TIN TÀI TRỢ.

Anh chị giúp em với...e mệt mỏi quá rồi..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 963 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái chủ đề này chắc cũng quá nhiều rồi. Nhưng em vẫn muốn nói về chuyện của mình vì bây giờ e cũng chả biết nói với ai.
    Em cả anh yêu nhau đc hơn 3 năm rồi. Cả 2 cũng tính chuyện lấy nhau, 2 bên gđ đều đã biết nhau. Cũng xin phép đi lại rồi. Trong 3 năm này cãi nhau mâu thuẫn vô cùng nhiều, kể cả đến giai đoạn này. Từ những chuyện nhỏ nhặt, đến ghen tuông, nghi ngờ nhau đến lý do vô tâm, Rồi v...v .... Chia tay đi chia tay lại đến n+1 lần rồi mà vẫn k chia được. 1 vì gia đình.2 là tình cảm vẫn còn. Nhưng sống trong cái cảnh mâu thuẫn cãi nhau suốt ngày. Tuần pải đến 1-2 lần cãi nhau..thì thưc sự quá mệt mỏi. cãi nhau lý do thì nhiều khi rất vớ vẩn thôi ạ. Em phải làm sao đây ạ? Nói ctay thì e nói thật là chia quá nhiều rồi. Còn tiếp tục như thế này thì mệt mỏi quá quá quá mệt mỏi ấy. Em cám ơn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 134 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Mình cũng như bạn nhé, lúc đấy là khi mình ko còn cảm thấy tình cảm như trc nữa, còn ny mình thì vẫn yêu, vẫn quan tâm, dành tc nhiều. Lúc đó muốn thôi lắm nhưng tiếc cái tg yêu nhau, hơn cả 3 năm của bạn nhiều, và cũng nghĩ đến tuổi rồi, giờ còn ctay thì có tìm đc ai hơn ko, trong đầu nghĩ là ko vì ny mình rất ổn. Nhưng ko còn tc thì ở bên nhau nó cũng cảm thấy khó chịu, rồi sau này lấy nhau sao mà sống được cùng nhau, và cái j đến cũng fai đến. Cái lí do vớ vẩn cũng có thể đưa ra qđ chia tay. Và giờ dù ko có ai mình vẫn cảm thấy thanh thản, nhiều lúc có nghĩ ngợi tự hỏi có tiếc ko? Nhưng đêm nằm mơ ny quay lại mà vã mồ hôi, tỉnh dậy thở phào mới thấy ko có j phải tiếc cả, qđ đúng đắn
    Nên giờ, nếu bạn vẫn còn mù mờ thì thử không gặp xem, mình nói trước là không gặp nhau và chia tay cảm giác nó khác nhau lắm, vì 1 cái là thử, 1 cái là thật. Nhưng dù sao cũng làm đầu óc mình thư thái để suy nghĩ giải pháp tốt nhất.