Tôi đi cấy chỉ

• 5 Lượt chia sẻ
  • 31.4K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,538 Bài viết

• 3,909 Được cảm ơn

Tôi bị đau dây thần kinh toạ đã 2 năm nay , lúc đàu thì đau lưng , sau chuyển xuống đau dọc từ mộng xuống tận gót chân , đi thì đau như có kim châm dọc ống chân ý , rồi đứng thì cứ cảm giác chân căng cứng rất khó chịu . rồi còn phát hiện cái chân đau nó teo nhỏ dần . híc đã đi chữa tây y , uống thuôc , tiêm thuốc cũng không đỡ , rồi lại chuyển sang đông y , châm cứu bấm huyệt , uống thuốc bắc , ròng rã mấy tháng trời , cũng chả ăn thua gì , đỡ thì có đỡ chút chút , nhưng vẫn không khỏi hắn . Thế là nghe thông tin phương pháp cấy chỉ của bác sĩ Quách Tuấn Vinh trên Hn , tôi tranh thủ lên khám và chữa .

Sáng sớm 2 bác cháu đã đèo nhau đến phòng khám , tại đấy đã có 1 anh ngồi chờ , anh kể anh bị viêm xoang đã lâu , tôi và anh cùng lên phòng số 1 , vào khám , có một vị bác sĩ trẻ khám cho anh kia , vừa nghe mạch vừa ghi chép gì đó , sau thì bảo : xuống thanh toán tiền rồi lên làm . Lúc này có thêm một chị ở Hp lên , chị này xin phép tôi được khám trước và kêu sẽ mời bs QTV khám cho . Sau đó bs ra khám cho chị , tôi thấy bs láy mọt cái dây kl màu vàng , không biết có phải là vàng không ? trên đó có treo một cái hô lô màu vàng , bs lấy cái hồ lô này đung đưa trên lòng bàn tay của chị ta , sau rồi lấy một cốc nước , hua tay qua cốc nứơc và cho chị kia uống , lúc này chị kia vừa ngồi nghe vừa kẻ bệnh cho bs nghe , sau rồi bs lại lấy trên ban thờ 1 lá bùa gì đó , cho vào cái gạt tàn đốt lên , hơ một cốc nươc lên trên ngọn lửa đó , rồi cho chị ta uống . Cuối cùng thì bảo chị xuống thanh toán rồi lên cấy chỉ . Lúc này phòng đã có thêm 2 người nữa , đến lượt tôi , bs nghe mạch , hỏi tôi bệnh gì ? cái này đáng lẽ k cần phải hỏi nhỉ ? vì nghe mạch sẽ biết đựợc bệnh mà !
    Tôi nói mình đau dây thần kinh toạ , thoái hoá 5 đốt sống lưng , hay bị bốc hoả , bs dùng bút màu gạch chân vào các huyệt , đã ghi sẵn trên một tờ giấy , sau đó thì kêu xuống nột tiền để cấy chỉ . Xuống phòng nột tiền tôi được biêế mình phải nộp 2.125.000 đ , vét hết tiền trong túi đủ tiền nộp ( lúc trước đọc trên mạng có ngưòi nói bs thu 500 ngàn một lần cấy chỉ lên tôi chủ quan không mang theo tiền nhiều ) .
    Vào phòng cấy chỉ tôi thấy chị Hp đang đựoc một co mặc áo trắng dùng kim , cấy một mẩu chỉ vào các huyệt trên mặt , nhìn thấy tôi cũng sợ lắm rồi , nhưng cũng nhắm mắt , động viên mình : cố lên , biết đau sẽ khỏi bệnh , cậu bs còn trẻ lăắ , kêu tôi thay một cái váy của phòng khám vào rồi lên giường nằm , sau đó cậu ta cấy lên ngưòi tôi , lưng , bụng , chân , tay , đầu khoảng 50 mùi chỉ vào các huyệt đạo . mỗi lần kim đâm tôi lại đau thót cả ngưòi , hức hức ,cứ phải động viên : cố chịu vậy , cố chịu .
    Một lúc sau thì cũng xong , cậu ta bảo toi xuống phòng nghỉ và có thể về .
    vè nàh nằm nghỉ mà trên các huyệt vẫn còn rỉ máu , vừa đau vừa thấy lo lo , không biết có khỏi không ? có làm sao không ? vừa băn khoăn : không biết vị Bs kia chữa bệnh kiểu gì mà như ếm bùa chú vậy chứ ?
    Xin hỏi trên diễn đàn WTT này đã có ai từng đến khám , và cấy chỉ ở trung tâm của bs QTV này chưa ? kết quả về thế nào ? có đỡ không ? có làm sao không ? Xin moi người cùng chia sẻ nhé !

Cuộc đòi sống đáng bao lâu ?
    Mà sao ta cứ phải u sầu
    Thế nên từ nay quên đi nhé
    Rũ bỏ buồn đau ngẩng cao đầu !
    Ăn no ngủ kỹ chơi cho thoả
    Để khi nhắm mắt tiếc chi đâu !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,538 Bài viết

• 3,909 Được cảm ơn

Không ai chữa bằng phưong pháp này à ? từ hôm qua đến giờ các huyệt đạo cứ cắn nhay nháy , đau tức , khó chịu quá .

Cuộc đòi sống đáng bao lâu ?
    Mà sao ta cứ phải u sầu
    Thế nên từ nay quên đi nhé
    Rũ bỏ buồn đau ngẩng cao đầu !
    Ăn no ngủ kỹ chơi cho thoả
    Để khi nhắm mắt tiếc chi đâu !

• 6,911 Bài viết

• 12,597 Được cảm ơn

Ôi khổ thân chị!
    E chưa nghe tới phương pháp này bao giờ, nhg thấy chị tả em cứ sờ sợ chị ạ.
    Cầu mong cho chị mau đỡ bệnh chị nhé!
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

tớ biết ông bác sĩ nè rồi . ông này quảng cáo thể thôi chứ khám ẩu lắm. t bị hen phế quản, n0 mà được 1 anh khám chữa cho giỏi lắm.a đấy khám bệnh tự nói bệnh chứ t chẳng nói gì cả,chuẩn 100%. anh này người huế, bạn tớ bảo anh này chữa khỏi cho nhiều người rồi. bệnh hen thì người trẻ chữa dễ hơn, a bảo chữa 4 tuần là ok, 1 năm sau bệnh tái phát thì củng cố thêm 3 lần nữa là xong, làm cấy chỉ đó. tớ có hỏi là có biết ông quách tuấn vinh k0, anh bảo biết và nói như thế đấy. tớ nghe thế xong lên nói cho cậu luôn đó. c thử gọi hỏi bệnh c xem.01694291111
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

sướng quá, đọc sách bình thường ngực đau đớn, vừa mới cấy chỉ được 2 tiếng, đi tắm táp rồi đọc mà k0 đau nữa, chỉ vẫn còn tình trạng hụt hơi, n0 như thế là quá giỏi. thế mà mọi ng trong nhà t lại nghĩ anh này là lang băm chứ, hừ, tại người ta giản dị chân chất thôi mà. giỏi quá giỏi quá. nhưng bây giờ thì đang nhức hết cả người, k0 biết mai có lái xe đi làm đc k0 đây. à, tớ còn phải uống cả thuốc bắc đấy. n0 có 6 thang thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình định đi cấy chỉ để giảm béo, có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu có triệu chứng như vậy thi bạn nên đi kiểm tra cộng hưởng từ cột sống thắt lưng để xem có bị thoát vị đĩa đệm hay không, thông thường là có. Khi có kết quả chính xác Bs sẽ biết phải làm gì và biết phải tư vấn chế độ sinh hoạt cho chị như thế nào để tránh bị tái phát. Mình hành nghề châm cứu ở Hải Phòng 8 năm nay, đã chữa cho hàng vạn bệnh nhân, gần đây có dùng cấy chỉ để chữa bệnh, thực sự hiệu quả của nó rất tốt,mình đã chữa cho khoảng 1000 người bằng cách này,trong đó có nhiều bệnh nhân bị bệnh như bạn. Mình cũng chưa đích thị xem Bs Vinh chữa bệnh song cũng nghe một số bệnh nhân khen ngợi bác, chỉ có điều bác lấy nhiều tiền quá thôi, hình như trên Hà Nội đều như thì phải. Để hiểu thêm bạn có thể tham khảo bài viết của mình tại địa chỉ Fb Bs cấy chỉ Duy Dũng hoặc Nguyễn Duy Dũng. Mỗi lần chữa bệnh bạn tốn 200 ngàn, có dặn dò chu đáo và giấy hướng dẫn chế độ sinh hoạt cũng như ăn kiêng, miễn phí cho người nghèo và trẻ em tàn tật.
    • 198 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình đã đi cấy chỉ chữa viêm mũi dị ứng, thấy có hiệu quả rồi. Mình thấy bảo cấy chỉ tốt nhất cho bệnh viêm mũi dị ứng, viêm xoang và bệnh hen, chứ các chứng đau xương khớp thì bình thường. Các bạn cứ vào thẳng viện châm cứu TW ở Thái Thịnh làm (có làm ngoài giờ), họ không tính tiền theo huyệt đâu ạ. Ở đây cây chỉ 1 số huyệt chính thôi, nên chịu đựng được. Chúc mọi người mau khỏi bệnh.

Đơn giản thế thôi... nhưng đó là hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chỗ mình cũng có 1 chị bị đau hông, thoái hóa cột sống vừa đi cấy chỉ BS. Hương ở Núi Trúc. Thông tin ban đầu thấy đông người đến cấy chỉ lắm, rất nhiều người nước ngoài nữa. Phải đặt lịch hẹn trước. BS xem phim chụp Xquang rồi còn tư vấn cho chị ấy đi chụp thêm (kiểu khác) xem có bị thoát vị đĩa đếm không. Cả thăm khám + cấy chỉ mất khoảng 15 phút thôi, BS tự tay làm mà khéo lắm, không đau mấy. Vết cấy chỉ đẹp, chỉ hơi hơi đỏ như nốt tiêm thôi chứ không chảy máu hay sưng đâu. Chi phí cũng không quá đắt. Mình đang chờ xem hiệu quả thế nào, đang quan tâm cấy chỉ giảm béo
    :Rose: Em đi tìm nhành thạch thảo mong manh
    Mong nhớ lấy đôi lời ngày từ biệt
    Anh có biết chăng người em yêu tha thiết?
    Chẳng bao giờ em tìm lại được anh... :Rose:
    Syringa
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chủ top bg đã khỏi chưa ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa đi cấy sáng nay về. Mình dag bầu 5 tuần mình cấy chữa hen, với xoang, đang hoang mang quá các mẹ ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn mình đang muốn điều trị bằng cách này mà nghe bạn nói rỉ máu ko thấy yên tâm, bạn thử tìm hỏi nơi nào có uy tín xem bên chữa cho bạn như thế có ổn không. Bài viết này mãi năm 2012 giờ bệnh của bạn thế nào, hy vọng bệnh của bạn đã ổn