Tìm niềm vui cho cuộc sống cảu mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 879 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

"Cuộc sống gia đình đôi khi làm con người ta thật mỏi mệt các mẹ ạ. Như ngạt thở, không có không gian riêng nào cho mình.
    Các mẹ đã từng cảm thấy không còn sức làm gì giữa bộn bề: công việc, con cái, chồng, gia đình 2 bên, ơn nghĩa, .... Cứ mỗi lần như thế, em cứ muốn buông tất cả, muốn đưa con về ngoại rồi đi du lịch thật xa ... nhưng đời cứ nhủ: ""Cảm ơn đời vì mỗi sớm mai thức dậy, ta vẫn còn một ngày để yêu thương ..."" Sẽ có 1 ngày sẽ gạt hết những lo toan. mệt mỏi và tìm niềm vui trong cuộc sống cho chính mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đôi khi chính sự suy nghĩ về quá nhiều vô hình tạo áp lực lên chính chị...mỗi tối khi đi ngủ cố gắng đừng suy nghĩ j nhiều...đôi khi đó cũng là một cách tự giảm áp lực bản thân...
    • 75 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nên cân bằng giữa cv, cuộc sống gia đình, thú vui cá nhân. Có lẽ bạn đang quá tải, nên thư giãn lúc tỉnh táo suy nghĩ tích cực hơn. Còn trẻ mới bước vào cs gia đình đa phần ai cũng vất vả cả thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

mọi người ai cũng đều trải qua các công việc như bạn nhiều khi nghĩ cuộc đời thật vô vị nhưng nhờ những điều vô vị đấy ta mới tìm được vị của cuộc sống