TIN TÀI TRỢ.

Bài học đắt giá cho một cô gái trẻ

• 5 Lượt chia sẻ
  • 6.13K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình viết ra câu chuyện này của mình bởi vì mình cảm thấy thật khó để có thể kể cho ai đó thân hoặc biết mình. Những chuyện đã xảy ra chính mình còn cảm thấy chưa tin, như thể đó không phải là mình nữa.

Mình hiện đang làm cho 1 tập đoàn tài chính quốc tế, nhìn chung được đánh giá là ngoan ngoãn, duyên dáng, xinh xắn, thông minh và nhiều tham vọng. Mình đã từng trải qua 2 mối tình thời sinh viên nhưng không đi đến đâu, từ đó đến nay cũng đã 3 năm mình hoàn toàn cô đơn. Một phần cũng vì mình muốn phấn đấu nhiều cho sự nghiệp, phần khác vì càng ngày càng khó tính khi lựa chọn. Gặp ai kém hiểu biết hoặc ít danh giá là mình đều cảm thấy không ưng. Mình biết cái tính phù phiếm và hình thức này kiểu gì cũng có ngày sẽ hại mình. Và đúng là như thế.

Mình gặp anh ấy lần đầu trong một bữa tiệc. Hơn mình 10 tuổi, đã ly dị vợ và có 2 con, anh là người khá có tiếng trong giới kinh doanh và cũng nổi tiếng đào hoa, bồ bịch. Mình thực sự bị choáng ngợp và mặc dù cố tỏ ta lạnh lùng và phớt lờ khi anh có chút ít để ý đến mình, nhưng cũng đầy hy vọng.
    Lần thứ hai gặp lại anh sau đó gần 2 tháng trong 1 buổi chiêu đãi khác, lần này anh liên tục săn đón và tán tỉnh mình. Bọn mình trò chuyện thân mật hơn, tình ý 2 bên cũng rõ ràng hơn. Sau buổi tiệc, 10h tối, anh năn nỉ rủ mình về nhà anh uống nước. Mình đã từ chối rồi thế mà khi về đến nhà, nhận được điện thoai của anh, chả biết ma xui quỷ khiến làm sao, mình lại quyết định lên xe đến nhà của anh. Và mình cũng lờ mờ biết chuyện gì sẽ xảy ra sau đó. Mình nhận thức được tất cả, mình biết mình sai, nhưng mình vẫn làm.

Đó là lần đầu tiên trong đời của mình. Cảm giác buổi sáng hôm sau và mấy hôm sau nữa của mình là sự ê chề, xấu hổ, cả đời mình không thể tin là mình đã lên giường với một người đàn ông trong lần thứ 2 gặp mặt. Nhưng lại một chút bất cần, đến tuổi này rồi thử một lần sex thì có làm sao?
    Mình đã định sẽ dừng lại vì mình biết sẽ chẳng đến đâu cả, anh tới với mình chỉ là để thỏa mãn nhu cầu thôi. Nhưng mình đã lại đến với anh khi anh gọi, lại dấn sâu hơn nữa vào cái bẫy của chính mình. Cứ lúc mình định sẽ nói với anh rằng chúng ta chấm dứt đi, mình không có thời gian cho những chuyện này thì lại mất hết can đảm để chống lại sự cám dỗ từ phía anh.

Mình đã lãnh một kết cục đau lòng. Sau 1 tháng và khoảng 5 lần bên nhau cùng anh, mới đây thôi mình phát hiện ra mình đã nhiễm một căn bệnh lây truyền qua tình dục từ anh, hậu quả từ việc sinh hoạt vô độ, lối sống trụy lạc của anh ta. Chắc hẳn tất cả những ai đọc đến đây sẽ cười phá lên, sẽ chửi mình là ngu dại, có thể sẽ xót thương mà cũng có thể sẽ hả hê. Mình xin nhận hết. Mình đã bảo anh ta đừng bao giờ liên lạc với mình nữa, mình đã chấm dứt được, nhưng bài học mà mình nhận được quả thực đắt giá.

Câu chuyện này mình kể để hy vọng mọi người có thể chia sẻ và động viên mình thêm để tâm lý nhẹ bớt phần nào. Mình nhìn chung vẫn trong trạng thái cân bằng cuộc sống, không trầm cảm, không u uất hay hận thù gì cả. Mình cũng đã có thêm nhiều kế hoạch mới để tự mình bù đắp và sửa chữa sai lầm kia (trước hết là đi chữa bệnh, haha).

Hy vọng các bạn gái trẻ cũng có thể rút ra kinh nghiệm nào đó. Đừng tin vào những gì hình thức, đừng đánh mất mình vì vài hình ảnh hào nhoáng, giả tạo.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 324 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Bạn là một người tự tin nhưng có thể là hơi cao ngạo. Bạn cũng đã tự rút ra bài học cho mình nên hình như cũng ko cần lắm phải chia sẻ với bạn . Nhưng sau này bạn nên cẩn trọng hơn trong quan hệ nam nữ- vẫn may là bệnh chữa đc.
    Chúc bạn may mắn!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 617 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

Kết thúc câu truyện có vẻ hơi nhạt nhỉ? Thế này cũng gọi là câu truyện tình yêu à?

I'm running for what I believe in, not to compare myself to anyone. I'm going to say what I'd like to see done. And I'd like to be as positive as I can...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 106 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenbiz Xem bài viết
    Mình viết ra câu chuyện này của mình bởi vì mình cảm thấy thật khó để có thể kể cho ai đó thân hoặc biết mình. Những chuyện đã xảy ra chính mình còn cảm thấy chưa tin, như thể đó không phải là mình nữa.

Mình hiện đang làm cho 1 tập đoàn tài chính quốc tế, nhìn chung được đánh giá là ngoan ngoãn, duyên dáng, xinh xắn, thông minh và nhiều tham vọng. Mình đã từng trải qua 2 mối tình thời sinh viên nhưng không đi đến đâu, từ đó đến nay cũng đã 3 năm mình hoàn toàn cô đơn. Một phần cũng vì mình muốn phấn đấu nhiều cho sự nghiệp, phần khác vì càng ngày càng khó tính khi lựa chọn. Gặp ai kém hiểu biết hoặc ít danh giá là mình đều cảm thấy không ưng. Mình biết cái tính phù phiếm và hình thức này kiểu gì cũng có ngày sẽ hại mình. Và đúng là như thế.

Mình gặp anh ấy lần đầu trong một bữa tiệc. Hơn mình 10 tuổi, đã ly dị vợ và có 2 con, anh là người khá có tiếng trong giới kinh doanh và cũng nổi tiếng đào hoa, bồ bịch. Mình thực sự bị choáng ngợp và mặc dù cố tỏ ta lạnh lùng và phớt lờ khi anh có chút ít để ý đến mình, nhưng cũng đầy hy vọng.
    Lần thứ hai gặp lại anh sau đó gần 2 tháng trong 1 buổi chiêu đãi khác, lần này anh liên tục săn đón và tán tỉnh mình. Bọn mình trò chuyện thân mật hơn, tình ý 2 bên cũng rõ ràng hơn. Sau buổi tiệc, 10h tối, anh năn nỉ rủ mình về nhà anh uống nước. Mình đã từ chối rồi thế mà khi về đến nhà, nhận được điện thoai của anh, chả biết ma xui quỷ khiến làm sao, mình lại quyết định lên xe đến nhà của anh. Và mình cũng lờ mờ biết chuyện gì sẽ xảy ra sau đó. Mình nhận thức được tất cả, mình biết mình sai, nhưng mình vẫn làm.

Đó là lần đầu tiên trong đời của mình. Cảm giác buổi sáng hôm sau và mấy hôm sau nữa của mình là sự ê chề, xấu hổ, cả đời mình không thể tin là mình đã lên giường với một người đàn ông trong lần thứ 2 gặp mặt. Nhưng lại một chút bất cần, đến tuổi này rồi thử một lần sex thì có làm sao?
    Mình đã định sẽ dừng lại vì mình biết sẽ chẳng đến đâu cả, anh tới với mình chỉ là để thỏa mãn nhu cầu thôi. Nhưng mình đã lại đến với anh khi anh gọi, lại dấn sâu hơn nữa vào cái bẫy của chính mình. Cứ lúc mình định sẽ nói với anh rằng chúng ta chấm dứt đi, mình không có thời gian cho những chuyện này thì lại mất hết can đảm để chống lại sự cám dỗ từ phía anh.

Mình đã lãnh một kết cục đau lòng. Sau 1 tháng và khoảng 5 lần bên nhau cùng anh, mới đây thôi mình phát hiện ra mình đã nhiễm một căn bệnh lây truyền qua tình dục từ anh, hậu quả từ việc sinh hoạt vô độ, lối sống trụy lạc của anh ta. Chắc hẳn tất cả những ai đọc đến đây sẽ cười phá lên, sẽ chửi mình là ngu dại, có thể sẽ xót thương mà cũng có thể sẽ hả hê. Mình xin nhận hết. Mình đã bảo anh ta đừng bao giờ liên lạc với mình nữa, mình đã chấm dứt được, nhưng bài học mà mình nhận được quả thực đắt giá.

Câu chuyện này mình kể để hy vọng mọi người có thể chia sẻ và động viên mình thêm để tâm lý nhẹ bớt phần nào. Mình nhìn chung vẫn trong trạng thái cân bằng cuộc sống, không trầm cảm, không u uất hay hận thù gì cả. Mình cũng đã có thêm nhiều kế hoạch mới để tự mình bù đắp và sửa chữa sai lầm kia (trước hết là đi chữa bệnh, haha).

Hy vọng các bạn gái trẻ cũng có thể rút ra kinh nghiệm nào đó. Đừng tin vào những gì hình thức, đừng đánh mất mình vì vài hình ảnh hào nhoáng, giả tạo.
    câu chuyện này không biết là bao nhiêu % là thật, nhưng hãy nghĩ như thế này, anh ta có thể quan hệ với mình thì cung có thể quan hệ với người đàn bà khác, và chuyện bệnh tật là chuyện rất có thể bị,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 791 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Vậy là chả có gì cả ah????

Thế thì có gọi gì là đắt giá nhỉ???

Chủ top có vẻ tinh vi quá. Mà tinh vi khác với tự tin em nhé

Có lẽ đây mới chỉ là 1 bài học nhỏ cho em thôi. Đời này ko những nhiều cáo mà còn nhiều hổ báo cá sấu thuồng luồng nữa cơ em àh:Thinking::Thinking::Thinking:
    Ba mẹ yêu các con nhất trên đời...:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 289 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tự tin và dễ dãi với bản thân Chuyện "tình một đêm" - quan hệ song phương nhưng không tình cảm, chỉ đến với nhau vì có cảm xúc lúc đó- cũng dễ hiểu. Và nhất là chị lớn rồi, chuyện quan hệ với ai là quyền của chị cả... Có điều dễ dãi ở chỗ quan hệ lần đầu tiên lại với người đàn ông nổi tiếng trăng hoa, lại [lại] không có biện pháp phòng tránh nào cả - nó mâu thuẫn với cái sự học cao hiểu rộng và cái câu "từng tuổi này thử một lần sex thì có làm sao"
    Vì trái đất này tròn,
    nên những người yêu nhau sẽ trở về bên nhau..

:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 380 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Bạn thì chẳng có gì đáng trách, theo như bạn nói là quan hệ lần đầu. mình chỉ ngạc nhiên vì anh chàng kia sao quá chủ quan không sử dụng condom. Có lẽ câu chuyện này không mấy logic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chị nghĩ đằng sau những lời nói lạnh lùng, tưởng như bình tĩnh của em là sự đau đớn khổ tâm. chị chỉ biết chúc em mọi điều tốt lành mà thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 292 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Em nghĩ dù ít hay nhiều chị cũng đang sox và bị tổn thương
    Chúc chị mau chóng vượt qua
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chia sẻ với em...

:Kiss: Dương Quang

onttella: Nam Anh
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em không đánh giá gì về chị chủ topic, em cảm thấy chị rất dũng cảm là đằng khác, tự tin thừa nhận mọi việc và tìm ra cách giải quyết cho riêng mình ( nếu câu chuyện là đúng )

Thực tình thì mọi việc em nghĩ rất đơn giản, quan trọng là mình nghĩ gì, có gì, rút được gì. Xã hội có nhiều việc quá, nhiều người quá, con người ta sống với nhau cũng nhanh quá nên .....quan trọng cuối cùng vẫn là mình và những người yêu thương mình nghĩ gì thôi chị à.

Vui lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 768 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

chị ơi chị tự tin lắm ,nhiều người vấp ngã đứng dậy không được nhưng em thấy chị còn iu đời , tương lai còn sáng lạng, chỉ một phút u buồn rồi chợt tắt
    :Smiling:. Take your life from negative to positive. Let's enjoy life.
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn biết đó là người hay trăng hoa, bạn cũng đủ thông minh để nhận ra quan hệ với anh ta sẽ chẳng đi đến đâu cả.
    Lúc qh với anh ta bạn hoàn toàn tình nguyện và cũng có cảm xúc, đối phương cũng ko dùng gì gọi là "thủ đoạn" cả.
    Mình nghĩ chuyện này chẳng có gì là đáng tiếc cả, chỉ là 1 tai nạn nho nhỏ thôi (qh ko an toàn chưa bị "dính chưởng" cũng là may rồi). Bây giờ lo chữa chạy xong là mọi chuyện trở lại bình thường. Sau chuyện này bạn mất ít mà được nhiều thì đúng hơn ^^!
    Chúc luôn vui vẻ :Rose:
    Bao giờ cho đến bao giờ...
    • 6 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halos Xem bài viết
    chị nghĩ đằng sau những lời nói lạnh lùng, tưởng như bình tĩnh của em là sự đau đớn khổ tâm. chị chỉ biết chúc em mọi điều tốt lành mà thôi.
    Em cảm ơn chị rất nhiều. Em viết những cái này hoàn toàn trong tâm trạng muốn được chia sẻ thôi, chứ không có ý ngạo mạn hay tỏ ra mình tự tin gì cả, có lẽ mọi người hơi hiểu nhầm em.
    Em luôn cố bình tĩnh, cân bằng mọi thứ rất nhanh, nhưng đúng như chị nói, trong sâu thẳm thì đau đớn lắm. Chỉ có điều phải cố dặn mình đừng vì một vấn đề như vậy mà để ảnh hưởng, làm hỏng cả những chuyện khác. Thế thì còn tệ hơn nhiều.
    • 6 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aivaytroi Xem bài viết
    Em nghĩ dù ít hay nhiều chị cũng đang sox và bị tổn thương
    Chúc chị mau chóng vượt qua
    Cảm ơn em nha. Cảm giác này thật khó tả khi nhìn lại bản thân trong những ngày qua. Những lời động viên như thế này - dù chúng ta không hề biết nhau là ai - đã khiến mình thấy nhẹ nhõm hơn.
    • 6 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi training Xem bài viết
    Vậy là chả có gì cả ah????

Thế thì có gọi gì là đắt giá nhỉ???

Chủ top có vẻ tinh vi quá. Mà tinh vi khác với tự tin em nhé

Có lẽ đây mới chỉ là 1 bài học nhỏ cho em thôi. Đời này ko những nhiều cáo mà còn nhiều hổ báo cá sấu thuồng luồng nữa cơ em àh:Thinking::Thinking::Thinking:
    Cảm ơn chị. Với ngân sách sống hạn hẹp của em hiện giờ thì chắc cái này tạm coi là đắt giá rồi. Khi nào gặp thêm hổ báo thuồng luồng nữa chắc em mới thấy nó nhỏ:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 69 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có những đam mê biết là ko đúng nhưng sao chẳng thể cưỡng lại , có đôi lúc mình cũng giống bạn , chẳng biết điều gì xui khiến , lý trí đi đâu ko biết , nhưng đó mới là cuộc sống , vấp ngã , rút kinh nghiệm và đứng lên đi tiếp , đừng vấp lại sai lầm cũ là được , cố lên bạn nhé .
    Chỉ riêng mình em hiểu.....
    Vì sao và vì sao ....
    • 715 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Sao mình thấy câu chuyện này ko thật.
    • 1,022 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Chẳng có gì là đắt cả bạn chủ top ơi ... coi như là 1 bài học vậy ... Zai loại này, bây giờ đầy rẩy ... cẩn thận lần sau nhé ... Mà thấy lạ 1 điều, những kẻ trăng hoa nhiều, thì ít nhiều cũng phải bít lườn tránh hậu quả chứ (chí ít cũng phải lót túi vài cái condom chứ nhẩy, thứ nhất là tránh cái vụ std' , thứ hai là tránh hậu quả cái bầu .... chẹp chẹp ... anh này, hơi bị ... thiếu hiểu bít hehe ... sozi nhé nếu nói sai điều gì)

Chúc bạn chủ top chín chắn hơn nhé ... (vì tính cách và con người của bạn khá giống tôi đấy)
    :cool: Là kẻ yêu màu đen, nhưng sợ bóng tối - Thích đắm mình trong nước, nhưng lại không biết bơi :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,758 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

mình tin câu chuyện của bạn. Những cô gái tự tin hoặc kiêu ngạo thường bị những người đàn ông từng trải,có kinh nghiệm đánh gục. Bạn đã viết sự thật và cảm nghĩ của bản thân mình (mặc dù những chuyện tương tự cũng có nhiều trên báo mạng rồi) nhưng thêm một bài nữa cũng không thừa. Ít nhất là mình thấy nó bổ ích với cá nhân mình. Cảm ơn bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

Tránh hết sức chuyện tranh cãi cá nhân, còn trong trường hợp phải tranh cãi đó là trường hợp bất khả kháng :Smiling:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3