thương con nhỏ bạn... nghĩ thôi giờ cũng rớt nước mắt các mẹ ạ :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.65K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhật kí.. ngày .. tháng.. năm...
    chuyện là thế này các mẹ ạ!!! e cũng chả biết kể từ đâu,văn e dốt ạ, nhg đại khái là con bạn em, yêu một a chàng, giờ có em bé rồi, nhg gia đình nhà bạn trai kia k muốn cưới nhỏ bạn em và ngày ngày nhắn tin đay nghiến con nhỏ, đề nghị tránh xa nó và đòi giải quyết cái thai, lý do không đồng ý thì hết sức trớ trêu ạ, nhỏ và hắn cùng làm nghề nhân viên phục vụ bar ý ạ, xong quen nhau và yêu nhau thôi ạ, gia đình nhà hắn nói rằng: con gái bar sàn không có ai là ngoan cả, vì bản thân a trai hắn cũng làm bar 8 năm nên biết và hiểu rõ... e cũng không hiểu tại sao, cả gia đình hắn đều làm bar mà lại nói ra được những câu xúc phạm đến con người ta đến vậy, đang đi làm mà gọi video cho con nhỏ, nó chỉ khóc thôi, e chả biết nói gì cho nó giờ... nhờ các mẹ, đã trải nhiệm tư vấn giúp nhỏ bạn e với, 25 tuổi ạ!!
    e cám ơn ạ!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 254 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Btrai của bạn ấy còn yêu b ấy ko e?cái thai đã mấy tuần?c nghĩ btrai và b ấy nên nói chuyện cho rõ ràng để qquyết vấn đề sớm chứ để cái thai ngày càng lớn sẽ gây khó khăn hơn.Nếu btrai ko còn yêu b ấy và muốn ctay thì b ấy nên dứt khoát,vì ng đàn ông nv cũng ko đáng e à,nếu ng đàn ông thương yêu mình thì họ sẽ có cách của họ.Anh trai và btrai đã làm trong bar thì c nghĩ gđ b trai cũng ko fai thuộc gđ gia giáo nên btrai này có thể bảo vệ đc bgai em trc gđ b ấy,ko chấp nhận thi 2 bạn ra ngoài sống và sinh bé rồi vế xin lỗi gđ sau.Có cháu rồi họ sẽ nghĩ lại.
    Mỗi ngày là 1 niềm vui
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thai đc 6 tuần r ạ, bạn ý vẫn nói yêu, nhg lại là người nghe lời gđ lắm.. haizz
    • 80 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Giữ thai lại sinh xong r tính

Gởi từ ứng dụng Webtretho của maika.383
    • 161 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Khóc ảnh hưởng em bé lắm, chắc bạn e còn trẻ. Bạn c ak, đến ngày cuoi mà nó vẫn dut khoát bo, sau đó làm mẹ đơn thân, mặc bên kia cứ suốt ngày doi con. Bo ảnh hưởng hơn e ak, toi lỗi cả đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình hơi lạc đề 1 tí nhưng mình nghĩ cả nhà ngta làm trong bar như v chắc ngta cũng hỉu rõ bạn gái kia ntn nào rồi nên mới như v. Quan trọng là bạn trai kia thôi. Thật sự gia đình chỉ là cái cớ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anhthyBH
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làm mẹ đơn thân! Điều quan trọng nhất là k dk bỏ con

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anhtuan241059
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 95 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nghĩ do định kiến mỗi gd nó thế ‼️ nhưng cả gd bên ấy đều làm trong môi trương đó chắc thấy nhiều nghe nhiều nhìn nhiều nên họ sợ . Và cũng 1 số ng sống vô trách nhiệm lắm cơ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của huyentrang995
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái này do định kiến gia đình thôi bạn vì họ tiếp xúc nhiều nên họ như thế thôi.Vì hai bạn còn yêu nhau nên hãy sinh con,từ từ rồi sau đó tìm cách chứng minh cho gia đình bạn trai biết cô ấy laf người đàng hoàng tử tế
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1,751 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

quan trọng là thái độ của cậu bạn trai, nếu cậu ta đứng về phía bạn bạn bảo vệ được mẹ con cô ấy thì nên cố, còn không thì bỏ đi hoặc làm mẹ đơn thân chứ cố cưới về làm gì cho khổ ra
    Gia đình là số 1

n112345
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy thái độ của bạn trai đó sao hả chị? Nếu bạn trai đó vẫn yêu bạn chị thì có thể 2 người tách riêng ra ở, vì dù sao họ cũng 25 tuổi rồi, có đủ pháp lý để ra riêng, biết ra thời gian đầu cũng khó khăn. Còn nếu bạn trai đó vì theo gia đình thì tốt nhất chị khuyên bạn chị bỏ luôn bạn trai đó 1 mình sinh con đi ạ. Nhưng chiều hướng là bạn trai đó có vẻ cũng theo gia đình
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tại sao lại để dích bầu. Vô trách nhiệm, yêu thì cứ yêu đi, để dính bầu để đòi trách nhiệm à, lấy sinh mạng trẻ con để đòi cưới, thật là dã man. Đàn bà việt thật kinh khủng. Lớn rồi phải biết tránh thai chứ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 350 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_sau_kiu_90 Xem bài viết
    thai đc 6 tuần r ạ, bạn ý vẫn nói yêu, nhg lại là người nghe lời gđ lắm.. haizz
    Anh có cách giải quyết cho bạn của em nếu em đọc đc tn hồi âm cho anh zalo hoặc facebook .01655498668
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình nghĩ nên giữ lại thai, vì đó cũng là một sinh mạng. nếu đã quyết định giữ lại bé thì phải giữ vững lập trường.ko nên suy nghĩ, khóc nhìu, ko quan tâm những gì người khác nói, họ nói gì kệ họ.
    vì sao mình nói vậy, vì mình đã từng chứng kiến nhìu đứa bé tội nghiệp sinh ra ko được hoàn hảo chỉ vì mẹ bé lúc mang con suy nghĩ, khóc nhìu. vậy nên nếu quyết định giữ bé thì đừng suy nghĩ nhìu còn ko làm được thì ko nên sinh bé sau nãy lỡ có gì sẽ thiệt thòi cho bé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của beconcuaut
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đàn ông không có lập trường sẽ cứ bị động và đem theo mâu thuẩn vào cuộc sống của hai người sau này. Phụ nữ cần mạnh dạng làm chủ cuộc đời mình. Muốn sanh hay không sanh cũng được, nhưng đừng hy vọng người này sẽ đem lại hạnh phút gì cho em ấy. Sự do dự đả chứng tỏ .