TIN TÀI TRỢ.

Tò mò hại thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    E đang bí bách quá, hjx. Chả biết trách ai chỉ biết trách mình lại ko biết tâm sự cùng ai nên lên đây tâm sự cùng các mẹ.
    Chẳng là, từ ngày yêu cho tới ngày cưới e lúc nào cũng tin tưởng chồng tuyệt đối, ngày còn yêu nhau e cũng có nghe mọi người nói là trước a có yêu và tán tỉnh vài cô nhưng e không quan tâm, chẳng bao giờ e kiểm tra điện thoại hay máy tính của a cả.

Tuần vừa rồi chồng e đi du lịch cùng cơ quan 5 ngày, e ở nhà chán quá nên mở máy tính của chồng ra định vào face và xem phim. Lúc mở face ra thấy vẫn để mặc định face chồng, đang định out ra thì cái tật tò mò của e nó lại nổi lên. Mở phần tin nhắn ra đọc, đào bới những tin nhắn từ 2 năm trước, e thấy tn của chồng nhắn cho người yêu cũ. Hjx. E cứ thế mà đọc để rồi giờ bị ám ảnh như giờ đây. Thấy mình ngu quá đi!

Chồng e bình thường hiền khô và có hơi cứng nhắc, kiểu ko lãng mạn ý nên từ ngày yêu tới ngày cưới e chả bao giờ đc nghe mấy câu như "a yêu e" hay "a nhớ e" cả, e cứ nghĩ là do tính cách nên mới đầu còn buồn, sau cũng quen và ko còn nghĩ ngợi nhiều, vì dù gì chồng vẫn quan tâm, chăm sóc e chu đáo. Nhưng hôm đọc tin nhắn của chồng với ngy cũ thấy 1 câu "aye" 2 câu "ane" làm e ko khỏi chạnh lòng. Liệu có phải tình yêu của a dành cho e ko đủ lớn nên ko thể bật ra khỏi miệng 3 chữ vàng với em ko?

E mất ăn mất ngủ cả tuần nay mà ko dám nói với ai. Hqua nhìn thấy chồng về là lại nghĩ ngay đến đoạn chat đấy. E nghĩ thấy mình ngu quá, ko dưng tò mò rồi bây giờ lại tự dằn vặt với quá khứ của chồng. Mà e thề là e ko ghen tuông j với người cũ của chồng, chỉ thấy buồn vì chồng ko tình cảm với mình như người ta
    Em hối hận quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hình như em cũng giống chị, any của em cũng ít khi nói lời yêu thương, em cũng hay tò mò nghĩ không biết ngày xưa anh ấy yêu người cũ có tình cảm không, có nhiệt tình không. Nhưng mà em lại nghĩ, mỗi người tại mỗi thời điểm và với mỗi đối tượng sẽ có cách yêu và biểu đạt tình cảm khác nhau. Anh nhà chị có thể không hay nói những lời ngọt ngào nhưng cử chỉ và thái độ thì sao?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chồng mình tính hiền lại thật thật nên ko hay nói những câu tình cảm. Nhưng a lại quan tâm chăm sóc cả nhà, biết san sẻ công việc, túm lại là mình cảm nhận được tình cảm qua hành động của a. Mình nghĩ là do tính cách của a thế nên cũng ko đòi hỏi phải ngọt ngào hay quà cáp j, thi thoảng mình có hay nhắn tin hoặc nói trực tiếp với chồng là "em yêu anh" nhưng đáp lại thì thấy chồng hơi hờ hững hoặc ừ hữ cho qua. Nên lúc đọc được những tn đó mình thấy chạnh lòng vô cùng! Biết là sai khi xâm phạm quyền riêng tư của chồng nhưng ko buồn ko được
    • 480 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi hỏi bạn thich yêu bằng tai hay thích cảm nhận bằng con tim ?
    I'm the man.
    I'm a special person to everyone
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jacknguyen1506 Xem bài viết
    Tôi hỏi bạn thich yêu bằng tai hay thích cảm nhận bằng con tim ?
    ) mấy hôm nay mình cố gắng ko nghĩ đến chuyện đó, yêu thương chồng nhiều hơn. Chắc chồng sẽ nghĩ thầm trong bụng ko biết mình đang ủ mưu j đây mất. ^^