Xấu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.05K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là nam, ở trong đây có ai như tôi không đi đâu cũng bị ai nói xấu r chê cười. Đến cả mẹ mình còn chê mình. Mỗi lần v tôi thấy khó chịu và buồn lắm xin mọi người cho tôi lời khuyên với. Tôi xin cám ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,330 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tui bị chê hoài. Nhưg tui ko quan tâm ng khác nghĩ gì về tui. Thấy tui bình chân như vại, họ bắt tui phải tự nhận là tui xấu thì họ mới ko chê nữa. Chẳg sao, tui xấu thì mắt mấy ng đau chứ tui có thấy cái mẹt tui đâu hehe. Ng dưg chê ko sao, má tui chê là tui cự liền "thiên hạ chê con chưa đủ sao má còn chê. Con má má ko thấy đẹp thì còn ai thấy".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng bị chê xấu. bị gọi là lợn, hồ lô tám tấn. vì sự xấu mà cả thời học sinh không ai chơi cùng. nhiều lúc họ chê mình mà mình đang đứng đằng sau họ. mình nghe thấy hết. tủi.
    Nguời bỏ đi rồi không trở lại
    Mây buồn lờ lững lững lờ bay
    Kẻ chờ vẫn cứ chờ ai mãi
    Lá rụng đi theo ngọn gió dài
    • 321 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

thật tình việc đánh giá con người qua ngoại hình là lối tư duy hành xử kém văn minh nhất đấy. Ở VN mọi người hay quan trọng đẹp xấu mập gầy cao thấp mà không quan tâm đến những giá trị cốt lõi như đạo đức, lễ giáo, tài năng... Thôi kệ đi bạn ạ. Họ có nói gì thì cũng đâu phải là bạn đâu sống cuộc đời của bạn. Bạn nghe và gạn lọc khen chê thôi. Bạn cứ tự tin vào bản thân vì ai cũng có một lĩnh vực thành công và hạnh phúc riêng mà người khác không so bì được. Còn ai mà cứ chê bạn về ngoại hình thì bạn cũng chỉ cần cười nhẹ rồi bỏ ngoài tai thôi vì họ cũng chỉ nhìn nhận được đến thế thôi. À mà bạn càng tự ái càng cự cãi càng phản ứng gay gắt thì người ta sẽ càng bỉ bôi, chê bai, cười cợt bạn đấy, họ thấy vui khi chọc tức bạn mà bạn tức. Bạn không tức và không để tâm thì họ cũng sẽ chán việc chọc tức bạn thôi. Quan trọng là bạn là bạn và bạn biết bạn có điểm gì tốt đẹp. Ai tôn trọng bạn thì bạn gặp gỡ, ai không tôn trọng bạn thì bạn không cần phải giao du, nếu cần phải gặp thì cứ giữ kiểu xã giao thôi không cần phải bận tâm quá nhiều đến họ. Chúc bạn vui vẻ và luôn tự tin vào bản thân nha.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mặt k đẹp thì bù đắp vào đầu tóc quần áo gọn gàng lịch sự , tập luyện thể thao cho khỏe người dáng đẹp. Tính cách sự năng động .... Ok m k đẹp lắm thật ngta chê cũng đúng chỉ vô duyên thôi, nhưng m sẽ có những mặt khác tốt để ngta phải quý
    • 473 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ở Việt Nam thường coi trọng bề ngoài hơn nội tâm mà bạn. Nếu bạn không đẹp thì cần chăm chút quần áo gọn gàng lịch sự, chịu khó đầu tư về mặt kiến thức, hiểu biết xã hội. Có thể lần đầu tiên gặp mình họ không có ấn tượng về ngoại hình, nhưng khi tiếp xúc lâu dần họ sẽ có thiện cảm và quý trọng mình hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng bị chê suốt, nhưng mình thấy quen với điều đó dần đi. làm như mí bạn ý đẹp hơn tui hay sao ý mà mấy bạn chê tui hoài à,
    • 80 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi anh. em cũng hay tự ti về bản thân em lắm. nhưng mà xung quanh em nhiều bạn bè, họ chơi với mình vì mình tốt chứ khg fai ngoại hình xấu hay đẹp.nên a đừng tự ti quá nhé, hãy làm đẹp tâm hồn, kiến thức rồi nhiều ng sẽ biết quý trọng anh và không còn quan tâm đến a xấu hay đẹp nữa đâu