Ức - muốn nói cho nhẹ lòng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.85K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lấy chồng đk 1 năm mấy tháng là ngần đấy năm sống trong nước mắt.
    E muốn hỏi: là 1 gvmn e ly hôn thì e có đk nuôi con k, bé gái hơn 3 thg.
    Quê hà tây, hiện đag là gvmn tại tphb lấy chồng quê phú xuyên cách nhà 20km. nếu e k ngây thơ, vô tư rồi nghĩ ai cũng giống ai thì đã k khổ, e mà tham của cải vật chất thì đã k lấy anh, ảnh chẳng có j cả, 1 xu dính túi k có. Nhà thì nghèo e đã bị a lừa, thử hỏi xem là người tham tiền tài của cải có lấy a k. A nói e phải trân trọng ty của a ak, a mới là người phải trân trọng hp, gd ty của tôi, đã dặn lòng k đk hối hận vì sự lựa chọn ngu ngốc. Để rồi giờ phải hối hận mới có hơn 1năm.
    A quá tồi tệ, k ngòi bút nào viết đk cái xấu của anh. Tôi chán a lm rồi dù tôi cố gắng bế mẹ tôi sẽ ntn khi tôi muốn bỏ a, mẹ luôn nói đồ khu giờ khổ chưa, chọn phải chịu cấm há mồm kêu khổ, buồn bã vô cùng, bế tắc k nối thoát
    Bao lần a xin lỗi rồi đâu vào đấy. Có con a k thay đổi, khi bị doạ sẩy tôi nằm 1 mình ở phòng trọ, đồng lương giáo viên ít ỏi khám thai mua thuốc, ăn uống sinh hoạt, mình tôi lo cho tới lúc đẻ tới giờ tui vẫn lo, mang bầu mà ở 1 m nuôi con.
    Tôi tồi quá tôi chưa đủ tốt để a vì tôi vì gia nhỏ của a ak, tôi khuyên a, nhẹ nhàng chia sẻ bao nhiêu lần a sai trái tôi bỏ qua hết. Nhưng đã quá sự chịu đựng cho người phụ nữ rồi.q Tôi quan tân và chia sẻ, sống cho mọi người hơn là bản thân, hi sinh và k chách móc luôn hết mình vì mọi người xung quanh.
    Người ta xưa nay là chuyện mẹ chồng nàng dâu nhưng k đây lại là Bố chồng nàng dâu, để ý soi mói từng tí một rồi đi kể xấu, mà tôi có ở nhà mấy đâu đi làm vài tháng về lần. Mà kể xấu đk mới hay....chuyện dài lắm. Cho em lời khuyên.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 64 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc tin nhắn đi bạn ơi.
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ai cũng có cái sai lầm trong cuộc đời em à. Quan trọng là biết vượt qua nó và coi nó là một bài học để đến nếu như đến với người sau em sẽ sáng suốt hơn. Anh cũng như em cũng đã mắc sai lầm rồi giờ cũng đang ân hận. Inbox nói chuyện với anh tâm sự nhé!.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kết bạn Zalo nói chuyện nhé em!. 0333223000
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duyenphan2019 Xem bài viết
    Ai cũng có cái sai lầm trong cuộc đời em à. Quan trọng là biết vượt qua nó và coi nó là một bài học để đến nếu như đến với người sau em sẽ sáng suốt hơn. Anh cũng như em cũng đã mắc sai lầm rồi giờ cũng đang ân hận. Inbox nói chuyện với anh tâm sự nhé!.
    Diễn đàn này k có phần nt riêng ý ạ
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SagittariusPhuong Xem bài viết
    Diễn đàn này k có phần nt riêng ý ạ
    vậy kết bạn Zalo NC
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm thấy mệt mỏi thì dừng lạo và dứt khoát đi b. Bạn tất nhiên được quyền nuôi con thôi vì như bạn nói ông kia ko có thu nhập.
    • 168 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ly hôn là quyết định lớn, phải suy nghĩ cẩn thận bạn né
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vodinh87 Xem bài viết
    Cảm thấy mệt mỏi thì dừng lạo và dứt khoát đi b. Bạn tất nhiên được quyền nuôi con thôi vì như bạn nói ông kia ko có thu nhập.
    E thấy lý hôn toà thường cho người bố có quyền.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Người thì mơ ước một gia đình, người thì có lại ko trân trọng... . Vậy là Tết này hơi buồn chút rồi, thôi cố gắng giữ gìn sức khỏe, suy nghĩ quyết định thấu đáo và hy vọng tương lai tươi sáng hơn!
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thường thì người mẹ sẽ có quyền nuôi con chứ em.
    • 83 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đọc câu chuyện của bạn là mình lại thấy hình ảnh của chính mình trog đấy
    Trước mình cũg lấy phải người ck vô tâm ko chăm lo j cho vk con
    Mình ko dám khuyên bạn là bỏ nếu còn líu kéo đc thì níu kéo còn ko níu kéo đc thì nên rứt khoát đi . Con bạn bh mới đc 3 thág ra toà thì bạn sẽ đc toàn quyền nuôi con đến năm con bạn 3 tuổi ( vì mình cũg li hôn đợt bé nhà mình mới hơn tuổi )
    Còn chuyện mẹ bạn nói là khổ thì chịu đó là do bà thươg mình thì vậy thôi trước mình lấy ck cũg vậy nhà ck mình nghèo ko có j bố mẹ mình cũg nói y như mẹ bạn vậy nhưg sau khi mình ly hôn ôg bà vẫn thươg ( mình lấy ck nhà nghèo nhưg khi ly hôn mình vẫn bị nói là con người sốg vì tiền đấy ^_^ )
    Cuộc sốg của mình thì hãy do mình quyết định và phải quyết đoán nên bạn nhé ^_^
    Chúc bạn có quyết định đúg đắn nhất cho cuộc đời của mình đừg nên suy nghĩ là mình li hôn con mình khổ con mình lớn lên thiệt thòi đừg nghĩ như vậy mà hãy nghĩ là thà nó ko có bố bên cạnh còn hơn là có người bố vô tâm và vô trách nhiệm . Mình là người đã làm và mình thấy quyết định của mình đúg đắn ^_^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anna_0209
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anna_0209 Xem bài viết
    Đọc câu chuyện của bạn là mình lại thấy hình ảnh của chính mình trog đấy
    Trước mình cũg lấy phải người ck vô tâm ko chăm lo j cho vk con
    Mình ko dám khuyên bạn là bỏ nếu còn líu kéo đc thì níu kéo còn ko níu kéo đc thì nên rứt khoát đi . Con bạn bh mới đc 3 thág ra toà thì bạn sẽ đc toàn quyền nuôi con đến năm con bạn 3 tuổi ( vì mình cũg li hôn đợt bé nhà mình mới hơn tuổi )
    Còn chuyện mẹ bạn nói là khổ thì chịu đó là do bà thươg mình thì vậy thôi trước mình lấy ck cũg vậy nhà ck mình nghèo ko có j bố mẹ mình cũg nói y như mẹ bạn vậy nhưg sau khi mình ly hôn ôg bà vẫn thươg ( mình lấy ck nhà nghèo nhưg khi ly hôn mình vẫn bị nói là con người sốg vì tiền đấy ^_^ )
    Cuộc sốg của mình thì hãy do mình quyết định và phải quyết đoán nên bạn nhé ^_^
    Chúc bạn có quyết định đúg đắn nhất cho cuộc đời của mình đừg nên suy nghĩ là mình li hôn con mình khổ con mình lớn lên thiệt thòi đừg nghĩ như vậy mà hãy nghĩ là thà nó ko có bố bên cạnh còn hơn là có người bố vô tâm và vô trách nhiệm . Mình là người đã làm và mình thấy quyết định của mình đúg đắn ^_^

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anna_0209
    Mình hoang mang quá, k bỏ thì khổ mà bỏ cũng khổ, vì mình làm xa bố mẹ 2 mẹ con biết nhờ cậy ai
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenvankhang90 Xem bài viết
    Người thì mơ ước một gia đình, người thì có lại ko trân trọng... . Vậy là Tết này hơi buồn chút rồi, thôi cố gắng giữ gìn sức khỏe, suy nghĩ quyết định thấu đáo và hy vọng tương lai tươi sáng hơn!
    Cuộc sống muôn màu, người tốt thường đau khổ và thiệt thòi. Hức hức
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thường thì người mẹ sẽ có quyền nuôi con chứ em.
    Chỉ có người mẹ mới! Thương con hết mực, con ốm ngoảnh lưng ngủ, mẹ rơi nc mắt vì con ak, e sợ k đk quyền vì bạn e nó k đk nuôi con