TIN TÀI TRỢ.

1 nụ cười - 1 tình yêu đơn phương 7 năm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Năm nay tôi 23 vẫn độc thân và vẫn ... yêu đơn phương 1 người 7 năm.

Mùa thu năm 2008, khi đó tôi đang học lớp 11, là 1 chàng trai năng động thích hát hò và hát cũng khá hay, vẫn vô tư với cuộc sống của 1 cậu thanh niên đang lớn. Tôi là 1 chàng trai bình thường, không có gì nổi bật ngoài vui tính và khả năng ca hát. Vào 1 buổi sáng trong giờ ra chơi, tôi tung tăng đi dưới sân trường cùng với đám bạn như mọi khi và tôi đã gặp em. Em đi ngang qua tôi với 1 nụ cười tỏa năng, nụ cười toát lên vẻ dịu dàng, ấm áp, nụ cười đã cướp đi trái tim của tôi và tôi biết mình đã yêu.

Lặng lẽ đi theo em, tôi biết được em học cùng khối với tôi, tìm hỏi xem thông tin về em thì biết em có 1 người chị họ hàng học cùng lớp với tôi, cô bạn này chơi cũng khá thân với tôi. Như thấy được 1 chút ánh sáng lé loi, tôi tìm đến nhờ sự giúp đỡ của cô bạn này. Sự ngại ngùng của 1 thằng con trai mới lớn, mới biết yêu và những lời làm quen với em được gửi qua những lá thư. Sau 1 tuần nói chuyện qua thư tôi quyết định gặp trực tiếp nói chuyện với em. Em cũng đồng ý, mới đầu thì cũng hơi ngại nhưng sau đó 2 chúng tôi nói chuyện với nhau rất vui vẻ, tôi rất vui khi ở bên cạnh em. Sau mỗi giờ ra chơi tôi lại tìm đến em, tôi hay hát cho em nghe trong giờ ra chơi, chúng tôi cùng thích nghe 1 ca sĩ hát lúc bấy giờ, câu chuyện cứ tiếp tục diễn ra như vậy trong vòng vài tuần tiếp theo. Tôi là người thích ca hát nên hơi sến, thích sự lãng mạn. Có lần đang học thì trời mưa, tôi rủ em cùng che ô đi dưới trời mưa ^_^! (nghĩ lại quả thật quá sến) và tất nhiên là em không đồng ý . Và rồi cái gì đến cũng sẽ đến, vào 1 ngày đẹp trời mùa đông năm ấy tôi đã quyết định tỏ tình với em, kết quả như nào thì chắc các bạn cũng hiểu nhỉ!!! Sau đó chúng tôi vẫn nói chuyện với nhau bình thường. cho đến lúc hè! Tôi và em đã không còn nói chuyện với nhau nữa. Tôi chỉ dám đứng nhìn em từ xa, em luôn tránh gặp mặt tôi. đến giờ tôi vẫn chưa thể quên được ánh mắt em ngày đó, 1 ảnh mắt buồn đã in sâu vào trong tâm trí tôi.

Lên đại học năm 1, tôi bắt đầu biết đến facebook, đây cũng là khoảng thời gian nuôi hi vọng khi biết em cũng dùng facebook. Em là 1 người có đôi măt buồn, luôn dấu kín mọi chuyện trong lòng, tôi đã lập 1 nick face ảo để nói chuyện với em với mong muốn cho em niềm vui dù chỉ là thoáng qua, chúng tôi nói chuyện nhiều và rồi cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra. Em biết đó là tôi, mọi thứ như sụp đổ trước mắt và em không nói chuyện với tôi nữa, em ghét sự giả tạo, tôi như rơi vào hố sâu tuyệt vọng nhưng tôi vẫn yêu em. Bạn bè khuyên tôi nên yêu người khác nhưng tôi không thể quên được. 1 năm sau đó, người bạn thân lại khuyên tôi nên bỏ tình yêu đơn phương đi, tìm tình yêu khác. Đồng ý với lời khuyên đó, tôi bắt đầu đi tìm tình yêu mới. Trong vòng hơn 1 năm tôi có tình cảm với khá nhiều cô gái(chắc tầm 7 người) nhưng cứ mỗi khi bắt đầu có thiện cảm khoảng 1 tuần thì hình bóng em lại xuất hiện, tôi lại dừng lại trước khi quá muộn bởi không có tình cảm với người con gái khác. Mỗi lần như vậy tôi lại cảm thấy mình yêu em hơn.

Vào 1 ngày đẹp trời khi vừa online facebook, thấy lời mời kết bạn tôi mở ra xem thì... sự ngạc nhiên cùng vui sướng và có 1 chút thắc mắc nhưng cái tay tôi đã ấn chấp nhận lời mời kết bạn đó từ lúc nào không hay - đó chính là em. Tôi bắt đầu nói chuyện lại. Em có tâm sự với tôi khá nhiều(xin phép không kể chi tiết). Sự hi vọng lại trỗi dậy trong tôi và tiếp tục diễn ra cho đến bây giờ.

Tôi không biết có nên tiếp tục nữa không? Sự vui tính + tự nhiên trước kia của tôi đã nhạt dần không biết là do đã lớn lên 1 chút hay do tôi tự khép trái tim mình lại. Tôi rất muốn ở bên em, rất muốn, rất rất muốn nhưng liệu hi vọng này này có quá xa vời? Mong mọi người cho tôi ý kiến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 480 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Tôi không biết có nên tiếp tục nữa không? Sự vui tính + tự nhiên trước kia của tôi đã nhạt dần không biết là do đã lớn lên 1 chút hay do tôi tự khép trái tim mình lại. Tôi rất muốn ở bên em, rất muốn, rất rất muốn nhưng liệu hi vọng này này có quá xa vời? Mong mọi người cho tôi ý kiến."

Cảm giác của tôi với bạn là bạn chỉ đang mơ tưởng. Sống ở cái thế giới chỉ có mỉnh bạn. Ích kỷ , và tự viêt lên câu chuyện cho bản thân làm nhân vật chính chuẩn bị giải cứu công chúa.

Còn cô gái ấy chỉ xem bạn là bạn , 1 người bạn hơn bạn xã giao , và tâm sự với 1 ngươi bạn , Thường con gái hay có sơ cua 1 người thich mình để trút bầu tâm sự.
    Cho dù có nuôi hy vong nhưng tôi nói thẳng là cái sự tưởng tượng của bạn nó khác xa với thực tế . Hãy chui ra khỏi vỏ ốc của bạn và chứng minh bạn là 1 thằng con trai đúng nghĩa rồi sau nó tự bạn biêt bạn sẽ nên làm điều gì tốt cho bạn và cố gái kia
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình bạn thật kiên trì đó. Mình nghĩ nếu là mình chắc ko trụ được time như thế. chuc ban luôn thành công
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

@jacknguyen1506 : Cảm ơn bạn đã góp ý! Tình yêu nó vốn là sự ích kỷ! Mình rát gái thật và đúng là mình đang sống trong sự tưởng tượng của mình! Nhưng mình đang biến sự tưởng tượng đó thành thực tế! Cuộc sống không giống ước mơ hay 1 sự viển vông nào đó! Mình biết và cũng lấy đó làm động lực.

@tambac040489 : Cảm ơn bạn nhiều! Hi vọng 1 ngày không xa khi mà thực tế nó đáp ứng đủ với ước mơ mình sẽ hành động theo con tim mình
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,841 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Người ta nói đẹp trai không bằng chai mặt,mưa dầm thấm đất mà
    Nhưng theo tui thì bạn nên giữ mối quan hệ bạn bè 1 thời gian,lắng nghe cô ấy tâm sự,biết đâu người ta mới chia tay người yêu,giận hờn người yêu,muốn tìm 1 người nào đó tâm sự,vì tui đã trãi qua rồi,khi giận chồng là muốn tâm sự với người đã từng thích tui cơ,không thích nói với bạn thân cùng giới đâu(chắc con gái nó là thế ),nên bạn cũng đừng hy vọng quá nhiều nhé,nhưng mà tui biết bạn rất vui,tui cũng đã từng như bạn mà
    Thanh lý:https://zaodich.com/forum/f2934/may-l...-20-a-1249114/
    SoIcS48kp7
    Y4vMBZm3p7
    Born:3.2kg;20M:16kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng thế. Và bạn ấy sắp đi lấy chồng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 153 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi idiot111192 Xem bài viết
    Năm nay tôi 23 vẫn độc thân và vẫn ... yêu đơn phương 1 người 7 năm.

Mùa thu năm 2008, khi đó tôi đang học lớp 11, là 1 chàng trai năng động thích hát hò và hát cũng khá hay, vẫn vô tư với cuộc sống của 1 cậu thanh niên đang lớn. Tôi là 1 chàng trai bình thường, không có gì nổi bật ngoài vui tính và khả năng ca hát. Vào 1 buổi sáng trong giờ ra chơi, tôi tung tăng đi dưới sân trường cùng với đám bạn như mọi khi và tôi đã gặp em. Em đi ngang qua tôi với 1 nụ cười tỏa năng, nụ cười toát lên vẻ dịu dàng, ấm áp, nụ cười đã cướp đi trái tim của tôi và tôi biết mình đã yêu.

Lặng lẽ đi theo em, tôi biết được em học cùng khối với tôi, tìm hỏi xem thông tin về em thì biết em có 1 người chị họ hàng học cùng lớp với tôi, cô bạn này chơi cũng khá thân với tôi. Như thấy được 1 chút ánh sáng lé loi, tôi tìm đến nhờ sự giúp đỡ của cô bạn này. Sự ngại ngùng của 1 thằng con trai mới lớn, mới biết yêu và những lời làm quen với em được gửi qua những lá thư. Sau 1 tuần nói chuyện qua thư tôi quyết định gặp trực tiếp nói chuyện với em. Em cũng đồng ý, mới đầu thì cũng hơi ngại nhưng sau đó 2 chúng tôi nói chuyện với nhau rất vui vẻ, tôi rất vui khi ở bên cạnh em. Sau mỗi giờ ra chơi tôi lại tìm đến em, tôi hay hát cho em nghe trong giờ ra chơi, chúng tôi cùng thích nghe 1 ca sĩ hát lúc bấy giờ, câu chuyện cứ tiếp tục diễn ra như vậy trong vòng vài tuần tiếp theo. Tôi là người thích ca hát nên hơi sến, thích sự lãng mạn. Có lần đang học thì trời mưa, tôi rủ em cùng che ô đi dưới trời mưa ^_^! (nghĩ lại quả thật quá sến) và tất nhiên là em không đồng ý . Và rồi cái gì đến cũng sẽ đến, vào 1 ngày đẹp trời mùa đông năm ấy tôi đã quyết định tỏ tình với em, kết quả như nào thì chắc các bạn cũng hiểu nhỉ!!! Sau đó chúng tôi vẫn nói chuyện với nhau bình thường. cho đến lúc hè! Tôi và em đã không còn nói chuyện với nhau nữa. Tôi chỉ dám đứng nhìn em từ xa, em luôn tránh gặp mặt tôi. đến giờ tôi vẫn chưa thể quên được ánh mắt em ngày đó, 1 ảnh mắt buồn đã in sâu vào trong tâm trí tôi.

Lên đại học năm 1, tôi bắt đầu biết đến facebook, đây cũng là khoảng thời gian nuôi hi vọng khi biết em cũng dùng facebook. Em là 1 người có đôi măt buồn, luôn dấu kín mọi chuyện trong lòng, tôi đã lập 1 nick face ảo để nói chuyện với em với mong muốn cho em niềm vui dù chỉ là thoáng qua, chúng tôi nói chuyện nhiều và rồi cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra. Em biết đó là tôi, mọi thứ như sụp đổ trước mắt và em không nói chuyện với tôi nữa, em ghét sự giả tạo, tôi như rơi vào hố sâu tuyệt vọng nhưng tôi vẫn yêu em. Bạn bè khuyên tôi nên yêu người khác nhưng tôi không thể quên được. 1 năm sau đó, người bạn thân lại khuyên tôi nên bỏ tình yêu đơn phương đi, tìm tình yêu khác. Đồng ý với lời khuyên đó, tôi bắt đầu đi tìm tình yêu mới. Trong vòng hơn 1 năm tôi có tình cảm với khá nhiều cô gái(chắc tầm 7 người) nhưng cứ mỗi khi bắt đầu có thiện cảm khoảng 1 tuần thì hình bóng em lại xuất hiện, tôi lại dừng lại trước khi quá muộn bởi không có tình cảm với người con gái khác. Mỗi lần như vậy tôi lại cảm thấy mình yêu em hơn.

Vào 1 ngày đẹp trời khi vừa online facebook, thấy lời mời kết bạn tôi mở ra xem thì... sự ngạc nhiên cùng vui sướng và có 1 chút thắc mắc nhưng cái tay tôi đã ấn chấp nhận lời mời kết bạn đó từ lúc nào không hay - đó chính là em. Tôi bắt đầu nói chuyện lại. Em có tâm sự với tôi khá nhiều(xin phép không kể chi tiết). Sự hi vọng lại trỗi dậy trong tôi và tiếp tục diễn ra cho đến bây giờ.

Tôi không biết có nên tiếp tục nữa không? Sự vui tính + tự nhiên trước kia của tôi đã nhạt dần không biết là do đã lớn lên 1 chút hay do tôi tự khép trái tim mình lại. Tôi rất muốn ở bên em, rất muốn, rất rất muốn nhưng liệu hi vọng này này có quá xa vời? Mong mọi người cho tôi ý kiến.
    con gái rất ích kỉ, không yêu ng ta nhưng vẫn muốn ng ta yêu mình, chỉ tìm đến người ta khi muốn tâm sự, cứ theo cái vòng luẩn quẩn đó thì e nghĩ anh sẽ còn mắc vào k thoát ra được đâu, cô giáo e nói
    tình chỉ đẹp khi tình còn dang dở
    em nghĩ a nên suy nghĩ lại về mối tình này, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 153 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trungngocfly Xem bài viết
    mình cũng thế. Và bạn ấy sắp đi lấy chồng
    thế a cũng đi lấy vk đi
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có ty như thế ko
    • 800 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị có cảm giác như cô bé đó chỉ xem em là 1 người bạn một người tri kỉ cần tâm sự khi cần còn tình yêu thì chắc là ko rồi, em có muốn tiếp tục yêu cô ấy nữa thì tùy em nhưng chị nghĩ nó sẽ ko đi về đâu đâu em ak.
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình là con gái, cũng giống trường hợp của bạn (nhưng người ấy mới đơn phương mình 3 năm thôi) nhưng nhiều lúc mình cũng k biết phải làm như thế nào nữa. Có thể nói là mình ích kỷ. Do đó theo mình thì bạn đừng nên theo đuổi cô ấy nữa vì bạn chỉ là phương án dự phòng thôi. Thật đấy.
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn lời chia sẻ của mọi người! Em cũng muốn từ bỏ và cũng hiểu được mình đang trong hoàn cảnh nào nhưng thật sự thì em không quên được! E cũng tìm cách làm quen với các cô gái khác nhưng không thể tiến xa hơn được! Giờ em chỉ đi làm rồi về nhà là lại làm! Không có ý nghĩ là đi chơi hay đi tìm hiểu 1 người con gái nào khác cả! Gặp gái lạ mà e cũng dửng dưng như không ý ạ :v :v Tình yêu thì sao có thể nói quên là quên được đâu ạ(mặc dù là đơn phương)
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn làm mình nhớ tới cậu bạn thân của mình.
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sandyrose Xem bài viết
    Bạn làm mình nhớ tới cậu bạn thân của mình.
    Giờ mình mới biết con gái có tính như vậy! Đối với con trai như mình nếu người thích mình mà mình không thích lại thì mình chả bao giờ nc :v :v
    • 480 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ mình mới biết con gái có tính như vậy! Đối với con trai như mình nếu người thích mình mà mình không thích lại thì mình chả bao giờ nc :v :v

con trai nó rõ ràng khác với con gái . con gái nó phức tạp hay dựa dẫm
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trời ơi
    Mình cũng trong hoàn cảnh như bạn
    Nhưng anh mình yêu đơn phương 7 năm ( đến năm nay là năm thứ 8 ) thì năm ngoái anh ấy lấy vợ rồi
    Mà mình cũng nhát, yêu anh ấy mà không dám nói 1 câu nào, cũng k dám thể hiện ra ngoài là có cảm tình với anh ấy. Giờ nghĩ lại thấy tiếc nuối lắm, giá như lúc đó mạnh mẽ hơn ...
    Giờ mình cũng đag thử tìm hiểu ng mới, nhưng vẫn không sao quên đc anh ấy
    Nh đêm nằm nghĩ muốn ứa nc mắt b ạ
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cố lên bạn nhé, chúc bạn sẽ nhận lại được những gì bạn đã bỏ ra bấy nhiều năm nha.
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coldlady.dewinter Xem bài viết
    Trời ơi
    Mình cũng trong hoàn cảnh như bạn
    Nhưng anh mình yêu đơn phương 7 năm ( đến năm nay là năm thứ 8 ) thì năm ngoái anh ấy lấy vợ rồi
    Mà mình cũng nhát, yêu anh ấy mà không dám nói 1 câu nào, cũng k dám thể hiện ra ngoài là có cảm tình với anh ấy. Giờ nghĩ lại thấy tiếc nuối lắm, giá như lúc đó mạnh mẽ hơn ...
    Giờ mình cũng đag thử tìm hiểu ng mới, nhưng vẫn không sao quên đc anh ấy
    Nh đêm nằm nghĩ muốn ứa nc mắt b ạ
    Thế nên yêu mà không nói là 1 sự sai lầm nghiêm trọng. Nhất định mình sẽ bày tỏ lại t/c vs cô ấy nữa và nhiều nữa
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em ơi, điều này thì tuỳ tính cách từng người chứ không nhất thiết trai hay gái đâu. Chị là con gái và nếu người nào đó chị ko thích chị cũng ko tâm sự nhiều. Nhưng chị vừa yêu 1 người, người ta tâm sự với chị hàng đêm đến 1 hay 2h sáng, va van hen di Cafenhưng đến lúc hỏi thì người ta nói ko hề thích chị mà chỉ thích chơi với chị thôi, và người ta vừa yêu 1 cô bé khác mới gặp vài tuần. Thế đó, chẳng phải con gái phức tạp mà con trai còn phức tạp hơn.