TIN TÀI TRỢ.

Tự làm cho mình hạnh phúc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai đi theo em mấy lần phố mưa
    Mưa bay theo em áo dài đón đưa...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm giác này mình có cho phép nó xuất hiện một lần nữa không ?
    Chắc chắn là không rồi
    Vậy thì phải làm sao ?
    Chấp nhận , đúng, chấp nhận như một thứ bình thường
    Bởi vì mình tin, mình mong một điều hơn thế nên mình mới cảm giác vậy . Bây giờ mình ko tin và không mong nữa thì mình sẽ không nhận lại cảm giác quen thuộc này
    Lần sau, mình sẽ nói chuyện nhẹ nhàng thôi.
    Đúng là chính mình phải điều chỉnh mình thôi .
    Ước gì....hì hì, mình có thể mua một miếng đất và ra đó ở , và sẽ kinh doanh gì đó thành công, lại mơ rồi .
    CÒn hôm nay hãy cười, vì mình còn sống, đó là một niềm vui rất to lớn mà mình đã quên mất
    Phải rồi, cha mẹ cho mình quá nhiều thứ đó thôi, đúng ko nào...mình có rất nhiều thứ đó thôi...
    Hơn nữa, các chị, các em của mình rất thương mình, nội mất rồi, còn ngoại còn ba mẹ cũng rất thương mình...nói chung là mình có rất nhiều thứ, có rất nhiều
    Mình có nhiều thứ mà nhiều người ghen tỵ kìa, đúng ko nào...
    là mình có rất nhiều thứ rồi
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vẫn vậy thôi, vẫn là mình thôi
    Ngày mai, khi cuộc đời thay đổi, thì mình sẽ phải thích nghi với sự thay đổi đó, là mình phải thích nghi theo cách này hay cách khác
    Ngày hôm qua tôi ABC
    Nhưng ngày hôm nay tôi XYZ
    Và ngày mai tôi FGJ...
    Trang sách cuộc đời Tôi là nhân vật chính cơ mà...đúng ko nào
    Vậy thì hãy nghĩ khác đi, sống khác đi thích nghi với cuộc sống thôi
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau những quãng đời biến cố trôi qua, người ta sẽ nhận ra điều thật sự cần cho mỗi người là điều gì.
    Điều đó ở mỗi người không giống nhau, vì mỗi ngời đều có hoàn cảnh khác nhau
    Với tôi, tôi cũng dần nhận ra điều gì cần thiết để tôi vững bước trên đường đời rồi.
    Thật ra nhưng khó khăn mà bạn đã từng trải qua nó không hề vô bổ tý nào cả, nó cho bạn thấy được nhiều sự thật. Nó giúp bạn lựa chọn thêm sáng suốt hơn, phù hợp hơn.
    Và cuộc đời là sự trả giá...mất cái này thì được cái khác. Đừng bảo giờ tiếc và buồn vì ko có cái gì, mà hãy Vui vì mình đã có Rất nhiều thứ khác...
    Hôm nay thấy hơi tê tê, run run, cảm giác nước mắt trên khóe mi muốn trào ra, đó là một phản xạ của cơ thể, khi xúc động của bạn về một cái gì đó dâng trào...mình hay như thế lắm.
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn về quãng đường sắp bước qua, cứ hãy cười, nếu cảm thấy có thể cười thì cứ bước tới
    Đôi khi nên nuông chiều bản thân một tý, mình có thể cười thì thế giới mới tươi được
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chuẩn!
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lo lắng là một phản xạ mà khi lòng cảm thấy chênh vênh...
    Và mình lại muốn được uống loại nước này và ngắm loại hoa này giống như thể mong ước về một cuộc sống chỉ đơn thuần và đơn giản thế thôi, cho đỡ nhức đầu
    Thật sự là muốn cuộc sống nó đơn giản vầy thôi...
    0KiVxguda-rCPztPEhSGR2CGkC_hWJPNjcNX4BGptN-TbFZKxikC2FbG3VWwsqExFtJYEVC5N60fSy0BFMcTcgopB0KjhyUv3r85Rj_xkNQp0EnwgDAMJirsxUbErWgidxiVv3gV9KhhHNLt8K7P2aREo2QVnjEFge0rSS7r7DtgNkh89HuKQXUKC1R
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu một ngày một biến cố xảy ra với bạn, bạn sẽ làm gì ?
    Chẳng làm gì cả..bởi vì trước đó tui đã cố gắng rồi, tui không ân hận...
    Tui sẽ sống bằng tấm lòng, bằng sự cố gắng và tui sẽ không ân hận
    Tui biết tui không hoàn hảo, và mỗi ngày trôi qua tui sẽ học để hoàn thiện mình hơn.Tui sẽ sống để bạn thấy rằng, mọi chuyện có thể không giải quyết được bằng tiền , nhưng sẽ giải quyết được bằng Tình cảm...
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hạnh phúc là do mình tạo ra, tin ở mình, sẵn sàng nói không và săn sàng thỏa hiệp.
    Đó là điều mà mình luôn tâm niệm, trong bất cứ tình huống nào, ngay cả trước những quyết định rất khó khăn trong cuộc đời
    Đã có những quyết định vô cùng khó khăn trong cuộc đời mình, và mình tin, tin ở chính mình, lắng nghe con tim mình để đưa ra lời trả lời ...
    Nhiều lúc, không phải tui hơn thua với cuộc đời đâu, là tui sống và sẵn sàng bảo vệ mình trong những tình huống bất đắc dĩ mà thôi
    Bạn biết không bạn, tui hồ đồ lắm, ngờ nghệch lắm, tui không đủ thủ đoạn để dày vò người khác như bạn...bạn ko cần nghĩ cách đối phó với tui, cách đơn giản là gì bạn biết không, đối phó với tui dễ nhất đó là Bạn hãy sống thật tốt...đó là cách mà tui đối phó với mọi thủ đoạn, mọi khó khăn trong cuộc đời này, nó giúp tôi thanh thản...
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hạnh phúc chính là Tin rằng mình làm điều gì đó là đúng đắn ở thời điểm hiện tại hoặc đừng đi quá xa để phải sửa lại nhiều
    Và nếu một ngày điều gì đó đến, dù tốt hay không thì hãy thanh thản chấp nhận như một lẽ tự nhiên
    Vì mình đã cố hết sức rồi
    Không hờn, ko oán trách
    Ờ..tự nhiên ngồi nghĩ còn nhiều việc mà mình muốn làm mà mình chưa làm...
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nấu ăn là niềm đam mê, mà mình chưa thực hiện được.
    Mình nghĩ rằng, nếu mình tập trung thì mình sẽ nấu ăn rất ngon, hihi...
    Nhưng bây giờ đó ko phải là việc mình cần làm , cho nên mình cứ giữ nó vậy đã hihi...
    Mình thật sự thích nấu, mặc dù mình ko có kĩ năng nấu bẩm sinh hihi
    Vì vấn đề là mình thích người ăn ngon miệng và sảng khoái, giống như việc khi mình ăn một bữa ngon rồi cảm thấy thật hạnh phúc vậy
    Nhưng mình lại ko thích nấu cầu kì hihi...có lần xem tư vi, nói rằng mình có số nấu ăn ngon, chắc tới 50 hoặc 60 tuổi quá
    Nấu ăn ngon thật sự rất tuyệt, nó giúp bản thân và gia đình có một sức khỏe lành mạnh, cải thiện cuôc sống đáng kể...
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sẽ thử học cách Điều khiển cảm xúc
    Thấy mà như không thấy
    Thật sự con người ta có thể biến sự phức tạp thành đơn giản được thôi...đơn giản là thứ duy nhất sẽ tồn tại lâu bền.
    Mình sẽ thử, vì cuộc sống có bao lâu mà hững hờ...gạt bỏ buồn phiền, mà vui sống, bao dung, rộng lượng rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi
    Mình làm được.
    Không cần phải làm theo í người khác nếu ko muốn nhưng ko cần phải tỏ thái độ phản kháng, có lẽ đúng, chị mình đã dùng sự dịu dàng, sự nhân hậu để có được mọi thứ bình yên..
    Rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    IlKj0dGc-kxiAg_3PETLQwoFaRtykgb_zqq7mWT2YwWvIb_hZPvOCL8kqbYBpU6BQLWHdFTJUeap6oPS69f8ZEqO0mdA6RXVEazo62qB0lDILJ_rYcdtdQCU22_hcIpKXbTYwyyfWCxzi0rNlyfLOVG9PaUtOmLrjqyCPHChrrYh-i1oPEhuMQvEfgOtyhlHWpLBoMjVHXgI1m7ci90p2WAkP8VXQDJr54d6KccsAG4WzHo3oUDLMFjw0VApg8qNShWxCePl5OY5gEri71uive3JwRrGt3SeIc8A830AHGls5rZEDvCuwa68IpkKhfh3Gl9JAPmkaMXbdzpGzUFaXhNqTL3zGIHD8wlA9WNm-DRYBb20cvVfEfAQVzfBIzfqTHQkxKgWnvn2KpjoCoFpMjOS-6KhmwQahtmY8_nWF8s4L53vGLA7pAQyMFXtI2yZPRUGV6upHwETGKBlXY50Q
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vui hay buồn là ỏ bản thân mình
    Đi như thế nào là ở đôi chân và bản lĩnh của mình
    Về cơ bản, mọi thứ là ở mình thôi
    Mình muốn vui, muốn cười thì cứ vui cứ cười thôi. ok

Mình muốn trải nghiệm một vài thứ, và mình thích làm việc
    Mình thích chạy trên đường, và mình thấy ko hề mệt mỏi ( chỉ báo hại cái xe của mình thôi )
    Có lẽ phải tập làm một con ong chăm chỉ hơn thôi
    Ko nề hề việc gì
    Không than vãn
    Học cách mỉm cười mỗi ngày
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ cần mình muốn, thì mình sẽ làm
    Chỉ cần Bình yên, còn lại mọi thứ Vứt hết khỏi đầu đi.
    Học cách mỉm cười mỗi ngày
    Học cách điềm tĩnh với mọi người
    aBa2Ghup-RAZ6Ho-tI2C0dPq4S4pFIchWEGXr5pobBsOyXPV8yd2XRl58cUXImzJMDPorQJKgpDFTTjWnzQFaRizROzXU74
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn đi lên phía trước thì đôi chân phải chạy
    Hoặc phải tự mình lái xe tiến về phía trước,
    Không thể đợi người khác cõng hoặc cho đi nhờ xe cả, chẳng khác nào Ngồi chờ sung rụng....
    Ko cần phải buồn, vì thật ra Buồn hay Vui là do tâm trí bạn quyết định.
    Tất cả là do chính mình...
    Chỉ là hãy chọn cách yên ổn nhất, tốt nhất
    Đừng trần trừ làm nhưng điều khiến bản thân hạnh phúc...
    CŨng đừng ngại tha thứ, bao dung
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Luôn mơ những điều tốt đẹp
    Và cũng sẽ luôn đón nhận những điều không như ý
    Và thế có nghĩa là Tôi cũng sẽ vẫn luôn không ngừng mơ
    hKIlyJAjeHKwaEryRpk11k-vuegXMVSyiC9sJIvIJj2LwuFwv03K4O5uHpaeiA7UlC-ViohOz4ZxkP595ETkyNl4Qsy1Zg
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật tuyệt, vì có một sự việc đã được giải quyết
    Đôi khi đúng là cần phải Kiên Trì rồi
    Hi vọng rằng, đến ngày đó mọi người sẽ cùng vui vẻ
    Mình là người biết chia sẻ mà, chỉ là nóng tánh thôi, vì sống thật quá.
    Vậy mà chúng ta mỗi người được một phần, dù lẽ ra đó là của mình, nhưng vì mình ko dùng đến hết tất cả ngay lúc này, nên mình sẽ chia cho mọi người cùng hưởng, khi nào có thì trả mình, vậy là vui cả làng he , vui lắm, vì cuối cùng đã tìm ra cách giải quyết...
    Khi nào mình gặp khó khăn thì hãy đối xử với mình như cách mình từng đối xử với mọi người hen...
    • 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù thế nào thì Vẫn luôn phải đi về phía mặt trời hen
    Luôn vui vẻ hen
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2