Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tử vi và số mệnh !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.45K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 642 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trước đây em cũng không hay để ý lắm đến mấy chuyện bói toán , tử vi lá số . Nhưng vài năm trở lại đây , có rất nhiều việc khiến em cũng hơi bị lung lay quan điểm. Hoặc giả khi em đang bực mình , bức bí vào làm một quẻ xâm , như lúc này quẻ xâm khuyên em nên lấy chữ " NHẪN' mà sống đợi thời cơ, lúc đó cũng thấy nhẹ lòng đi chút ít . Thành ra em nghĩ bói toán tử vi cũng giống như một kiểu tôn giáo như đạo phật hay các đạo khác , giúp con người cân bằng khi mất phương hướng , tuy nhiên nếu quá đà thì sẽ trở thành mê tín .
    Không biết mọi người có cùng quan điểm với em không vậy ?
    Trúc xinh trúc mọc đầu đình , em xinh em đứng một mình vẫn xinh:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 310 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

E chưa bít quẻ xâm là ji, nhg mà tử vi nó cg là 1 khoa học đấy ạh, có nhiều điểm đúng. Nhg cái đã qua thì đúng 90%. Nhg cái sắp tới thì e thấy cg đúng vài cái rồi ạh. Nói chung là e tin.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 820 Bài viết

• 1,568 Được cảm ơn

M cũng có tin vào tử vi nhưng chưa bao giờ dám đi xem bói.Trước có quen một a bạn rất giỏi về bói toán.Ông kêu mỗi người sinh ra đều có 1 lá số tử vi sắp sẵn nhưng trong quá trình trưởng thành thì sẽ gặp nhiều người và môi trường sống có thể làm thay đổi đi lá số tử vi.Vậy nên mới thấy câu"tính cách làm nên số phận' rất tâm đắc.
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an
    eCJ2p7
    OoXVp8
    • 274 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Vấn đề tâm linh kô nói trước đc. điều gì, bói toán cũng thế, có điều đúng có điều sai. Khi đứng trước 1 việc gì quan trọng như cưới hỏi, nhà đất, công việc mình muốn chắc chắn thì đi xem 1 quẻ, hoặc xem tủ vi trọn đời... Tùy vào góc độ nhìn của mỗi ng nữa. Không phải cứ đi xem bói là mê tín. :cool:
    xP83HY2xP83p7

Nick cũ : pampam86
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

tử vi và số mệnh ...em tin !!!
    Em vẫn hiền xinh như thế:Rose:

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 199 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

em thì chỉ thỉnh thoảng xem thôi, nếu tử vi nói đúng chuyện xấu, thì coi như mình được chuẩn bị tinh thần trước để đối mặt mọi chuyện, còn nếu chuyện tốt thì quá tốt nếu tử vi nói trật, thì cứ nghĩ là, ờ, coi chơi thôi mà, làm sao đúng 100% được, anh em sinh đôi còn có số phận khác nhau mà (trong khi lá số tử vi giống nhau).

em cũng nghĩ như chị chủ topic, bói toán, xin xăm, v.v... cũng là hỗ trợ về mặt tinh thần cho mình, miễn sao giữ bản lĩnh, đừng quá tin, mê muội vào nó.
    • 775 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Mình tin vào số phận ở mức tương đối.
    Với mình thì mỗi lá số cũng giống như 1 bản kế hoạch về cuộc đời mình mà ít nhièu mình có thể thay đổi nó.

Ai muốn thử xem tử vi (cả cuộc đời) với mục đích tham khảo thì gửi ngày giờ sinh cho mình nhé, mình sẽ gửi lá tử vi kèm lời giải cho bạn-nhưng chỉ để tham khảo thôi.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

Hãy chung tay để có thêm suất ăn miễn phí cho bệnh nhân nghèo viện Nhi TW
    • 39 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mat troi be con Xem bài viết
    Với mình thì mỗi lá số cũng giống như 1 bản kế hoạch về cuộc đời mình mà ít nhièu mình có thể thay đổi nó.

Ai muốn thử xem tử vi (cả cuộc đời) với mục đích tham khảo thì gửi ngày giờ sinh cho mình nhé, mình sẽ gửi lá tử vi kèm lời giải cho bạn-nhưng chỉ để tham khảo thôi.
    Hihi, mình có nhiều lúc băn khoăn về cuộc sống của mình lắm. Được lời như cởi tấm lòng Bạn xem giúp mình nhé: sinh tầm 3-5h sáng ngày 28/12/81 âm lịch (ngày 22/1/82 dương lịch). Cảm ơn bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 62 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Hôm trước mình đi xin chữ, được 1 chữ " Nhẫn ", hôm vừa rồi lại đi xin ở chỗ khác lại được chữ " Tâm" . Ngẫm ra thì mình học được nhiều bài học từ 2 chữ này lắm, thế nên mình quyết định treo 2 chữ này gần nhau trong phòng khách để khi nào gặp khó khăn thì lại lấy nó làm kim chỉ nam mà phấn đấu.
    • 1,206 Bài viết

• 6,415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Em cũng muốn xem bác ơi. Vợ ngày 25/10/85 (12/9/ất sửu) lúc 14h15, chồng 5/11/85 (23/9/ất sửu) khoảng gần 6h sáng. Cảm ơn bác. em cũng ko mê tín lắm nhưng muốn xem lá số của mình để vững vàng ung dung trước những biến cố cuộc đời
    MTM3MzEwMzUyOQ
    MTM3MzEwMzM5OA
    • 775 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuechcom Xem bài viết
    Hihi, mình có nhiều lúc băn khoăn về cuộc sống của mình lắm. Được lời như cởi tấm lòng Bạn xem giúp mình nhé: sinh tầm 3-5h sáng ngày 28/12/81 âm lịch (ngày 22/1/82 dương lịch). Cảm ơn bạn!
    Mẹ nó nhắn lại địa chỉ mail cho mình nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 342 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Hihi, công nhận được lời như cởi tấm lòng, bạn xem giúp mình với nhé. Mình gửi PM cho bạn rồi, bạn check hộp thư giúp mình nhé.
    Cảm ơn bạn nhiều. :Rose::Rose::Rose:
    Em sẽ học cách yêu của cỏ.
    Kiên nhẫn nảy lên và xanh đến kiệt cùng.
    • 775 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Tớ gửi mail cho bạn Rùa Con rồi, của Ếch cũng xong nhưng bạn chưa nhắn địa chỉ mail cho mình.
    Mình sẽ lần lượt làm cho các bạn, vui lòng chờ chút xíu nha...

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 642 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Các mẹ mún xem vào trang xemtuong.net , cũng tàm tạm . Em hay lang thang vào đó mỗi khi buồn ....Đủ cả tử vi trọng đời , giải lá số tử vi , xin xâm , xin quẻ ........ em hay xin xâm ở trang này , thấy khá chuẩn .:cool:
    Trúc xinh trúc mọc đầu đình , em xinh em đứng một mình vẫn xinh:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,983 Bài viết

• 5,939 Được cảm ơn

biết 1 chút.nhưng ko biết nhiều.đủ để xem.nhưng không dám xem.Nên cứ để nó trôi theo lẽ tự nhiên....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 266 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

@Mặt trời bé con : Chị đã PM cho Em. Chị cũng tin vào số mệnh và tử vi.
    " Cha mẹ sinh Con nhưng Trời sinh tính " mà " Tính cách gặt số phận ".
    Thank you :Rose::Rose::Rose:
    • 104 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em thì tin vào bói toán lắm ạ. Nên không dám đi xem bói, chỉ sợ họ phán mình khổ hay gì gì thì chán nản lắm. Số em cũng gặp mấy người có khả năng bói, nhưng họ đều nói số em khổ về tình duyên. Em thì cũng thấy nó đúng lắm.
    Có người nói với em: mỗi ng có 1 cái số nhất định rùi, nên việc gì tới thì tất sẽ tới, không tránh được.
    • 498 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Tử vi hay các môn bói khác thì ko phải là mê tín hay là đạo giáo gì cả, người ta gọi chung là môn dự đoán học thôi. Tất nhiên những môn này được đúc kết từ xưa, nên nó cũng có 1 hệ lý luận riêng. Khi bạn đọc 1 quyển sách về 1 môn và lĩnh hội được gần hết quyển sách đó thì có thể đi xem vui vui được rồi. Nhưng mìnhh thường thấy, những người xem hay thường có 1 quá trình xem và tự tích lũy kinh nghiệm khá lâu, về cả cách xem cũng như cuộc sống. Thường họ có linh tính khá cao, , cũng có thể là do có duyên hay đc trời cho lộc nói.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 23 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sẽ lần lượt làm cho các bạn, vui lòng chờ chút xíu nha...[/QUOTE]

@ Mặt trời bé con: Bạn ơi, mình đang hơi rối - muốn tham khảo tử vi của mình để có quyết định sáng suốt hơn, bạn xem giùm mình với nhé. Mình sẽ gửi tin nhắn cho bạn nhé. Cám ơn bạn nhiều. Tặng hoa cho bạn nè :Rose::Rose::Rose:
    • 28 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng tin tử vi nhưng thắc mắc của mình là khi xem tử vi người ta chỉ xem đến "giờ sinh", như vậy nếu có một cặp sinh đôi thì số mệnh chúng nó giống nhau à??
    Mình thì thấy ai mà biết kết hợp xem tử vi và xem tướng thì mức độ chính xác rất cao.:Thinking:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4