TIN TÀI TRỢ.

Xin các mẹ tư vấn giúp em trị chồng lười :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 718 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi và chồng cùng lập công ty riêng. Vì cty mới thành lập nên còn rất nhiều khó khăn. Quy cách làm việc còn chưa được chuyên nghiệp. Tôi luôn cố gắng tự tìm tòi ra cách làm và nghĩ ra những quy trình làm việc chuyên nghiệp và hiệu quả hơn, còn chồng tôi thì luôn lười biếng, có việc thì làm, ko có việc thì chơi.
    Nhiều lúc tôi rất khó chịu ko muốn nhắc nhở, nhưng vì việc quá gấp mà chồng vẫn ỳ ra ko làm khiến tôi phải nhắc việc và khi đó mới làm. Tôi đang băn khoăn làm thế nào để cải thiện được tính cách của chồng, hay là tôi nên ra ngoài làm riêng.
    Công viêc hiện tại của tôi và chồng là buôn bán hàng từ TQ, tôi mua hàng còn chồng bán hàng, công việc là hỗ trợ lẫn nhau. Nếu tôi ra ngoài làm chồng tôi sẽ ko thể làm việc 1 mình và cũng ko có khả năng thuê người làm như vậy cty chắc chắn sẽ ko thể làm ăn được. Tôi đã nhiều lần góp ý để cho chồng tôi thay đổi, cố gắng chủ động và sáng tạo trong công việc, nhưng trong vòng hơn 2 năm qua hoàn toàn ko có sự thay đổi nào. Mỗi khi tôi nhắc đến việc việc này, chồng tôi đều tỏ ra rất khó chịu. Hiện tại tôi hoàn hoàn bế tắc và không biết nên giải quyết như thế nào! Mong anh chị giúp đỡ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduong0287 Xem bài viết
    Tôi và chồng cùng lập công ty riêng. Vì cty mới thành lập nên còn rất nhiều khó khăn. Quy cách làm việc còn chưa được chuyên nghiệp. Tôi luôn cố gắng tự tìm tòi ra cách làm và nghĩ ra những quy trình làm việc chuyên nghiệp và hiệu quả hơn, còn chồng tôi thì luôn lười biếng, có việc thì làm, ko có việc thì chơi.
    Nhiều lúc tôi rất khó chịu ko muốn nhắc nhở, nhưng vì việc quá gấp mà chồng vẫn ỳ ra ko làm khiến tôi phải nhắc việc và khi đó mới làm. Tôi đang băn khoăn làm thế nào để cải thiện được tính cách của chồng, hay là tôi nên ra ngoài làm riêng.
    Công viêc hiện tại của tôi và chồng là buôn bán hàng từ TQ, tôi mua hàng còn chồng bán hàng, công việc là hỗ trợ lẫn nhau. Nếu tôi ra ngoài làm chồng tôi sẽ ko thể làm việc 1 mình và cũng ko có khả năng thuê người làm như vậy cty chắc chắn sẽ ko thể làm ăn được. Tôi đã nhiều lần góp ý để cho chồng tôi thay đổi, cố gắng chủ động và sáng tạo trong công việc, nhưng trong vòng hơn 2 năm qua hoàn toàn ko có sự thay đổi nào. Mỗi khi tôi nhắc đến việc việc này, chồng tôi đều tỏ ra rất khó chịu. Hiện tại tôi hoàn hoàn bế tắc và không biết nên giải quyết như thế nào! Mong anh chị giúp đỡ.
    bạn này nhập hàng tq về bán cho các trang tmđt phải không nhỉ? khéo người quen
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ. Bên cty em làm về quà tặng sự kiện, công ty quà tặng ạ
    • 24 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Quản lý tiền bạc. Cắt giảm chi tiêu cá nhân của chồng, để anh ta muốn ăn thì lăn vào bếp.

Nếu anh ta có bất mãn, thì độc lập về tài chính luôn, cả ở nhà và cty. Tiền ai người đó quản, góp 1 khoản làm quỹ chung cho việc chi tiêu trong nhà. Thu nhập từ công ty thì phân chia theo năng lực, làm nhiều hưởng nhiều, làm ít hưởng ít.

Có lẽ ko phù hợp lắm, bạn có thể tìm cách khác, nhưng chủ yếu là bạn có đủ quyết đoán hay ko thôi.

Nghĩ xa 1 chút đi, theo ta thấy, bạn là người bản lĩnh, tham vọng, cầu tiến, còn chồng thì ngược lại. Bây giờ thì mâu thuẫn chưa lớn, nhưng sau này e rằng chồng sẽ trở thành cục nợ kéo chân bạn, đau dài ko bằng đau ngắn, dứt khoát lên đi bạn à. Nhưng cũng phải cân nhắc đến tình hình tài chính hiện tại, cứng rắn quá, làm mọi việc đổ vỡ thì cũng ko hay. Ta nghĩ bạn nên nhờ bạn bè người thân tư vấn, họ hiểu rõ tình hình hơn, sẽ đưa ra biện pháp phù hợp hơn.