TIN TÀI TRỢ.

Anh nhắn tin với người khác, và e đã nt cô gái kia, anh rất giận e, em phải làm sao đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.59K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện tại e rất mất thăng bằng, mong mọi người cho ý kiến. chuyện là, hôm vừa rồi, có một thằng bạn của người yêu e, nó hỏi đểu e là '' e có phải người yêu của H không?'' E vốn không thích kiểu hỏi như thế nên đã nói rằng không biết H là ai, khi a về e có kể cho a nghe, a rất giận e. Hôm sau, khi đi học về, e thấy thái độ a rất khác, tối hôm đó, e có nghịch điện thoại của a thì e thấy có tin nhắn của cô gái trong clb của a, e hỏi để làm rõ mọi chuyện, e hỏi là có phải cả chiều nay a nt vs cô gái đó, khi về nhà thì xóa đi , không cho e biết ? anh cũng đã thú thật điều đó. Em thấy rất sốc, e khóc 1 ngày liền,tối hôm qua e nguôi ngoai vì tin a, thì cô gái đó lại nt hỏi thăm ny e. Em rất tức vì hôm qua a xóa tên hiển thị có tên em, và ảnh 2 ng chụp chung, r a lại đi kết bạn với cô gái đó. Chắc e do giận quá, nên đã nt với cô gái đó là'' thích thì e đến đây ngủ, e đừng làm a ý nt với e, rồi về lại xóa tn k cho chị đọc. Sáng nay, cô ta nt cho ng yêu e, ý bảo k thoải mái. Anh đã giận, không nói với e một lới nào, vì e quá buồn vì a chỉ nghĩ tới cảm nhận cô gái kia thui mà k nghĩ tới e vì e làm như thế chỉ muốn họ k nt với nhau nữa. Sau đó e đã uống 10 viên paracitamol chỉ mong sao không nghĩ tới chuyện này nữa, nhưng việc anh làm làm e buồn quá, e bảo a giải thích j về vc xóa tn , a bảo đó là riêng tư. Chiều nay a nói muốn chia tay, càng làm e buồn nhiều hơn. Liệu e có suy nghĩ quá r không cho người yêu e cũng như cô gái kia. Rằng việc a muốn chia tay là do a hết yêu e hay a giận vì e đã uống thuốc. e nt cho cô gái kia như thế là sai sao ? Em phải làm gì để a thương em như ban đầu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 333 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

níu kéo 1 người không còn yêu thương mình nữa thì chẳng ích gì, chỉ khiến bạn đau càng thêm đau
    nói thì dễ nhưng con tim nó vẫn cứ âm ỉ thôi
    chúc bạn sớm vượt qua giai đonạ này
    Tớ là Gấu Hung bạo, tớ đang tìm Shin Mũi Dài
    Cả nhà có biết Shin nhà tớ ở đâu không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thực sự t rất buồn , t khóc đến nỗi k thể khóc đc nữa r, hiện tại đầu óc lâng lâng do uống nhiều thuốc, rồi a nói như thế. B là ng ngoài cuộc bạn có nghĩ cô gái kia muốn xem vào ko, vì a ý bt rất qua tâm mình, chỉ vì việc mình tl bạn a ý thui mà a ý lại đi tâm sự nói chuyện vs ng khác, thế mình là cái gì
    There's always going to be people that hurt you so what you have to do is keep on trusting and just be more careful about who you trust next tim https://www.youtube.com/watch?v=XRuDQ6aYeD0
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tình yêu 10 phần thớt yêu hết 11 phần rồi. Em nghĩ chuyện tình châu chấu này thớt nên quên. Càng kéo càng xa tầm với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 333 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

t cũng chẳng biết nội dung mà cô gái và ngy bạn nói là gì nên chẳng dám khẳng định
    nhưng mà t nghĩ gì thì gì lỗi cũng là do bạn.
    sao bạn mất bình tĩnh thế chứ?
    bạn nghĩ con trai khi đã yêu là chỉ nc, nhắn tin.. với mình bạn là con gái thôi à??
    không có chuyện này đâu bạn à, bạn cũng chỉ là 1 mối quan hệ của người yêu bạn so với những người khác mà thôi chỉ có điều mqh này đặc biệt hơn các mqh khác (giống như 1 cái cây có nhiều nhánh vậy)
    đừng bắt ngy bạn "khóa trái các mqh"
    bạn thử ngẫm lại mình xem trong lúc bạn yêu bạn có nhắn tin, nc với người khác giới...?
    T cũng nói chuyện với khá nhiều người, có thể là trên diễn đàn, face hay yh... người đó có thể chưa có ngy, có ngy, hoặc đã có gia định...
    nội dung chỉ là những kỹ năng kinh nghiệm làm việc, thắc mắc.... thỉnh thoảng thì có chém gió xíu^^
    nhưng quan trọng là k quá giới hạn
    bạn chưa biết nội dung cuộc nc là gì mà đã cư xử như vậy, thì chỉ khiến ngy bạn xa bạn hơn
    và cho dù nội dung của cuộc nc của họ có "vượt giới hạn" thì cách mà bạn nhắn tin với cố gái đó là "vô cũng ngốc"
    cái đó nó như "giọt nước tràn ly" thôi
    khiến ngy bạn có cái cớ, và thêm lí do để byebye bạn
    và trong trường hợp thật sự giữa 2 người họ không có gì, thì cách bạn cư xử như vậy khiến ngy bạn cảm thấy áp lực, bị hạn chế tự do, ... họ sẽ nảy sinh cảm giác chán ghét và lối thoát mà họ nghĩ sẽ là saygoodbye to you ^^

hihi, ý kiến cá nhân thôi, nếu bạn thấy t nói quá thì cho t xin lỗi ^^
    người ngoài cuộc bao giờ "mắt cũng sáng" hơn người trong cuộc mà
    Tớ là Gấu Hung bạo, tớ đang tìm Shin Mũi Dài
    Cả nhà có biết Shin nhà tớ ở đâu không?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mọi người lại cứ hùa vào cái tính con nít của chị chủ thớt vậy. Chị chủ thớt đã đọc rõ đầu đuôi được như thế nào chưa? Nói thật, nếu em ở trường hợp cô gái đó, dù là bạn bè nt hỏi thăm, mà gặp cái tin nhắn dở dở của chị chủ thớt là em đã thêm dầu đốt tanh bành luôn rồi. Gặp cái câu: "em thích thì đến ngủ..." là en trả lời:"em với ảnh ngủ hoài, chị khỏi lo" rồi chứ ko hiền lành đâu. Người ta xóa hết rồi, biết nói cái gì mà nói chyện kiểu đấy. Nếu muốn điều tra thì nói chuyện đàng hoàng chút chứ chắc gì đã là lỗi do cô kia, chung clb chắc gì nt đã là tán tỉnh nhau.
    Với lại, chị được 1 người đàn ông khác hỏi vè người yêu mà chị bảo:Ko biết H là ai, bạn trai chị trả lời về chị như vậy chị có chấp nhận đươc ko? Nói tóm lại có đủ lý do đê rnguowif yêu đòi chia tay chị.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,114 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ntracy Xem bài viết
    Hiện tại e rất mất thăng bằng, mong mọi người cho ý kiến. chuyện là, hôm vừa rồi, có một thằng bạn của người yêu e, nó hỏi đểu e là '' e có phải người yêu của H không?'' E vốn không thích kiểu hỏi như thế nên đã nói rằng không biết H là ai, khi a về e có kể cho a nghe, a rất giận e. Hôm sau, khi đi học về, e thấy thái độ a rất khác, tối hôm đó, e có nghịch điện thoại của a thì e thấy có tin nhắn của cô gái trong clb của a, e hỏi để làm rõ mọi chuyện, e hỏi là có phải cả chiều nay a nt vs cô gái đó, khi về nhà thì xóa đi , không cho e biết ? anh cũng đã thú thật điều đó. Em thấy rất sốc, e khóc 1 ngày liền,tối hôm qua e nguôi ngoai vì tin a, thì cô gái đó lại nt hỏi thăm ny e. Em rất tức vì hôm qua a xóa tên hiển thị có tên em, và ảnh 2 ng chụp chung, r a lại đi kết bạn với cô gái đó. Chắc e do giận quá, nên đã nt với cô gái đó là'' thích thì e đến đây ngủ, e đừng làm a ý nt với e, rồi về lại xóa tn k cho chị đọc. Sáng nay, cô ta nt cho ng yêu e, ý bảo k thoải mái. Anh đã giận, không nói với e một lới nào, vì e quá buồn vì a chỉ nghĩ tới cảm nhận cô gái kia thui mà k nghĩ tới e vì e làm như thế chỉ muốn họ k nt với nhau nữa. Sau đó e đã uống 10 viên paracitamol chỉ mong sao không nghĩ tới chuyện này nữa, nhưng việc anh làm làm e buồn quá, e bảo a giải thích j về vc xóa tn , a bảo đó là riêng tư. Chiều nay a nói muốn chia tay, càng làm e buồn nhiều hơn. Liệu e có suy nghĩ quá r không cho người yêu e cũng như cô gái kia. Rằng việc a muốn chia tay là do a hết yêu e hay a giận vì e đã uống thuốc. e nt cho cô gái kia như thế là sai sao ? Em phải làm gì để a thương em như ban đầu

Nếu ở phương diện đàn ông,đừng động vào những gì riêng tư của người khác và thao túng nó theo ý của mình.Khi đã yêu thì đừng có bắt người ta nói những cái người ta đã không muốn nói.Nhưng cũng đừng bắt người ta phải nói ra phải đúng những gì mình suy nghĩ.Bởi suy nghĩ và sự tính toán của chị em nó phức tạp 1 cách thái quá,phân tích từng ly từng tý theo ý mình chứ không đơn giản là nói gì làm đấy.

Còn bản thân,1 đứa ngu dốt là những đứa không thể lo cho bản thân mình và tự hại bản thân mình nên đứa đó là đứa ngu đần có hạng.Uống cả chục viên thuốc như thế càng chỉ thể hiện ngu đần có đẳng cấp khi không biết quý trọng mạng sống của chính mình.Mà mạng sống do bố mẹ mang đến.Nếu không tự lo cho mình mà cứ nghĩ đến việc hủy hoại mình để níu kéo thì nếu anh là thằng kia anh cũng giải tán luôn với những người có đầu óc bất bình thường.Mà nhất là suy nghĩ nhiều dẫn tới tưởng tượng nhiều.Chuyện 1 đằng nhưng nghĩ 1 nẻo và bắt người ta phải nói đúng những gì mình nghĩ

Còn đối cuộc sống vốn đã bất công,thì cứ nghĩ nó bất công để vượt qua.Sống phải trung thực,1 lời nói dối cứ nghĩ nó vô hại nhưng nó dẫn tới nhiều hệ quả xấu.Mà nói dối nhiều sẽ thành thói quen.Nên đừng nói dối làm gì.Bản tính con người vốn đa nghi,nói thật hay nói dối cũng như nhau cả thôi.Thế nên đừng mất công nói dối làm gì.Mà nhiều khi cũng nói để chị em hiểu,lời mình nói ra như rủa mình đấy nhé.Ví như có tiền mà nói không có tiền là tự mình hại mình đấy,hoặc"anh rất tốt những chúng mình không thể" v.v...Đừng tự mở miệng ra rủa chính mình bởi có thể sau khi nói xong câu đó bạn sẽ được như thế là toại nguyện luôn
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn trẻ quá, chắc còn đi học, hèn chi trẻ con vãi ra. nếu mà muốn nc làm rõ thì nc làm rõ ràng, ng lớn chút. chưa gì mà nói người ta "thích thì e đến đây ngủ, e đừng làm a ý nt với e, rồi về lại xóa tn k cho chị đọc". ví dụ nó nt thì lỗi của mình nó à, thớt cứ chửi vào mặt thằng bồ thớt í. rùi chia tay. chịu ko nổi suy nghĩ người yêu mình đang nt hẹn hò vs ai thì chia tay hay đánh vô mặt thằng đó cho nó biết đau.
    cờ mà, buồn tình kiểu gì mà uống 10 viên thuốc... chia tay đi và đi học đàng hoàng, đi kiếm người khác mà quen... -.=
    trẻ con, lụy tình sẽ làm ngta khinh thường mình ak... cố lên nhé
    ....................TIỀN NHIỀU KHÔNG CÓ VÀ CÓ THÌ CŨNG KHÔNG NHIỀU................
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy anh khuyên phải quá. Nói chứ dở dở vậy cũng khó yêu ai được lâu dài, tình yêu thì phải tôn trọng lẫn nhau, ai cũng có quyền riêng tư 1 số cái. Biết đâu những tín nhắn kia là chuyện cá nhân của cô gái kia cần tư vấn nên cũng ko muốn người ngoài biết được mới xóa đi. Chưa biết gì ko lo xử người yêu mình trc mà đã chửi người ta này nọ lọ chai rồi.
    • 147 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tình yêu sao giống tuổi teen quá vậy? Thôi ctay sớm bot dau khổ......

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 1,071 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Chia tay sớm cho bồ em nó bớt khổ đi em.
    ArashiContest

"Tôi chắc chắn sẽ bảo vệ họ… cho dù đến lúc nào đi nữa, cho đến khi Arashi không còn… Không đúng!!! Chỉ cần chúng tôi ở cạnh nhau thì Arashi sẽ không có điểm dừng" Onho Satoshi
    Cám ơn 13 năm của Bão vì đã mang đến cho thế giới này thật nhiều điều tuyệt vời:Smiling:.