TIN TÀI TRỢ.

26 tuổi chưa từng có người yêu, có phải là có vấn đề không?

• 23 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhìn thấy nhiều bạn vào đây chia sẻ, em cũng muốn kể chuyện của mình để nhờ các anh chị tư vấn giúp em. Em sinh 1984, tình hình là như tên topic, em chưa từng có bạn trai và giờ rất đau đầu vấn đề này đây.

Tự nhận xét, em thấy mình là người bình thường: gia đình gia giáo, ko giàu ko nghèo, ngoại hình bình thường (1m5, 44kg, hơi lùn nhỉ nhưng em thấy ko đến nỗi nào). Tốt nghiệp DH xong, đi làm 3-4 năm có 1 công việc chả phải trưởng phòng, giám đốc gì nhưng cũng có chút vị trí trong cty. Cơ mà em vẫn thấy mình rất bình thường, ko phải là 1 cô nàng thành tích dày cộp, hét ra lửa để hù mấy anh chạy hết đâu :RollingEy:
    Tiểu sử tình yêu thì trước giờ chưa có anh nào, tỏ ra công khai hoặc âm thầm, theo đuổi em. 1 người cũng ko có. Mà ko có theo đuổi thì làm gì có chuyện bày tỏ rồi bị em từ chối đâu nhỉ. Mọi người cứ bảo em: kén chọn quá phải ko, rồi nào là "hạ giá chút đi" nhưng sự thực là có ai đâu mà kén với chọn??

Em đã từng suy nghĩ về vấn đề tình yêu này cách đây khá lâu. Tự mình cố gắng tìm ra nguyên nhân để khắc phục nó. Chẳng hạn như em rút ra lý do mình ko có mảnh tình vắt vai nào trong suốt thời gian đi học là vì em rất quê mùa và cứng nhắc. Hồi đó gia đình còn khó khăn, vào DH rồi mà em chưa từng cầm cái dtdd trên tay; đi học chỉ cột tóc cao lên, cài băng đô (?!) trong khi các em 8x thời nay mới lên cấp 2 đã lo duỗi tóc và vòi bố mẹ mua di động cho. Thế nên học đến năm 3, 4 và nhất là khi bắt đầu đi làm, kiếm dc tiền, em quyết tâm thay đổi.

"Không có phụ nữ xấu, chỉ có phụ nữ không biết làm đẹp"
    Em biết câu nói đó. Em thuộc dạng con gái thích làm đẹp (trong tử vi em cũng ghi thế rooling, tóc nào là duỗi - uốn - nhuộm... để mình trông trẻ ra. Em thích xài mỹ phẩm, hồi mới tốt nghiệp DH chả biết trang điểm tẹo nào, bây giờ khác 180 độ rồi. Em có sở thích đi du lịch, nên mỗi năm em đi du lịch nước ngoài 1 lần kết hợp shopping quần áo, giày dép, trang sức, phụ kiện blah blah. Nói chung em có quan tâm bề ngoài của mình, ko để mình xuất hiện nhếch nhác này nọ.
    Sở dĩ em nói dài dòng về chuyện này ko phải khoe khoang, mọi người xin đừng hiểu lầm ạ. Số là em thấy rất buồn cười là mình quen với 3,4 bạn gái, cùng tuổi với em, có đặc điểm là: rất rất hạn chế đi đám cưới/tiệc tùng với lý do không có quần áo, giày dép nào thích hợp để đi tiệc, nếu "bị" mời mà ko từ chối dc thì phải chạy vạy đi mượn đồ ?! Họ không bao giờ xài mỹ phẩm (vì từ nhỏ đến lớn có xài đâu mà có bị gì đâu ??!), ko có 1 bộ đồ nghề trang điểm nào ngoại trừ 1 cây son và đi đám cưới chỉ đánh son chứ ko trang điểm gì cả, ko có 1 thứ trang sức nào vì chẳng bao giờ đeo. Các bạn gái này đều là dân văn phòng như em, vấn đề là họ đều có bạn trai và có rất nhiều người theo đuổi.
    Thế nên em mới suy ra, hóa ra con trai thích con gái mặc áo thun quần jeans, ko trang điểm...Còn em bị ế là do em trót mê mặc đầm, mang giày cao gót và ra đường luôn luôn "điệu 1 tí" phải ko ạ? Hihi, nói đùa thôi, chứ thực ra em nghĩ hoài điều này mà chả hiểu.
    Mà em ko phải là người chỉ biết ăn chơi tiêu xài đâu nhé. Bắt đầu đi làm là em đã lo gửi sổ tiết kiệm và em rất tự hào về số tiền mình dành dụm được trong những năm qua.

Về tính tình, em sống hơi khép kín, cái này là do tính cách em đặc biệt khác người, nên em có ít bạn, ít người cùng sở thích (nói 1 ví dụ cho mọi người dễ hiểu, trong cty em 99% nhân viên trong giờ nghỉ sẽ lên net đọc dantri, ngoisao.net, vnexpress. Đối với em đó là những thứ lá cải, em ko bao giờ đọc, ngược lại em lên wtt chia sẻ thông tin với mọi người và đọc Tuổi Trẻ (báo giấy) hàng ngày.)
    Khi tham gia vào 1 tập thể (đi ăn tiệc, đi chơi với 1 nhóm bạn lạ, vào 1 lớp học, 1 cty mới v.v..), em mất nhiều thời gian hơn người khác để hòa nhập. Ko phải là em nhát, nhưng mới gặp mặt hoặc quen 1 thời gian ngắn, em ko thể tìm hiểu rõ mọi người chung quanh nên chẳng biết nói gì với họ. Có những bạn bước vào 1 buổi họp mặt, chỉ mất chừng 15-20ph là cười nói liến thoắng, em phục các bạn ấy lắm vì em làm ko dc. Nghe lời góp ý của mọi người, những năm gần đây em đã cố gắng khi gặp bạn/đồng nghiệp mới quen ráng mỉm cười, chào hỏi, nói chuyện (những câu hỏi thăm xã giao khách sáo) nhưng chẳng có kết quả gì. Các đồng nghiệp nam không hề có ai chủ động hỏi thăm em như em quê ở đâu, nhà có anh chị em j ko, nghe nói em đang đi học thêm hả v.v.. (em cho là những câu trò chuyện trên là hết sức bình thường. Hay là tất cả mọi người ai cũng rõ hoàn cảnh em như lòng bàn tay nên ko cần hỏi, hay là em ko đáng gì để họ phải thắc mắc?). Họ chỉ kêu em khi có công việc và xong chuyện là hết. Tuy nhiên khi chơi / làm chung 1 thời gian dài thì mọi người đều nhận xét em là con người thú vị (nguyên văn là "tìm hiểu hoài ko hết") và em pha trò cũng tếu, mọi người có thể cười vui vẻ.

Em thật sự thắc mắc ko biết mình đã làm sai chỗ nào. Em đã cố gắng cởi mở, chăm sóc bản thân, quan tâm hỏi han mọi người... Riết rồi em chẳng biết phải thay đổi gì thêm nữa.
    Các anh chị góp ý giúp em với. Em viết bài này rất nghiêm túc nên mong mọi người đừng viết đùa cợt với em ạ . Thanks cả nhà :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 208 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

theo mình nghĩ cách này sẽ chắc ăn nhất nè bạn: người ta ko đeo đuổi mình thì mình đeo đuổi ng ta vậy.........tìm 1 giai nào dc dc tấn công túm cổ đem về làm ng iu
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 511 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Sai lâm lớn nhất của em là chưa gặp anh!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 208 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

cho bạn í số phone đi AKON
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 397 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coc_oimiagim Xem bài viết
    Sai lầm lớn hơn sai lầm lớn nhất là cho số phone/nick YM

P/s: nó (AKON) sẽ làm thịt tất cả những con gì 2 chân
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 511 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coc_oimiagim Xem bài viết
    Sai lầm vẫn là lớn nhất của tớ đến nay ......là không dùng điện thoại và không biết cách pm........
    Trích dẫn Nguyên văn bởi __r1gt__ Xem bài viết
    Sai lầm lớn hơn sai lầm lớn nhất là cho số phone/nick YM

P/s: nó (AKON) sẽ làm thịt tất cả những con gì 2 chân
    Này.....r1gt....nói xấu nhé........đấy là tính "cầu thị" thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 163 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn tham gia hội độc thân ở WTT xem sao. Mở rộng quan hệ với các bạn, các anh, các chị, các cô, các bác đi. Thời này mọi người rất thích làm mối cho người khác. Họ không tự đến thì mình đi tìm vậy. Chúc bạn may mắn nhé.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 511 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

@r1gt: Ở biển có con cá rất mập ........gọi là "cá mập ăn chay" ........vì nó ăn chay!
    • Eba
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,216 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

ai dà, em chẳng có kinh nghiệm ji , nhưng cũng mạn phép chia sẻ với chị top đôi điều với tinh thần thân thiện
    em nghĩ phụ nữ mà để đến nông nỗi như thế này chắc hẳn cực kì vô duyên ! Vô duyên với cá nhân ( bản thân ), gia đình ( bố mẹ ) và xã hội ( người ngoài ) ! Y Ban nói " gái xấu ko có quà"
    có khi bạn xấu mặt ! vì lắm người con gái nhìn vào mặt câng câng, chẳng có 1 chữ phúc, 1 chữ đàn bà nào thì giai nó chả thik đâu !
    Tiểu sử tình yêu thì trước giờ chưa có anh nào, tỏ ra công khai hoặc âm thầm, theo đuổi em. 1 người cũng ko có
    nhưng chắc cũng phải có thằng nó tán đểu chứ nhỉ ! mềnh thì mềnh cũng khinh như mẻ với cái sự tán đểu của nó thôi, nhưng mà có thế để biết ít ra mềnh ko phải đứa nhạt nhòa trong mắt nam giới ! đến hoa c lợn còn có người ngắm cơ mờ
    Thế nên em mới suy ra, hóa ra con trai thích con gái mặc áo thun quần jeans, ko trang điểm...Còn em bị ế là do em trót mê mặc đầm, mang giày cao gót và ra đường luôn luôn "điệu 1 tí" phải ko ạ?
    nói 1 cách ngoa dụ là giai nó đã thik thì ko mặc ji nó cũng thik ( thực tế là ko mặc j nó càng thik )
    Về tính tình, em sống hơi khép kín, cái này là do tính cách em đặc biệt khác người, nên em có ít bạn, ít người cùng sở thích
    có gái nào ko nhận là mình khác người đâu ợ, nhưng đó ko phải là vấn đề, vấn đề có lẽ ở đây:

Khi tham gia vào 1 tập thể (đi ăn tiệc, đi chơi với 1 nhóm bạn lạ, vào 1 lớp học, 1 cty mới v.v..), em mất nhiều thời gian hơn người khác để hòa nhập. Ko phải là em nhát, nhưng mới gặp mặt hoặc quen 1 thời gian ngắn, em ko thể tìm hiểu rõ mọi người chung quanh nên chẳng biết nói gì với họ. Có những bạn bước vào 1 buổi họp mặt, chỉ mất chừng 15-20ph là cười nói liến thoắng, em phục các bạn ấy lắm vì em làm ko dc. Nghe lời góp ý của mọi người, những năm gần đây em đã cố gắng khi gặp bạn/đồng nghiệp mới quen ráng mỉm cười, chào hỏi, nói chuyện (những câu hỏi thăm xã giao khách sáo) nhưng chẳng có kết quả gì. Các đồng nghiệp nam không hề có ai chủ động hỏi thăm em như em quê ở đâu, nhà có anh chị em j ko, nghe nói em đang đi học thêm hả v.v.. (em cho là những câu trò chuyện trên là hết sức bình thường. Hay là tất cả mọi người ai cũng rõ hoàn cảnh em như lòng bàn tay nên ko cần hỏi, hay là em ko đáng gì để họ phải thắc mắc?). Họ chỉ kêu em khi có công việc và xong chuyện là hết. Tuy nhiên khi chơi / làm chung 1 thời gian dài thì mọi người đều nhận xét em là con người thú vị (nguyên văn là "tìm hiểu hoài ko hết") và em pha trò cũng tếu, mọi người có thể cười vui vẻ.
    mơ hồ đoán nguyên nhân của bạn có thể do các đặc điểm sau :
    mặt xấu + lòe loẹt + giao tiếp kém !

nhận order ikea và daiso jp tại Quảng Châu công 10%, ship 40k/ kg . Pm để order

• 89 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stephanie55 Xem bài viết
    Em thích xài mỹ phẩm, hồi mới tốt nghiệp DH chả biết trang điểm tẹo nào, bây giờ khác 180 độ rồi. Em có sở thích đi du lịch, nên mỗi năm em đi du lịch nước ngoài 1 lần kết hợp shopping quần áo, giày dép, trang sức, phụ kiện blah blah. Nói chung em có quan tâm bề ngoài của mình, ko để mình xuất hiện nhếch nhác này nọ.
    Bắt đầu đi làm là em đã lo gửi sổ tiết kiệm và em rất tự hào về số tiền mình dành dụm được trong những năm qua.

Về tính tình, em sống hơi khép kín, cái này là do tính cách em đặc biệt khác người, nên em có ít bạn, ít người cùng sở thích (nói 1 ví dụ cho mọi người dễ hiểu, trong cty em 99% nhân viên trong giờ nghỉ sẽ lên net đọc dantri, ngoisao.net, vnexpress. Đối với em đó là những thứ lá cải, em ko bao giờ đọc, ngược lại em lên wtt chia sẻ thông tin với mọi người và đọc Tuổi Trẻ (báo giấy) hàng ngày.)
    Họ chỉ kêu em khi có công việc và xong chuyện là hết. Tuy nhiên khi chơi / làm chung 1 thời gian dài thì mọi người đều nhận xét em là con người thú vị (nguyên văn là "tìm hiểu hoài ko hết") và em pha trò cũng tếu, mọi người có thể cười vui vẻ.

Vấn đề của bạn là: bạn đã tiệm cận hoàn hảo (theo như cách mình cảm nhận từ lời tâm sự của bạn). Chúc mừng bạn. Tớ chỉ mong có tiền để làm đẹp như bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho anh xin cái ảnh của em,và số phone lun nhé
    • 2,637 Bài viết

• 4,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trả lời cho câu hỏi chủ đề : Không vấn đề gì, có đầy người trên dưới 30t mà chưa có ai em thấy cũng bình thường .

P/s : Phân tích của bu-lu-bu-loa nghe có vẻ hay hay nhỉ. Chị "tự kiểm điểm" lại mình xem có bị mắc những lỗi đó không ?
    MTM2OTcyNjMyMw
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 218 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Ôi bulubuloa nói nặng lời với bạn ý quá à, mình mà đọc mình còn muốn khóc nữa. Nhưng mà ngẫm lại cũng thấy có phần đúng. Nhiều khi sự thật mất lòng. Bạn 55 xem lại có đúng phần nào ko? Mình nghĩ bạn 55 ko phải giao tiếp kém đâu, cái này cũng do tính cách nữa, như mình cũng ko biết cách nói chuyện, nhiều khi chỉ biết cười cười và à, ừ thôi...
    Công ty mình cũng có một chị 30 rồi, ngoại hình và tính cách cũng hao hao giống bạn, nhưng đc cái ăn nói rất khéo; cũng ko thấy chị có người yêu, trong công ty cũng ko thấy ai tán tỉnh. Nhưng đùng một cái có người làm mai gặp một anh cũng có địa vị, mà tính cách rất tốt cưới luôn. Bây giờ chị ấy sắp sinh em bé và rất hạnh phúc.
    vấn đề là bạn chưa gặp đc người thấy đc sự thú vị của bạn. Have fun
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 511 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyet82 Xem bài viết
    Ôi bulubuloa nói nặng lời với bạn ý quá à, mình mà đọc mình còn muốn khóc nữa. Nhưng mà ngẫm lại cũng thấy có phần đúng. Nhiều khi sự thật mất lòng. Bạn 55 xem lại có đúng phần nào ko? Mình nghĩ bạn 55 ko phải giao tiếp kém đâu, cái này cũng do tính cách nữa, như mình cũng ko biết cách nói chuyện, nhiều khi chỉ biết cười cười và à, ừ thôi...
    Công ty mình cũng có một chị 30 rồi, ngoại hình và tính cách cũng hao hao giống bạn, nhưng đc cái ăn nói rất khéo; cũng ko thấy chị có người yêu, trong công ty cũng ko thấy ai tán tỉnh. Nhưng đùng một cái có người làm mai gặp một anh cũng có địa vị, mà tính cách rất tốt cưới luôn. Bây giờ chị ấy sắp sinh em bé và rất hạnh phúc.
    vấn đề là bạn chưa gặp đc người thấy đc sự thú vị của bạn. Have fun
    Có những thứ không đến từ tự nhiên nó là kỹ năng phải luyện tập!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 218 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .AKON. Xem bài viết
    Có những thứ không đến từ tự nhiên nó là kỹ năng phải luyện tập!
    Bạn 55 muốn nhanh có người yêu thì phải tôn AKON làm sư phụ nhé.
    • 2,414 Bài viết

• 4,718 Được cảm ơn

Thông thường, mình để ý thấy là con gái (tuổi tầm 25 đổ lại) thì ko ai là ko có đc ít nhất là 1 chàng trai quý mến cả. Thị Nở còn có Chí Phèo, huống chi ta :Smiling:. Vd như mình có 1 vài cô bạn gái, nhan sắc trung bình, có ng dưới cả trung bình, nhưng vẫn có ng thích bởi vì chàng trai đó thuộc tuýp ko xem trọng ngoại hình bằng việc thích 1 cô gái thông minh, hay 1 cô gái sống chan hòa và nhân hậu, hay 1 cô gái biết lắng nghe, hay 1 cô gái hỏm hỉnh, có cá tính,... vân vân... Mình cũng có những cô bạn gái rất xinh, cao, tính tình cũng tốt, mỗi tội nói chuyện bị... vô duyên, nhưng vẫn có nhiều chàng trai thích bởi vì họ thuộc tuýp ng ngưỡng mộ cái đẹp, và trong mắt họ, họ lại thấy cô ấy hồn nhiên đáng yêu chẳng hạn,... vân vân... :Smiling:
    Tóm lại, là 1 cô gái, mình nghĩ chỉ cần có 1 điểm mạnh là đã có thể có ng yêu rồi (cô nào có càng nhiều điểm mạnh sẽ có càng nhiều ng yêu và theo đuổi). Cố gắng đừng là 1 cô gái tất cả đều nhạt nhòa, ko có gì nổi bật nhé, vì như thế gọi là tẻ nhạt.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bản thân thì thấy ko vấn đề, chỉ sợ nguời khác nhìn vào đánh giá là có vấn đề thôi. Người VN nói chung hơi vô duyên trong chuyện quan tâm tình yêu, lập gia đình của ngừoi khác
    • 422 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Không có vấn đề ji đâu, mình 24 rồi cũng chưa có mảnh tình nào, cứ sống vui vẻ đi rùi việc ji đến nó cũng sẽ đến thui!
    :cool:
    • 70 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chẳng biết em nghĩ có đúng ko nhưng theo em thì sai lầm của chủ top là ở chỗ chị đang đặt mình cao hơn thiên hạ.
    Một chút ích kỉ nữa vì em thấy 1 phần nào đó chị đang ghen tỵ, vì chị ko hiểu được những ngừoi con gái mà trong mắt chị chẳng bằng chị ko son phấn chỉn chu được như chị lại có hạnh phúc được dễ dàng hơn chị.
    Có thể em nói sai nhưng em chỉ thật lòng muốn góp ý chân thành thôi.
    nhưng theo em nghĩ đúng là giá trị con người bị ảnh hưởng bởi trang sức, đồ áo....... nhưng ko phụ thuộc bởi những thứ ấy đâu. Em cũng như chị, dân văn phòng mà suốt ngày bôi bôi trat trat nhưng mà nhiều lúc thấy vui vui vì bạn bè lại khen những lúc tự nhiên nhất chẳng bôi trat j.
    Em thấy chị cứ mặc kệ đừng nghĩ tới những ông đàn ông sẽ nghĩ như thế nào về mình, hay thiên hạ họ kiếm người yêu như thế nào, họ sống thế nào, sống sao mình thấy vui vẻ thoải mái là được.
    Rồi sẽ có ngày co ai do yeu minh vi minh la nhu the chu ko phai vi minh da co gang to ra nhu the c ah
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 206 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn em bị ế là do em trót mê mặc đầm, mang giày cao gót và ra đường luôn luôn "điệu 1 tí" phải ko ạ?
    zai nó thích dạng như bạn hơn là dạng "con gái mặc áo thun quần jeans, ko trang điểm" bạn nhớ
    vấn đề đặt ra ở đây là tại sao đã tút tát cải tạo đến thế rùi mà zai nó vẫn ko liếc :Smiling:
    Trái tim em có ước mơ
    Em vẫn nghĩ rằng lấy chồng phải lấy người như anh
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8