Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ai thương tôi hãy cho tôi biết tôi phải làm thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 890 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thật sự là tôi đang rất bế tắc nên tôi xin mạo muội viết ra vài dòng kong được mọi người chia sẻ. Năm nay tôi đã 29 tuổi, cái tuổi mà bạn bè trang lứa đã có hai đứa con trong khi tôi vẫn chưa thể kiếm nổi cho mình một tấm chồng. Bàn bè, đồng nghiệp, gia đình đều sốt sắng, gán ghép rồi mai mối hết đám này tới đám khác mà chả đâu vào đâu. Tôi đang "có quan hệ trên mức tình bạn" với một người đàn ông hơn tôi 6 tuổi. A là người chín chắn, đĩnh đạc và có một công việc tạm cho là ổn định. Đối với tôi như thế là quá đủ. Cũng như bao đôi lứa khác, chúng tôi vẫn đều đặn găp gỡ, hẹn hò... Nhưng thực sự bản thân tôi ko dám chắc gì về mối quan hệ này. Đã quen biết nhau 5 năm, chính thức yêu đc gần 1 năm nhưng a chưa bao giờ đưa tôi về gia đình gặp gỡ bố mẹ, người thân, chỉ có đôi lần gặp 1 vài người bạn của anh. Bản thân a cũng chưa bao giờ đến nhà và nói chuyện với người trong gia đình tôi. Những lúc đi với nhau a chỉ đến nhà và đứng ngaoif cửa đợi tôi chứ ko vào. Nhiều lúc tôi cũng thấy mình thật ngớ ngẩn khi cứ chạy theo một con người như thế bởi yêu đã nhạt nhoà thì lấy về liệu tôi có thể chịu đc thế? Nhưng ko hiểu sao cứ như có ma lực đẩy tôi lại phía anh. Mẹ tôi rất sốt ruột, liên tục giục tôi với a tính chuyện tương lai nhưng năm lần bảy lượt a vẫn chẳng thể quyết định. Lý do để a trì hoãn việc cưới xin là bởi a nghĩ tôi vẫn ko đủ chín chắn, vẫn có tính bốc đồng của tuổi trẻ, a sợ tôi ko thể đảm nhận việc làm vợ, làm dâu gia đình a. Trước đây đã có lúc tôi thấy ko ổn nên chủ động bỏ cuộc nhưng sau đó a lại liên lạc và nài nỉ gặp tôi, đến lúc gặp rồi chỉ một cái ôm đã làm tôi mềm nhũn, ko phản kháng, và chúng tôi lại tiếp tục mối quan hệ tranh tối tranh sáng cho đến tận bây giờ. Trong khi a cứ nhạt nhoà yêu đương như vậy thì có vài đối tượng khác mở chiến dịch đánh mạnh hơn làm mẹ tôi rất sốt ruột muốn tôi nhanh chóng cắt đứt để lựa chọn mối khác. Thật sự tôi cũng nản lắm rồi, cái người mình dành hết tâm huyết thì chả hỡi ơi, liệu tôi có nên nhắm mắt cho qua để lấy một người yêu mình hơn cái người kia? Bây giờ tôi biết phải làm sao? Tôi đang rất bế tắc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 38 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Người ta không xác định gì với bạn đâu, tất cả chỉ là lý do thôi, nếu yêu đã không hời hợt như zậy, anh ta và bạn đều không còn trẻ, anh ta không muốn cưới bạn đâu, chấm dứt và tạo cho mình cơ hội mới đi bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mrmacca
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 106 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Hãy tìm người thật sự yêu mình, dám làm mọi chuyện vì mình chị nhé. Đừng đánh đổi mình vào một ván bài định mệnh này, chị sẽ hối hận đấy. Bình thường chưa chồng không sao, khi lấy về mà ko hợp đến nỗi phải ly dị thì thành "đã 1 đời chồng" thì mang tiếng lắm chị ơi...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,312 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Chỉ thẳng mặt rồi bảo "có lấy không thì bảo, sao cứ lửn lơ con cái vàng thế - có lấy ko để biết đường - đây sắp hết xuân rồi - trả lời nhanh còn biết đường tìm mối mới. Mệt người.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 1quadat
    • 11 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ a ấy chả yêu mình thật sự nhưng ko hiểu sao muốn quên tất cả đi lại khó đeens vậy? Hay tại do mình quá e dè, quá sợ tan vỡ, quá sợ bắt đaauf lại...sợ nhiều thứ nên giờ tự mình làm khổ mình