Yêu trai già - Được gì ? Mất gì ?

• 4.03K Lượt chia sẻ
  • 80.9K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongvi2508 Xem bài viết
    đàn ông nói chung ai cũng có tính gia trưởng, quan trọng là họ có điều kiện để gia trưởng hay k thôi, ví dụ như bạn trai của e, quen e nhỏ hơn a ấy gần chục tuổi, e thấy a ấy gia trưởng, vậy chị hỏi e, nếu cũng là anh ấy, nhưng anh ấy quen 1chị bằng tuổi hay nhỏ hơn 1-2 tuổi thì liệu anh ấy có gia trưởng k? Nên chị muốn e xác định, tính gia trưởng k phải là đặc quyền của đàn ông lớn tuổi. Hầu hết chị em mình khi quen bạn trai hơn nhiều tuổi đều cảm thấy họ bảo thủ và gia trưởng, đó là vì họ nghĩ họ nhiều tuổi hơn mình thì họ biết nhiều hơn mình, và họ thấy họ đúng, và khi họ đúng thì họ thấy việc áp đặt mình là hoàn toàn tự nhiên như vốn dĩ nó phải như thế (và đa số chị em ta trong trường hợp này đều nhận thức được cái lý của anh ấy là đúng, nhưng mình k thể chịu nổi cái cảm giác bị áp đặt như thế). Cho nên chị nghĩ, nếu như ngoài chuyện này ra mọi khía cạnh khác anh ấy đều tốt thì e nên học cách thích nghi và ngoan ngoãn đi, e hãy hiểu cái mục đích cuối cùng của anh ấy là lo lắng cho e, muốn tốt cho e thay vì ý nghĩ a ấy muốn áp đặt e, lấn át e. Một khi e cho a ấy thấy sự thấu hiểu của e rồi e sẽ thấy a ấy dễ chịu với e hơn
    Không phải ai cũng có tính gia trưởng đâu bạn ạ
    Nếu đã gia trưởng thì già hay trẻ thi cũng vậy thui, không thể nói là già mới có tính đấy được mà ngay từ trẻ họ đa vậy rùi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đầu 9x ox mình đầu 8x nè, cũng yêu thương nhau lắm, ít cã vã nói chung là hp nếu hk bị gia dình 2 bên ảnh hưởng, ng ta lớn lúc nào tư tưởg của họ cũng sợ mất mình hơn, dù là vc nhưg theo mình nên có luật chơi của hôn nhân, cả 2 cùg phải giữ dể tôn trọg nhau hơn
    Chồng hk cho mình làm này làm nọ, thì mình cũng dùng đúng cái điều mà họ làm để áp dụng lại cho họ
    Ck hk cho bạn có mối qh nào làn bạn là con trai, bạn cùg trường, cùg gì gì đó thì bạn lấm lại anh ấy xem anh ấy chịu dk hk, vd cấm hút thuốc, cấm uốg rựu , đi làm về đúng giờ , đi đâu phải hỏi ý vợ, hk dk đi chơi khuya quá 9h.....
    Vc mình hp vì yêu thươg và chia sẻ và quan trọng là giữ luật hôn nhân của chính 2 ng đề ra để dk hp, bn thử xem chúc bn và gd hp
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình với c chắc cũng chạc tuổi nhau mình thì chưa có ny nhưng từ trc tới giờ mình vẫn mong có ny hơn tầm chục tuổi, vì mình nghĩ yêu như thế cho đứng đắn lại được chiều và quan trọng mình nghĩ hợp nhất là yêu những ng đó là họ xác định cưới và mình cũng xác định yêu là cưới chứ ko yêu linh tinh nên chắc cái đó thì hợp nhau. Nhưng tìm mãi ko ra anh nào 8X mà lại hợp tuổi với mình chứ nị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng tuỳ từng ng thôi bạn ạ. Vc mình hơn kém nhau gần chục tuổi nhưng mình thấy chồng thoải mái và tâm lí hơn khối ng trẻ tuổi nữa. Có khi mình còn khắt khe và khó tính với chồng, nhiều lúc nghĩ cũng tội
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi em cũng yêu trai già nè. Chỉ thấy sướng thôi. Lúc nào cũng được chăm như trẻ con ấy. Chỉ ở cạnh người yêu mới dám làm nũng. Nhiều lúc cũng nói lắm như mẹ ấy, mà nghe nhiều thành quen. Hj. Với lại cái kiểu quan tâm của người nước ngoài cũng hơi khác với Việt Nam mình thì phải. Cơ mà e lúc nào cũng chỉ thích trai già thui. Tầm 4-8 tuổi là đẹp
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đồng ý với bạn Casablanca728, cũng tùy từng "trai già" nữa, chủ thờt ạ.

Mình 88, yêu chàng 76, chênh nhau 12t mà cứ như hai đứa con nít, hợp cạ nhau lắm, thích nhất cái khoản được chiều chuộng. Tất nhiên cũng có giận hờn vì bất đồng quan điểm (chàng thì điềm đạm, kỹ tính, mình thì vừa bướng vừa hời hợt) nhưng quan trọng là yêu, hiểu và tôn trọng nhau. ^^
    Everything will be okay in the end. If it's not okay, it's not the end!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cảm thấy quan trọng là tính cách mỗi người thôi. Anh người iu em mặc dù chín chắn thiệt nhưng cũng nhí nhố và hay pha trò theo em lắm. Trừ chuyện hay ghen thôi, chứ ko dám áp đặt gì vì tính em có áp đặt cũng chẳng nghe theo hehe
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc thấy giống ck mình về tính cách. Và khi lấy nhau về cs của mình vô cùng ngột ngạt. Tuy 2 vk ck bằng tuổi nhưng ck mình áp đặt đủ mọi việc lên đầu mình. Ck mình sn 85
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới 20 thôi. Nhưng mà any thì 28 rồi. Nhưng mà suy nghĩ em rất già nên em có yêu 1 người bằng tuổi và một người hơn e 3 tuổi nhưng chia tay vì em thấy em không có sự ngưỡng mộ bên cạnh người ta. Vì em nghĩ em thông minh hơn và có thể tóm gọn người ta trong vài câu chữ, nói ngắn gọn là em thấy như em trai em . Còn khi yêu anh này, em cảm thấy nể phục vì ảnh cách em đủ xa để biết những thứ em không biết. Ảnh đi làm lau roi, không như những người khác còn đi học rồi mới đi làm nên ảnh luôn là người dẫn dắt cuộc nói chuyện và kết thúc một cách rất mỹ mãn. Không có những phút lúng tính hay sợ những khoảng lặng vì hết chuyện giữa chừng. Ảnh là con trai Huế nên chắc chắn phải có máu gia trưởng của vua chúa sẵn trong người. Nhưng ảnh vẫn có những sự thoáng đãng của ảnh đối với em. Ảnh không quản lí em quen ai làm gì nhưng chỉ bỏ nhỏ em những mánh khoé đàn ông dùng để tán gái để em đề phong khi có dấu hiệu là tránh xa đối tượng và cho em thấy anh ấy cũng rất được nhiều người theo để em không có nghĩ tới chuyện đứng núi này trông núi nọ. Kiểu như gừng càng già càng cay, ảnh không dạy em trực tiếp kiểu Ny chị là cấm này cấm nọ, em phải theo anh vì anh biết. Ảnh luôn kể cho em những câu chuyện thực tế trong cuộc sống hay lồng ghép vô những câu chuyện đạo đức triết lí để em tự nhận ra vấn đề và đi con đường đúng.
    Còn nếu em muốn có những mối quan hệ với con trai thì anh vẫn OK. Nhưng dặn là đi đâu với họ thì đi trên 2 người, không đi đôi. Cũng là giữ danh tiếng cho em và để tránh bên kia nảy sinh ý xấu.
    Theo em nghĩ, để làm nên hạnh phúc cần nhiều thứ hơn mình tưởng là chỉ cần tình yeu. Kiếm được một bạn tình thông minh rồi, mình vẫn phải thông minh để anh ý không kiểm soát. Phải biết hy sinh, tôn trọng và thông cảm cho nhau. Giả sử chị muốn có anh trai kết nghĩa, chị cũng nên kiếm cho anh ý một cô em gái kết nghĩa. Lúc đó chị sẽ cảm thấy cảm giác thế nào. Hơn nữa là luôn thành thật với nhau từ những điều bé nhất. Nếu muốn phản biện với anh ý để chứng minh anh ấy sai thì mình phải làm. 1, 2 lần thấy mình đúng thì anh ấy sẽ có quan điểm: cô ấy rất cá tính, độc lập, và mình không cần phải chĩa tay vào để định hướng cô ấy là cái gì. Việc mình cần làm là làm việc mình cho tốt và có mặt ngay lúc cô ấy cần .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình 30 và anh người yêu 42. Bọn mình đều độc thân nhé. Nên chuyện của bạn mình hiểu . Chả sao đâu . Yêu đi yêu nhiều vào thích lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cocorion
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình 30 a người yêu 42. Nhưng bọn mình teen lắm. Đi đâu cũng tay trong tay. Lúc đi ăn vẫn đùa cợt và nhí nhảnh đủ thứ. Đi du lịch thì mình toàn check vé hay lái xe . A ấy bảo e làm cho quen a làm nhiều r. Hay là đôi lúc đi cafe a vẫn chụp tự sướng và bảo mình xấu hơn a..... Đó trai già ko quá khó như bạn nghĩ đâu. Do mình lái họ theo hướng mình thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cocorion
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình và ck minh cũng cách nhau gần 10 tuoi, minh cũng 9x, ck 8x cũng gia trưởng, cũng mất tự do, cũng thực tế, lễ lộc, sinh nhật, kỷ niệm ngày cưới gì cũng chả thấy gì đâu, muốn đi đâu chơi với ck là phải nụng niệu nài nỉ, nài nỉ, tỉ tê có khi được khi không nửa, cũng chẳng bao giờ nghe ck nói được những câu ngọt ngào, k nghe được những lời khen mà toàn bị dìm hàng k à, nhiều lúc cũng chán chán, nhìn những cặp vc ngang tuổi đi chơi vui vẻ mà phát thèm. Nhưng mình vẫn yêu ck nhiều lắm và ck cũng yêu mình nửa như vậy là hạnh phúc rồi, khi yêu thì mọi thứ có thể dung hòa hết à. Nếu như ck k biết nói những lời có cánh thì mình dạy cho ck nói, nài nỉ cũng được miễn nghe mà mình cũng cảm thấy vui là được, k thể hiện cảm xúc chỗ đông người thì khi có hai người tha hồ mà thể hiện, tối nào cũng chui vào nách ck, hôn ck rồi bắt ck hôn lại, ôm qua rồi ôm lại, nắm tay nhau ngủ, mỗi lần mình bắt ck nói :" anh yêu em", bắt ck hôn là ck cũng làm theo và kèm theo câu nói "em ham lắm", nhìn cái mặt sượn sượn của lão lúc đó yêu lắm luôn, những lúc như vậy tình cảm vợ ck lại khắng khít hơn và dần dần thành thói quen rồi sáng nào cũng phải hôn vợ rồi mới được chui ra khỏi mùng tối nào cũng phải ôm hôn vợ rồi mới được ngủ, như vậy là hạnh phúc. Mình và ck đã ở cùng nhà 4 năm rồi và đã có một bé con nhưng tình cảm vẫn cứ như vợ chồng son ấy. Điều quan trọng là khi bạn ở cạnh ck bạn bạn cảm thấy an toàn, thấy ấm áp, biết rằng ck vẫn yêu mình, biết chăm lo cho gia đình như vậy là được rồi. Đâu có ai là hoàn hảo hết đâu bạn nên mình phải tìm cách cải thiện k được thì phải học cách chấp nhận thôi. bạn nên nghĩ về những điều tốt đẹp mà ck dành cho bạn thay vì chỉ chăm chăm vào những điểm mà mình chưa thích. Chúc vợ ck bạn hạnh phúc mãi mãi nhé!
    • 52 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chính xác luôn, yêu và lấy người lớn tuưởi khổ lắm bạn ơi.....sướng đâu k thấy, toàn thấy áp đặt thôi. Làm gì cũng k cho, nói thế này thế nọ.....
    Hai thế hệ 2 quan điểm khác nhau khó dung hòa lắm......bạn phải tìm hiểu thật kỹ xem có nên tiến tới k và có hợp với mình k.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 345 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Hĩx nếu mà các dấu hiệu mọi người nêu ở đây thì ko biết có phải ny e già hơn tuổi ko nhỉ.Em sn 91 ny sn 90.Lúc nào cũng coi mình là trẻ con.Hay ghen.Mình thì tính tình thích giao lưu bạn bè vui vẻ.Nchung từ khi yêu là gần bốn năm nay mình đã phải tiết chế đi nhiều.Gần như các mqh lqan đến con zai thì ko thể như hồi trc nữa.Gàn như là ko có mặc dù trc đa số mình thân vs con zai dễ hơn là bạn gái 😑.Cũng định hướng cv cho mình này nọ.Sau đó thì đủ các kiểu về chuyện giờ giấc đi chơi vs bạn bè.Nchung nhiều lúc mệt mỏi.Đc cái bù laii là khá chiều (nếu mình càng ngoan ít cãi thì càng chiêu 😄).Hiện tại thì sắp về chung một nhà r nhưng đúng là nghĩ laii thấy hơi ức chế vì có ông ny tính như cụ non.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vitc833
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ mệt mỏi lắm ạ. Lúc yêu thì chững chạc, đàng hoàng rất có vẻ "người lớn" nhưng lấy về thì mới thấm, ck hơn mình 8 tuổi giờ mới thấy khác nhau về mọi mặt, từ suy nghĩ cho đến lối sống, nghe bạn nói mình thấy thấp thoáng hình ảnh của mình năm xưa( mình lấy ck được hơn 1 năm xíu) . Thấy ngột ngạt và bị gò bó quá nhiều, và .... nhiều khi chuyện chăn gối cũng khó mà hoà hợp. Mình chỉ có ý kiến thế thôi còn qd như nào là ở bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình sn 88. Chồng sn 80. Chắc do kiếp trước mình tu dữ lắm nên kiếp này sướng. Chồng mình cưng và chiều chuộng mình lắm. Từ lúc yêu nhau đến tận bây giờ là có con, nhưng a ấy vẫn đối xử với mình như ngày nào. Việc chăm sóc con, thay tã, tắm rửa, cho con bú ... khi a nghỉ làm ở nhà đều làm hết. Hihi.
    nếu tính tình đã gia trưởng, hay kiểm soát vợ thì không phân biệt chồng già hay trẻ đâu ạ. Ai có là có à.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

10t ăn thua gì. Nhà m còn 14t cơ. Đc cái ck m trẻ ra khi lấy m. Còn m thì già đi. Nên k chênh nhau lắm. Hjx. Nói chung k phải lo cơm áo gạo tiền. Nhưng đã già là kèm theo yếu 😄😄😄😄
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thuộc 9x đời đầu.Ox mình hơn mình 20t. Lúc đầu mới cưới 2 thế giới khác nhau hòa vào 1+tình cảm chưa sâu đậm nên đôi lúc cũng có những nỗi niềm không biết tỏ cùng ai.Ox mình cũng hay áp đặt và dạy mình nhiều lắm.Nhưng bù lại người đàn ông lớn tuổi như ck mình cũng có rất nhiều ưu điểm.Anh ấy rất yêu thương và chiều mình.Luôn biết dừng trong các mối quan hệ. Là 1 người ck chuẩn mực. Tùy vào cách cảm nhận của mỗi người thui nhưng biết đủ là đủ. Hiện tại 2 vc mình đã có 1 bé trai.Nhưng t. cảm vc mình lúc nào cũng thắm thiết. Mình cảm thấy hạnh phúc và thật may mắn khi có 1 người ck " già" như vậy 😂😊.
    Mong bạn có đủ niềm tin và sáng suốt để chọn cho mình người đàn ông của cuộc đời mình nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhìn tên topic lượn vào đọc cái vì cũng đang có 1 a già tán mà mình chưa đồng ý. Vì cảm thấy sau này mà lấy nhau mình sẽ chẳng bao giờ nói lại được ông ấy, bây giờ nói chuyện thôi đã thấy thế rồi ) và sợ khoảng cách 1 thế hệ sau này sẽ gặp nhiều khó khăn, dù bây giờ thì thấy bth, vì người ta đang tán tỉnh mình mà nên sẽ chiều theo mình hết cỡ, đọc com của mọi người mà thấy nhiều cái giống quá nên phải vào com ngay ^^
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hơn nhiều hay hơn ít thì cũng chỉ 1 phần thôi. Nh người hơn m nhiều tuổi lắm nhg cũng lông bông chẳng chững chạc gì. Với lại, mới yêu thôi mà đã cân đo đong đếm đc gì mất gì làm gì hả bạn, mệt óc ra. Ông làm j mình thích thì tốt quá, bảo ông làm nhiều làm mạnh vào. Ông làm j mình ko thích (quản lí, mất tự do, can thiệp) thì mạnh dạn phản đối 1 cách dịu dàng. Vậy là đc thôi bạn. Quan điểm của mình vẫn đang yêu đương thì thoải mái đi ko lo nghĩ gì. Tuổi trẻ là để yêu mà hihi tới khi lấy rồi mơis cần đăm chiêu suy nghĩ lo lắng. Tới lúc đó muốn k lo âu cũng k đc nữa nè

Gởi từ ứng dụng Webtretho của eighteensix
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4