Anh chị giúp e với!!!!!!!!!!! Lần đầu ra mắt bố mẹ nhà bạn trai!!!!!!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.43K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em và bạn trai e yêu nhau cũng hơn năm rồi ạ! A ý rất hay tới nhà em ăn cơm ( tuần 1 lần) mà bố mẹ em cũng rất quí anh ý!!!
    Sắp tới anh ý nằng nặc đòi dẫn em ra mắt các cụ nhà bên ( sau nhiều lần e khiên quyết từ chối), nhưng em rất ngại vì lý do sau đây: Bố mẹ anh ý rất nhiều tuổi ( các cụ đều đã 74 rồi), anh chị cả của a ý đều bằng tuổi bố mẹ em và các con của họ đều hơn tuổi em hết, do anh ý là con út
    dưới 5 anh chị em nên tuổi của anh ý chỉ hơn em có 4 tuổi. Em rất ngại không biết khi đến nhà anh ý thì nên xưng hô như thế nào?
    Lúc đến nhà thì em nên chuẩn bị những món quà gì và nên chú ý điều gì ạ???????
    Anh chị giúp em với!!!!!!!!!!!! Sắp đến ngày " chiến đấu" rồi!!!!!
    Cảm ơn anh chị nhiều!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé! Quen nhau đã lâu, anh ấy cũng muốn dắt bạn về nhà như thế có nghĩa là đã muốn tiến đến mối quan hệ xa hơn với bạn rồi đấy.
    Nếu hai bạn đã tính đến chuyện lâu dài thì việc gặp mặt gia đình anh ấy là chuyện không sớm thì muộn. Nên bạn cứ bình tĩnh mà đến gặp gia đình chồng tương lai bạn nhé! Với bố mẹ anh ấy thì bạn cứ gọi là hai bác, còn với anh chị thì anh ấy là út nên cũng dễ xưng hô mà bạn. Anh ấy gọi anh chị chị của anh ấy là "anh", "chị", thì bạn cũng gọi như thế thôi. Còn về các cháu thì bạn cứ xưng hô như anh ấy xưng hô với các cháu. Với lại theo mình nghĩ, các cháu cũng lớn rồi nên sẽ hiểu phải xưng hô như thế nào. Có thể mới đầu do tuổi tác sẽ có chút ngượng ngập, nhưng không sao, đến thường xuyên, gặp thường xuyên thì sẽ quen thôi.
    Về quà cáp thì mình nghĩ không cần phải mua gì cầu kỳ, lần đầu đến nhà bạn cứ mua trái cây là được rồi.
    Chúc bạn tự tin để có buổi gặp mặt đầu tiên với gia đình chồng tương lai suôn sẻ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thì gọi 2 cụ, xưng cháu.
    Còn anh chị người yêu gọi là cô, chú, xưng con

Quà thì đếm người, tặng mỗi người 1 lượng SJC.
    Chú ý nếu cụ ông trung tiện thì đứng ra nhận thay
    Yêu không có tiền thì cạp đất mà ăn à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

chắc sẽ zui lắm đây =))
    bạn ít tuổi hơn con của anh chị em họ, nhưng mà ny bạn lại chỉ hơn bạn có 4t, thế thì ngay trong gia đình người ta đã khó xưng hô rồi (chú cháu ruột bằg tuổi nhau) -->họ chẳng quan tâm bạn xưng hô thế nào đâu, nghĩ làm gì cho mệt
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi capdatmaan Xem bài viết
    Thì gọi 2 cụ, xưng cháu.
    Còn anh chị người yêu gọi là cô, chú, xưng con

Quà thì đếm người, tặng mỗi người 1 lượng SJC.
    Chú ý nếu cụ ông trung tiện thì đứng ra nhận thay
    chị cạp cạp U40 rồi mà rảnh ghê ha, thấy vào cm suốt, ko lo cơm nc cho chồng con à =))
    • 136 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Chị ko tranh việc của osin Chị cũng định hỏi chú ko lo học hành bài vở đi, sắp thi rồi. Hay chú cựu hs Đồi Ngô hả?

Trai trẻ mà tối lên net tự kỷ thế này, chị đoán dung nhan chú cũng cỡ thánh Nevercry_hp tuy tính khá hơn chút.
    Yêu không có tiền thì cạp đất mà ăn à?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực ra thì chúng em còn rất trẻ ạ! năm nay em mới 21 tuổi và đang đi học đại học, chúng em cũng chưa xác định gì cho tương lai cả! Nhưng anh đấy rất muốn em năng tới nhà để nói chuyện với bố mẹ anh ý vì anh đi học xa nhà!!!!!
    Em có nên trì hoãn hơn nữa việc tới gia đình anh ý ko ạ????? Vì em vẫn chưa đủ tự tin lắm!(((((((((((((
    • 120 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Chị ko tranh việc của osin Chị cũng định hỏi chú ko lo học hành bài vở đi, sắp thi rồi. Hay chú cựu hs Đồi Ngô hả?

Trai trẻ mà tối lên net tự kỷ thế này, chị đoán dung nhan chú cũng cỡ thánh Nevercry_hp tuy tính khá hơn chút.
    em nghỉ hè dc 1 thág rồi chị, thi cử gì nữa @@
    mới bỏ ny, chưa kiếm dc gấu mới thì đành nằm nhà tự kỉ chứ sao
    P/s: e đây trông cũng ko đến nỗi đâu, cần show pic ko >"< (ít ra là còn hơn pà chị già cạp cạp )
    @sumeshi: ny bạn có nhà giàu, đẹp zai khoai to ko, nếu có thì hot lẹ đi, hàng hiếm dễ bị hớt tay trên lắm =))
    còn nếu ko thì cứ từ từ giữ giá, đi đâu mà vội
    • 595 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

chị ơi nevercry_hp là ai thế ạ?????@@
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,470 Bài viết

• 5,468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sumeshi Xem bài viết
    Em và bạn trai e yêu nhau cũng hơn năm rồi ạ! A ý rất hay tới nhà em ăn cơm ( tuần 1 lần) mà bố mẹ em cũng rất quí anh ý!!!
    Sắp tới anh ý nằng nặc đòi dẫn em ra mắt các cụ nhà bên ( sau nhiều lần e khiên quyết từ chối), nhưng em rất ngại vì lý do sau đây: Bố mẹ anh ý rất nhiều tuổi ( các cụ đều đã 74 rồi), anh chị cả của a ý đều bằng tuổi bố mẹ em và các con của họ đều hơn tuổi em hết, do anh ý là con út
    dưới 5 anh chị em nên tuổi của anh ý chỉ hơn em có 4 tuổi. Em rất ngại không biết khi đến nhà anh ý thì nên xưng hô như thế nào?
    Lúc đến nhà thì em nên chuẩn bị những món quà gì và nên chú ý điều gì ạ???????
    Anh chị giúp em với!!!!!!!!!!!! Sắp đến ngày " chiến đấu" rồi!!!!!
    Cảm ơn anh chị nhiều!!!!!!
    Nếu là về ra mắt:
    Gọi bố/mẹ là bác xưng cháu.

Gọi anh/chị vẫn là anh/chị. Nếu nhìn thấy 1 người lạ nhà, thì nhanh ý hỏi người yêu là em chào người này thế nào, hoặc dặn trước người yêu là có người mới phải bảo em gọi là gì để em còn biết, còn biết lối mà chào.

Nếu giao tiếp với con của anh chị, xưng là mình và tên của cháu ý, hoặc là bạn. Cố gắng xưng tên được là tốt. Ví dụ: khi người ta hỏi: Cô đang học ở đâu, thì trả lời: Mình đang học ở chỗ nào đó. Hoặc nếu bạn chủ động hỏi, thì: ABC giờ đang làm ở đâu?

Lúc bắt đầu vào nhà, nếu trong nhà có cả bố/mẹ, con và cháu...thì chỉ cần chào chung: Cháu chào hai bác, em chào anh chị ạ là ok. Vậy là xử lý được cái khoản cháu chắt là chỉ khi giao tiếp mới cọ sát thôi đúng ko? Cứ tự tin lên nhé, ko ngại. 21 tuổi trẻ quá.

Quà: Mua cái gì đơn giản thôi, đừng bày vẽ. Hoa quả cũng được, hoặc nóng này mua cho ông bà ít bột sắn dây về mà uống.
    Nghỉ yêu...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thế bạn trai em là con trưởng, em út của ảnh đều lớn tuổi hơn em thì e phải xưng hô ntn đây ạ?