TIN TÀI TRỢ.

2 Tuổi canh ngọ có cưới được không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 58.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhờ các anh chị, các bạn giúp 2 đứa mình cùng sinh năm canh ngọ 1990, 2 đứa yêu nhau cũng được 6 năm rồi, giờ chuyển bị tiến tới hôn nhân, nhưng thấy nhiều người nói là 2 tuổi này cưới nhau không hợp, xin ý kiến mọi người xem tuổi canh ngọ có cưới được không, mình sinh 8-8(18-6-1990 âm lịch) còn người yêu là 15-2 (21-1-1990 dương lịch). cám ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 224 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Ngọ ok mà. Chỉ có tuổi Mèo người Hoa kị lắm...Vì lấy Mèo về chỉ có 2 đường: 1 làm ăn nên, 2 là xuống thẳng đến tận đáy..

Muốn biết bạn thử so Tuổi, Mệnh, Cung với Tuổi, Mệnh, Cung của cô ấy. Nếu 3 cái, 2 cái đối lập nhau thì chia buồn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,723 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

mình thì cũng ko mê tín lắm,nhưng thấy bào 2 tuổi ngựa,2tuổi mèo mà lấy nhau là đại kị bạn à!vì mình có mấy ông anh đều sn90,và cũng đều yêu ng bằng tuổi,đến khi các cô,các bác đi xem tuổi kết hôn đến chỗ thầy nào cũng phán là 2tuổi đó ko hợp,2con ngựa đứng cạnh nhau kỉu gì cũng đá 1con,hơn nữa canh ngọ,chữ canh biến thành chữ cô,canh cô qủa phụ,gái tuổi ngựa vất vả,lận đận và cao số lắm.thế nên mấy ông a dù ko mún ctay ng iu cũng phài nghe theo lời bố mẹ thôi.thật ra thì có nhìu cái chuyện tâm linh thật khó hỉu mà đến các nhà khoa hoc cũng bó tay ko lí giải nổi.và mình thấy cũng nhìu trường hợp 2tuổi ngọ lấy nhau ck đều mất trc,mọi ng thì bảo là trùng hơp ngẫu nhiên nên ngta càng tin.như ông a họ mình hồi xưa cưới đi xem tuoi thầy phán ko đc lấy nhau nhưng cố tình lấy cuối cùng năm ngoái a mình bị đôt tử mất,chỉ tội nghiêp 2đứa con còn bé,a mình thì trẻ tuổi.ngta bảo "có thờ có thiêng,có kiêng có lành","lấy vk xem tuổi đàn bà,xây nhà xem tuồi đàn ông".nhìu chuyện khó hiu lắm.mình chỉ nói vậy thôi chứ ko giám khuyên ban điều gì,tùy ban qđ.mình cá chắc 2 ban lấy nhau kiu gì gđ 2bên cũng đi xem tuoi,xem ngày,thầy cũng se phán thế thui.chủ yếu 2 ban cứ chuẩn bị tâm lí nếu bi gđ phản đoi đi.
    • 272 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Yêu----> xem tuổi------> ko hợp-----> bỏ
    Yêu----> xem tuổi-------> ko hợp-----> bỏ

Kết luận: ko xem xét gì hết !!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

• 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mới đi xem bói xong, thầy cũng bảo 2 Canh Ngọ ko hợp nhau, chủ yếu là hay cãi vã, biết nhường nhin là okie, về việc làm ăn thì ko có giàu sang dc. Nói chung là lấy nhau được, ko đến nỗi tuyệt mệnh như bạn trên kia nói! Thầy còn dặn là sau này có lấy nhau có nhà thì nhớ coi phong thủy sẽ hóa giải dc! Ko biết nhà bạn kia đi coi thế nào mà bảo ko lấy nhau dc nhỉ??? @@
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình nghĩ chuyện hợp với không hợp là 1 chuyện còn phù thuộc vào tình cảm, cách sống của 2 người nữa à. Nếu 2 người biết nhường nhịn nhau, hiểu thông, lắng nghe thì mọi chuyện sẽ tốt hơn à.
    • 70 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nếu bạn đã tin vào tuổi tác thì vào đây hỏi làm gì, yêu thật lòng thì cưới, còn chuyện gì xoay quanh thì bỏ đi hết. Còn nếu bị lung lay thì đừng cưới à.
    • 134 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Yêu 6 năm rồi còn vào đây hỏi. Hợp nhau về còn đánh nhau kìa bạn ơi
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đã yêu nhau rồi thì còn để ý tuổi với tác làm chi nữa, nếu thấy tuổi tác nó quan trọng hơn tình yêu thì đừng cưới luôn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bọn em cũng đều canh ngọ, cũng yêu nhau 4 năm, giờ tính chuyện cuwosi xin thì bên nhà anh ấy mẹ với các cô cũng nói 2 canh ngọ lấy nhau không được, chồng sẽ chết sớm, vợ côi quả, mà mẹ với các cô lại căn cứ vô việc này ạ: bố anh cũng tuổi bính ngọ, mẹ anh tuổi canh ngọ, lấy nhau bố anh bị bệnh ung thư mất lúc 37 tuổi, nhà anh cũng có anh trai sinh năm 1987 tuổi mão, bị đuối nước cũng mất rồi, giờ họ căn cứ vô đó rồi tin là mẹ anh canh ngọ có số quả phụ, mà anh giờ không biết thuyết phục mẹ với các cô thế nào,cũng bất lực với họ rồi.
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tiện thể má nào biết xem giúp mình xem nữ 1990 Canh Ngọ , có hợp Mão 1987 ko . Sao ai cũng bảo ko hợp vậy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Nang67890601
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn này giống mình trước đây cũng yêu người cùng tuổi, có người thì nói tuổi cạnh ngọ mạng thổ vậy 2 người lấy nhau người ta nói "lưỡng thổ thành sơn" cũng tốt. Nhưng theo quan điểm cá nhân mình thì 2 người tuổi "canh ngọ" không nên lấy nhau vì như tuổi, tính cách..Vậy hãy chia tay càng sớm càng tốt. Nhất là các bạn gái thì họ còn có thì, để họ đi lấy ck. Khi mình đưa ra quyết định chia tay cũng khá day dứt, nhưng mình vẫn luôn tôn trọng quyết định đó và không luyến tiếc. Học cách chịu trách nhiệm với lựa chọn của mình.
    Nếu có người yêu bạn thật lòng, bạn nên trân trọng. Đừng vội buông bỏ, vì biết đâu trên đường đời sau này bạn sẽ chẳng tìm được ai đó tốt hơn. Hạnh phúc, ở ngay bên bạn.
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng rất ngờ vực về những chuyện hợp hay không hợp trong " bói toán". Nhưng mình đã chứng kiên sự thật là cô em họ mình lấy chồng bằng tuổi sinh năm 90 ( canh ngọ). Gia đình 2 bên đều có điều kiện, chồng cũng rất yêu thương em họ mình, chiều nó lắm. Cuộc sống hạnh phúc ấy tưởng là mãi mãi, nhưng đến thời điểm 15 ngày nữa là kỉ niệm 1 năm ngày cưới của 2 em, và tròn 1 tháng 16 ngày bé gái của 2 đứa thì em dể mình bị tại nạn lao động
    Hôm nay đi xe bus có chú hỏi mình sn bao nhiêu, mình nói 92.. rồi cứ thế nói chuyện.... Chú bảo 92 không hợp 90. Vì tuổi đó là Canh ngọ- Canh cô- Quả phụ. Tuổi hợp nhất với 90 là 91 nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 283 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Giống y xì bạn này, đang yêu đồng chí bằng tuổi, 90-90, 5 năm rồi, bố mẹ người yêu không cho lấy vì đi xem các lý do như trên:
    - Chồng mất trước, hung tai
    - Không hợp làm ăn
    - Lấy nhau về sẽ lận đận, trắc trở
    Bảo chia tay thì người yêu không đồng ý, mình cũng không chia tay nổi, thế cơ mà nghe mấy cái lí do này với nghe nhiều ví dụ thực tế Canh ngọ rồi nên cũng hơi hoang mang :-s
    Học, học nữa, học mãi. Học không qua, học lại
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình không hiểu sao lại coi trọng chuyện tuổi tác thế nhỉ, nếu xác định yêu là phải hợp tuổi thì từ đầu xem trước đi.
    • 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mấy đứa bạn mình cùng tuổi Canh Ngọ lấy nhau ầm ầm, có sao đâu trời Khuyên bạn nào coi trọng hợp tuổi thì trc khi yêu đi coi bói cho kỹ rồi hãy yêu, chứ yêu đã đời rồi kêu ko hợp tuổi rồi chia tay có phải mất công không
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng canh ngọ 1990. Mình nghe nói con trai tuổi này nên lấy vợ 1991 hoặc 1994 là tốt nhất. Ai chưa có người yêu thì cố gắng tìm nhé
    comment by WTT mobile view
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đọc bài mà mình cứ tưởng anh trai mình vô viết
    Anh trai mình và người yêu quan nhau 6 năm, từ hồi đại học, cũng là mối tình đầu của nhau
    Nhưng mẹ mình lại là người rất mê tín, đi coi bói, thầy bói phán nếu để 2 đứa nó cưới nhau thì sẽ 1 đứa chết, còn ko là 2 người đó bỏ nhau, mẹ mình ôm cháu.
    Mẹ mình nghe xong ngăn cấm 4 năm nay rồi mà vẫn ko cho phép
    Anh trai mình khóc nháo cũng ko được sự chấp nhận của me
    Khổ cái anh trai mình là người có hiếu, ba mẹ sớm ko ở với nhau nên giờ chỉ còn mình mẹ
    Nghĩ lại thấy thương 2 người đó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 tuoi canh ngọ muốn lấy nhau có sung khắc thì mình đi di căn đổi số một người sang năm 91 cho hợp nhau nhất . chỉ có bằng cách đấy thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2