Tôi phải làm sao với mẹ vợ đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.88K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 90 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mấy hôm nay vợ tôi đẻ, nên phải gọi mẹ vợ lên để trông cháu cho cả 2 vợ chồng. Tôi là người thành phố còn vợ thì xuất phát từ thôn quê, nhưng được cái bù lại vợ tôi rất xinh, điện nước đầy đủ, có trí thức và học vấn.
    Quay lại chuyện mẹ vợ, bà ấy đúng chất là người nhà quê, chân lấm tay bùn đen đen đã thế còn ở dơ nữa chứ. Quần áo nhiều hôm tôi bảo bà giặt riêng như bà không chịu, bà bảo giặt chung cho tiết kiệm điện nước nhưng tôi nói thật quần áo bà dơ lắm.
    Chưa kể bà còn dậy sớm lục đục nấu ăn, cái lúc tôi ngủ bà cứ chọn giờ để dậy nhiều hôm làm tôi thấy phiền và khó ngủ được.
    Mới 1 tuần mà đã thấy khó chịu như vậy rồi, không biết ở về lâu về dài có được hay không nữa. Các bạn cho tôi lời khuyên có nên thuê giúp việc rồi đuổi khéo mẹ vợ về được không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ bạn dùng FAcebook không nhỉ? Tôi sẽ gửi những dòng này cho vợ bạn đọc.
    • 116 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ở quê người ta thức khuya dậy sớm quen rồi anh trai thành thị ạ. Không hiểu sao vợ a đẹp thế lại chọn a làm chồng khi ngay cả mẹ mình a ta cũng ko có tí tôn trọng. Mong rằng vợ a đọc được những dòng này sớm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của winter-jasmine
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đến mẹ vợ còn không tôn trọng sao mà tôn trọng dc vợ. mẹ vợ nhà quê thế sao ko gọi mẹ bạn người thành phố mà chăm sóc nhỉ. cháu bà nội chỉ khổ bà ngoại

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 12345654321
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,996 Bài viết

• 4,450 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đối xử với tui sao cũg đc, nhưg với mẹ tui và với cả mẹ anh, anh ko đc phép coi thườg.
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao anh ko nhờ bà nội qua nuôi cháu đi anh hành bà ngoại vậy