấy rất khó hiểu bản thân...Chưa bao giờ phải thắc mắc 1 vấn đề nào như thế này cả vì mình vốn tự nhận định đc sự việc nhưng có trường hợp ngoại lệ naz .
    Mình và bạn ấy quen nhau thông qua sự tình cờ gặp gỡ ngẫu nhiên và như thế mình và bạn ấy là bạn của nhau . Mình quen biết và đã tiếp xúc khá nhiều a chàng , có thể nói mình nắm chắc họ thích mình (họ luôn là người chủ động trong mọi việc) và bạn ấy cũng không ngoại lệ . Minh đang khó hiểu vì sao bạn ấy thỉnh thoảng nhắn tin hoặc rủ mình đi chơi ở 1 chỗ lạ , ăn những món mình thích nhưng lại có vẻ như muốn về sớm , không cố gắng kéo dài thời gian gặp mình như những người khác , có lần mình hỏi thì bạn ấy nói muốn có sự lưu luyến ...nhưng mình không tin vì điều đó chỉ có thể cố gắng trong 1 hay 2 lần chứ không thể lúc nào cũng như vậy . Mình là người tự trọng cao và rất dễ bị tự ái , kết bạn với bạn đó mình có đôi khi bị tự ái như vậy , mình có cảm tình với bạn đó (không phủ nhận) nhưng mình tức nhiều hơn...Mình không phải là người muốn hẹn gặp là gặp liền , phải hẹn ngày trc , xin papa mama ....sau đó mình sẽ trả lời lại (ai cũng như vậy) nên là cũng ít gặp nhau , vậy mà phản ứng của bạn ấy sao sao á ,mình ít chủ đông nt lắm , nt cho mình mình nhắn lại , mà nếu mình nt mà không tl lại thì mình sẽ không nt lần thứ 2 mặc kệ có nhận đc hay ko (vì đa số là nhận đc) chỉ là muốn tl lại hay ko mà thôi nhưng chưa bao giờ không tl tn của mình , như lúc nãy nt cho mình hỏi thăm , khoảng 1 lúc sau mình mới tl lại và nói là lên facebook nc nha , từ chối cái rẹt và nói là dt máy hết pin , chỉ muốn nt nc xíu với mình thôi . Quê quá mình nt lại :"okay , vậy không lên facebook nữa , chúc ngủ ngon luôn", cũng nt lại chúc mình ngủ ngon và khen mấy tấm hình hôm mình và bạn ấy đi chơi đẹp .Vì nhà bạn ấy có laptop đâu phải chỉ có dt , thường là dùng laptop nc với mình , chỉ không muốn nc mới như vậy mà tại sao còn nt? Có ai hiểu đc suy nghỉ của bạn đó hông? Thật ra là có ý gì ? Đôi khi mình nghĩ bạn ấy có vấn đề.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên webtretho
    • 5 năm
    • 676 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Cứ tưởng con gái mới khó hiểu, ai dè con trai cũng lắm kẻ khó dò thế. Có thể bạn ấy cố tình làm vậy để làm cho e thấy tò mò, muốn khám phá cũng nên. Cứ tiếp tục thăm dò xem sao e ah
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đã từng nghĩ là bạn ấy cố tình làm vậy nhưng suy đi nghĩ lại bạn ấy không có trình độ cao như vậy đâu , em muốn biết lí do vì em khó hiểu , khó chịu ...phải chi mà mình tìm đến ng ta thì hông tức . Chảnh ..chảnh.
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 466 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Đong đưa đấy, mưa dầm thấm lâu , mà em cũng chảnh phết
    ♪ ♪ All I need is someone who makes me wanna sing... ♪ ♪
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

có thể là bạn ý chưa thấy thực sự thoải mái khi nc với bạn, kiểu còn ngại chứ chưa thực sự mở lòng, thân thiết.
    • 183 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Hay! Mình sẽ học tập anh chàng kia. Rất hay, rất chi là hay.
    Vẫn là hào kiệt vẫn phong lưu
    Chạy mỏi chân thì hẵng đứng lại...

- Em ạ, một nếu em không bật đèn xanh chẳng người đàn ông nào người ta lại cứ nhào vào. Đừng đánh giá cao bản thân hấp dẫn - trong khi bản thân đơn thuần là dễ dãi !
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã nản và sẽ làm ngược lại . Sự vô ý đó là 1 sai lầm , mình nhận ra chúng mình không còn chút khoảng cách hay sự ngại ngùng như trc ( tất cả là tình bạn ) .
    • 42 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beautifulgirl93 Xem bài viết
    Mình đã nản và sẽ làm ngược lại . Sự vô ý đó là 1 sai lầm , mình nhận ra chúng mình không còn chút khoảng cách hay sự ngại ngùng như trc ( tất cả là tình bạn ) .
    Tâm trạng thằng đàn ông cũng thay đổi theo ngày chứ bạn. Bạn đòi hỏi cao quá thì thằng nào chịu nổi.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deptraihaohoa Xem bài viết
    Tâm trạng thằng đàn ông cũng thay đổi theo ngày chứ bạn. Bạn đòi hỏi cao quá thì thằng nào chịu nổi.
    Có đòi hỏi gì đâu bạn ? Mình chỉ thắc mắc thái độ...
    • 138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có đòi hỏi gì đâu bạn ? Mình chỉ thắc mắc thái độ...
    bình tĩnh nào hjhj....... thái độ gì đâu, con trai có người tính cách thế này, có người tính cách khác ko phải ai khi tán gái cũng giống nhau đâu . từ từ thì khoai mới nhừ
    Hạnh Phúc Nơi Đâu Mãi Kiếm Tìm ...................Đơn Giản Chỉ Là Sống Vì Nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 70 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lòng người đa đoan, dính vào chỉ thêm đau khổ mà thôi!
    Mún giải thích cho tường tận cũng khó lắm, huống gi mgkia có thể.còn ko hỉu đc hành động của họ,và tình cảm đó là ntn vs bn!??????
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Hihi, đúng là khó hiểu thật, sao bạn không tìm hiểu xem sau khi đi chơi với bạn về thì bạn đó làm gì?
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thật sự , để viết bài này mình cũng cảm thấy rất khó hiểu bản thân...Chưa bao giờ phải thắc mắc 1 vấn đề nào như thế này cả vì mình vốn tự nhận định đc sự việc nhưng có trường hợp ngoại lệ naz .
    Mình và bạn ấy quen nhau thông qua sự tình cờ gặp gỡ ngẫu nhiên và như thế mình và bạn ấy là bạn của nhau . Mình quen biết và đã tiếp xúc khá nhiều a chàng , có thể nói mình nắm chắc họ thích mình (họ luôn là người chủ động trong mọi việc) và bạn ấy cũng không ngoại lệ . Minh đang khó hiểu vì sao bạn ấy thỉnh thoảng nhắn tin hoặc rủ mình đi chơi ở 1 chỗ lạ , ăn những món mình thích nhưng lại có vẻ như muốn về sớm , không cố gắng kéo dài thời gian gặp mình như những người khác , có lần mình hỏi thì bạn ấy nói muốn có sự lưu luyến ...nhưng mình không tin vì điều đó chỉ có thể cố gắng trong 1 hay 2 lần chứ không thể lúc nào cũng như vậy . Mình là người tự trọng cao và rất dễ bị tự ái , kết bạn với bạn đó mình có đôi khi bị tự ái như vậy , mình có cảm tình với bạn đó (không phủ nhận) nhưng mình tức nhiều hơn...Mình không phải là người muốn hẹn gặp là gặp liền , phải hẹn ngày trc , xin papa mama ....sau đó mình sẽ trả lời lại (ai cũng như vậy) nên là cũng ít gặp nhau , vậy mà phản ứng của bạn ấy sao sao á ,mình ít chủ đông nt lắm , nt cho mình mình nhắn lại , mà nếu mình nt mà không tl lại thì mình sẽ không nt lần thứ 2 mặc kệ có nhận đc hay ko (vì đa số là nhận đc) chỉ là muốn tl lại hay ko mà thôi nhưng chưa bao giờ không tl tn của mình , như lúc nãy nt cho mình hỏi thăm , khoảng 1 lúc sau mình mới tl lại và nói là lên facebook nc nha , từ chối cái rẹt và nói là dt máy hết pin , chỉ muốn nt nc xíu với mình thôi . Quê quá mình nt lại :"okay , vậy không lên facebook nữa , chúc ngủ ngon luôn", cũng nt lại chúc mình ngủ ngon và khen mấy tấm hình hôm mình và bạn ấy đi chơi đẹp .Vì nhà bạn ấy có laptop đâu phải chỉ có dt , thường là dùng laptop nc với mình , chỉ không muốn nc mới như vậy mà tại sao còn nt? Có ai hiểu đc suy nghỉ của bạn đó hông? Thật ra là có ý gì ? Đôi khi mình nghĩ bạn ấy có vấn đề.
    Nói ra thì chắc em sẽ thấy tự ái nhưng sự thật là thế này: tất cả con trai khi mới quen thì đều bị thu hút bởi những cô gái xinh đẹp (em chắc chắn cũng thuộc nhóm xinh đẹp này). Nhưng thứ để giữ nhau lại, để tiến xa hơn là sự đồng điệu trong tâm hồn, tính cách, quan điểm sống.

Bạn đó hờ hững với em có thể là vì người ta chưa thấy sự đồng điệu với em mà thôi. Nói chung anh chàng này cũng thuộc dạng phức tạp đấy. Về sau này khi nhiều tuổi hơn, em sẽ gặp ngày càng nhiều những anh chàng phức tạp như vậy, đấy là một quá trình trưởng thành từ những chàng trai thành những người đàn ông thực sự thôi.
    • 135 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn nick của bạn ko biết bạn có phải sn 93 hay ko, mà nếu sn 93 mà đi chơi vẫn phải xin phép bố mẹ hả, mình nghĩ nếu đi qua đêm hay về quá muộn mới phải xin phép bố mẹ....
    còn bạn trai này, mình thử đặt giả thiết mình là bạn trai đó, khi đừng trước bạn, với tính cách hay điều bạn cho là "hay tự ái, có vẻ là khó tính,....có 1 chút gì đó chảnh..bla bla" thì mình hay bạn đó có lẽ là hơi chùn bước, ko dám tiến sâu hơn, mặc dù cũng có 1 chút chút gì đó thích thích...
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anonymous309 Xem bài viết
    Nói ra thì chắc em sẽ thấy tự ái nhưng sự thật là thế này: tất cả con trai khi mới quen thì đều bị thu hút bởi những cô gái xinh đẹp (em chắc chắn cũng thuộc nhóm xinh đẹp này). Nhưng thứ để giữ nhau lại, để tiến xa hơn là sự đồng điệu trong tâm hồn, tính cách, quan điểm sống.

Bạn đó hờ hững với em có thể là vì người ta chưa thấy sự đồng điệu với em mà thôi. Nói chung anh chàng này cũng thuộc dạng phức tạp đấy. Về sau này khi nhiều tuổi hơn, em sẽ gặp ngày càng nhiều những anh chàng phức tạp như vậy, đấy là một quá trình trưởng thành từ những chàng trai thành những người đàn ông thực sự thôi.
    Thực sự , nếu nói theo ý của a e và bạn đó không đồng điệu...e vẫn thắc mắc vì không lẽ đi chung với e lại có điều đó xảy ra , e đọc đc dòng này thấy mình hơi thất bại . E không phải quá dở trong giao tiếp , hài hước khi cần thiết ...hông dám nhận là xinh nhưng dễ nhìn , e nghĩ mình ko cần suy nghĩ quá nhiều về bạn đó , hãy để bạn đó phải ngược lại như thế.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi recca_demon4300 Xem bài viết
    nhìn nick của bạn ko biết bạn có phải sn 93 hay ko, mà nếu sn 93 mà đi chơi vẫn phải xin phép bố mẹ hả, mình nghĩ nếu đi qua đêm hay về quá muộn mới phải xin phép bố mẹ....
    còn bạn trai này, mình thử đặt giả thiết mình là bạn trai đó, khi đừng trước bạn, với tính cách hay điều bạn cho là "hay tự ái, có vẻ là khó tính,....có 1 chút gì đó chảnh..bla bla" thì mình hay bạn đó có lẽ là hơi chùn bước, ko dám tiến sâu hơn, mặc dù cũng có 1 chút chút gì đó thích thích...
    Đi chơi phải xin papa mama chứ (đó là tôn trọng ba mẹ cũng như để những ng bạn của mình tôn trọng mình...ko cần ng # nghĩ gì) . Sn93 , mình nghĩ làm gì thì phải tôn trọng lẫn nhau , là con gái , có phải là dạng bậy bạ mà có thái độ đó...mỗi khi rủ mình đi chơi hoặc nc đều rất đàng hoàng và tôn trọng , mỉnh ko thích kiểu giỡn như nc với bạn bè thân (đôi khi có 1 số từ ko nên dùng để nc với 1 ng bạn nữ...mình có chỉnh mấy lần) . Có lẽ , bạn nói đúng.
    • 135 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi chơi phải xin papa mama chứ (đó là tôn trọng ba mẹ cũng như để những ng bạn của mình tôn trọng mình...ko cần ng # nghĩ gì) . Sn93 , mình nghĩ làm gì thì phải tôn trọng lẫn nhau , là con gái , có phải là dạng bậy bạ mà có thái độ đó...mỗi khi rủ mình đi chơi hoặc nc đều rất đàng hoàng và tôn trọng , mỉnh ko thích kiểu giỡn như nc với bạn bè thân (đôi khi có 1 số từ ko nên dùng để nc với 1 ng bạn nữ...mình có chỉnh mấy lần) . Có lẽ , bạn nói đúng.
    hình như "thái độ" của bạn nam mà bạn nói chưa thấy đề cập đến trong bài của bạn. Đồng ý với bạn là khi nói chuyện với con gái cần phải để ý lời nói của mình, nhất là lúc mới quen Thôi, dù sao bạn cũng xác định cuối cùng cũng chỉ là bạn được thôi thì bỏ qua đi, đừng suy nghĩ nhiều nữa mà thêm mệt
    Qua câu chuyện của bạn mình thấy bạn là người có tính cách cầu toàn, đôi khi hơi kĩ tính đấy, nhưng tính đó cũng tốt...
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thực sự , nếu nói theo ý của a e và bạn đó không đồng điệu...e vẫn thắc mắc vì không lẽ đi chung với e lại có điều đó xảy ra , e đọc đc dòng này thấy mình hơi thất bại . E không phải quá dở trong giao tiếp , hài hước khi cần thiết ...hông dám nhận là xinh nhưng dễ nhìn , e nghĩ mình ko cần suy nghĩ quá nhiều về bạn đó , hãy để bạn đó phải ngược lại như thế.
    tính cách mỗi người một khác, đâu dễ gì tìm sự đồng điệu
    - Ví dụ như bạn đó thích những cô gái sôi nổi, em lại quá trầm lắng chẳng hạn
    - Người ta thích những cô gái giản di, trong khi em lại luôn nổi bật giữa đám đông
    - có thể em hài hước, nhưng người ta lại đánh giá là lố bịch
    - em mạnh mẽ, nhưng cậu ta lại ưa thích mẫu phụ nữ dịu dàng
    - quan niệm sống của em là còn trẻ, phải phấn đấu cho công việc. Nhưng cậu ta lại thích mẫu phụ nữ gia đình
    ...
    Hàng trăm thứ có thể khác nhau. Không phải là em thất bại, chỉ vì chiếc chìa khóa chưa tìm đúng ổ khóa mà thôi, không có gì phải hối tiếc
    • 88 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Rồi. xong phim...chuyển sang con đường khác và bước tiếp thôi