TIN TÀI TRỢ.

Vì sao có người phải "sáng tạo" ra cuộc sống trên mạng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.05K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 841 Bài viết

• 8,789 Được cảm ơn

Mình là thành viên của webtretho và ttvnol từ rất lâu rồi, và mình nhận thấy trong nhiều câu chuyện, nhiều tâm sự của mọi người trên mạng có nhiều câu chuyện là ... chuyện bịa. Ví dụ như họ dùng một người khác làm hình ảnh cho mình (thông qua ảnh đại diện, qua ảnh thành viên của các box), thường thì người họ sử dụng hình ảnh có ngoại hình đẹp hơn, bắt mắt hơn, cũng thông qua cách cung cấp thông tin để mọi người nghĩ rằng ảnh đó là của họ. Một vài người khác xây dựng những câu chuyện ko có thật, hay những tính cách mà họ cũng ko có, thậm chí có người còn cố làm cho câu chuyện của mình thật éo le, trắc trở. Họ sáng tác ra các hoàn cảnh, các sự việc ko có thực, ko xảy ra với họ.
    Mình muốn hỏi họ làm thế để làm gì, cái này có phải là một dạng bệnh về tâm lý hay ko? Nếu ai tình cờ đã là người như vậy hoặc biết một người nào xung quanh mình đã làm như vậy, có thể chia sẻ lý do được ko?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Làm thế để được mọi người chú ý hơn mà. Tớ làm thế thì có gì sai đâu, đó là nhu cầu của tớ mà, sao ấy lại nói là bệnh tâm lý chứ... huuuu
    • 1,300 Bài viết

• 2,415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_chong_nhat Xem bài viết
    Mình là thành viên của webtretho và ttvnol từ rất lâu rồi, và mình nhận thấy trong nhiều câu chuyện, nhiều tâm sự của mọi người trên mạng có nhiều câu chuyện là ... chuyện bịa. Ví dụ như họ dùng một người khác làm hình ảnh cho mình (thông qua ảnh đại diện, qua ảnh thành viên của các box), thường thì người họ sử dụng hình ảnh có ngoại hình đẹp hơn, bắt mắt hơn, cũng thông qua cách cung cấp thông tin để mọi người nghĩ rằng ảnh đó là của họ. Một vài người khác xây dựng những câu chuyện ko có thật, hay những tính cách mà họ cũng ko có, thậm chí có người còn cố làm cho câu chuyện của mình thật éo le, trắc trở. Họ sáng tác ra các hoàn cảnh, các sự việc ko có thực, ko xảy ra với họ.
    Mình muốn hỏi họ làm thế để làm gì, cái này có phải là một dạng bệnh về tâm lý hay ko? Nếu ai tình cờ đã là người như vậy hoặc biết một người nào xung quanh mình đã làm như vậy, có thể chia sẻ lý do được ko?
    Hơ, hình như mẹ này đang nói mình hay sao ý:Sigh:

Tớ cũng bị nhiều thành viên thắc mắc cái chỗ bôi đen kia khi lập top phụ nữ xấu, đến mức có thành viên "quyết chiến đấu" với tớ để...tìm ra sự thật , và cho đó là biểu hiện tâm lý ko bình thường...

Thật ra, theo tớ, đó ko có gì là bất thường. Mạng là ảo nhưng những thành viên trên mạng lại có thật ngoài đời. Họ có thể sáng tác ra những câu chuyện, ko đúng với họ nhưng lại đúng với người khác, vì cuộc sống muôn màu muôn vẻ, mỗi người có 1 hoàn cảnh và điều kiện sống khác nhau. Thường thì 1 đề tài được mở ra, khi nó có nhiều ý kiến, có nghĩa là đề tài đó hữu ích. Có thể chủ top bịa ra, có thể đó chính là câu chuyện của họ. Nhưng điều đó ko quan trọng, miễn là qua topic, các thành viên nhận được các kinh nghiệm sống tốt hơn cho mình. Và với một diễn đàn, đạt được điều đó có nghĩa là đã thành công!:Rose:
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

mỗi người mỗi sở thích thôi. người thích nói thật, người thích nói ảo. Quan trọng là xác định được mục đích của mình lên đây để làm gì.

bản thân tớ nghĩ diễn đàn là chỗ để phá phách, xả stress, tìm kiếm vài thông tin tiện ích. Chấm hết. Không trông đợi viễn cảnh gì trên đây cả.
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Diễn đàn cũng là một cồng đồng ...ảo mà .
    Hơi đâu phải nghĩ ngợi đâu thật đâu giả .
    Những người thích dựng chuyện thì ở ngoài đời cũng thiếu gì .
    Bệnh thì chắc ko phải đâu .
    Do cái tính thích làm chiện để ý thôi .
    • 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bad_Moon Xem bài viết
    mỗi người mỗi sở thích thôi. người thích nói thật, người thích nói ảo. Quan trọng là xác định được mục đích của mình lên đây để làm gì.

bản thân tớ nghĩ diễn đàn là chỗ để phá phách, xả stress, tìm kiếm vài thông tin tiện ích. Chấm hết. Không trông đợi viễn cảnh gì trên đây cả.
    Chít dở. Miềng lại cứ trông đợi một ngày nhận được PM của em Moon
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Viễn cảnh gì mà chị ko trông đợi zị ?:Smug:

Nói chứ cũng trên mạng ảo nhưng em cũng có thêm được vài người bạn rất dễ thương.
    Chỉ cần 1 chút quan tâm cũng thấy vui vui :Smiling:
    • 841 Bài viết

• 8,789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kientruc Xem bài viết

Tớ cũng bị nhiều thành viên thắc mắc cái chỗ bôi đen kia khi lập top phụ nữ xấu, đến mức có thành viên "quyết chiến đấu" với tớ để...tìm ra sự thật , và cho đó là biểu hiện tâm lý ko bình thường...

Thật ra, theo tớ, đó ko có gì là bất thường. Mạng là ảo nhưng những thành viên trên mạng lại có thật ngoài đời. Họ có thể sáng tác ra những câu chuyện, ko đúng với họ nhưng lại đúng với người khác, vì cuộc sống muôn màu muôn vẻ, mỗi người có 1 hoàn cảnh và điều kiện sống khác nhau. Thường thì 1 đề tài được mở ra, khi nó có nhiều ý kiến, có nghĩa là đề tài đó hữu ích. Có thể chủ top bịa ra, có thể đó chính là câu chuyện của họ. Nhưng điều đó ko quan trọng, miễn là qua topic, các thành viên nhận được các kinh nghiệm sống tốt hơn cho mình. Và với một diễn đàn, đạt được điều đó có nghĩa là đã thành công!:Rose:
    Mẹ nó đừng "nhạy cảm" tớ chỉ là nêu lên một "chân dung" thôi. Mà ngoài đời người ta "quyết chiến đấu" với mình mình còn chả bận tâm, xá gì ba cái vụ chiến đấu trên mạng :Laughing:
    Điều tớ muốn hỏi ở đây là khi một người xây dựng lên một chân dung, một hoàn cảnh khác hẳn với mình, rồi đem lên mạng, thì người đó cảm thấy thế nào. Phải có cảm giác gì khi mọi người nhìn vào mình khác hẳn với những gì những người ngoài đời thật, ở xung quanh mình nhìn vào mình chứ. Ví dụ như tự tin hơn, khó chịu hơn ... v.v
    • 290 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Sáng tác thì ít nhưng thêm mắm thêm muối để câu chuyện thêm thuyết phục chắc là nhiều he he
    • 133 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang nghiên cứu về vấn đề này
    Em bảo anh đi đi
    Sao anh không dừng lại ?
    Em bảo anh đừng đợi
    Sao anh vội về ngay ?

Lời nói thoảng gió bay
    Đôi mắt huyền đẫm lệ
    Sao mà anh ngốc thế
    Không nhìn vào mắt em ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

me too.
    Được chưa ợ????
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad and Mom Xem bài viết
    Chít dở. Miềng lại cứ trông đợi một ngày nhận được PM của em Moon
    ặc ặc, pm cả chục cái rồi có thấy giả nhời đâu :Crying:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi_hoachi Xem bài viết
    Viễn cảnh gì mà chị ko trông đợi zị ?:Smug:

Nói chứ cũng trên mạng ảo nhưng em cũng có thêm được vài người bạn rất dễ thương.
    Chỉ cần 1 chút quan tâm cũng thấy vui vui :Smiling:
    viễn cảnh 1 white horse - forum prince cưỡi ngựa phóng lao phi ầm ầm em ạ,
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,050 Bài viết

• 3,106 Được cảm ơn

Bạn này "đòi hỏi" hơi quá. Vậy sao bạn không để tên thật và hình thật của bạn lên đi :Laughing: Nếu cái gì cũng muốn biết sâu tận gốc rễ thì mới là có máu 888 hơn đó :Laughing:
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....https://www.facebook.com/thailengocdiep

2QA72QA7p7

Fof8Fof8p7
    • 266 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình đây đã tận mắt thấy có người ở ngoài đời xấu như trời cấu, vô duyên, ngu ngốc lên mạng tự ca ngợi mình "xinh, dễ thương, duyên, lkhéo léo" các kiểu :Laughing: Bị chê là "xấu đau xấu đớn" nên nàng tức mình post hình lên mạng khoe, tự sướng rằng ta đây lấy được chồng đẹp zai :Laughing: (mà "quên" không khoe luôn rằng ngoài mã đẹp trai ra thì chồng nàng bị chập cheng hết thuốc chữa :Clown Những ai nghe nàng nói trên mạng thì thấy nàng thật là tuyệt. Cho đến khi gặp nàng thì eo ôi, thất vọng não nề :Crying: Đúng là "bỏ của chạy lấy người". Thật đáng thương cho những người như thế !

Mạng ảo cho phép người ta sống một đời sống khác hẳn đời sống thường ngày cho nên thích vẽ voi, vẽ chuột gì chả được.

Một số chỉ là đùa tếu cho vui, nhưng một số có lẽ mắc chứng tâm lý "ái kỷ" (tự yêu mình - narcissism) ở mức khá nặng.
    Life is only a big game :cool:
    • 146 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Xin chào ! Tôi là ... Cao Thanh Lâm:Smiling:
    ...
    • 315 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

cái này phải có ví dụ cụ thể .

mắt đẹp 86 -Mình đây đã tận mắt thấy có người ở ngoài đời xấu như trời cấu, vô duyên, ngu ngốc lên mạng tự ca ngợi mình "xinh, dễ thương, duyên, lkhéo léo" các kiểu :Laughing: Bị chê là "xấu đau xấu đớn" nên nàng tức mình post hình lên mạng khoe, tự sướng rằng ta đây lấy được chồng đẹp zai :Laughing: (mà "quên" không khoe luôn rằng ngoài mã đẹp trai ra thì chồng nàng bị chập cheng hết thuốc chữa :Clown Những ai nghe nàng nói trên mạng thì thấy nàng thật là tuyệt. Cho đến khi gặp nàng thì eo ôi, thất vọng não nề :Crying: Đúng là "bỏ của chạy lấy người". Thật đáng thương cho những người như thế !

Mạng ảo cho phép người ta sống một đời sống khác hẳn đời sống thường ngày cho nên thích vẽ voi, vẽ chuột gì chả được.

Một số chỉ là đùa tếu cho vui, nhưng một số có lẽ mắc chứng tâm lý "ái kỷ" (tự yêu mình - narcissism) ở mức khá nặng.
    ai mà lại đáng thất vọng thía bạn mb ? liệu có phải là nhân vật bạn mới sáng tác ra ko ? hihiii
    • 266 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimTrang86 Xem bài viết
    cái này phải có ví dụ cụ thể .

ai mà lại đáng thất vọng thía bạn mb ? liệu có phải là nhân vật bạn mới sáng tác ra ko ? hihiii
    Hà hà, người thật, việc thật đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Ê, Mắt bùn! có phải nhân vật bên top khoe hình xã ko? Lấy chồng tây ý? Nếu phải thì em xấu quá nha, ném đá dữ quá! Mất điểm trong mắt chị đấy, chị thik em phóng khoáng hơn, đừng để ý mấy chuyện vụn vặt...kệ người ta.:cool:
    Được chưa ợ????
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,080 Bài viết

• 1,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kientruc Xem bài viết

Oái chị thù dai em :Laughing:

Em có "quyết chiến" với chị đâu, em là em thấy mình buông vũ khí sớm quá nên em cầm vũ khí lên, em cầm lên lại buông xuống ngay, nhát thế còn gì :Laughing:
    • 266 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹGiaoChi Xem bài viết
    Ê, Mắt bùn! có phải nhân vật bên top khoe hình xã ko? Lấy chồng tây ý? Nếu phải thì em xấu quá nha, ném đá dữ quá! Mất điểm trong mắt chị đấy, chị thik em phóng khoáng hơn, đừng để ý mấy chuyện vụn vặt...kệ người ta.:cool:
    À dạ vâng Tự dưng có cái topic này thì nhớ ra. Mẹ Giao Chi phải người thật, việc thật mới thấy cơ. Chuối lắm !
    Bình thường em ít khi để ý lắm. Xấu đẹp không care. Chỉ cực ghét những kẻ rởm đời, không biết mình biết người.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7