Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vừa là hỏi , vừa là tâm sự tý ti ạ .

• 0 Lượt chia sẻ
  • 920 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm nay em cũng 27t rồi ạ . Thế nhưng ngoài cái bằng tốt nghiệp lớp 12 loại TB ra em chẳng có bằng cấp gì khác cả :Sad:. Từ hồi đó đến h em cứ bươn trải làm thuê kiếm sống . Nhìn người khác cứ làm hết h hành chính được về nhà nghỉ ngơi . T7, CN thoải mái đi chơi . Thèm thèm là . Giờ em chỉ ước gì mình cũng có 1 công việc gì đó làm giờ hành chính thôi , lương tầm 2tr . Mọi người cho em hỏi là liệu có công việc nào như vậy cho 1 người ko có trình độ học vẫn như em ko ạ ? Rất mong được mọi người chỉ giáo .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,276 Bài viết

• 3,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế bạn đang ở địa phương nào?
    Ngoài tấm bằng bạn còn kỹ năng nào nữa không?
    Công nhân chỗ mình lương hơn 2tr, làm hành chính, nghỉ chủ nhật.
    Heo mập
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,209 Bài viết

• 4,558 Được cảm ơn

Về lâu dài mình nghĩ bạn nên tranh thủ đi học thêm đi, vừa có thêm kiến thức vừa có thêm tấm bằng thì cơ hội nghề nghiệp cũng lớn hơn bạn ạ
    Họa hổ, họa bì, nan họa cốt
    Tri nhân, tri diện, bất tri tâm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chindy Xem bài viết
    Thế bạn đang ở địa phương nào?
    Ngoài tấm bằng bạn còn kỹ năng nào nữa không?
    Công nhân chỗ mình lương hơn 2tr, làm hành chính, nghỉ chủ nhật.
    Hiện mình đang trọ ở Mễ Trì . HK bên Gia Lâm ạ . Từ trước đến h mình chỉ chủ yếu bán hàng tạp hoá . Có thời gian làm thu ngân trong Nhà Hàng 1 năm . Ngoài ra ko còn kỹ năng nào khác :Smiling:
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yến Mai Xem bài viết
    Về lâu dài mình nghĩ bạn nên tranh thủ đi học thêm đi, vừa có thêm kiến thức vừa có thêm tấm bằng thì cơ hội nghề nghiệp cũng lớn hơn bạn ạ
    Mình phải thừa nhận mình học dốt . Thật xấu hổ nhưng đó là sự thật . Cũng muốn cần cù bù thông minh nhưng đầu óc cứ mụ mị làm sao ý . Học xong lớp 12 có học trung cấp nhưng sang năm thứ 2 thì có 1 vài lý do khiến mình phải bỏ dở . Rồi đến thời kỳ làm Thu Ngân , mấy bạn cùng làm rủ nhau thi tại chức nên mình cũng thi . Htại mình đang học tại chức .
    • 2,209 Bài viết

• 4,558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxu1606 Xem bài viết
    Mình phải thừa nhận mình học dốt . Thật xấu hổ nhưng đó là sự thật . Cũng muốn cần cù bù thông minh nhưng đầu óc cứ mụ mị làm sao ý . Học xong lớp 12 có học trung cấp nhưng sang năm thứ 2 thì có 1 vài lý do khiến mình phải bỏ dở . Rồi đến thời kỳ làm Thu Ngân , mấy bạn cùng làm rủ nhau thi tại chức nên mình cũng thi . Htại mình đang học tại chức .
    Ko học giỏi ko có gì phải xấu hổ, vấn đề là mình đã cố gắng. Bạn chăm chỉ và cố gắng sẽ có ngày bạn được đền đáp xứng đáng.
    Họa hổ, họa bì, nan họa cốt
    Tri nhân, tri diện, bất tri tâm
    • 595 Bài viết

• 2,092 Được cảm ơn

Không rõ bạn học tại chức ngành nghề gì. Nhưng nói chung bạn có chịu khó làm việc lương thiện và quan trọng là tính cầu tiến là tốt rồi.

Mình thấy học kế toán cũng tốt, nếu kế toán sổ sách căn bản thì cũng có nhiều cơ hội.

thấy bạn nói bạn chỉ nghỉ đến lương 2tr thì sẽ chỉ được 2 tr. Nên học cách suy nghĩ và kế hoạch và quyết tâm làm sao để vài ba năm nữa lương 5-7tr ấy chứ.

Nếu chỉ nghỉ 2tr là đủ, thì chẳng cần đầu tư nhiều, tranh thủ làm bán hàng hay giúp việc theo giờ cũng hơn tầm đó. Cô giúp việc theo giờ nhà mình chạy show vài nơi cũng 5tr/tháng đấy.

Nếu nghĩ mình sẽ làm được 5-7tr thì phải đầu tư nhiều hơn từ bây giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,090 Bài viết

• 2,037 Được cảm ơn

ông bà ta nói rồi "nhất nghệ tinh, nhất thân vinh". Nếu gia đình không được giàu sang cho mình nhờ thì mình phải (nên) kiếm 1 cái nghề cho thật thông thạo, để bị vất góc nào cũng không lo chết đói, có thể sống được! Kiên trì thì sẽ thành công. Có câu gì đó ai nói: "Trên bước đường thành công không có dấu chân của kẻ lừoi biếng".

Cố gắng lên nhé!
    -------------------------------------------------------------------------------
    -- Bye!
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahoanganh Xem bài viết
    Không rõ bạn học tại chức ngành nghề gì. Nhưng nói chung bạn có chịu khó làm việc lương thiện và quan trọng là tính cầu tiến là tốt rồi.

Mình thấy học kế toán cũng tốt, nếu kế toán sổ sách căn bản thì cũng có nhiều cơ hội.

thấy bạn nói bạn chỉ nghỉ đến lương 2tr thì sẽ chỉ được 2 tr. Nên học cách suy nghĩ và kế hoạch và quyết tâm làm sao để vài ba năm nữa lương 5-7tr ấy chứ.

Nếu chỉ nghỉ 2tr là đủ, thì chẳng cần đầu tư nhiều, tranh thủ làm bán hàng hay giúp việc theo giờ cũng hơn tầm đó. Cô giúp việc theo giờ nhà mình chạy show vài nơi cũng 5tr/tháng đấy.

Nếu nghĩ mình sẽ làm được 5-7tr thì phải đầu tư nhiều hơn từ bây giờ.
    Ko phải mình chỉ nghĩ đến lương 2tr , mà mình biết với trình độ của mình đi xin việc làm h hành chính mà lương khởi đầu được 2tr là ok rồi . Chẳng lẽ có mỗi bằng tốt nghiệp PTTH lại đòi hỏi mức lương cao hơn ? Nếu mức lương khởi đầu của tớ htại mà được 2tr thì chuyện vài ba năm nữa lương 5-7 tr là chuyện ko khó , hơn nữa lúc đó tớ cũng học xong tại chức rồi , cơ hội cviệc cũng tốt hơn .

Tớ htại đang làm cviệc bán hàng . Tớ thuê CH mặt ngõ hiện đang vừa bán tại nhà và bán online thu nhập trung bình từ 5-7tr ( thời gian tới sv nghỉ hè có khi doanh thu tại CH còn thấp hơn :Smiling: ) nhưng cũng chỉ trong vòng 1 tháng gì đó thôi là lại bt . Tớ ko muốn lại đi xin việc bán hàng thuê cho ngkhác với mức lương 2tr nữa .

Còn làm giúp việc theo giờ thì thật sự tớ ko muốn theo nghề này . Ko phải tớ coi thường nghề đó mà vì htại tớ cũng đang phải thuê NGV giúp tớ việc nhà và trông bé để tớ làm việc của mình .

Htại giá mà có 1 chân lon ton làm những việc như trực đt , soạn thảo văn bản .....trong 1 văn phòng của 1 cty nho nhỏ nào đó thì tốt quá
    Tớ rất thích cviệc kinh doanh nhưng ox tớ thì tự dưng chỉ muốn vợ làm việc văn phòng gì đó hết h rồi về với con thôi . Tớ cũng muốn như vậy .
    • 201 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Việc hành chính ở một cơ quan nào đó mình nghĩ chắc người ta sẽ ưu tiên cho những em ít tuổi, mới ra trường. Tuổi của bạn chắc khó xin việc, trừ khi bạn có người quen giúp xin vào công ty nhà nước nào đó.

Thu nhập của bạn bằng công việc kinh doanh cũng tốt mà? Mình nghĩ bạn cứ làm công việc kinh doanh như vậy và cố gắng thay đổi sao cho việc đó chỉ gọi gọn như làm nhà nước, từ 8-17h, ngoài giờ đấy thuê một người làm giúp cũng ổn. (Thu nhập hiện tại 5-7 tr--> thuê 1 người trả lương độ 2tr, thu nhập còn 3-5 tr = làm nhà nước ) Khó nhưng chắc ko phải là ko có cách
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fujiringo Xem bài viết
    Việc hành chính ở một cơ quan nào đó mình nghĩ chắc người ta sẽ ưu tiên cho những em ít tuổi, mới ra trường. Tuổi của bạn chắc khó xin việc, trừ khi bạn có người quen giúp xin vào công ty nhà nước nào đó.

Thu nhập của bạn bằng công việc kinh doanh cũng tốt mà? Mình nghĩ bạn cứ làm công việc kinh doanh như vậy và cố gắng thay đổi sao cho việc đó chỉ gọi gọn như làm nhà nước, từ 8-17h, ngoài giờ đấy thuê một người làm giúp cũng ổn. (Thu nhập hiện tại 5-7 tr--> thuê 1 người trả lương độ 2tr, thu nhập còn 3-5 tr = làm nhà nước ) Khó nhưng chắc ko phải là ko có cách
    Cviệc htại của tớ vẫn tốt , nhưng tại tự dưng muốn chuyển đổi thôi . Htại Bác giúp việc nhà tớ có thể phụ tớ bán hàng tại nhà nhưng vì tớ bán online nữa nên hay phải đi ship hàng , đợt này trời nắng nên toàn tranh thủ buổi sớm hoặc sau 7h tối ship đến nhà riêng . Tớ thấy mệt và hơi bận quá nên mới ước gì có 1 cviệc làm giờ hc và ngồi trong VP thôi .
    Tự dưng thấy chán kinh với cái việc đem đồ đến, các chị bung hết ra xem rách hết túi bóng , nhãn mác . Khoảng hơn chục người quần đảo với đống hàng mặc cho ngbán ra sức bảo chọn kỹ trước rồi mới xổ ra . Thử đồ xong , trả tiền xong quay lưng đi mặc kệ người bán hàng với đống quần áo bị oanh tạc lộn tùng phèo như đống giẻ rách . Lắm hôm chẳng hiểu do đi nhiều , hoặc mừng vì bán được nhiều mà mọi người đưa tiền ko nhìn kỹ , về kiểm mới thấy có vài đồng rách . Và còn rất nhiều vấn đề đau đầu nhưng làm gì thì cũng có cái khó cái mệt của nó .

Mình ko muốn nhờ bạn bè hay ngnhà tìm hộ việc vì chưa đi làm những cviệc VP bao h , nhờ ngnhà rồi mình làm ko được tốt rất ngại nên mới muốn tự tìm sau này có gì sẽ nhờ vả sau .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11,061 Bài viết

• 6,509 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy tìm việc tạp vụ cho các cty cũng có thu nhập tâm 2tr và ko áp lực gì, nhưng cũng phải cố gắng lấy 1 cái bằng gì đó bạn ạ