Yêu trai già - Được gì ? Mất gì ?

• 4.03K Lượt chia sẻ
  • 81K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình 9x quen anh 8x cũng vui lắm bạn ạ, anh ấy nhiều tuổi rồi nên suy nghĩ chín chắn, làm việc gì cũng rõ ràng... chuyện gì mình k giải quyết dc thì a ấy sẽ phân tích rõ cho mình hiểu rồi để mình làm...dó đó mình iu cái tính này lắm.. tính mình thì con nít, lại cứng đầu...thích làm cái gì là làm bằng được, nhìu lúc anh ấy ko cho làm mà mình vẫn làm nên a ấy lại giận, bảo mình: 'mới người iu mà nói k nghe lời thế này, cưới về k nghe lời a biết làm sao''...nghe ảnh nói vậy mình cũng chột dạ lắm... có lần ảnh giận mình ghê gớm chỉ vì chuyện k nghe lời này...ko thèm để ý đến mình luôn... thế là mình cứ lại gần, nũng nịu xíu là ảnh hết giận ngay... rồi ảnh lại ngồi phân tích cho mình nghe từng việc mình làm...đúng sai thế nào... hihi, vì thế quen trai lớn tuổi thích vậy đó bạn...mà nói vậy chứ cũng có nhìu cái buồn bạn ạ...mình thì thích nghe nhạc DJ, thích đi chỗ nào sôi động, náo nhiệt, tụ tập bạn bè,..còn ảnh thì thích chỗ nào yên tĩnh..hiện giờ cả hai quen nhau nhưng chưa công khai vs bạn bè...nên mình nghĩ chuyện này cũng đơn giản..nhưng k biết sao này thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hiện tại chưa yêu ai. Nhưg có đang tìm hiểu 1 anh bằng tuổi.quen nhau lâu r anh nàt kuen trì lắm đợi e 3 năm rồi cái j cùng dc.nhug mà á... .. Ôi phải nói 26t rồi mà nc k thể nào mà chấp nhận dc... Có mỗi thế này thôi mà e tiệt luôn ko liên lạc nè... 2 đứa đang nc vui vẻ ..vui lắm.. nói chuyện sinh con này nọ. Em bảo e vs anh cao nhthe này chắc sinh con cao lam. Dthương lắm nhĩ... Ông làm ngay câu. " ko biết dthương ko hay lại thành quỷ" đệt... E ít khi nói tục nhug thấy cha nội đó nói thế tụt hết xảm xúc chua hip hoàn hồn thì cha nôi phang tiếp cho câu... Ui k biết chằng may con bị dị tật này nọ... Em níi thật nản dã man luôn... Em ủng hộ yêu ng hơn tuổi. Cach đây 3 nam e cung co 1 moi tinh đep vs 1 anh hơn 8t...nhưng mà chia tay rồi... Phải nói hòa hop.mọi cái...
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hii. Ck già ah, gặp hội r. Ck chị hơn chị 10t, lấy nhau gần 3 năm r mà vẫn chưa có con, a ấy bt, có lẽ do chị. Thế nhưng a ấy tốt lắm, yêu thương, chiều chuộng vợ, chị thì hay làm nũng. Những lúc vc giận nhau, mặt chị xị cả ngày k nói năng j, còn a thì vẫn hỏi han, tối đi ngủ chọc cho đến lúc nào chị cười mới thôi. Chị thấy mình vừa như trẻ con thích uốn, lại vừa như bà già khó tính, động tí là giận thật. Có khi a nói “từ lúc lấy vợ, mình mất hết quyền công dân”. Anh ấy cũng rất tâm lý, ngày lễ nếu trực vẫn xin phép đơn vị về tặng quà cho vợ, chúc tụng r ôm hôn đàng hoàng. Anh đối xử tốt với cả những người thân của chị. Ah, a còn rất siêng nữa, đi làm cả ngày nhưng về nếu thấy việc dù nhỏ cũng tranh thủ làm, a nấu ăn cực ngon luôn. Ôi trời, kể ra thì ưu điểm vô cùng. Nhưng trời k cho ai tất cả, a có cái nhược điểm là k biết hôn – nụ hôn có thể quên hết mọi thứ xung quanh ấy. Hay hôn nhưng cứ “chụt” cái, hết phim. Có khi cũng hôn lâu nhưng cứ thế nào ấy. Chị thì thích hôn, thỉnh thoảng chị đùa “ e phải tìm 1 lớp dạy hôn cho a mới đc”. K biết có phải lí do a lấy vợ muộn là vì các nàng trước thấy a k biết hôn nên “bỏ của chạy lấy người” k nhỉ?. Tiện đây chị em có cách nào cải thiện nhược điểm này thì giúp mình tí. Xin chân thành cảm ơn! Nói về vấn đề của e thì chị nghĩ e nên lắng nghe trái tim của a đó, yên lặng quan sát và suy nghĩ về tính cách xem có thể hợp k. Đừng cho rằng vì họ nhìu tuổi nên gia trưởng, bởi gia trưởng là bản chất, k phải do tuổi tác. Lấy ck già hay trẻ đều có ưu, nhược điểm. Tuy nhiên theo chị nên lấy ck hơn từ 5 đến 8t là đẹp. Khi chị lấy a, chị chưa sẵn sàng, chưa yêu lắm, cũng thấy ngại vì ck nhìu tuổi, gđ và mọi người cũng k thích lắm nhưng sống với nhau r càng ngày chị càng yêu anh hơn, gđ chị cũng vậy. Em hỏi ý kiến thì chắc chắn trên wtt này sẽ có nhìu ý kiến trái ngược nhau, “mỗi cây mỗi hoa...” mà. Quan trọng là bản thân e là người hiểu rõ quan hệ của 2 đứa, hiểu về ng.yêu e hơn mọi người trên này. Tóm lại là con gái sướng khổ hơn nhau ở tính cách ck, k phải là ck già hay ck trẻ. Anh nào mà chẳng đến thời điểm già, gia trưởng, khó tính là bản chất, không phải tuổi tác. Tiện thể lập hội “ CHỒNG GIÀ” đi các mẹ, quanh mình k có ai buồn quá ah.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chồng chị hơn chị 9 tuổi nè! Lúc quen chị cũng cảm thấy chênh nhau cả thế hệ,suy nghĩ khác biệt quá,lúc nào cũng cho rằng anh lớn hơn nên suy nghĩ sâu sắc hơn ^.^! Nhưg so với những điểm khác, chị lại thấy ưu nhiều hơn khuyết nhiều lắm: Thương vợ,không bốc đồng,ko ham bạn bè, luôn nhường nhịn vợ,ko hơn thua...những điều mà hiếm gặp ở những anh chàng cùng lứa! Đặc biệt,có tuổi hơn mình,chồng sẽ mong có con nhiều hơn vợ, nên khi bầu bì vợ được chăm sóc rất kỹ, rồi khi có em bé, chồng cũng sẵn sàng chăm con luôn ^.^!
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đừng lo. trai của tớ sinh năm 79 còn tớ cũng 9x. ông lại ko phải người Việt nhưng ông rất ngoan... hehe. không áp đặt tớ j cả. quà cáp thì giống bạn nói thấy tớ thích j mua đó. cũng tâm lý lắm. hơn tới mười mấy tuổi nhưng mà rất tự tin...
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói chung cũng tuỳ từng người Mình yêu và lấy ck hơn 8 tuổi, nửa năm nay thấy hạnh phúc vô cùng. Luôn đc tự do quyết định, đc yêu chiều nhường nhịn...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mimosa_8391
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em giữa 9x yêu a cuối 8x.( cũng dc hơn 2 năm rồi ) tính ra là khoảng cách 6t.đúng là yêu hơn tuổi thì sẽ dc nhường nhịn hơn khi cãi vã, giận hờn.nhưng mà hơn tuổi thì luôn tỏ ra là mình là người có kinh nghiệm ,luôn triết lý , bảo thủ, khuyên răn mình như trẻ con ý.ấm ức lắm.nhưng được cái là định hướng tương lai rỗ ràng. mình thì còn trẻ muốn tung tăng bay nhảy, nhưng mà a ấy lại muốn lập gia đình.nên phải vì chàng đó mà cũng phải suy nghĩ để thực hiện điều của chàng (
    • 671 Bài viết

• 1,591 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bạn ko cần phải đánh mất chính mình, nhưng hãy thay đổi cho phù hợp tình hình Bạn muốn anh ấy nói ra những điều anh ấy ko vừa ý hay là bạn muốn anh ấy rất dễ chịu, cái gì cũng ok rồi âm thầm so sánh. Cuối cùng chọn 1 người ko phải bạn Hãy xem những gì bạn được và những gì bạn mất để đưa ra quyết định cho mình. Phụ nữ lấy chồng cũng giống như đánh bạc, đôi khi bài tốt chưa chắc đã thắng, quan trọng là phải biết xếp bài và tùy cơ ứng biến Chúc bạn may mắn ^^
    " Cần có một không gian thật đơn giản để cảm nhận được hơi thở của chính mình trong một thế giới quá đảo lộn và hỗn tạp như hôm nay!..." Tadao Ando
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Anh già nhà em hơn e tận 13t lận. Hic hic. Nhìn ổng già thôi rồi luôn. Đi đâu mà đi vs nhau ngta toàn kêu là 2 chú cháu không ý. Hic hic. Chuyện tình cảm thì ksao vì 2 đứa hợp tính nhau, anh ấy xì tin xì khói lắm. Nên là lúc nào cũng vui. Được q.tâm các kiểu nhưng mà kiểu nhiều khi em hơi bị chạnh lòng vì ngta cứ nói Trẻ Con Thích Chơi Đồ Cổ : (( Mới chỉ là iu nhau thôi chứ cũng kp là đã cưới xin gì. Các chị các mẹ trấn an tâm lí em phát đi. Em k dám thổ lộ với ai hết á. Huhu
    Yêu mình, chín chắn - Rồi hẵn yêu người
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người yêu mình cũng hơn mình 8t, về ưu điểm thì khá giống nhau, nhưng nhược điểm của người yêu mình là đôi khi vô tâm quá khiến mình hơi bực mình thôi, chứ không gia trưởng rồi kìm cặp như thế, a ấy thoải mái với mình lắm, nhưng ngược lại cũng có nhược đỉêm là phóng thoáng quá nên hay bị lợi dụng. Đến hiện tại thì vẫn đang hạnh phúc, không biết chuyển qua giai đoạn jôn nhân ròi thì có bị vỡ mộng không thì không biết, nói chung tư tưởng là luôn phải ở trạng thái sẵn sàng......
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hihi. Không biết phải được nhiều quá nên cố tìm cái mất không. Thời gian sẽ chứng minh cho bạn thấy anh ấy nói đúng hay sai. Cũng có thể tại ảnh thiếu cách diễn đạt khiến bạn cảm thấy bạn bị áp đặt. Hehe. Còn anh chàng của mình cũng hơn mình 10 tuổi, cái j cũng được, yêu vợ cực kì. Mỗi cái tội nóng tính. Đụng 1 cái là bảo " biến mẹ luôn đi" . Nhiều khi mình nghĩ hay là biến luôn.. và còn không bao giờ muốn nói chuyện công việc với mình. Bảo là mình chưa đủ khả năng. Không nói chuyện tương lai với minh. Bảo là " chỉ có tương lai mơia biết". Một lần mình nhắc là cáu.. trong hi đó vẫn nhắc chuyện cưới xin với mình hoài. Mình không biết nên nghĩ thế nào đây. Các banu giúp đỡ ý kiến giúp mình với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người yêu mình cũng hơn mình 8t, về ưu điểm thì khá giống nhau, nhưng nhược điểm của người yêu mình là đôi khi vô tâm quá khiến mình hơi bực mình thôi, chứ không gia trưởng rồi kìm cặp như thế, a ấy thoải mái với mình lắm, nhưng ngược lại cũng có nhược đỉêm là phóng thoáng quá nên hay bị lợi dụng. Đến hiện tại thì vẫn đang hạnh phúc, không biết chuyển qua giai đoạn jôn nhân ròi thì có bị vỡ mộng không thì không biết, nói chung tư tưởng là luôn phải ở trạng thái sẵn sàng......
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị có gia đình rồi hả? chị ơi, vậy chị tư vấn giúp em. Em cũng đang quen " trai già".. :3 hơn em được 10 tuổi. Yêu thương, chìu chuộn thì khỏi nói, em được đối đãi như công chúa. Nhưng khổ một nỗi người ấy có bệnh nóng tính. Đụng 1 cái là bảo " biến mẹ luôn đi", nhiều khi em cũng nghĩ hay là mình " biến luôn"... Em có nên lấy một người đàn ông nóng tính thế không chị
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như các mẹ quơ đũa cả nắm rồi,đã gia trưởng thì già trẻ lớn bé gì cũng gia trưởng,bàn tay còn có ngón ngắn ngón dài,con người cũng có nhiều loại,sinh đừng vì vài người mà tổn thương tất cả đan ông như thế nhé các mẹ.Già thì có tội tình gì?cảm thấy hơi bị xúc phạm khi đọc các comment.Nếu đã quá lời các mẹ bỏ quá cho :-
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em ne, ngtrc cung uoc ao ck hon khoang 10 tuoi thoi cuoi cung lai tom phai 1 ong o tuoi "xua nay hiem". Ck za cung co cai hay, co ma ghet cai benh vo tam, chang co chut lang man tam ly gi ca, nen lam luc cung thay tui than lam
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường là như vậy đó bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang quen 1 anh hơn mình 8t,tính mình thì trẻ con và nóng vội còn a ấy thì đứng đắn chững chạc lắm, nhưng phải lỗi anh ấy kỹ tính quá nên mình cảm thấy rất phân vân không biết sự chênh lệnh về tuổi tác và tính cách của 2 đứa mình có
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang quen 1 anh hơn mình 8t,tính mình thì trẻ con và nóng vội còn a ấy thì đứng đắn chững chạc lắm, nhưng phải lỗi anh ấy kỹ tính quá nên mình cảm thấy rất phân vân không biết sự chênh lệnh về tuổi tác và tính cách của bọn mình có thể tiến tới hôn nhân hp không.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đừng lo. v là ok r. trai của mình hơn mình 16t nè... ko sao đâu. hợp nhau là đc mà. chăm sóc mình tốt lắm luôn.. hehe. cũng ko dám nói với ai... hic.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng y như bạn vậy. Anh chênh mình 10 tuổi. Nhưng cả 2 hợp nhau lắm từ tính cách đến sở thích. Nhưng buồn là gia đình anh khi biết anh quen người
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4