Xin một lý do chia tay hợp lý

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.83K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình và người yêu mình yêu đến giờ gần 7 năm. Yêu nhau từ hồi đầu lớp 12 đến giờ là cả 2 đã ra trường được hơn 2 năm.
    Nhà người yêu mình thì bình thường, đủ ăn đủ sống còn gia đình mình hơi khó khăn, bố mẹ cũng chỉ làm công nhân thôi, dưới mình còn 3 em nữa nên trong quá trình học đại học mình được bạn gái mình giúp khá nhiều. Lúc đó thì mình thấy 2 đứa cũng hợp, cũng hứa hẹn là sau này ra trường đi làm rồi khi nào công việc ổn định 2 đứa sẽ lấy nhau về chung 1 nhà, mình sẽ bù đắp lại những khó khăn, tổn thương trước kia mà cô ấy vì mình đã phải gánh chịu.

Nhưng khi mình mới chuyển tới công ty mới, khoảng 6 tháng thì mình bỗng nhận ra 1 điều rằng mình đã thay đổi, mình phải chấp nhận điều ấy, mình bỗng thích 1 em cùng chỗ làm mặc dù em ấy làm ở đây trước mình và em cũng đón nhận tình cảm của mình. Những lúc mình stress, thấy buồn vì chuyện tình cảm với n.y hiện tại thì mình tâm sự và nói chuyện với em thấy rất thoải mái. Nói thật nhiều lúc mình kêu bận nhưng thực ra là đưa em ấy đi chơi, người yêu mình không biết mà cũng ko quan tâm vì có lẽ cũng bận. Em ấy cũng biết mình có người yêu nhưng cũng bảo mình là:

- Nếu ko hợp thì anh chia tay chị ấy đến với em, đừng miễn cưỡng.

Thật sự bây giờ mình đúng là có cảm giác muốn chia tay đến với người mới nhưng mỗi lần như vậy tâm trí mình lại nghĩ đến những gì bạn gái mình đã làm cho mình rồi những lời mình hứa…rồi sau đó lại nghĩ đến chuyện mình đã thay đổi không còn thích người mình, chẳng nhẽ cứ phải ràng buộc nhau vì quá khứ khi đã hết yêu.

Có ai từng rơi vào hoàn cảnh như mình hiện tại, mình muốn chia tay nhưng không biết lý do là gì, tự dưng ko hợp sao? Không hợp tại sao lại yêu nhau đến tận 7 năm…

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 348 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

THANH XUÂN con gái người ta có được mấy hả anh????
    Đọc xong nghe mà uất thay cô người yêu 7 năm. Cống hiến tin tưởng để rồi bị nó cắm sừng vào đầu. Trên đời này tôi ghét nhất loại ba phải và thằng đàn ông kiểu này còn cộng thêm tính không quyết đoán nữa. Xin lỗi anh nhưng anh vừa HÈN vừa NHỤC không đáng mặt đàn ông.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thôi ông ạ. người ta đã ở bên cạnh ông lúc ông khó khăn nhất. ông sống thế nào để chị em có niềm tin vào tình yêu đi. chứ đừng để họ nói đàn ông các anh toàn đồ tồi !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình đã từng trải qua, yêu 1 người 5 năm, mọi cái đã quá quen thuộc nên sẽ nhàm chán, yêu những 7 năm thì giờ đây chỉ còn lại sự thương hại. Cuộc đời dài lắm, khi yêu thương còn hãy tiếp tục, mghe theo con tim của mình, đừng vì phải có trách nhiệm mà đến với nhau sẽ làm tổn thương chính mình và cho bạn ấy. Yêu nhau thắm thiết mà đi qua giông bão cuộc đời còn khó khăn những là trách nhiệm. Hãy nghe theo con tim, con gái thà chấp nhận đau thương còn hơn là giả dối.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 352 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn nói thẳng cho em đó rằng: Anh k còn yêu em nữa, anh yêu người khác rồi!. Và rời xa người ta càng sớm càng tốt để cho em đó bớt khổ. Và cho mình gửi lời chúc mừng tới em đó vì bạn đã rời khỏi em đó nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,319 Bài viết

• 4,611 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nói thẳg với cô ấy thôi. Mog cô ấy sớm tìm đc ng yêu cô ấy thật sự.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu thật sự ko còn yêu bạn gái cũ b nên thẳng thắn đừng vờ vịt rồi xí xớn bên ngoài..gây tổn thương cho ng ta. Việc yêu lâu quá ko cưới khiến mọi thứ phai nhạt dần là điều ko thể tránh khỏi..nếu b ko còn yêu thì cố cũng khổ vì ty ko thể gượng ép..nhưng nếu là m m sẽ sống 1minh 1 thời gian để suy ngẫm lại mọi việc..để cân nhắc sau này ko phải ân hận..Việc của b b phải tự quyết tự chịu trách nhiệm..m chỉ nhắc nhở b cẩn thận với e ng y mới:ko ng phụ nữ tử tế nào lại xui thằng đàn ông bỏ ng yêu để đến với họ..như m chồng m cũng yêu ng cũ 6 năm..họ chia tay vì nhiều lý do..nhưng m luôn biết để yêu nhau ngần ấy năm họ có rất nhiều kỷ niệm và m luôn tôn trọng..Thế nên m tặng b 1 câu: chân lý ngay trước mặt..hạnh phúc trong tầm tay..hãy tự cho bản thân mình 1 thời gian nhất định rồi suy nghĩ cho thấu đáo..chúc b đủ tỉnh táo và bản lĩnh để hiểu được:bình thường là vĩ đại,bình yên là hạnh phúc. Chào b!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Đọc xong nghe mà uất thay cô người yêu 7 năm. Cống hiến tin tưởng để rồi bị nó cắm sừng vào đầu. Trên đời này tôi ghét nhất loại ba phải và thằng đàn ông kiểu này còn cộng thêm tính không quyết đoán nữa. Xin lỗi anh nhưng anh vừa HÈN vừa NHỤC không đáng mặt đàn ông.
    Đọc cmt chị, e có thêm động lực để chửi rũa hắn )

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aaknajmk1206
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33
    Đọc cmt chị, e có thêm động lực để chửi rũa hắn Laughing
    )
    Chửi xong mà người ta quay lại với m bắt đầu lại từ đầu chắc cả làng rủ nhau vén váy lên chửi!M cũng từng yêu hết lòng rồi cũng bị bỏ nhưng m chỉ sốc lúc đầu thôi..tự gặm nhấm nỗi đau xong m luôn nghĩ đời còn dài..người còn đầy..đôi khi bước ngoặt ấy kết thúc con đường mới mới đích thực là con đường của đời m..thế nên việc ầm ĩ to chuyện đôi lúc chả giải quyết đc gì..chỉ khiến cho con người ta thù hận..rồi có khi m hận nó nó vẫn ăn ngon ngủ kỹ còn m có khi nghẻo sớm!!!Kể  cả như m đang có 1 gđ hạnh phúc nhưng bỗng đâu ngày "mai" ch m có thay đổi..thì tôi xin chân thành cảm ơn ông vì ko có ông tôi lại có cơ hội mới và 1 người nào đó cũng thế. Thanh xuân mãi  còn nếu như m luôn thấy thanh xuân trong m chứ ko phải thời gian quyết định thanh xuân. Thế nên phụ nữ trong mọi hoàn cảnh hãy luôn biết đón nhận,dũng cảm vượt qua..và đừng ngại ngần bắt đầu lại từ đầu!!!
    • 275 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmaisa Xem bài viết
    Chửi xong mà người ta quay lại với m bắt đầu lại từ đầu chắc cả làng rủ nhau vén váy lên chửi!M cũng từng yêu hết lòng rồi cũng bị bỏ nhưng m chỉ sốc lúc đầu thôi..tự gặm nhấm nỗi đau xong m luôn nghĩ đời còn dài..người còn đầy..đôi khi bước ngoặt ấy kết thúc con đường mới mới đích thực là con đường của đời m..thế nên việc ầm ĩ to chuyện đôi lúc chả giải quyết đc gì..chỉ khiến cho con người ta thù hận..rồi có khi m hận nó nó vẫn ăn ngon ngủ kỹ còn m có khi nghẻo sớm!!!Kể  cả như m đang có 1 gđ hạnh phúc nhưng bỗng đâu ngày "mai" ch m có thay đổi..thì tôi xin chân thành cảm ơn ông vì ko có ông tôi lại có cơ hội mới và 1 người nào đó cũng thế. Thanh xuân mãi  còn nếu như m luôn thấy thanh xuân trong m chứ ko phải thời gian quyết định thanh xuân. Thế nên phụ nữ trong mọi hoàn cảnh hãy luôn biết đón nhận,dũng cảm vượt qua..và đừng ngại ngần bắt đầu lại từ đầu!!!

Có thể thời gian đầu hơi đau lòng, nhưng thôi thì cứ cố mà chịu. Chứ cái loại đàn ông này làm sao mà thay đổi 1 sớm 1 chiều được
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    =)))
    • 96 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu không còn yêu bạn cứ thẳng thắn nói cho cô ấy hiểu. Sẽ rất đau, nhưng không đau bằng nỗi đau vừa bị phản bội vừa bị lừa dối đâu bạn ạ. Đàn ông tốt đâu hết rồi, sao đi đâu cũng gặp cái gì không vậy. Chị e phụ nữ chúng tôi biết tin vào ai nữa. Không lẽ, chỉ có phụ nữ mới mang lại hạnh phúc cho nhau ^_^
    • 107 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ ko hiểu cô gái thế nào lại có thể nói lên câu đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yenthaotn
    • 1,517 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những người trách, chửi bạn trai này , theo các bạn hết yêu hết cảm xúc thì phải làm sao, đó là điều không điều khiển được chứ ai muốn?

Vợ chồng gắn bó nhiều khi vì con chứ độc thân thì có gì 

Thanh xuân , không yêu thì thanh xuân cũng mất chứ không ai lấy được của ai. Yêu 7 năm thì thanh xuân đàn ông chị kia cũng hưởng chứ hy sinh khổ sở gì . Mình là phụ nữ nhưng chưa bao giờ nghĩ yêu là “ ban ơn” cho thằng đàn ông. Ngày nào yêu và được yêu ngày đó là mình được chứ không mất, vì thế không bao giờ tự đóng vai thánh mẫu ban ơn hoặc thiên thần tội nghiệp. Chuyện chán nhau âu phải tự hiểu cái gì cũng có bắt đầu và kết thúc, nghĩ dc vậy nhẹ lòng lắm.

Với chủ top: nói thẳng nói thật nhé. Cứ nói thẳng anh cảm thấy theo thời gian mọi cảm xúc trở nên nhạt nhẽo, đó ko phải điều anh muốn nhưng tự nó diễn ra như vậy. Chắc chắn cô ấy có buồn nhưng nếu là người hiểu biết cô ấy sẽ chấp nhận. Hoặc trường hợp tốt hơn là chính cô ấy cũng chán mối quan hệ này rồi mà vì ngại vì lười nên không bày tỏ. Cái gì có cái giá của nó, hết yêu thì phải đau, mà sống bằng trách nhiệm thì không có hạnh phúc, nhưng cái gì cũng vượt qua dc thôi. Đừng như anh chị mình, yêu 5 năm thì chán nhưng chị ấy đã 25, gái quê thế là hết xuân khó lấy chồng, anh mình chẳng yêu ai khác nhưng hết cảm xúc, xong vì áp lực gia đình và làng xóm nên cả 2 không dám bỏ nhau. Giờ ở với nhau 15 năm rồi, uh thì cũng con cái hài hoà, yên bề gia thất nhưng tình cảm nhạt nhẽo, sex chán, lúc nào cũng thấy đời vô nghĩa. Chị kia thi thoảng xô xât mẹ chồng nàng dâu chút thôi, bác mình có trách móc anh mình phủi tay luôn “ xưa mẹ cứ muốn con trọn nghĩa bên bắt lấy, giờ mẹ thấy chưa”. Thế nên chủ top cần xác định mọi thứ là có được có mất nhé, buồn khổ nhưng phải sống thật lòng mình, hãy chủ động nói thật với cô ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

nói thẳng thôi, ít nhất đã là một thằng khốn rồi, cũng đừng trở thành một thằng hèn nữa. Dứt khoát.