Ai biết thầy cao tay giải bùa ngải mách em với!!!

• 29 Lượt chia sẻ
  • 188K Lượt đọc
  • 330 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy030285 Xem bài viết
    Uhm, mình vẫn không tin là có bùa ngải nhưng nếu bạn đã nghĩ thế thì mình cũng mong bạn tìm được người có thể giúp bạn sớm hóa giải được chuyện bùa ngải này. Take care nhé!:Rose:
    em cám ơn ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Mình chưa thực sự chứng kiến chuyện bùa ngải,nhưng không vì thế mà không tin rằng bùa ngải có hiện diện.Mình gợi ý cho bạn 3 địa chỉ trang web có nói đến chuyện bùa ngải để bạn tham khảo nhờ giúp đỡ là thegioivohinh chấm com và vutruhuyenbi chấm com,buangaivn chấm com.Chú mình cũng làm thầy nhưng mình nghĩ chuyện giải bùa tìm đến các thầy phù thuỷ đúng hơn.Dù kết quả sau này thế nào bạn cũng nên an tâm,người đi ngược lại ý trời,làm chuyện thay trắng đổi đen đều không có được kết cục tốt đẹp,thứ tình cảm khiên cưỡng không tồn tại được lâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vâng ạ Xem bài viết
    Mình chưa thực sự chứng kiến chuyện bùa ngải,nhưng không vì thế mà không tin rằng bùa ngải có hiện diện.Mình gợi ý cho bạn 3 địa chỉ trang web có nói đến chuyện bùa ngải để bạn tham khảo nhờ giúp đỡ là thegioivohinh chấm com và vutruhuyenbi chấm com,buangaivn chấm com.Chú mình cũng làm thầy nhưng mình nghĩ chuyện giải bùa tìm đến các thầy phù thuỷ đúng hơn.Dù kết quả sau này thế nào bạn cũng nên an tâm,người đi ngược lại ý trời,làm chuyện thay trắng đổi đen đều không có được kết cục tốt đẹp,thứ tình cảm khiên cưỡng không tồn tại được lâu.
    Vâng. em cám ơn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 528 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Bùa ngải phải do chính đứa con gái kia giải e ạ,hoặc lên đấy tìm thầy trên đấy nhờ giải luôn .C thì tin là có ngải đấy vì bên chồng c có ông anh ở Canada đợt đi làm ăn ở đảo(giữa canada và pháp) toàn dân mọi đen thế là bị bỏ bùa nên lấy 1 mụ da đen có với nhau đc 1 đứa con ,sau người nhà c bên đó phải đến lạy van mụ da đen ấy đấy,thế nào mãi nó đồng ý tha cho,giải bùa đấy .Thế là bg ông anh đang sống với đứa con gái thôi,mụ kia chả thèm nuôi con
    Xúc cảm cho e những giai điệu mục nát
    Những thứ đã qua không thể lấy lại
    Và như ánh nến k thể xóa tan làn mưa
    Thời gian chắc chắn không trôi ngược một lần

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 265 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Ui trời, chuyện bùa ngải phải tự người bỏ bùa giải thì mới đc, đợt trc bé osin nhà mình là người Phú Thọ kể chị họ của bé đấy bị bỏ bùa lấy chồng mà về làm châu làm ngựa nhà người ta ý, rồi đến khi chết chồng ko cho đưa về làm ma mà chồng cứ rúc mặt vào hít hơi vợ đã chết, để chờ thầy bùa về giải, vì nếu cho về làm ma mà chưa giải bùa thì chồng sẽ chết. Bé đấy bảo sợ lắm. Còn kể có người cùng làng bỏ bùa một cha xứ (trẻ đẹp trai lắm), nên cha này bị mê luôn, cuối cùng phải nhờ một cha xứ già cao tay hóa giải mới đc, nhưng vì biết đc nguồn bỏ bùa là nắm xôi chị ý cho cha xứ trẻ kia ăn mới giải đc. Mình nghe kể mà cứ mơ mơ thực thực, sợ chết đi đc.
    Thích thịt bò khô nhất và yêu Mít hơn cả nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruby07 Xem bài viết
    Bùa ngải phải do chính đứa con gái kia giải e ạ,hoặc lên đấy tìm thầy trên đấy nhờ giải luôn .C thì tin là có ngải đấy vì bên chồng c có ông anh ở Canada đợt đi làm ăn ở đảo(giữa canada và pháp) toàn dân mọi đen thế là bị bỏ bùa nên lấy 1 mụ da đen có với nhau đc 1 đứa con ,sau người nhà c bên đó phải đến lạy van mụ da đen ấy đấy,thế nào mãi nó đồng ý tha cho,giải bùa đấy .Thế là bg ông anh đang sống với đứa con gái thôi,mụ kia chả thèm nuôi con

Em cám ơn chị đã chia sẻ với em ạ.Gia đình 2 bên cũng đang hỏi tìm mà khó quá.Không quen ai trên đó .hic
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhcom Xem bài viết
    Ui trời, chuyện bùa ngải phải tự người bỏ bùa giải thì mới đc, đợt trc bé osin nhà mình là người Phú Thọ kể chị họ của bé đấy bị bỏ bùa lấy chồng mà về làm châu làm ngựa nhà người ta ý, rồi đến khi chết chồng ko cho đưa về làm ma mà chồng cứ rúc mặt vào hít hơi vợ đã chết, để chờ thầy bùa về giải, vì nếu cho về làm ma mà chưa giải bùa thì chồng sẽ chết. Bé đấy bảo sợ lắm. Còn kể có người cùng làng bỏ bùa một cha xứ (trẻ đẹp trai lắm), nên cha này bị mê luôn, cuối cùng phải nhờ một cha xứ già cao tay hóa giải mới đc, nhưng vì biết đc nguồn bỏ bùa là nắm xôi chị ý cho cha xứ trẻ kia ăn mới giải đc. Mình nghe kể mà cứ mơ mơ thực thực, sợ chết đi đc.

Trời, mọi người kể em thấy hãi quá.
    • 382 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

em cũng nghe nói mấy vụ này. hồi trc chỗ em có 1 ông điên đeo kính đen, xì tin lắm nhé, hì hì, thấy chỗ nào có gương cũng soi, kể cả gương xe máy đi lang thang. em nghe mấy bác trong xóm kể ông đó có việc làm đàng hoàng, rồi lên miền núi bị bỏ bùa, bỏ cả vợ con. giờ bị như vậy, vạ vật khắp nơi. hic hic. ko ngờ có những chuyện mình k nghĩ ra đc lại xảy ra chị nhỉ? nếu k vớt vát đc thì thôi chị nhé. mình k chọi lại đc mấy cái thế lực siêu hình ấy đâu. cố gắng ăn uống, chăm sóc bản thân để có sức chiến đấu chị ạh! thương chị, tặng hoa nè. :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn à, tôi tin là chuyện bùa ngãi là có thật. Chỉ mong mọi người đừng kể ra những câu chuyện làm bạn lại thêm hoang mang, lo lắng. Hi vọng sẽ tìm được người giải. Mong bạn cứ làm hết sức mình có thể để không còn phải ân hận gì cả. Đừng buông xuôi trong lúc này. Mình tin là may mắn sẽ đến với bạn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 349 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

khổ thân chị gái
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 405 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Cứ nói người nhà lên đó dùng mọi cach áp giải anh ấy về trước đi chị, rồi từ từ kiếm thầy giải quyết chứ ở gần con nhỏ bùa ngải đó kinh dị quá :Thinking:
    Bạn em kể chồng cô nó từng bị ếm bùa, tự nhiên về đập phá rùi đòi li dị vợ, ánh mắt rất kinh khủng. Rước thầy về thầy nói ông này bị ếm, ông ta bị người nào đó cho ăn thức ăn có rắc máu kinh phơi khô (>"<), bây giờ muốn giải thì bà vợ phải lấy máu kinh của bà vợ làm y chang vậy, nhưng bà vợ thì mãn kinh rồi nên phải dùng của một người ruột thịt nào đó. Rốt cuộc ông chồng ăn thức ăn có... của con gái thì ngất xỉu, tỉnh dậy thì không nhớ gì nữa, bình thường lại với vợ con. Nhưng sau đó mỗi lần ông ấy gặp ngươ2i đàn bà chơi bùa kia thì phản xạ tự nhiên là co giò bỏ chạy...
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 915 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Có thế giới vô hình và tà ma đó! Bạn nào chưa tin chẳng qua là chưa có thời gian tìm hiểu nghiên cứu thôi.
    Mình giới thiệu các cuốn sách căn bản về tâm linh để bạn tham khảo phòng tránh bùa ngải.
    - Hành trình về phương đông
    - Nhà trừ quỷ kể chuyện
    - Ma quỷ trong thế giới ngày nay
    Chúc bạn sớm tìm được một nửa đích thực.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 915 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

c biết có ong thầy tên là nhẻo ở xóm dùng, xã thạch kiệt huyện thanh sơn giải mấy cái bùa ngải này chuẩn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

chả biết các bạn thế nào

cho là mê tín dị đoan

nhưng m vẫn tin là có bùa ngải

tớ cũng nghe nhiều a ở cty kể chuyện những lần lên các vùng dận tộc sinh sống với đồng bào trên đấy

có nhiều tập tục lạ trên đấy lắm

mà nghe để giải ngải thì sau đó người kia sẽ bị lẩn thẩn và ảnh hưởng đến thần kinh và ko bình thường

nếu hà nội bạn thử đến Chùa Liên phái ở Bạch mai xem ( bên đấy có các sư biết làm bùa mà )
    còn về bùa ngải dân tộc thì ko biết
    bạn thử đến đấy hỏi xem thế nào nhé

chúc lành
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • 88 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Em ơi, chị nghe nói ở Văn Giang - Hưng Yên ( cách HN khoảng 20km ) có thầy Vọng chuyên xem bói quả cau và làm lễ giải bùa cũng thiêng lắm đấy. Dân tứ xứ đổ về nhà thầy đông lắm. Seach Google cũng có thể ra thầy này nhưng thầy này cũng nhiều " thành tích ", xem bói thì phán " bậy bạ " lắm nhưng lễ thì chuẩn ( các mẹ đừng ném đá mình về tội tuyên truyền mê tín dị đoan nhé )
    Địa chỉ của thầy này thì chị không rõ lắm, hichic. Nếu em cần thì chị sẽ hỏi mẹ chồng vì MC chị năm nào cũng đi lễ thầy này.
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyen86 Xem bài viết
    Em thỉnh thoảng có vào web nhà mình để lượm lặt thông tin.hihi

Toàn học lỏm kinh nghiệm của các anh chị.

Em chưa từng đăng bài viết nào lên cũng không biết những gì em viết có được đăng đúng mục không nữa.
    Mong các Anh Chị thông cảm.

Chuyện là thế này, tháng 2 âm tới là em và bạn trai sẽ ăn hỏi và tổ chức lễ cưới.

Vậy mà, sau tết bạn em lên trên SL công tác , lại bảo không về Hà Nội nữa mà giờ chỉ muốn ở trên đấy, lấy vợ trên đấy.

Bạn em đi công tác trên đó từ tháng 11.Tháng nào cũng về khoảng 1 đến 2 tuần.

Ban đầu em nghĩ hắn lăng nhăng, nhưng dù thế nào em cũng không hiểu được chỉ qua hơn tuần tết mà con người ta lại quay 180 độ như vậy.

Tết vẫn còn về tết gia đình và họ hàng cả hai bên. ba mẹ hai bên đều rất vui. Hai đứa vẫn còn rất hạnh phúc.

Cô kia là dân tộc thái.Anh trai làm cùng với bạn em.(anh trai cô đó làm ở cơ sở trên đấy).

Em đã lên nói chuyện, nhưng ánh mắt anh ấy cứ thế nào ấy, trông có vẻ nghĩ ngợi, lạnh lùng, không nhìn vào mắt em khi đang nói chuyện mà toàn nhìn đi đâu đâu ấy.

Bây giờ đáng nhẽ phải về hà nội chuẩn bị mọi việc mà hắn cứ ở nhà đứa kia, bảo ở hẳn, không về nữa.

Về nhà xâu chuỗi lại tất cả, mọi người bảo em hay là anh ấy bị bỏ bùa rồi.(cso thể là bỏ trong rượu, hay thức ăn , trái cây......)

Em thì chưa từng nghĩ đến chuyện có những thứ như vậy và cũng không biết sao nữa.Ai có người quen là người dân tộc bảo em với.

Gia đình và bạn bè mới đầu cũng không tin, nhưng rồi bây giờ mọi người ai cũng tin rằng anh ấy bị bỏ bùa. Mọi người thì không quen thân ai ở vùng trên đấy để có thể hỏi cả.Chỉ biết là cần phải tìm thầy cao tay hơn hoặc chính người làm bùa đó giải.

Thực sự vì em và anh ấy đã quyết định đi đến hôn nhân, thưa chuyện với ba mẹ hai bên,họ hàng.xem ngày rồi bao dự định . Bây giờ em phải làm sao đây?Ai biết ở đâu có thầy cao tay giải bùa ngải mách giúp em với.
    Bạn à, mình rất chia sẻ với tâm sự của bạn.
    Thực ra mình cũng không đồng ý với quan điểm đi tìm một người khác, vì thực sự, theo mình nghĩ, để chọn được một người rồi yêu thương người ta, rồi đi đến quyết định hôn nhân không phải là chuyện dễ dàng.
    Gia đình mình có nhiều người từng là bộ đội, và mình cũng đã được nghe nhiều chuyện kể về khả năng làm bùa của những người dân tộc, tuy nhiên tới giờ mình mới chỉ được nghe kể về sức mạnh của bùa chứ chưa được biết về cách giải bùa.
    Một mặt mình sẽ về hỏi lại gia đình về tình cảnh của bạn, mặt khác, theo mình, bạn có thể tìm gặp những bác cựu chiến binh, đặc biệt những người đã từng đóng quân ở vùng mà bạn trai bạn đang công tác, rất có thể họ sẽ giúp được bạn, vì người dân tộc rất yêu quý bộ đội cụ Hồ đấy bạn ạ!
    Còn một cách nữa, nếu là mình, mình sẽ lên tận nơi anh ấy đang làm việc, gặp gỡ gia đình cô gái kia, và tất nhiên là cả già làng/trưởng bản của họ nữa, hi vọng họ sẽ nhận thấy được tình yêu đích thực của mình và sẽ "trả lại" anh ấy cho mình!
    Cố lên bạn nhé, rất có thể đây là cách ông trời thử thách tình yêu của hai người đấy! Với mình, yêu gắn liền với đấu tranh, mình sẽ còn phải đấu tranh rất nhiều trong những năm tới của cuộc sống gia đình cơ mà!
    À quên, theo mình được nghe kể lại, thì người giải bùa tốt nhất phải chính là người đã làm bùa cơ bạn ạ, vì mỗi người làm bùa có những bí quyết riêng, nếu bạn có tìm được người giải cao tay thì sẽ chỉ là "phá bùa" chứ không phải "giải bùa" đâu, sẽ gây ảnh hưởng tới tinh thần của người bị bùa về sau đấy (đấy là những gì mình được nghe kể lại chứ thực hư thế nào quả thật mình cũng không được biết)
    Thế nhé, cố lên!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlady Xem bài viết
    c biết có ong thầy tên là nhẻo ở xóm dùng, xã thạch kiệt huyện thanh sơn giải mấy cái bùa ngải này chuẩn lắm.
    chị có thể nói rõ hơn địa chỉ giúp em được ko chị. em cám ơn chị nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clay87 Xem bài viết
    chả biết các bạn thế nào

cho là mê tín dị đoan

nhưng m vẫn tin là có bùa ngải

tớ cũng nghe nhiều a ở cty kể chuyện những lần lên các vùng dận tộc sinh sống với đồng bào trên đấy

có nhiều tập tục lạ trên đấy lắm

mà nghe để giải ngải thì sau đó người kia sẽ bị lẩn thẩn và ảnh hưởng đến thần kinh và ko bình thường

nếu hà nội bạn thử đến Chùa Liên phái ở Bạch mai xem ( bên đấy có các sư biết làm bùa mà )
    còn về bùa ngải dân tộc thì ko biết
    bạn thử đến đấy hỏi xem thế nào nhé

chúc lành
    Thôi thì có bệnh phải vái tứ phương. em sẽ tìm hỏi ạ. em cám ơn .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 58 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bame va nghe Xem bài viết
    Bạn à, mình rất chia sẻ với tâm sự của bạn.
    Thực ra mình cũng không đồng ý với quan điểm đi tìm một người khác, vì thực sự, theo mình nghĩ, để chọn được một người rồi yêu thương người ta, rồi đi đến quyết định hôn nhân không phải là chuyện dễ dàng.
    Gia đình mình có nhiều người từng là bộ đội, và mình cũng đã được nghe nhiều chuyện kể về khả năng làm bùa của những người dân tộc, tuy nhiên tới giờ mình mới chỉ được nghe kể về sức mạnh của bùa chứ chưa được biết về cách giải bùa.
    Một mặt mình sẽ về hỏi lại gia đình về tình cảnh của bạn, mặt khác, theo mình, bạn có thể tìm gặp những bác cựu chiến binh, đặc biệt những người đã từng đóng quân ở vùng mà bạn trai bạn đang công tác, rất có thể họ sẽ giúp được bạn, vì người dân tộc rất yêu quý bộ đội cụ Hồ đấy bạn ạ!
    Còn một cách nữa, nếu là mình, mình sẽ lên tận nơi anh ấy đang làm việc, gặp gỡ gia đình cô gái kia, và tất nhiên là cả già làng/trưởng bản của họ nữa, hi vọng họ sẽ nhận thấy được tình yêu đích thực của mình và sẽ "trả lại" anh ấy cho mình!
    Cố lên bạn nhé, rất có thể đây là cách ông trời thử thách tình yêu của hai người đấy! Với mình, yêu gắn liền với đấu tranh, mình sẽ còn phải đấu tranh rất nhiều trong những năm tới của cuộc sống gia đình cơ mà!
    À quên, theo mình được nghe kể lại, thì người giải bùa tốt nhất phải chính là người đã làm bùa cơ bạn ạ, vì mỗi người làm bùa có những bí quyết riêng, nếu bạn có tìm được người giải cao tay thì sẽ chỉ là "phá bùa" chứ không phải "giải bùa" đâu, sẽ gây ảnh hưởng tới tinh thần của người bị bùa về sau đấy (đấy là những gì mình được nghe kể lại chứ thực hư thế nào quả thật mình cũng không được biết)
    Thế nhé, cố lên!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Em cám ơn bác đã chia sẻ với em.
    Em đã lên đó rồi ra về bác ạ. Lúc em lên em xác định tư tưởng là muốn làm rõ chuyện gì đang xảy ra và sẽ chia tay anh ấy.Em chỉ muốn làm rõ rằng tại sao đang chuẩn bị mọi thứ mà anh ấy lại bảo sẽ ở hẳn không về nữa.Lúc đó, em chẳng muốn tin là có bùa ngải thật sự. Em sợ điều đó .Rồi sau khi nói chuyện, chú em đi cùng bảo phải vào nhà người kia nói chuyện, nhưng em nghĩ đây là chuyện giữa em và anh ấy nên bảo ko muốn gặp cô kia.Cô gái kia không phải sống ở bản đâu ạ.Đáng nhẽ em sẽ ở lại đó mấy hôm nhưng vì lạ nước lạ cái, không quen ai cả. Anh ấy thì cứ nằng nặc đòi ở nhà cô kia. Và không cho hai chú cháu biết địa chỉ nhà cô ta.Thế nên, em chỉ còn biết về hn, rồi nc lại với gia đình hai bên .

Thế nhưng sau khi gặp bạn em, thấy khác lạ thế nào ấy,về em kể lại mọi người bảo hay bị trúng bùa rồi.Em tìm hiểu một số trang web như có anh chị mách, thấy biểu hiện cũng giống giống.người ta bảo bùa linh nhất là làm vào dịp tết.Hỏi nhiều người thì lại bảo đúng là trúng bùa rồi.Nếu về Hà nội thì lại ngẩn ngơ ra đấy.Nhưng dù sao gia đình vẫn muốn giải cho anh ấy.

Ước gì tất cả là giấc mơ.