TIN TÀI TRỢ.

Với Người mình chân thành hết lòng và gọi là BẠN THÂN,khi họ quay lưng đi...Cảm giác còn lại là gì???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 71 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cảm Giác đó không biết phải diễn tả thế nào nữa. Dù không phải là lần đầu tiên có người quay lưng với mình, khi những ai quá hiểu rõ mối quan hệ của 2 đứa từ những ngày xưa đến ngày nay. Khi luôn phải nghe những câu nói đại loại như cô nàng đó là người thực dụng và cơ hội, phải dè chừng chứ sao trãi hết lòng mình ra thế?
    Uh thì trãi hết lòng, vì mình vẫn tin vào lý trí của mình, rằng bạn không phải loại người đó, người xung quanh càng nói ra,mình càng thương và yêu quý bạn thiệt là nhiều. Dù đôi lúc mình vẫn tự hỏi khi biết chắc rằng ngoài mình ra, bạn chẳng có cô bạn thật sự thân thiết nào. Nực cười nhất là mình lại thấy điều đó làm vui và có chút tự hào.
    Để đến 1 ngày...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 72 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình đã từng bị một người bạn thân từ thời cấp III đâm sau lưng 1 nhát chí tử. Đau đớn lắm, phải mất đến 2 năm mới quên được. Bây giờ đã 5 năm quên tiệt nó đi để sống. Trong cuộc đời mình sẽ phải gặp rất nhiều loại người, loại xấu xa thì tốt nhất nên tránh xa và quên đi để tập trung tận tưởng cuộc sống tốt đẹp. Ám ảnh mãi làm phí cuộc đời của mình. Những người xấu sẽ gặp kết cục xấu thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu chuyện đó xảy ra với mình, mình cảm thấy rất thất vọng, vì người mình tin tưởng lại là người làm mình buồn, và sẽ cảm thấy không còn tin ai được nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,519 Được cảm ơn

chắc mình sẽ mất niềm tin và kg dám chơi thân với ai quá
    • 251 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Vì nhiều lí do cũng bị vài người bạn thân quay lưng trở mặt thế này. Hụt hẫng, nhưng rồi sẽ quen. KO sao cả, còn nhiều người khác tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế nếu là bạn thân, đã từng rất thân khi nói với mình câu này "đẻ con được thì lo đi chứ, con mày mặc kệ mày" chỉ vì mình nhờ bạn mua dùm mình chút đồ ăn cho con khi con ốm, mình ko đi chợ đc, mình giận, mà BẠN THÂN chửi mình thế. Chưa hết, khi có chuyện cãi nhau BẠN THÂN nói trước mặt chồng mình "Giữa chồng mày với tao, mày tin ai?", khi mình bảo tất nhiên là mình tin chồng mình rồi chứ, thì BẠN THÂN phán tiếp "Biết sống với nhau đc mấy ngày mà tin tưởng!". Rồi "từ khì mày lấy chồng, sinh con, vì chồng vì con mày mà mày cãi nhau với tao bao nhiêu lần rồi" ..... Một năm rồi nhưng mình vẫn thấy thất vọng buồn và gần như là suy sụp ấy! Nhiều khi cứ tự an ủi "mất tình bạn thì cũng tiếc, nhưng mất một đứa bạn như thế ko đáng tiếc", thế nhưng vẫn thấy hụt hẫng!
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    • 25 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu là bạn thân thì không đối xử với mình, và không đâm sau lưng mình như thế đâu. Hoặc có thể người bạn thân đó có cách suy nghĩ riêng, không giống mình. Đã là bạn thân thì không phải ngại ngùng. Cứ nói thẳng với nhau những gì mình chưa thấy hài lòng, hoặc suy nghĩ của mình về mọi chuyện. Có thể là sẽ giận nhau trong 1 thời gian ngắn, nhưng tóm lại, đã đi cùng nhau theo năm tháng rồi thì các bạn chơi thân với nhau không thể giận nhau quá lâu đâu.
    • 204 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

hụt hẫng và mất niềm tin về con người một thời gian dài...
    Đừng quá xem trọng điều gì. Hãy tiếp nhận mọi sự may rủi một cách nhẹ nhàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng có 1 người bạn thân mà e từng nghĩ sẽ thân thiết mãi mãi... Nhưg k phải điều gì cũng như mình muốn.
    Có lẽ mình coi họ thân thiết là thế nhưng đối với họ thì mình không là gì cả. E đã cảm thấy hụt hẫng 1 tgian dài... Mỗi lần nghĩ lại vẫn thấy thật buồn... Tiếc cho 1 tình bạn
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cuộc sống bây giờ tin đc mấy ai....
    Mọi ng nói thì hay lắm sẵn sàng đổ máu vì anh em ... bla bla... Xong có chuyện thì thân thg nào thg nào thg đấy lo.
    Máu của bản thân do bố mẹ ban cho, đừng để roi xuống vô nghĩa
    • CyE
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 383 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Em chán bạn lắm rồi.
    Bi h chơi thân vừa thôi, xã hội chả tin được ai.
    Nếu phải duyên nhau thì thắm lại
    Đừng xanh như lá, bạc như vôi
    ...

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Gặp nhiều đứa như vậy thì sẽ quen, AQ thì coi như thấy may vì còn biết sớm. Cuộc sống còn nhiều người bạn thân nữa cay cú thì chỉ thiệt mình.
    • 1,411 Bài viết

• 1,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    M và bạn m cũng xếp vào bạn thân vì học với nhau từ cấp 1- cấp 3, cùng đi ôn thi với nhau... phải nói là thân ko phải giấu diếm điều gì.
    M lấy chồng muộn, cưới xong vẫn phải thuê nhà còn bạn thì có nhà rồi. nghĩ thế nào lại thuê nhà gần bạn để có bạn bè cho vui.
    Mình đẻ đứa đầu và bắt đầu có bầu đứa 2 khi đứa 1 mới có 12 tháng. bạn m mua nhà mới và cho thuê lại nhà cũ, vc m quyết định thuê nhà bạn m với giá bạn đặt ra và bảo là nhà ko có ý định bán.
    Mình dọn đến ở được 1 tháng thì bạn đến bảo giờ phải bán nhà (do giấy tờ với người chủ đất cũ có vấn đề, bạn sợ họ chiếm mất), mình ok vì bảo bán cho ai thì m thuê lại.
    Trong thời gian đó có 1 vài người đến hỏi mua, xem nhà nhưng do nhà cửa ko có đầy đủ giấy tờ + chủ đất gây khó khăn nên chưa bán được, trong số những ngừoi đến hỏi có 1 người là họ hàng nhà m. mẹ mình khi đó đang trông con cho m + bà cô m có khuyên người kia nên xem xét. chuyện đến tai bạn m, bạn gọi điện cho m kêu bảo bà liệu mà ăn nói.
    bạn m một mực muốn m phải chuyển ngay vì có nhà m ở đấy khó bán. nhà m lúc đó đã tìm được 1 nhà rất ưng ý nhưng người thuê cũ chưa chuyển đi. muốn đợi 1 -2 tháng nữa. bạn m bảo tìm 1 nhà trung gian chuyển đến ở tạm, tìm nhà đâu phải dễ trong khi mình 1 đứa nhỏ lại đang chửa.
    Rồi bạn cũng bán được nhà, nhưng là bán rẻ. bực tức vì phải bán giá rẻ nên bạn mình muốn lấy hết đồ (có nhiều nhặn gì đâu chỉ là cái bình nóng lạnh, cái máy bơm nước, cái tủ), chủ nhà mới với bạn m không biết thỏa thuận thế nào, m thấy chủ mới sang bảo từ hôm nay chị là chủ nhà này, các em cứ ở đây ko lo gì hết, chị vẫn cho thuê giá cũ.
    Mấy hôm sau bạn gọi điện cho m phải nói là chửi m ko tiếc lời rằng nói gì để bà kia ko cho lấy đồ, chỉ vì lợi ích của m mà bây h bạn ấy bán nhà thế này... còn nói mày sống thế này thì ai giúp, mày phải làm lại đi...., ko cho m giải thích.
    Anh hàng xóm chơi thân với bạn m ngày xưa thì có nói với m thế này: em ạ khi m nghèo thì người ta mới khinh, em chưa có gì nên nó mới thế, như a ngày xưa thậm chí đi họp lớp bạn a còn ko thèm nói chuyện với anh cơ.
    1 tháng sau m chuyển nhà (do người thuê cũ đã về nhà mới). Đồ đạc bạn m vẫn lấy được đầy đủ chẳng thiếu 1 thứ gì. m có nói với chủ đất rằng cái này là của bạn cháu, bác tạo điều kiện để cháu trả cho bạn ấy, những thứ này với nhà bác có đáng gì đâu.
    2 năm trôi qua kể từ ngày đấy, mối khi nghĩ lại mình vẫn vẳng vẳng bên tai lời nói của bạn m, vẫn chảy nước mắt khi nghĩ đến. Đau lòng.
    Chồng m bảo với m bạn em như thế mà bảo là bạn thân.
    Vĩnh viễn không bao h là bạn nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 124 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Uhm thì cảm giác lúc đầu là sock, tức giận, căm phẫn, chỉ muốn mặt đối mặt để chửi 1 trận & tát 1 phát vào cái bản mặt ấy

Sau khi cơn giận tức thời qua đi, là 1 đợt cảm xúc trầm lắng hơn ập đến: thất vọng, hụt hẫng, mất niềm tin, đau...

Bình tâm suy nghĩ lại muốn gặp nó để hỏi cho rõ nguyên nhân và 1 loạt các câu hỏi được liệt ra để chất vấn (Nhưng cúi cùng lại không đi gặp vì lúc đó trong tâm trí không thể nghĩ tốt hơn cho nó dù chỉ 1micromet -> mọi lời nó nói chỉ là ngụy biện @@)

Cúi cùng sau 1tg không lâu đã có thể nhìn về quá khứ và chặc lưỡi: thôi chiện đã qua cứ để nó qua, hiện tại là hiện tại, đời có mấy đâu mà cứ mãi giữ oán hờn,

Kết quả: 2 con dở hơi lại chơi với nhau (chính thức làm bạn được 12 năm chưa kể khoảng thời gian chạm mạch ở trên...)