Ai biết thầy cao tay giải bùa ngải mách em với!!!

• 29 Lượt chia sẻ
  • 188K Lượt đọc
  • 330 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 239 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Ko biết bùa có bán đâu k nhỉ? em mua 1 cái ( chạy thui kẻo ăn đá...........)
    sống là ko chờ đợi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 98 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Nếu tin là bị bỏ bùa thì tớ có chút kinh nghiệm trong chuyện này nên khuyên chủ top như sau. Bảo với người nhà của bạn trai lên trên đó lân la tìm hiểu khu xung quanh đó xem ai là người có khả năng làm bùa. Khi tìm được rồi thì vào bắt nọn ông thầy là ông ấy làm nọ kia... nếu đúng thì ông ấy là người gỡ thì sẽ nhanh chứ thầy ở nơi khác khó gỡ lắm. Cái trò làm bùa này nếu mà bỏ về thường là bị ốm chỉ có quay lại đó mới khỏi hoặc là chỉ về hôm trước hôm sau lại mò lên thôi.

Gần nhà mình có một ông hiệu trưởng vợ con đề thuê được làm ông nội rồi mà ăn phải bùa cứ tối đến trời mua còn mặc áo mưa sang nhà con bồ để nằm. Con bồ nó bỏ được bùa nên vợ con ông ấy sang thì nó bảo chồng bà bà mang về đi ông ấy sang chứ tôi có rủ sang đâu. Nhưng cứ về nhà là ông ấy lại trốn sang. Về sau tìm mãi mới ra manh mối ông thầy làm. Cách đây năm năm phải đưa 15 triệu ông ấy mới chịu gỡ.

Còn nếu ko muốn lên lạng sơn nằm vùng thì nên đi lên huyện lạc sơn tỉnh hòa bình ấy. Huyện đó là lắm thấy cao tay lắm đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 73 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Không . Bao . Giờ . Tin . Mấy . Chuyện . Này
    Once a Red , Always a red
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatuyetmuadong Xem bài viết
    Em ơi, chị nghe nói ở Văn Giang - Hưng Yên ( cách HN khoảng 20km ) có thầy Vọng chuyên xem bói quả cau và làm lễ giải bùa cũng thiêng lắm đấy. Dân tứ xứ đổ về nhà thầy đông lắm. Seach Google cũng có thể ra thầy này nhưng thầy này cũng nhiều " thành tích ", xem bói thì phán " bậy bạ " lắm nhưng lễ thì chuẩn ( các mẹ đừng ném đá mình về tội tuyên truyền mê tín dị đoan nhé )
    Địa chỉ của thầy này thì chị không rõ lắm, hichic. Nếu em cần thì chị sẽ hỏi mẹ chồng vì MC chị năm nào cũng đi lễ thầy này.
    ông này trước bị lên tivi rồi bị công an bắt
    ,bói cau làm gì có cơ sở gì
    mê tín dị đoan thật :Nottalkin:
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi missrose_hn Xem bài viết
    Ko biết bùa có bán đâu k nhỉ? em mua 1 cái ( chạy thui kẻo ăn đá...........)

mua gì
    cái này phải tự làm :RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=haiyen86;16187108]chị có thể nói rõ hơn địa chỉ giúp em được ko chị. em cám ơn chị nhiều ạ
    http://hasuong.wordpress.com/2009/03...%ADt-nem-chai/
    e đọc bài ở link c gủi nhé. có bài viết về ông thầy mo này đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ngày trước để giữ chân người yêu mình, mình đã từng đi gặp người Mường, ở Kim Bôi, Hoà Bình xin bùa yêu rồi. Nhờ dân bản xứ mãi mới tìm gặp được thầy cao tay nhất ở Kim Bôi. Trình tự làm bùa yêu cũng giống như những gì bài báo or link viết. Thầy đọc thần chú, hà hơi (chính xác hơn là phun nước bọt) vào túi gạo + muối. Cho thêm 1 túi đựng lá cây gì đấy để treo trong nhà. 2 bộ gương lược, để mình giữ một bộ, 1 bộ để dưới giường + gối của người mình yêu.
    Khi làm lễ (thày xây hẳn 1 cái điện 2 tầng, trông cực kỳ huyền bí), niệm thần chú....rồi cúng bái bằng tiếng Mường rất lâu...
    Đến bây giờ vẫn còn nhớ 1 vài câu: Mế = mẹ, khẹc = khách....mình đoán là thế....
    Về nhà làm đúng như thầy dặn............chờ mấy tuần sau thấy người mình yêu có vẻ như ứng nghiệm.
    Một thời gian sau, mình chủ động chia tay, vì có một số bất đồng. Đối tượng cũng chẳng có gì là mê mẩn mình..
    Bây giờ hai người thỉnh thoảng vẫn gặp nhau....Vẫn vui vẻ.
    Chủ top thực sự muốn tìm người như thế, mình chỉ đường cho mà đi. Ngay ở Kim Bôi, Hoà Bình, cách Hà Nội khoảng 70 km thôi.
    Nói chung, nghe thì nhiều, tận mắt gặp thầy, tự tay làm bùa......Nhưng không tin lắm!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laser5 Xem bài viết
    Ngày trước để giữ chân người yêu mình, mình đã từng đi gặp người Mường, ở Kim Bôi, Hoà Bình xin bùa yêu rồi. Nhờ dân bản xứ mãi mới tìm gặp được thầy cao tay nhất ở Kim Bôi. Trình tự làm bùa yêu cũng giống như những gì bài báo or link viết. Thầy đọc thần chú, hà hơi (chính xác hơn là phun nước bọt) vào túi gạo + muối. Cho thêm 1 túi đựng lá cây gì đấy để treo trong nhà. 2 bộ gương lược, để mình giữ một bộ, 1 bộ để dưới giường + gối của người mình yêu.
    Khi làm lễ (thày xây hẳn 1 cái điện 2 tầng, trông cực kỳ huyền bí), niệm thần chú....rồi cúng bái bằng tiếng Mường rất lâu...
    Đến bây giờ vẫn còn nhớ 1 vài câu: Mế = mẹ, khẹc = khách....mình đoán là thế....
    Về nhà làm đúng như thầy dặn............chờ mấy tuần sau thấy người mình yêu có vẻ như ứng nghiệm.
    Một thời gian sau, mình chủ động chia tay, vì có một số bất đồng. Đối tượng cũng chẳng có gì là mê mẩn mình..
    Chủ top thực sự muốn tìm người như thế, mình chỉ đường cho mà đi. Ngay ở Kim Bôi, Hoà Bình, cách Hà Nội khoảng 70 km thôi.
    Nói chung, nghe thì nhiều, tận mắt gặp thầy, tự tay làm bùa......Nhưng không tin lắm!
    Em cám ơn ạ. Em nghe người ta bảo là chỉ có người làm bùa chán rồi bỏ thì được.Có gì chị cứ chỉ dẫn em địa chỉ với.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laser5 Xem bài viết
    những thầy như này vợ của các ông ý toàn là do ông ấy chài về
    nhưng thường những người mà chài về thì ko bền ( có thể lâu hết hiệu nghiệm ...)
    chả thế mà các ông này có tận đên chục vợ

tớ cũng nghe đến bùa yêu nhưng mà ko nên dùng

thứ nhất về đạo đức
    thứ hai : các cụ có câu nheo nhân nào gặt quả ấy
    có về ở với nhau thì cũng xảy ra cái nọ cái kia : cãi nhau . ko có con , bệnh tật ..v..v

thứ ba : tốn phí rước họa vào người

các bạn ko nên thử nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 528 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

C cop đc đoạn này e xem thông tin có ok k hả e,khổ thân e gái quá:

Ông Quách Văn Tản được coi là một trong những “cao thủ” tài ba nhất ở xứ Mường ở Hòa Bình. Theo lời ông, gần 20 năm qua ông đã giúp hàn gắn hàng trăm gia đình quanh bản, những người ở nơi khác tìm về thì không kể siết…

Nhìn theo tay của chú Hải, người dẫn đường của chúng tôi, ngôi nhà sàn đơn sơ nằm chênh vênh trên dãy núi sừng sững dần hiện ra. Lúc chúng tôi đến thì ông Tản đang loay hoay kiểm tra những tổ ong rừng trước cửa nhà. Thấy có người lạ ông dừng tay, ngẩng mặt gật đầu chào chúng tôi.

Hai người đàn ông trao đổi qua lại bằng những câu tiếng Mường mà tôi chỉ bập bẹ hiểu đôi ba câu. Nói đoạn, ông Tản tươi cười mời chúng tôi lên nhà, đến lúc đó tôi mới nhìn rõ khuôn mặt người đàn ông gắn với nhiều giai thoại và lời đồn đại này.

Ông tên thật là Quách Văn Tản, là người gốc ở xóm Thung, Yên Phú. Đã bước sang tuổi 60 mà nom ông Tản còn trẻ lắm. Thân hình rắn rỏi, nước da trắng và dáng người mảnh khảnh, mái tóc cũng chỉ điểm vài sợi bạc. Nếu không nói hẳn người đối diện khó đoán biết được tuổi thật của ông.

Thấy chúng tôi thực tình muốn tìm hiểu, lại được sự giới thiệu của ông thông gia vì thế sau khi nhâm nhi chén rượu pha mật ong rừng, ông Tản khề khà kể tường tận về cái cơ duyên đưa ông đến với “nghiệp thầy bùa”.

Làm thầy bùa nhờ… nằm mơ

Cầm cái ống điếu cày dài cả mét, ông Đản rít 3, 4 hơi dài nhả khói, lim dim kể: “Bố mẹ, ông bà tôi chưa có ai là thầy bùa cả. Trước đây tôi cũng là người bình thường như ông Hải đây. Cũng là dân lao động, lên rừng kiếm củ khoai, củ sắn, trồng cây ngô làm kế sinh nhai như bao người dân bản khác.

Đến năm tôi khoảng hơn 40 tuổi, thằng con trai thứ khi ấy ốm liệt giường, chạy chữa thuốc thang mãi chưa khỏi. Một đêm đang ngủ thì nằm mơ thấy một người già hiện lên bảo: Phải làm một bàn thờ, sau người phù hộ cho gia đình êm ấm, con cái khỏe mạnh. Người già ấy nhìn không rõ mặt nhưng giọng nói thì sang sảng, nghe rõ mồn một từng lời.

Tỉnh dậy tôi có kể cho vợ nghe nhưng vốn trước đó chưa từng tin vào những chuyện ma quái, bùa ngải, thần thánh nên chỉ xem đấy như một giấc mơ bình thường. Tuy nhiên, càng ngày thì giọng nói của người già càng nhiều. Ngay cả những lúc thiu thiu ngủ, hay thậm chí nằm chợp mắt buổi trưa cũng nghe văng vẳng lời truyền bên tai. Thậm chí, Người đứng ở đầu giường ấy, bảo không làm theo lời Người bảo sẽ bị đánh. Đến độ, ít lâu sau đó tôi bị điếc và cứng hàm không nói được.

Đến lúc này sợ quá mới lập bàn thờ ở góc nhà theo như lời chỉ dạy của người già. Sau đó thì con trai khỏi bệnh, bản thân tôi cũng nghe rõ hơn, không bị cứng hàm nữa mà người cũng khỏe khoắn hẳn ra.

Những bài khấn làm bùa về sau này cũng là do người già đọc cho, tỉnh dậy cứ thế mà khấn lâu dần thành quen.

“Mần” vào củ gừng, nắm muối… hàn gắn hàng nghìn gia đình

Bàn thờ “linh thiêng” theo lời thầy Tản, đặt ở góc nhà là một chiếc bàn gỗ cũ kỹ cao chừng thắt lưng người. Bên trên phủ chiếc chiếu hoa, trên cùng đặt hai bát hương, mấy chai rượu, cái quạt, cây nến…

Theo thầy Tản, người đến xin bùa làm mâm cơm (tiền đặt lễ, chai rượu, đĩa xôi, con gà hoặc thịt lợn) thành tâm quỳ trước bàn thờ, thầy sẽ khấn rồi “mần” vào củ gừng, nắm muối, cái khăn… Tùy theo mức độ… khó dễ mà người xin bùa phải lên thỉnh thày 2, 3, hay 4 bận.

Sau đó, người xin bùa khi đến gặp người mình muốn “bỏ bùa” cứ mang theo bên mình là được. Người nào chồng chán chồng chê, chồng sẽ lại yêu thắm thiết. Người nào theo đuổi mãi cô gái không đồng ý, dắt bùa theo người là cô gái kia phải yêu mê mệt. Người nào chán chồng, muốn bỏ vợ cũng nhờ đến thầy, thầy mần cho là đường ai nấy đi…

Câu chuyện đầy chất hoang đường, khó tin, ấy vậy mà theo thầy Tản, mỗi năm có đến 200-300 lượt người tìm đến nhà thầy xin bùa chú. Tính nguyên trong bản thầy cũng hàn gắn cả trăm gia đình (điều này ông Hải cũng gật gù xác nhận), những người ở tỉnh xa như Hà Nội, Hà Nam, Hà Tây (cũ), thậm chí cả Đak Lak, TP. HCM… cũng tìm về nhờ thầy giúp.

“Có ngày 4, 5 người cùng tìm đến một lúc, ngay như hôm qua cũng có người từ Hà Nội về. Bà này 45 tuổi, là giáo viên đấy, nghe bảo chồng đi theo người khác đến nhờ tôi làm bùa yêu để chồng bỏ cô gái kia mà về với gia đình. Lên đây là lần thứ 3 rồi. Nếu có chép tên tuổi những người tìm đến e cả cuốn sổ dày trăm trang cũng không đủ. Ngày lễ ngày Tết người ta cứ nườm nượp tìm về cảm ơn…”, ông Tản kể không giấu vẻ tự hào.

Tuy nhiên, thầy Tản cũng thừa nhận không phải ai thầy cũng làm bùa thành công. Người nào không hợp mệnh thầy thì khó lòng mà thành được, thầy bảo 10 người cũng chỉ được… 8, 9.

Tôi hỏi đùa: “Có phải thầy cũng dùng bùa để làm bà Hai mê không. Bà ấy vừa trẻ vừa đẹp lại kém thầy tới 20 tuổi…”. Thầy Tản nhấp thêm chén rượu cười khà khà, còn bà Hai ngồi bên cạnh thì đỏ mặt cười ỏn ẻn: “Ừ đấy, ông ý bỏ bùa mê tôi đấy…”. Lúc bà Hai vừa đi khuất ông Tản thì thầm nói chỉ đủ cho chúng tôi nghe: “Bà ấy thì chẳng phải bỏ bùa đâu, thương nhau thì đến với nhau thôi. Nhưng cũng còn 2, 3 bà nữa, phải giấu chứ, các bà ấy mà biết là ghen ầm ầm…”.

Khi chúng tôi xin phép ông Tản ra về, trời cũng đã nhá nhem tối, ánh trăng rằm chênh chếch soi đường. Suốt đoạn đường xuống núi, chúng tôi không ai nói với ai câu nào, ước đoán mỗi người đều theo đuổi suy nghĩ riêng của mình trước câu chuyện khó tin, nhiều tình tiết mê tín của ông Tản. Riêng bản thân tôi, vốn không mấy tin vào những chuyện thần thánh ma quái như vậy. Nhưng dẫu sao vẫn phải thừa nhận rằng, bùa ngải nếu nhìn một cách tích cực thì đó là nét văn hóa của nhiều dân tộc, thể hiện ước mơ hạnh phúc. Tuy nhiên cũng không nên lạm dụng nó để hoạt động mê tín dị đoan, gây dư luận không tốt cho xã hội.
    Xúc cảm cho e những giai điệu mục nát
    Những thứ đã qua không thể lấy lại
    Và như ánh nến k thể xóa tan làn mưa
    Thời gian chắc chắn không trôi ngược một lần

• 489 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

e sinh ở miền núi, ông bà và bố mẹ ở miền núi nhiều nămi nhưng rất tiếc là em không biết thông tin gì mà giúp chủ top cả. hix nhưng mà chỉ nghe nói đúng là có chuyện bỏ bùa của người dân tộc. Nhưng việc bỏ bùa này rất khó vì cần phải theo đúng trình tự và 1 quy tắc nhất định nếu không sẽ bị phản tác dụng hoặc người bị bỏ sẽ điên. Nếu chủ top tin là ban trại bị bỏ bùa thì chịu khó lên miền núi tìm hiểu 1 chuyến . Có quen biết ai ở trên xã, huyện đi vào sâu mà tìm hiểu thì mới ăn thua.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 132 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

e cũng tin có bùa ngải, bạn e làm ở viettel hay phải đi công tác lên mấy mạn đấy cũng kể là o dám ăn, uống j dưới bản , phải mang lương khô và mý gói đi, còn uống rượu bọn nó mời thì phải khéo léo đổi chén cho bọn nó . Có nhiều trg hợp bị rồi, có cái o thể giải thích được luôn, còn v ề giải bùa ngải thì phải chính tự tay đứa bỏ bùa nó mới giải đc cơ ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 319 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình cũng vào đây để ngó nghiêng địa chỉ vì cô mình đang là vợ của 1 ng được xơi bùa, như bạn nào đó nói là xem ở 1 số chỗ bảo là chồng cô mình đc ăn thức ăn có kinh khô, cô mình đi giải rất nhiều chỗ nhưng chỉ đỡ 1 thời gian rồi lại đâu vào đó. các thầy bảo là ng bỏ bùa bít cô mình đi giải nên ng ta lại càng làm nặng hơn, hic tiền mất mà gđ thì lúc nào cũng lục đục.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 167 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Chuyện bùa ngải em cũng tin là có thật.

Cách đây vài năm, em nhớ trên tạp chí Thế Giới Mới ( tạp chí của bộ GD ĐT), có một bài viết về "thế giới bùa ngải", của phóng viên Hoàng Anh Sướng ( ai hay đọc tạp chí TGM chắc chắn biết anh này vì anh í chịu khó lăn xả, viết hàng loạt phóng sự rất ấn tượng :cool. Một tờ báo chính thống, mà cách đây vài năm thì văn hoá báo mạng, báo lá cải hầu như chưa xuất hiện, mà còn có hẳn một phóng sự dài kì, thì chắc chắn có những điều không thể lý giải nhưng buộc phải thừa nhận về sự tồn tại của bùa ngải.
    Đây là link bài phóng sự để chị và mọi người tham khảo ạ http://hasuong.wordpress.com/2009/02...im-la-bua-yeu/
    Em cũng nhớ trong bài báo đó, tác giả có nói về 1 loại bùa yêu mà khi người bị bỏ bùa chết, bùa chưa được giải, thì kẻ bỏ bùa cũng bị chết theo. Thế nên có người đàn ông khi vợ chết thì không dám rời khỏi xác vợ, phải hít lấy hít để mùi vợ như có chị gì ở trên kể đấy ạ.
    Nếu em là chị chủ top, thì có lẽ cũng không đành lòng để từ bỏ người yêu. Thôi thì cứ còn nước còn tát. Em cũng nghĩ hiện tại bây giờ, chị có thể lên trang web thegioivohinh.com, đọc 1 số tài liệu để hiểu thêm về bùa, ngải, cách giải. Sau đó thì tốt nhất cùng gia đình anh ấy làm 1 chuyến lên Sơn La, chịu khó tìm thầy, gặp gỡ trưởng bản để nhờ vả, hỏi han.
    Thật lòng thì em thấy người dân tộc có dân trí thấp, suy nghĩ đơn giản, chứ tâm địa cũng chẳng phải là quá độc ác. Chị cứ gặp cô gái đó, nói chuyện phải trái, cần thì hứa hẹn hậu tạ cô ta đàng hoàng, rồi cũng giải quyết được thôi. Mong chị may mắn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeo86 Xem bài viết
    Mình cũng vào đây để ngó nghiêng địa chỉ vì cô mình đang là vợ của 1 ng được xơi bùa, như bạn nào đó nói là xem ở 1 số chỗ bảo là chồng cô mình đc ăn thức ăn có kinh khô, cô mình đi giải rất nhiều chỗ nhưng chỉ đỡ 1 thời gian rồi lại đâu vào đó. các thầy bảo là ng bỏ bùa bít cô mình đi giải nên ng ta lại càng làm nặng hơn, hic tiền mất mà gđ thì lúc nào cũng lục đục.
    Hic hic, nó mà làm nặng hơn thì lại càng khổ. Ảnh hưởng tới sức khỏe, giải được lại bị "thẫn thờ" ....... khó quá.Không giải thì không được mà giải không đúng thì lại càng khổ.Em chẳng biết sao nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ethereal Xem bài viết
    Chuyện bùa ngải em cũng tin là có thật.

Cách đây vài năm, em nhớ trên tạp chí Thế Giới Mới ( tạp chí của bộ GD ĐT), có một bài viết về "thế giới bùa ngải", của phóng viên Hoàng Anh Sướng ( ai hay đọc tạp chí TGM chắc chắn biết anh này vì anh í chịu khó lăn xả, viết hàng loạt phóng sự rất ấn tượng :cool. Một tờ báo chính thống, mà cách đây vài năm thì văn hoá báo mạng, báo lá cải hầu như chưa xuất hiện, mà còn có hẳn một phóng sự dài kì, thì chắc chắn có những điều không thể lý giải nhưng buộc phải thừa nhận về sự tồn tại của bùa ngải.
    Đây là link bài phóng sự để chị và mọi người tham khảo ạ http://hasuong.wordpress.com/2009/02...im-la-bua-yeu/
    Em cũng nhớ trong bài báo đó, tác giả có nói về 1 loại bùa yêu mà khi người bị bỏ bùa chết, bùa chưa được giải, thì kẻ bỏ bùa cũng bị chết theo. Thế nên có người đàn ông khi vợ chết thì không dám rời khỏi xác vợ, phải hít lấy hít để mùi vợ như có chị gì ở trên kể đấy ạ.
    Nếu em là chị chủ top, thì có lẽ cũng không đành lòng để từ bỏ người yêu. Thôi thì cứ còn nước còn tát. Em cũng nghĩ hiện tại bây giờ, chị có thể lên trang web thegioivohinh.com, đọc 1 số tài liệu để hiểu thêm về bùa, ngải, cách giải. Sau đó thì tốt nhất cùng gia đình anh ấy làm 1 chuyến lên Sơn La, chịu khó tìm thầy, gặp gỡ trưởng bản để nhờ vả, hỏi han.
    Thật lòng thì em thấy người dân tộc có dân trí thấp, suy nghĩ đơn giản, chứ tâm địa cũng chẳng phải là quá độc ác. Chị cứ gặp cô gái đó, nói chuyện phải trái, cần thì hứa hẹn hậu tạ cô ta đàng hoàng, rồi cũng giải quyết được thôi. Mong chị may mắn.

Cám ơn bạn.Cô gái đó có gọi điện cho mình, cô ấy không sống ở bản.Cô ấy bảo rất thích bạn trai mình, cô ấy bảo cô ấy đã nhiều tuổi rồi và cô ấy sẽ giũ chặt bạn trai mình.(cô ấy gọi cho mình , sau đó mình mới lên SL nói chuyện, khi đó mình chưa nghĩ là bạn trai mình bị bùa ngải bỏi mình ko tin có chuyện đó)

Hôm kia nhà bạn mình có mời sư về tụng kinh trừ tà, và tối hôm đó, mình có nhận được tin nhắn của cô gái kia liên tục lúc 11h.Đêm qua có điện thoại cô gái đó gọi lúc hơn 3h đêm nhưng mình không nhấc.

Chỉ biết nghe nhà bạn trai bảo, nếu đúng anh ấy bị trúng bùa thì khi tụng kinh trừ tà, người anh ấy sẽ mệt mỏi và có thể cả cô gái bỏ bùa cũng sẽ cảm thấy rất đau đầu.Gia đình đã gọi điện lên nói về nhưng anh bảo không về, thế nên mọi người đã lên để áp giải về.Không biết thế nào nữa.

Dù gì thì cũng phải quyết tâm chiến đấu với "tà thuật".Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 598 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Tình hình thế nào rồi hả bạn ?
    Anh yêu em không phải em là ai mà là a là ai khi anh ở bên em.

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-***-*-**--*-*

sigpic283787_7
    • 2,268 Bài viết

• 11,581 Được cảm ơn

Chả biết là bùa thật hay do hám gái. Chú tớ một dạo làm gỗ trong rừng thế nào cũng lằng nhằng với một em dân tộc Mán mủng gì đó, chú út nhà tớ cùng với hai thím (một thím là vợ chú ngoại tình) lên gia đình nhà em kia. Hai thím xông vào vác guốc tương vỡ mẹt em kia mà nó vẫn bù lu bù loa bảo không tha cho chú tớ. Sau trậnđòn ghen không ăn thua thím tớ tìm một ông thầy cúng bản địa giải bùa, sau đó thì ok. Theo thiển ý của tớ nên tìm thầy giải bùa ở gần nơi cô ả kia thì mới giải được, vì việc làm bùa mỗi nơi một cách và ông thầy địa phương sẽ là người biết rõ và có khả năng giải bùa

Tớ thì chả tin mấy, thôi thì còn nước còn tát, gud luck
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 8,338 Bài viết

• 9,708 Được cảm ơn

Đáng nhẽ ko nên đọc... đọc xong thấy rùng cả mình... Đóng lại đây... Chào cả nhà...
    Chúc chủ top may mắn!

PS: nếu ko lôi về được, hoặc thấy mắt ngây dại khác thường, nếu là mình hết nước hết cái mình sẽ bỏ bạn ạ, thà đau 1 lần còn hơn đau cả đời.
    Khó giải lắm ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Scorpions234 Xem bài viết
    Tình hình thế nào rồi hả bạn ?
    uh. mình cảm ơn.Gia đình anh ấy đã lên đó. Cũng đang nc với cơ quan và lân la hỏi chuyện những người dân quanh đấy để dò tìm tin tức. Đứa kia thì không buông tha.

Khổ thế đấy.Ôi, mong sao ..........tất cả sẽ qua nhanh. Mong anh ấy lại bình thừong mà về hà nội , khỏi đi đâu.
    [B]Đừng ném đá vào mặt hồ đang yên ả![/B]