Chào cả nhà
Em năm nay 27 và bạn trai em 29, chúng em yêu nhau được gần 1 năm, cũng tính chuyện cuối năm thuận lợi sẽ cưới. Mọi chuyện vẫn diễn ra bình thường nếu cuối tháng 2 vừa rồi anh bị viêm tiền liệt tuyến. Mặc dù đã đi bệnh viện chữa khỏi nhưng từ đó anh không còn có cảm hứng. Cứ nghĩ là do ảnh hưởng của bệnh, nhưng khi đi khám lại, bác sĩ nói anh không còn khả năng nữa. Em thì không tin lắm nhưng anh thì bỏ mặc tất cả, em đã cố gắng tìm hiểu và cắt thuốc nam cho anh uống, nhưng anh không hợp tác. Vì bọn em không xa nhau nên em vẫn sắc thuốc mang qua cho anh nhưng k biết có chịu uống hay không. Thuốc này em lấy của người quen làm đông y và mang bệnh án của anh cho bác sĩ xem nên hoàn toàn yên tâm nhưng anh vẫn không chịu hợp tác, ngày uống ngày không, muốn buông xuôi mọi chuyện. Em buồn lắm, và cũng nghĩ nhiều nữa. Em thì không muốn chia tay vì tình cảm vẫn còn nhiều nhưng anh thì suốt ngày đòi chia tay, nói không muốn làm em khổ, không muốn sau này em không được làm mẹ. Thật sự lúc này em chỉ muốn anh cùng em cố gắng chữa bệnh, mọi chuyện sau này rồi sẽ khá hơn, dù gì cũng muốn ở bên cạnh anh. Nhưng anh thì không chịu như vậy. Thật sự bây giờ em buồn và khó nghĩ lắm, các chị cho em lời khuyên.
Dù 2 đứa yêu nhau lâu nhưng chưa chính thức giới thiệu nên không biết làm thế nào vụ này nữa