Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Anh-cơn sóng lòng chợt đến, liệu em có nên quên ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.47K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Em lỡ thích 1 người ( hình như ko có tình cảm đặc biệt với mình ) rồi các anh chị ạ
    Em chẳng biết nên xử lí cảm xúc này thế nào nữa :Sad: Rối lòng rồi, câu cú viết ko chuẩn mong các anh chị đọc và cho em đôi lời an ủi.
    Em : 86, đã tốt nghiệp đi làm , cv ok, em vốn bướng, yêu bằng lí trí, thick ng nhanh nhẹn,
    Anh ý : 82 dân kĩ thuật, cũng đang đi làm, vui tính, tốt thực sự, em đánh giá là con ng biết ý ăn ý ở. ( tuy nhiều lúc nói ngang ngang , xương xương , kiểu như đang buồn mà nghe anh ý nói thì chỉ thấy anh ách vì bị chọc cười thôi ý) :Laughing:
    Đã biết nhau : hơn 1 năm
    Gặp nhau : 6 lần ( tính đến thời điểm này )
    Mức độ thân thiết : bạn bè nói chuyện cởi mở, thân mật , ko có ngại ngùng gì khi trêu đùa nhau cả .
    :mad: Sau đây là diễn biến:
    Từ ngày quen nhau, em đã biết anh ấy dí dỏm, chỉ có điều em ko bao giờ nghĩ có ngày em sẽ nhớ nhg câu nói dí dỏm ấy thôi :mad: . em quen người đó hơn 1 năm rồi , gặp mặt 6 lần trong suốt hơn 1 năm.
    Anh ý cũng ko cưa kéo gì em cả, có lẽ do còn bận đi gặp em này, em khác trong quãng thời gian đó ( me too )
    Đáng lẽ với em thì mãi mãi anh ý chẳng là gì cả, em có thể rủ anh ý đi cùng đến chỗ nọ chỗ kia khi chả có ai để rủ, có thể nhờ anh giúp mấy thứ linh tinh vì anh ý hay online nên dễ gặp hơn ng khác, mà lại giúp rất vô tư. Chả suy nghĩ bận lòng gì hết...
    Cho đến 1 ngày, mới đây thôi, sau khi đi chơi với anh về, em chợt thấy lòng nổi sóng, trời ạ, ko ngờ họ nói chuyện lại thú vị như thế, cảm giác em đc là chính em khi nói ch với anh ấy, sao hơn 1 năm trời mà em ko nhận ra cơ chứ.
    Ng ta có vẻ cũng sốt ruột mong có ny, hay gợi gợi chuyện anh chưa có ai ra với em lắm, nhưng mà em cũng ko muốn họ thành cái gì đó của mình chỉ vì họ chưa có ai, mà mình lại ngỏ ý....
    :Angel: Buổi tối đi chơi với anh về, em đã mất ngủ cả 1 đêm, do em say nước trà hay say anh nhỉ, em cũng ko biết nữa, nhưng chắc nước trà fa nhạt ko đủ để níu em thức cả 1 đêm thế đâu. Em giật mình, em shock vì ko ngờ hôm đó mình ghi vào tâm trí từng lời anh nói, rồi trăn trở nhớ lại nhg hồi ức hơn 1 năm qua, nhg lúc em ở bên anh, ko nhiều, nhưng lúc nào anh cũng thật tử tế và biết quan tâm giúp đỡ người khác vô tư lắm :rolleyes:. Em càng coi trọng vì em biết nhg lúc ý anh tốt với em dù em chẳng nằm trong tầm ngắm của anh ( mà em cũng thế thôi )

Em sợ anh nhận ra thái độ khác lạ của em khi lòng em bắt đầu nổi sóng vào hôm đó, sợ anh nhận ra dạo này em quan tâm đến anh nhiều hơn. Em vẫn chỉ nói với anh kiểu bông lơn thôi, vì em thick anh nhg lúc anh làm em cười. Nhiều lúc nói chuyện xong mà em còn cười suốt cả 1 ngày cơ đấy , em thick kiểu ty vui vẻ như thế lắm anh ạ . Hiếm có người nào chọc em nói đùa suốt ngày đc như anh lắm
    :rolleyes: Hôm đi chơi về anh nhắn tin cho em bảo anh về đến nhà rồi em iu ạ ( toàn trêu nhau thế chứ ko có ý gì đâu nha ). Tự nhiên em lại thấy vui vui .Nhưng đã 1 tuần rồi anh ko chủ động nhắn tin hỏi thăm em, em mơ hồ cảm giác sự biến chuyển đã ko đến với anh như đã đến với em mất rồi , ôi, em hơi buồn rồi đấy .

Đáng lẽ em định cuối tuần này rủ anh đi ăn bữa tối cảm ơn như đã hứa từ trc, nhưng vì anh ko chủ động liên lạc với em nên em sẽ lui sang tuần sau , để mong con sóng lòng trong em lắng xuống phần nào, em ko muốn làm anh bận lòng suy nghĩ gì về thái độ khác thường của em cả. Tình cảm là thứ vô hình, em ko ép anh thick em đc mà, hì
    :Rose:
    Khi viết nhg dòng này, em lại nhớ anh rồi ấy,( ngốc ạ :Crying , em ko đủ tốt và hợp sao, mình vốn nói chuyện khá ăn cơ mà, sao kêu ế mà ko cưa em vậy ....

Có phải như trg hợp của em hết hy vọng rùi ko ạ ???? em thick nhưng em sợ thất vọng lắm, có khi em fai ép mình quên cơn sóng lòng này đi thôi, dể mọi thứ bình lặng như cũ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20,411 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Em nghe bài "Cứ yêu nhau đi" chưa, chị mở đầu cho nhé: cứ yêu nhau đi...
    Tự tin lên em gái ạ.Đàn ông khó biểu lộ cảm xúc, biết đâu cậu ấy cũng đang mất ngủ như em...
    Mong tin vui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mở chiến dịch tiến công đi bạn ơi! Nhiều boy đôi khi cũng yêu mà chẳng biết mở lời. Trong này các mẹ binh pháp đây mình, đánh là thắng! :Clown::Clown:
    Anh đi tìm cây nến

Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh, thắp sáng một gia đình!
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Báo cáo là em vừa chat với bác ý xong ( do em gọi nick bác ý trc ), rõ khổ thân tui :Sigh:, càng nói càng thick, vẫn trêu nhau trêu nhau thôi, nhưng ko dứt ra dc mất, đêm nay lại nhớ bác ý rồi:Sigh::Sigh::Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 182 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thôi! ngủ đi em ! Mai mình nc tiếp nha..I miss U :Rose:
    :577::577::577::577:
    Untitled12
    • 480 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

bạn cứ xông vào tán tẹt ga đi. sau này anh ý sẽ cảm ơn bạn suốt đời vì bạn đã chống ế cho anh ý.
    • 10 năm
    • 590 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Tớ là 1 người bướng lắm, tất nhiên nếu anh ý quay ra săn đón quá thi có khi tớ lại ko thick nữa, nhưng mà nếu để tớ phải chủ động liên lạc hoàn toàn như thế này, thì tớ sợ là dù được hay ko , tớ đều ko vui đâu .
    Tớ sợ là kể cả có okay, thành ny của nhau, tớ cũng sẽ mãi mãi mang theo sự dằn vặt thật ra mình ko đc anh ý yêu thương, mình chỉ là người được thương hại bố thí cho chút ít tình cảm, là người tạm thời ...
    Lòng tự tôn của tớ cao lắm, có lẽ tớ ko làm thế nổi mất :Sad: . Vả lại , mới là thick thôi, tớ cũng chưa biết liệu mình có chịu trách nhiệm đc cho mối quan hệ này về lâu dài ko.
    Viết topic này đang lúc còn thick ng ta nhưng có lẽ tớ cũng sớm có sự quyết định của mình rồi, nếu anh ý chủ động hơn 1 chút thì tớ sẽ suy nghĩ để cùng anh ý tiến đến 1 cái gì đó. Tớ sẽ chờ đợi và vẫn quan tâm đến anh ý 1 khoảng thời gian nhất định thôi. Sau đó chắc sẽ quên đi sự xáo trộn này và tìm cho mình 1 người khác, 1 người thuộc về tớ và có thể yêu tớ đc.
    Tớ cũng muốn viết ra tâm trạng của nhg người con gái như tớ mong là nhg đôi bạn khác có thể chủ động hơn với lại mong mọi người góp ý xem tớ nghĩ thế có đúng ko
    • 3,294 Bài viết

• 1,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hì hì, em ơi, cứ cưa đi, ngại gì. Hôm nào em đi chơi với anh í, nửa đùa nửa thật bảo "này, em thấy nhớ anh rồi đấy" xem lão í như nào? Nhớ là phải giữ thái độ thật tự nhiên để nhỡ mà người ta chưa có tình ý gì với mình thì cũng đỡ ngại, đỡ mất tính trong sáng của tình bạn nhé. Mà để phòng ngừa cảm giác thất vọng thì em cứ nên tiếp xúc với các đối tượng khác, tìm hiểu thêm em nhé, cứ phải để cho zai nó thèm, em ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 242 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss86 Xem bài viết
    Tớ là 1 người bướng lắm, tất nhiên nếu anh ý quay ra săn đón quá thi có khi tớ lại ko thick nữa, nhưng mà nếu để tớ phải chủ động liên lạc hoàn toàn như thế này, thì tớ sợ là dù được hay ko , tớ đều ko vui đâu .
    Tớ sợ là kể cả có okay, thành ny của nhau, tớ cũng sẽ mãi mãi mang theo sự dằn vặt thật ra mình ko đc anh ý yêu thương, mình chỉ là người được thương hại bố thí cho chút ít tình cảm, là người tạm thời ...
    Lòng tự tôn của tớ cao lắm, có lẽ tớ ko làm thế nổi mất :Sad: . Vả lại , mới là thick thôi, tớ cũng chưa biết liệu mình có chịu trách nhiệm đc cho mối quan hệ này về lâu dài ko.
    Viết topic này đang lúc còn thick ng ta nhưng có lẽ tớ cũng sớm có sự quyết định của mình rồi, nếu anh ý chủ động hơn 1 chút thì tớ sẽ suy nghĩ để cùng anh ý tiến đến 1 cái gì đó. Tớ sẽ chờ đợi và vẫn quan tâm đến anh ý 1 khoảng thời gian nhất định thôi. Sau đó chắc sẽ quên đi sự xáo trộn này và tìm cho mình 1 người khác, 1 người thuộc về tớ và có thể yêu tớ đc.
    Tớ cũng muốn viết ra tâm trạng của nhg người con gái như tớ mong là nhg đôi bạn khác có thể chủ động hơn với lại mong mọi người góp ý xem tớ nghĩ thế có đúng ko

ối zồi em ôi, làm sao phải bi quan thế nhờ, mới đầu anh ta chả có tình cảm gì hay chỉ là "thương hại" em đi nữa thì quan trọng vẫn là sau đó em thừa biết cách làm cho anh ta thương mến----> yêu tha thiết ----> em mừ. Mà em chưa gì đã sợ anh ta
    đến với em chỉ vì chả có ai, rồi lại sợ chịu trách nhiệm về mối quan hệ này,thì lắm mâu thuẫn quá. Đơn giản hoá vấn đề đi em, sống (đến tuổi này) là phải yêu, yêu là phải chịu trách nhiệm với mình và người đó, chịu được thì chịu không thì lại giải tán, tìm tình yêu khác...... các cách tán giai thì trong mục này nhiều topic lắm, chịu khó tìm, nhất là các topic mấy chị gái than ế chồng ấy em ạ, học cách túm được và giữ được tình yêu, nhất là một ng tốt và hợp với mình, mang lại niềm vui tiếng cười cho mình thì đừng bỏ phí nhá (chị thấy anh ta tỏ ra là một người tốt đến như thế trước em là có khi anh ta đang tán ngầm em rồi đấy, xem lại binh pháp tán gái của các chàng nha).
    Thân ái và Quyết thắng!
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng trong hoàn cảnh giống bạn này.hic. Nhưng em đã chủ động cưa vì anh ấy là đúng là mẫu người em thích, có thể nói hoàn hảo trong mắt em. Tụi em quen nhau 1 tháng-chính xác là biết nhau tồn tại trên đời-gặp nhau 8 lần (anh ấy chủ động gặp em,anh ấy là người sống nội tâm, kín đáo trong chuyện tc lắm, sống rất tình cảm, qua vài lần gặp, anh ấy chăm sóc em nhẹ nhàng và chân thành.Anh ấy là người gia trưởng và tỏ ra sở hữu em trc đám đông- tuy ko thật lộ liễu- ví dụ: uống nc xong, đưa cho em cất đi, ko cần quay lại, mặc nhiên như cái cốc đã được đặt sẵn vào tay em,2 đứa nấu ăn cho nhau, làm nũng em lắm,...).Mới hôm qua, kỉ niệm 1 tháng quen nhau, em hỏi tình cảm của anh ấy, anh ấy nói "anh hiểu những tình cảm của em dành cho anh, anh rất quý em, nhưng ko có tình yêu. Anh đã thử tạo điều kiện nhưng ko hiệu quả. Anh thật sự xin lỗi đã làm em thất vọng". Em hết hi vọng rồi đúng ko ạ?các bố, mẹ cho em lời khuyên được k ạ?em đang rất buồn..:Sigh::Crying::Crying: