Yêu không công khai thì có nên tin hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.76K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tôi và bạn gái quen nhau cũng được 5thang rồi, tuy nhiên vì tôi cũng có tuổi nên khi yêu thì bạn gái bảo không muốn update hình ảnh lên mạng xã hội vì sợ bạn bè chọc ghẹo. Cô ấy bảo cô ấy yêu tôi thật lòng, nên cũng chẳng cần phải khoe mẽ lên FaceBook làm gì vì sợ phiền tới nhiều người. Tôi nghe cũng thuận tai nên cũng không chú ý nhiều về việc công khai hay không.
    Nhưng mà yêu nhau 5 tháng, tôi mới dần nhận ra cô ấy ít khi dẫn tôi đi gặp bạn bè của cô ấy. Chưa kể tôi muốn có 1 mối quan hệ nghiêm túc thì cô ấy bảo từ từ hãy đưa về nhà vì cô ấy còn đang trẻ, đang đi học nên chưa muốn về ra mắt ai hết.
    Tôi chỉ lên đây hỏi thử mọi người nếu yêu nhau lâu như vậy mà không công khai thì có khi nào tôi bị cắm sừng không. Tôi cũng đã có tuổi nên muốn có 1 mối quan hệ rõ ràng, biết về bạn bè của cô ấy, biết về gia đình của cô ấy thì liệu có quá đáng quá hay không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cẩn thận có ngày bị cắm sừng đó bạn ơi. Trước tôi cũng có đứa bạn yêu 1 cô nàng giấu như mèo giấu c**, xong rồi 2 tháng sau phát hiện cùng 1 lúc cô ta yêu 3 thằng nữa đấy
    • 234 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Không chắc là yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cô ấy k yêu bạn thật lòng như cô ấy nói đâu, có thể bạn như là 1 mối quan hệ an toàn của cô ấy, trong lúc đó cô ấy có thể vẫn đi tìm mối quan hệ khác hơn bạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 104 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cẩn thận bị cắm sừng, thường những người không công khai 1 là họ giấu diếm bản thân mình với nhiều người khác. 2 là họ cảm thấy bạn chưa phải là người cuối cùng mà họ lựa chọn. Hoặc 3 là kiểu như không muốn công khai vì sợ sau này chia tay lại xóa hình mệt mỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không phải cứ không công khai là bị cắm sừng đâu bạn. Đây là theo ý kiến riêng của mình, đa số con gái khi quen đều không muốn công khai người yêu. Họ không muốn khoe với mọi người là bản thân đã có người yêu, họ nghĩ yêu nhau bình yên là được không nhất thiết phải đăng lên MXH cho người khác biết. Mình cũng đồng nghĩa với quan điểm này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cũng tùy em nhé. Vì ngày trước chị yêu, phần vì gia đình không muốn nhiều người biết về mối quan hệ của 2 người. Bản thân mình thấy hạnh phúc là được, tin tưởng nhau là chính chứ cũng không cần phải công khai làm gì. Có ngày đăng lên mạng hoài nó giật bồ cũng đáng sợ lắm em à
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cắm sừng hay không thì chưa biết, nhưng có thể là vì bạn kia còn trẻ, chỉ thích yêu đương vui vẻ thôi, chưa đủ nghiêm túc để ra mắt họ hàng bạn bè, nên ko muốn công khai. Hoặc bạn ý đang chờ tìm được mối ngon hơn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em nghĩ cũng tùy thôi, có thể người đó muốn bạn có được những thứ tốt nhất nên đang cố gắng và chưa muốn công khai người yêu của mình với những người khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Yêu đương là chuyện hai người, hôn nhân là chuyện của hai gia đình.
    Bán đèn trang trí vintage | Đèn cotton ball | Đèn trang trí Thái Lan | Đèn Cherry | Đèn Pingpong | Đèn Fairy light ..ở Hà Nội- Facebook: https://www.facebook.com/SuNhi25- Zalo/SMS: 0936.069.251
    • 236 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Yêu không công khai cũng tùy vào mối quan hệ... Thường tôi thấy nếu không công khai thì chỉ có gay, less hoặc là yêu người lớn tuổi thôi.
    Còn tùy trường hợp của bạn như thế nào nữa để xác nhận xem bạn kia có bồ hay không?
    Nhưng mà người ta nói, hạnh phcus của mình nên để cho cả thế giới biết. Chứ chẳng ai giấu như mèo giấu c** vậy đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 154 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Yêu nhau là chuyện của cá nhân 2 người biết, việc gì phải cho người ngoài hay công khai lên mạng xã hội làm gì. Tôi không đồng ý với quan điểm của bạn, chưa kể nhé, bạn cứ khoe người yêu đi rồi có ngày nó cướp mất như chơi đấy.
    Yêu không công khai, hạnh phúc chỉ của 2 đứa, thế giới là của 2 đứa. Thích thế còn kêu ca gì nữa