Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tôi mệt mỏi vì những đố kị nhỏ nhen ở cơ quan!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.72K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 164 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thưa các bạn ! Nói đến chuyện cơ quan chắc các bạn sẽ thở dài , ôi ở đâu chả có những chuyện bon chen , đố kị , nhưng có lẽ chuyện của tôi nó cũng là 1 vấn đề bức xúc , cũng muốn giải tỏa .
    Tôi chỉ là nhân viên tạp vụ cho 1 cơ quan nhà nước , lương thấp đến mức nói ko ai tin 1 triệu rưởi 1 tháng thôi. Vì là nhân viên thời vụ nên tôi biết cái chuyện đóng bảo hiểm xã hội là chuyện viển vông lắm , tuy nhiên cái bà tổ trưởng của tôi thì cứ nhất định đòi các sếp phải đóng bảo hiểm xã hội cho. Các sếp bảo nhân viên hợp đồng thời vụ ko có chế độ bảo hiểm , chỉ được tạo điều kiện để đóng bảo hiểm tự nguyện thôi, mà nếu đóng thì phải trích đến 28% lương , vậy thử hỏi mình còn cái gì mà ăn . Đã thế khi đóng bảo hiểm họ còn ko trích từng tháng , ít ra thì mình còn có kế hoạch tiết kiêm ,đằng này họ bảo đóng 1 cục cả năm , chưa có tiền thì họ trừ lương dần, vậy thì hằng tháng đi làm là chả còn đồng nào mang về .
    Mình tính xin thôi ko đóng bảo hiểm tựn nguyện tại cơ quan , mà mua bảo hiểm ngoài , họ có gói sản phẩm cũng tương tự hưu trí , và hàng tháng đóng độ 200k là cũng ok , vậy nên mình xin phép cơ quan cho mình đóng ở ngoài ,ko đóng theo cơ quan nữa . Chị trưởng phòng tổ chức bảo vậy thì làm cam kết xin ko đóng bảo hiểm tại cơ quan , để cơ quan ko trừ lương, việc này lúc đầu mình chỉ nói riêng với chị trưởng phòng tổ chức vì nghĩ việc cá nhân mình tự làm thôi, nhưng đến kì lương ,thấy mình có lương thì bà tổ trưởng hỏi , mình bảo mình ko đóng và chị trưởng phòng tổ chức bảo làm đơn xin cam kết ko đóng . Bà ấy nổi khùng lên chửi mình là việc gì làm đơn ,làm như thế động chạm tới bà bấy vì bà ấy đang muốn kiện lãnh đạo ko đóng bảo hiểm , giờ mình làm đơn xin ko đóng là họ có cớ để bảo ở cơ quan có người ko muốn đóng nên họ ko làm . Tuy nhiên mình nghĩ cái này là vấn đề cá nhân, mình ko đóng thì mình làm cam kết , mà đúng thủ tục thôi , vì còn liên quan đến lương mà . Bà tổ trưởng cho rằng kiểu mình ko về phe với bà ấy nên bắt đầu có thái độ dọa nạt , bà ấy bảo mày làm ăn ko ra gì , tao sẽ bảo các sếp sa thải mày . Nhưng mà nghĩ mình thấy nực cười lắm , bà ấy vì bức xúc ko được đóng bảo hiểm nên suốt ngày ngồi chửi lãnh đạo nhem nhẻm ra , rồi lại còn đâm đơn kiện cáo , các sếp ngứa mắt lắm . Hôm vừa rồi sếp còn kêu mất 1 hộp bánh với chai rượu, mà sếp cũng chỉ hỏi cái bà tổ trưởng thôi , vì bà ấy có khóa phòng sếp , bọn mình có muốn vào dọn dẹp thì bà ấy mở cửa và cả mấy nhân viên cùng làm . Như vậy xét tình hình thì nghe chừng đây là sếp muốn dằn mặt bà tổ trưởng chứ sếp thiếu thốn gì mà tiếc cái hộp bánh với chai rượu. Nói vậy là cái bà tổ trưởng ko biết điều , cái thân bà ta còn liệu hồn đấy , giờ lại đinh đi bảo người ta phải nghe theo bà ấy đuổi mình , có mà tưởng sếp là con trâu , con bò mà dắt mũi à .
    Tuy nhiên , mình với bà ấy trưc tiếp làm việc với nhau , việc thì nhỏ mọn , lương thì thấp , thế mà còn kèn cựa thì mệt lắm , mình đang tính phải nói vấn đề này với sếp ko cái mụ điên ấy nó hành mình chết mất.:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 124 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Khi nào bả nổi cơn lên chửi sếp chị lấy đt ghi âm lại rồi gửi file đó vô mail cho sếp nghe,nhưng bí mật đừng để sếp biết ai gửi,coi bả còn như vậy nữa ko?:Clown:
    Tình yêu là ngọn lửa
    Khoãng cách là gió
    Gió sẽ thổi tắt ngọn lửa nhỏ và sẽ thổi bùng ngọn lửa lớn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mệt nhỉ! Chờ coi thế nào đã bạn!
    Thói đời, đàn bà đẹp thường đa tình!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,848 Được cảm ơn

Em ơi, nếu lương thấp mà không đóng BH thì làm làm gì. Sorry em chứ thà làm giúp việc theo giờ còn hay hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Chị ở đâu, nếu chị ở SG thì em có thể giới thiệu chị đến dọn dẹp ở cty CK bạn em làm 2.4tr/ tháng. Ngày 8h, cũng nhẹ nhàng lắm
    • 164 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Sáng nay mình đi làm , mình chào cái bà tổ trưởng mặt bà ấy lạnh tanh . Khi làm việc bà ấy cho mình tự muốn làm cái gì thì làm, bà ấy ko giao việc như mọi khi , nhưng mà như thế là dại , trách nhiệm của tổ trưởng là giao việc , đôn đốc rồi kiểm tra nhân viên tạp vụ khác , bà ấy bỏ lửng vậy thì bà ấy làm sai nguyên tắc rồi . Trưa mình găp chỉ trưởng phòng tổ chức , nói rõ vấn đề là bà tổ trưởng cứ muốn can thiệp việc cá nhancuar em , rồi còn dọa nạt em nữa . Chị trưởng phòng bảo , em kệ bà ấy , cứ làm việc của mình , bà ấy chả ncos quyền đuổi ai mà chính bà ấy coi chừng dễ bị đi sớm hơn em. Thế thôi , sếp nói vậy thì yên tâm rồi .
    • 112 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Có một mẹ hỏi bạn kìa?
    Thói đời, đàn bà đẹp thường đa tình!
    • 292 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeo1402 Xem bài viết
    Khi nào bả nổi cơn lên chửi sếp chị lấy đt ghi âm lại rồi gửi file đó vô mail cho sếp nghe,nhưng bí mật đừng để sếp biết ai gửi,coi bả còn như vậy nữa ko?:Clown:
    mẹ bày quả kế này hơi bị hiểm đó à nha :Applause:
    sieuthiNHANH2011052013920mguwzjbjzt54499
    • 120 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các chị biết vì sao bây giờ gửi thư bằng mail điện tử mà Thư và tem bán chạy nhiều ko.
    Tôi yêu trẻ con và thích tạo ra chúng
    YM : nguyenvu_7997@yahoo.com
    Bao năm theo đuổi bằng ĐH, nhìn lại bàn tay thì tay trắng tay đen
    Mẹ nào muốn tâm sự addnick trò chuyện( độc thân vui tính hố hố) .
    • 164 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình ở Hà nội , nên mình cảm ơn bạn Hykio nhé , tuy luơng thấp nhưng người giới thiệu mình vào là bạn thân mẹ mình , cô ấy tốt lắm , dù luơng thấp nhưng họ cũng tạo điều kiện cho mình kiếm thêm đó . Hơn nữa ,mình cũng có trình độ , nhưng khi xin vào ko có chỉ tiêu việc văn phòng , cô ấy bảo mình chịu khó làm tạp vụ 1 thời gian rồi xem tình hình , mình cũng mới làm hơn nửa năm .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

mình khok bít bạn là ng như thế nào, qua cách viết bạn khok phải là ng khok có trình độ, và vì chấp nhận làm tạp vụ để có thể có chân vào cơ quan mà thôi. Theo mình thì bạn nên thông cảm cho bà tổ trưởng ấy, đúgn là quá quắt thật, nhưng người ta cũng vì bần cùng thôi bạn ạ.
    Mình cũng ở vị trí quản lý như chị TP của bạn, mình hỉu hơn ai hết, những ng đã đi là tạp vụ thì gần như họ nghèo lắm, không mấy người có tiền của. Còn việc bà ý đòi đóng bh là chính đáng thôi, chẳng qua cơ quan bạn (là cơ quan nhà nước) nhưng tính toán quá đến cái bhxh cũng không đóng cho người ta mà thôi. Bạn nên biết rộng lòng và biết thông cảm hơn nữa.
    Mình không đồng ý với b ạn gì ở trên nói là nên thu âm và gửi cho sếp, bà ấy mới chỉ nói nặng lời, chứ chưa làm gì đến mức tận cùng vô ơn, mà cư xử với ng ta ghê gớm như thế. Làm như thế thì khác gì Tấm giết cám ....
    Bạn nên trao đổi thẳng với bà tổ trưởng, là em vào đây có chỉ tiêu, chị muốn đuổi cũng chả có quyền mà đuổi, e trao đổi với chị TP rồi, nếu chị còn bực tức vô cớ thì chị vào gặp chị ấy nhé. Đảm bảo bà ý sợ và không dám gây sự với bạn đâu. Dọa để răn đe họ thôi chứ thật ra bạn có phải tạp vụ đâu phải không, bạn đang tìm kiếm vị trí ngon lành hơn đấy chứ, hãy rộng lòng để được quả tốt bạn à.
    Mình làm nhân sự đây, dù ở nhà hay công ty, hãy tha thứ và rộng lòng 1 chút thì sẽ kok phải rức đầu đau khổ vì sống bon chen .
    life is a river driven by the God
    !
    • 164 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Bạn tumay nói rất có lí có tình , mình cũng nghĩ như bạn , Tuy nhiên vấn đề mà mình nói nó chỉ là 1 sự việc xảy ra ở 1 thời điểm , nhưng còn những nguyên nhân sâu xa lại phải dài dòng 1 chút thế này .
    Cái ngày mình còn chưa vào làm ở cơ quan bây giờ , thì đã xảy ra chuyên tranh chấp phe phái . Lúc ấy cô bạn thân mẹ mình là người đưa bà tổ trưởng vào làm , hồi đó cô bạn mẹ mình chỉ là kể toán thôi, và cũng chưa có vai vế gì ở cơ quan lắm .Ở cơ quan có 1 bà hồi ấy cũng làm tạp vụ như bà tổ trưởng bây giờ , giờ bà ấy đã được ông bồ lo cho lên văn thư vì bà ấy cặp bồ với ông trưởng phòng tổ chức cũ , thế nên ông ấy chắc chắn quan tâm đến tổ tạp vụ của bồ và bà tổ trưởng kia cũng được ăn theo . Vì lơi lộc , bà ấy đã vô ơn cả với cô bạn mẹ mình , ngả theo cái phe cô bồ ông trưởng phòng cũ , tuy nhiên ngoài mặt vẫn giả vờ tử tế . Nhưng cái thời hoàng kim ăn lộc đi qua , ông trưởng phòng cũ về hưu, và cô bạn mẹ mình lên thay, ngày xưa ông tưởng phòng cũ áp bức cô ấy lắm nên giờ lên chức cô ấy cũng mạnh tay với bồ của sếp cũ , và cũng ghét cả bà tổ trưởng vô ơn kia .Nhưng cô ấy cũng ko làm được lâu thì cũng nghỉ hưu , trước khi về cô ấy xin cho mình vào , và cũng có gửi gắm với những cán bộ mà cô ấy tin tưởng .
    Cái bà tổ trưởng cũng rất láo , hôm cô trưởng phòng về hưu bà ấy đem cái băng dính đen dán vào biển tên chưa kịp gỡ của cô bạn mẹ mình , nhìn như kiểu người ta dán băng tang ấy , nói như vậy để thấy là bà ấy vô ơn đến thế nào . Rồi khi mình vào làm , bà ta trút tức tối vào mình , ko chỉ là kèn cựa mà nhiều lần xúc phạm khủng khiếp . Bà ấy cũng nói tục , chửi bậy như hát hay , và chửi hết mọi cán bộ thuộc phe phái mà cô bạn mẹ mình theo, nhưng ngu 1 nỗi bà ấy chửi toàn cán bộ cốt cán của cơ quan từ Giám đốc , trưởng phòng tổ chức , chủ tịch công đoàn . Mà ngay cả bà bồ trưởng phõng cũ bà ấy ngày xưa theo , giờ ko nhờ vả gì được cũng lại nói xấu ko ra gì .
    Nói thế ko phải mình cố tình bảo bà ấy xấu xa , nhưng mà đến trời phật cũng chả thuơng đuọc bà ấy , bà ấy ko có con , chồng chán bỏ đi nước ngoài , tiếng là đi làm ăn , thực tình là chán chắc rồi ,vài năm về 1 lần , bà ấy nuôi 1 đứa con gái nuôi, mà con bé ấy cũng láo lắm , cả mẹ cả con toàn chửi bà cụ mẹ chồng . Nói thật mình ko rõ bà cụ sao mà nhịn thế , ai đời con dâu đã ko đẻ được còn láo lếu chửi cả mẹ chồng .
    Ôi thôi, cũng chả nói nữa ko mọi người lại bảo mình ghét người ta rồi kể xấu người ta !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

haizzz, từ bị hỉ xả để được phúc lành em ạ,
    Chị khuyên trên cở sở thấy có ai xui em thu âm ý, làm vậy là mình còn ác hơn.
    Biết người ta khok tốt, nhưng mình nên sống đàng hoàng để tâm hồn thanh thản
    life is a river driven by the God
    !
    • 164 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em ko ghi âm gì cả , vì thứ nhất , nếu định ghi thì phải ghi từ hồi xưa chứ bây giờ xảy ra việc là họ cảnh giác cao rồi, chả dám nói linh tinh nữa đâu, thậm chí họ còn dè chừng cả mình , có nói họ lại kéo nhau ra chỗ khác nói . Thứ 2 là các sếp mà quang minh chính đại cũng ko ủng hộ cái trò ghi âm của mình , cũng sẽ cho mình là tiểu nhân , thôi thì ai gieo nhân nào sẽ gặp quả nấy , mình tin trời phật có mắt .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hic chị bexiuxinh có baby chưa ạ? E không tưởng tượng nổi với mức lương 1tr5 thì sẽ sống ntn??? Có trình độ thì ra ngoài làm có thiếu gì việc đâu chị? Làm nhà nước nếu không có địa vị thì chả có lậu được, mà làm nhân viên thì ... chả biết bjo mới khá hơn được. Có con cái nữa thì cực lắm
    • 164 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hôm nay có 1 việc mà nói ra thì chắc các bạn sửng sốt , mình ko biết nói gì hơn thôi cứ kể nguyên văn cho các bạn vậy.
    Số là mấy hôm trước , mình được khuyến mại chai nước mắm Kabin ,mình chả muốn đem về nhà vì hôm ấy lang thang tranh thủ tí buổi trưa vào hội chợ ,chỉ định ngắm chứ ko định mua , họ phát khuyến mại thì lấy đem về cơ quan . Mình bảo thôi để ở đây , mọi người nhỡ bữa trưa có cái ăn cho đỡ nhạt nhẽo .Mình để đó mấy hôm vẫn thấy đó , hôm nay qua 2 ngày nghỉ đến ko thấy nữa. Mình ko hỏi mà chỉ loay hoay tìm thôi vì trưa mình mua bánh cuốn , thấy thế bà tổ trưởng mới bảo là tìm gì , tao mang về nhà rồi , đằng nào mày cũng được khuyến mại chứ có phải mất tiền mua đâu. Thôi nhé , bây giờ các mẹ tự suy xét , mình chả nói nữa !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 124 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexiuxinh Xem bài viết
    Hôm nay có 1 việc mà nói ra thì chắc các bạn sửng sốt , mình ko biết nói gì hơn thôi cứ kể nguyên văn cho các bạn vậy.
    Số là mấy hôm trước , mình được khuyến mại chai nước mắm Kabin ,mình chả muốn đem về nhà vì hôm ấy lang thang tranh thủ tí buổi trưa vào hội chợ ,chỉ định ngắm chứ ko định mua , họ phát khuyến mại thì lấy đem về cơ quan . Mình bảo thôi để ở đây , mọi người nhỡ bữa trưa có cái ăn cho đỡ nhạt nhẽo .Mình để đó mấy hôm vẫn thấy đó , hôm nay qua 2 ngày nghỉ đến ko thấy nữa. Mình ko hỏi mà chỉ loay hoay tìm thôi vì trưa mình mua bánh cuốn , thấy thế bà tổ trưởng mới bảo là tìm gì , tao mang về nhà rồi , đằng nào mày cũng được khuyến mại chứ có phải mất tiền mua đâu. Thôi nhé , bây giờ các mẹ tự suy xét , mình chả nói nữa !
    ức chế thế!!!hơ hơ
    Là em thì em ko nhịn đc.Ko xui bạn ý làm gì nữa.
    Im lặng mà chịu đựng thì mình thiệt chứ ai.
    Tình yêu là ngọn lửa
    Khoãng cách là gió
    Gió sẽ thổi tắt ngọn lửa nhỏ và sẽ thổi bùng ngọn lửa lớn
    • 164 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình nhịn thì cũng ko được , nhưng mà nói lại cái bọn ấy làm gì , có nói thì nói với người có thẩm quyền để họ có biện pháp xử lí thôi.
    Còn bạn capri86hoir thì mình nói thật mình chưa lập gia đình , có thể như vậy mình sống dễ chịu hơn họ , gia đình mình cũng ko dám nói là khá giả nhưng đời sống cũng tưom tất hơn vì mình sinh ra ở Hà nội, gia đình cũng là tầng lớp bán trí thức , mẹ mình là giáo viên , bố là công nhân đều nghỉ hưu , các em mình đều có học , 2 em đã là thạc sĩ , ở nhà mình ai làm thì tự tiêu tiền mình và con cái có nghĩa vụ đóng góp thêm cho gia đình, mình luơng ít nhưng cũng ko phải nhờ vả bố mẹ nhiều , vì mình sau giờ làm cũng lại đi làm thêm ngoài, đi suốt mấy khi ở nhà , tối về tắm táp 1 tí rồi lăn ra ngủ ,thu nhập thêm cũng phải gấp đôi luơng chính vậy tổng thu nhập tầm 4-5 triệu 1 mình thì cũng khá ổn . Mình biết giờ mọi người nếu chỉ vì luơng thấp mà bỏ việc cũng nhiều lắm , nhưng mình nghĩ làm việc cũng cần có tâm huyết và sự trung thành , con người ta cũng có thời vận ,hơn nữa việc mình được đào tạo chỉ có ở cơ quan này có việc đúng chuyên môn , mình nhẫn nhịn chờ thòi cơ có chỉ tiêu thôi .
    • 845 Bài viết

• 2,533 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là mệt mỏi thật. Nhưng xem ra bạn cũng không phải là người đơn giản đâu. Thôi, bạn nên bỏ bớt những toan tính quá căng thẳng đi. Biết đâu, như thế tình hình lại nhẹ nhàng hơn với bạn.
    ---------------------------------------

...mênh mông, thăm thẳm... biết đâu là tận cùng đây

...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 747 Bài viết

• 2,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexiuxinh Xem bài viết
    Mình nhịn thì cũng ko được , nhưng mà nói lại cái bọn ấy làm gì , có nói thì nói với người có thẩm quyền để họ có biện pháp xử lí thôi.
    Còn bạn capri86hoir thì mình nói thật mình chưa lập gia đình , có thể như vậy mình sống dễ chịu hơn họ , gia đình mình cũng ko dám nói là khá giả nhưng đời sống cũng tưom tất hơn vì mình sinh ra ở Hà nội, gia đình cũng là tầng lớp bán trí thức , mẹ mình là giáo viên , bố là công nhân đều nghỉ hưu , các em mình đều có học , 2 em đã là thạc sĩ , ở nhà mình ai làm thì tự tiêu tiền mình và con cái có nghĩa vụ đóng góp thêm cho gia đình, mình luơng ít nhưng cũng ko phải nhờ vả bố mẹ nhiều , vì mình sau giờ làm cũng lại đi làm thêm ngoài, đi suốt mấy khi ở nhà , tối về tắm táp 1 tí rồi lăn ra ngủ ,thu nhập thêm cũng phải gấp đôi luơng chính vậy tổng thu nhập tầm 4-5 triệu 1 mình thì cũng khá ổn . Mình biết giờ mọi người nếu chỉ vì luơng thấp mà bỏ việc cũng nhiều lắm , nhưng mình nghĩ làm việc cũng cần có tâm huyết và sự trung thành , con người ta cũng có thời vận ,hơn nữa việc mình được đào tạo chỉ có ở cơ quan này có việc đúng chuyên môn , mình nhẫn nhịn chờ thòi cơ có chỉ tiêu thôi .
    Đọc xong top thấy chủ tóp cũng xứng đáng với sự mệt mỏi của mình.

1. Có trình độ, chấp nhận làm tạp vụ, hưởng lương 1,5 triệu để chờ chỉ tiêu vào biên chế nhà nước. Hic! Tớ không hiểu cái công ty nhà nước ấy là công ty gì, mà chủ top phải hy sinh kinh khủng thế. Và, cái ghế mà chủ top mong chờ được vào làm là ghế gì, lương bao nhiêu, mà phải xí phần chân tạp vụ trước rồi mới được ngồi vào?

2. Tàu tc nó có câu, lạc đà chết vẫn to hơn ngựa. Mình là con công xui xẻo mà phải sống với quạ, thì cứ tự coi mình như Lã Vọng câu cá chờ thời đi, bỏ qua những tiểu tiết, vững lòng chờ đợi ngày mai. Gớm, hôm nay uất ức vì vụ 200k bảo hiểm, ngày mai khó chịu mất chai nước mắm. Đã tự nguyện có ý đem cho mọi người ăn, thì nay nó mất cũng có gì mà ức?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2