anh mong tìm thấy được người phụ nữ yêu anh, thương tụi trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.73K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,228 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Mình xin lối các bác, sẽ có bác bảo không phải chuyện của mình lại bầy đặt nhiều chuyện nhưng quả thật mình nhìn tụi trẻ mình thương quá chỉ mong mẹ nào có hoàn cảnh.......
    Vụ tai nạn kinh hoàng đã lấy đi những người phụ nữ quan trọng nhất trong gia đình anh để lại cho anh ba đứa trẻ, anh cần có người phụ nữ bên cạnh mình yêu anh và yêu thương những đứa trẻ. trong vụ tai nạn đó có cả anh và cả những đứa trẻ nhưng cũng rất may là cả anh và các cháu cũng đã binh phục. Hai cháu gái một cháu học lớp 3, một cháu học lớp 1, còn cháu bé hiện giờ cháu được 18tháng. Còn anh(bạn thân của minh) anh sinh 72 dân design me nào hoàn cảnh, .......:Silly:mong tụi trẻ sớm có người phụ nữ chăm sóc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chia sẻ với anh!chúc anh sớm tìm đựoc một người phụ nữ yêu thuơng anh!:Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,294 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

một nghỉa cử cao đẹp của chị rất đáng kính, em mong rằng sẽ có nhửng phụ nửa đang mong chờ hạnh phúc, mong chờ tiếng trẻ thơ sẻ đến với anh và các cháu
    Never give up ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

mẹ nhóc lì cũng hay loăng quăng nhỉ, em cũng chúc anh sớm tìm được 1 nửa còn lại cũng yêu thương anh và các con như vợ anh
    Em sinh năm 1988 ạ:rolleyes:
    Tôi không sợ đi trên những đường dài, dù không còn ai
    Tôi sống ko quan tâm những người không quen nghĩ gì
    Thói đời mà, thường thì người đời vẫn cứ ganh ghét lẫn nhau
    Cái tính đấy giết chết mối thâm tình

I'm a Single Mom :Smiling:
    Mah Facebook - Blog imported
    https://www.facebook.com/profile.php?id=632685821

:LoveStruc::LoveStruc:
    0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • 1,536 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

thương lũ trẻ quá, mình lúc nào mình cũng mong mình sống thật khỏe để mãi bên các con của mình...
    Người với người sống để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,228 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ! thực tụi trẻ quá tội nghiệp cháu lớn, cháu đang học trường Nguyễn Siêu, sau vụ tai nạn thần kinh của cháu có vấn đề, và hơn nũa một mình anh không thể đón mỗi đứa một trường khác nhau vì vậy xin chuyển trương cho cháu về NTC, nhưng thật bức súc với cô giáo của cháu, cô bẹnh thành tích, không muốn lớp mình có học sinh mà học sinh đó làm ảnh hưởng tới thành tichcủa lớp, ví vậy cô giáo của ghét bỏ cháu, kỳ thị cháu....
    Mẹ nào quan tâm tới anh thì chat với mình nhé.hihi nick của mình nè
    huongCDKTTV
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Chúc bạn chị sớm tìm được người phụ nữ thực sự yêu thương các cháu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá rô Xem bài viết
    Mình xin lối các bác, sẽ có bác bảo không phải chuyện của mình lại bầy đặt nhiều chuyện nhưng quả thật mình nhìn tụi trẻ mình thương quá chỉ mong mẹ nào có hoàn cảnh.......
    Vụ tai nạn kinh hoàng đã lấy đi những người phụ nữ quan trọng nhất trong gia đình anh để lại cho anh ba đứa trẻ, anh cần có người phụ nữ bên cạnh mình yêu anh và yêu thương những đứa trẻ. trong vụ tai nạn đó có cả anh và cả những đứa trẻ nhưng cũng rất may là cả anh và các cháu cũng đã binh phục. Hai cháu gái một cháu học lớp 3, một cháu học lớp 1, còn cháu bé hiện giờ cháu được 18tháng. Còn anh(bạn thân của minh) anh sinh 72 dân design me nào hoàn cảnh, .......:Silly:mong tụi trẻ sớm có người phụ nữ chăm sóc.
    Thật tội nghiệp cho mấy bố con quá, nhà anh ấy còn ông bà nội ngoại gì ko, ba cháu còn nhỏ wa mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,915 Bài viết

• 17,497 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống chuyện cô mình. Hàng xóm nhà cô mất đi để lại 4 cha con nheo nhóc. Cô thương tụi nhỏ, lo cho tụi nó đến nỗi chú người yêu giận và chia tay.

Chính tụi nhỏ năn nỉ cô làm mẹ, ban đầu cô không chịu, sau thương tụi nhỏ mà ok ba tụi nó. Cả đại gia đình nhà mình phản đối, làm áp lực đủ kiểu, thậm chí cả xúc phạm dượng nữa.

Bây giờ cô đã lấy vợ cho cả 3 thằng con trai. Bữa trước cô bịnh nằm viện, mình vào thăm thấy cả 3 thằng túc trực bên giường cô.

Mong rằng cha tụi nhỏ tìm được người như cô mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Giá như mình chia sẻ được, giá như.....
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào bạn cá rô. Không biêt bạn cá rô chính là bố của lũ trẻ hay chỉ là một người bạn của bố lũ trẻ.

Nếu là bố của lũ trẻ, mình không ủng hộ bạn viết những dòng trên:
    - Bạn cần một người "mẹ" không máu mủ, không tình mẫu tử từ đâu rơi xuống nhiệt tình chăm sóc 3 đứa trẻ thậm chí không được bình thường. vậy bạn có nghĩ cho hạnh phúc riêng tư của người đàn bà thứ 2? Trong những câu chữ bạn viết, mình chỉ thấy bạn đang cần một " ô sin" chỉ để chăm sóc cho 3 đứa trẻ và khỏa lấp "thiếu vợ" cho một người đàn ông thì đúng hơn

- Khoan trách cô giáo, bạn hãy tự nhìn nhận lại mình: Trong cuộc sống ai cũng có lý do riêng, chẳng riêng gì mỗi gia đình bạn. Nhưng mỗi người đều có cách giải quyết riêng để không ảnh hưởng tới những người chung quanh. bạn không đưa con đi được đúng giờ thì có tiền, thuê người khác làm giúp. Nếu không có tiền thì chấp nhận dậy thật sớm mà đưa con đi học. Nếu vẫn không làm được điều trên thì gom 3 đứa lại một trường rồi mua xe thồ về chở 3 đứa đi một lúc. Nếu vẫn chưa xong và cảm thấy cô giáo táng tận lương tâm thật thì bạn cũng phải có lý lẽ để nói với lãnh đạo nhà trường. chẳng nhẽ cô giáo "bệnh" vậy mà BGĐ cũng "bệnh" nốt?

Nên tự giải quyết hết tất cả các vấn đề của mình. Đừng kêu ca và trách móc những người khác khi mình chưa chủ động giải quyết hết.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 451 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

cá nhân tui cũng hok thích đưa những lời cảm thán kêu gọi lòng trác ẩn theo kiểu này. Bảo quyên góp từ thiện thì còn kêu gọi chứ kêu gọi xem có ai thương hoàn cảnh mà lấy thì tui thấy nó kỳ cục quá. Ăn ở tốt, duyên số may thì sẽ gặp được 1 nửa để đi nốt quãng đời còn lại còn ko thì phải chấp nhận và vượt lên số phận. Chứ cứ ngồi đó mà than , rồi trình bày hoàn cảnh để mai mối cho nhau tôi thấy trục lợi ích kỷ quá. Cứ thương là lấy à? Ko cần biết yêu hay ko à?
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Con ko cha đã khổ ,con mồ côi mẹ còn tội hơn.KO mẹ ko ai lo cơm nước ,ko ai dỗ dành yêu thương ,lo lắng,quan tâm ...Cha thì sẽ có vợ mới ,mà mấy khi mẹ ghẻ thương con chồng .Thôi em thấy tốt nhất chủ thớt thương thì giúp bạn chủ thớt 1 tay đi .Chứ vào đây kêu gọi ,em thấy giống rao tình quá .:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,228 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemlinh Xem bài viết
    Chào bạn cá rô. Không biêt bạn cá rô chính là bố của lũ trẻ hay chỉ là một người bạn của bố lũ trẻ.

Nếu là bố của lũ trẻ, mình không ủng hộ bạn viết những dòng trên:
    - Bạn cần một người "mẹ" không máu mủ, không tình mẫu tử từ đâu rơi xuống nhiệt tình chăm sóc 3 đứa trẻ thậm chí không được bình thường. vậy bạn có nghĩ cho hạnh phúc riêng tư của người đàn bà thứ 2? Trong những câu chữ bạn viết, mình chỉ thấy bạn đang cần một " ô sin" chỉ để chăm sóc cho 3 đứa trẻ và khỏa lấp "thiếu vợ" cho một người đàn ông thì đúng hơn

- Khoan trách cô giáo, bạn hãy tự nhìn nhận lại mình: Trong cuộc sống ai cũng có lý do riêng, chẳng riêng gì mỗi gia đình bạn. Nhưng mỗi người đều có cách giải quyết riêng để không ảnh hưởng tới những người chung quanh. bạn không đưa con đi được đúng giờ thì có tiền, thuê người khác làm giúp. Nếu không có tiền thì chấp nhận dậy thật sớm mà đưa con đi học. Nếu vẫn không làm được điều trên thì gom 3 đứa lại một trường rồi mua xe thồ về chở 3 đứa đi một lúc. Nếu vẫn chưa xong và cảm thấy cô giáo táng tận lương tâm thật thì bạn cũng phải có lý lẽ để nói với lãnh đạo nhà trường. chẳng nhẽ cô giáo "bệnh" vậy mà BGĐ cũng "bệnh" nốt?

Nên tự giải quyết hết tất cả các vấn đề của mình. Đừng kêu ca và trách móc những người khác khi mình chưa chủ động giải quyết hết.
    1. Bn làn gì mà đao to búa ln thế, mình khảng định mình không phải là bố của tụi trẻ, mình là người bạn của anh, Còn bạn hỏi minh không nghĩ cho người phụ nữ thứ 2 xin thưa với bạn mình đang nói tới người phụ nữ có hoàn cảnh, hoảnh cảnh ở đây là ngươi phụ nữ khó có con, không có con. Có chăng bạn hạnh phúc hơn nhiều phụ nữ khác là bạn có thể đẻ ra những đứa con của mình, nhưng có nhiều phụ nữ không có được nhưng hạnh phúc đó, Mình biết trang Web này có nhiều mẹ có long tôt, không trong hoàn cảnh cung muốn giúp đỡ bố con anh huống chi là mẹ có hoàn cảnh, bạn nên nhớ mình đang “mong” mong cho anh nhe!
    · Còn bn viết”Trong nhng câu ch bn viết, mình ch thy bn đang cn mt " ô sin" ch đ chăm sóc cho 3 đa tr và kha lp "thiếu v" cho mt người đàn ông thì đúng hơn” Nếu cn mt “ô sin” anh đủ khả năng,bỏ tiên ra ngươi ta làm tốt việc ấy, còn khoả lấp “thiếu vơ” chẳng thiếu nếu muốn, nhưng tôi nhấn mạnh ở đây là người có tâm, đức....còn về anh và có lẽ chưa chắc người phụ nữ như bạn đã làm được những, nhiều việc mà anh làm cho tụi trẻ nhà anh, so với bạn làm cho tụi trẻ nhà bạn
    Ngày 11/11/2008 tai nạn ấp xuống gđ anh 2 người phụ nữ quạn trọng của gđ anh đã mất ngay tại chỗ, con anh anh và bọn trẻ đuợc đưa về Viện Việt Đức, những ngày điều trị thì bạn bè anh giúp đỡ, nhưng từ khi ra viên tới giờ anh làm mọi việc thì mà ngay một người phụ nữ chắc làm được,
    Còn về phần cháu lớn, Cháu học Trương hiện tại cháu đang học NTN, anh và gia đinh của anh đã làm hết súc có thể, nhưng cô giáo CN bảo cô không giúp, cô luôn kỳ thị cháu,.... làm được gì khi con mình đang theo học ở đó,

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,228 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonghn77 Xem bài viết
    Thật tội nghiệp cho mấy bố con quá, nhà anh ấy còn ông bà nội ngoại gì ko, ba cháu còn nhỏ wa mà.
    Nhà anh còn ông nôi, nhưng ông nôi đã già rôi bạn ah, ông hơn 70 tuổi rồi, nhà ngoại thì bà già hơn 80 rồi, cảm ơn bạn.
    • 67 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

1.Còn bạn hỏi minh không nghĩ cho người phụ nữ thứ 2 xin thưa với bạn mình đang nói tới người phụ nữ có hoàn cảnh, hoảnh cảnh ở đây là ngươi phụ nữ khó có con, không có con. Có chăng bạn hạnh phúc hơn nhiều phụ nữ khác là bạn có thể đẻ ra những đứa con của mình, nhưng có nhiều phụ nữ không có được nhưng hạnh phúc đó, Mình biết trang Web này có nhiều mẹ có long tôt, không trong hoàn cảnh cung muốn giúp đỡ bố con anh huống chi là mẹ có hoàn cảnh, bạn nên nhớ mình đang “mong” mong cho anh nhe!
    Nói thật với bạn chứ những người phụ nữ hoàn cảnh, khó có con, không có con thì người ta cũng mong được trở thành mẹ nuôi của những đứa trẻ xinh xắn, khoẻ mạnh, lành lặn, chứ không phải là "thần kinh của cháu có vấn đề" đâu nhé! Xin lỗi mình nói thế không có ý gì xúc phạm hay làm tổn thương gì gia đình anh bạn của bạn, nhưng thật sự là như thế. Lý do bạn đưa ra không hợp lý chút nào. Mình cũng thấy như là bạn đang tìm cho anh bạn của bạn 1 người về để phục vụ và chia sẻ gánh nặng gia đình (gánh nặng đúng nghĩa) chứ chẳng phải là cả 2 bên cùng có lợi như lời bạn nói đâu.
    Nhà anh còn ông nôi, nhưng ông nôi đã già rôi bạn ah, ông hơn 70 tuổi rồi, nhà ngoại thì bà già hơn 80 rồi, cảm ơn bạn.
    Bạn hiểu rõ về gia cảnh của anh bạn đó quá nhỉ. Ông bà nội ngoại còn những ai, tuổi tác thế nào cũng nắm rõ quá! :cool:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 300 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Hoang mang không hiểu chủ top đưa chuyện của ngừoi khác lên đây làm gì????
    i
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,228 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buoncuoinhi Xem bài viết
    Nói thật với bạn chứ những người phụ nữ hoàn cảnh, khó có con, không có con thì người ta cũng mong được trở thành mẹ nuôi của những đứa trẻ xinh xắn, khoẻ mạnh, lành lặn, chứ không phải là "thần kinh của cháu có vấn đề" đâu nhé! Xin lỗi mình nói thế không có ý gì xúc phạm hay làm tổn thương gì gia đình anh bạn của bạn, nhưng thật sự là như thế. Lý do bạn đưa ra không hợp lý chút nào. Mình cũng thấy như là bạn đang tìm cho anh bạn của bạn 1 người về để phục vụ và chia sẻ gánh nặng gia đình (gánh nặng đúng nghĩa) chứ chẳng phải là cả 2 bên cùng có lợi như lời bạn nói đâu.

Bạn hiểu rõ về gia cảnh của anh bạn đó quá nhỉ. Ông bà nội ngoại còn những ai, tuổi tác thế nào cũng nắm rõ quá! :cool:
    cảm ơn bạn! quả thật mình không nghĩ như vậy, nếu như cách nghĩ của bạn thì những đứa trẻ hoàn cảnh như vậy thi không được ai yêu thương sao? ở diễn đàn này nhiều mẹ có lòng tốt lắm, không như mẹ ấy đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 365 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thật tình ko biết nói sao...chỉ biết có một lời chia sẻ tới Anh bạn của bạn.. Một hoàn cảnh thật tội...
    Đúng như bạn nói.. Với hoàn cảnh như thế.. dẫu ai ko phải người thân hay bạn bè cũng động lòng chắc ẩn thôi... Nhưng mình chỉ có thể nói thế này để chia sẻ với bạn thôi... Nhưng theo ý kiến chủ quan của mình bạn hãy để thuận theo tự nhiên thì tốt hơn cho anh ấy... Điều gì mà bị khiên cưỡng cũng ko tốt cho anh ấy đâu...bạn đã hiểu hết tâm tư của anh ấy muốn gì chưa??.. có thể anh ấy cũng đang muốn làm điều đó như bạn ...nhưng bạn kêu gọi hộ thế này ko những phản cảm mà còn gây cho anh ấy nhiều điều ko tốt sau này...

Theo mình hoàn cảnh của anh ấy còn rất nhiều cách giúp đỡ thuận tiện và logic hơn là tìm ngay một người phụ nữ mà khi anh ấy đang có sự mất mát quá lớn .... Hãy để anh ấy tìm được nó như một định mệnh đến với anh ấy... ( giống như hoàn cảnh của Cô bạn ) ... Chúc bạn như ý... nhưng mình nghĩ nếu ai đó chỉ vì ko có con hay đau khổ cuộc sống tìm đến với anh ấy khi mà còn chưa biết anh thì quả là ko nên.. ( ý kiến chủ quan của mình nhé )
    Nâng niu bao nhiêu vẫn chưa đủ. Một chút nghi kỵ đã là thừa

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi nghĩ mọi người chỉ nói lên suy nghĩ của mình mà thôi, không ai có ý gì xúc phạm đến hoàn cảnh bạn của bạn. Hình như bạn quá nhạy cảm rồi. Bạn nhìn hoàn cảnh anh ấy mà thấy xót xa nhưng bản thân anh ấy có muốn tìm mẹ cho các con hay không lại là chuyện khác. Theo tôi nghĩ hiện tại anh ấy chỉ cần thuê 1 người giúp việc. Còn chuyện tìm mẹ cho các con thì điều đó không phải là chuyện ngày một ngày hai, nó cần 1 quá trình tìm hiểu, cảm thông và hy sinh bạn ạ, không phải đơn giản như đăng tin mua bán, thuận mua thì vừa bán. Không phải người phụ nữ nào không thể sinh con thì có thể chấp nhận ngay việc có những đứa con không phải do mình sinh ra như con ruột, đó là chưa nói cô ấy liệu có nhận được tình yêu ở bạn của bạn không khi nỗi đau mất vợ vẫn còn quá mới. Đừng vì chút lòng trắc ẩn của bạn mà tạo ra thêm bi kịch. Đừng để những đứa bé bất hạnh ấy gánh thêm sự bất hạnh :Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3