Thử dám hỏi có ai dũng cảm vượt lên số phận được như chính tôi không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.34K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 235 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tôi, cô gái 25 tuổi. Bỏ ngang kế hoạch du học, nhà phá sản phải chuyển từ Sài Gòn về quê học, bị tẩy chay xa lánh bởi bạn học, bạo lực gia đình, bị trầm cảm 1 thời gian nặng tới mức có lúc mất nhận thức và ko điều khiển đc hành vi bản thân.

Tiếp theo là ba mẹ li hôn, ba gom hết đồ trong nhà đi để lại cái nhà không vì nó đứng tên mẹ tôi. Mẹ bị ung thư, tôi phải bỏ học đại học để chăm mẹ.

Một thời gian sau mẹ mất, ba từ mặt con cái, nợ nần cũ nhà tôi gánh gần nửa tỉ bạc, đến nỗi tôi phải bán cửa hàng mẹ cất công xây dựng suốt 30 năm trời để mà trả nợ.

Nhà bạn trai khinh ghét cấm cản tôi, cấm bạn trai tiếp xúc và quen với loại người như tôi. Người ngoài thì nghe lời ba tôi nói xấu, nói tôi hư hỏng để rồi khiến mẹ phải suy sụp mà bệnh tật chế.t. Cả dòng họ lúc đấy chẳng 1 ai đưa tay ra giúp hay cứu trợ tôi. Nhà nội thì tôi ko liên lạc từ bé rôi, còn nhà ngoại thì cũng chẳng có gì mà xin. Nhiều khi thấy đời mình không biết còn gì xấu hơn nữa không.

Còn tôi của bây giờ, đã có được công việc ổn định, dù chẳng phải nhiều tiền như ai đó nhưng tôi cxng kiếm ra đủ tiền để nuôi. Tôi đang cố gắng tích cóp để mua lại cửa hàng của mẹ, coi như mẹ mấ.t thì vẫn còn là kỉ niệm ở đó. Tôi chưa bao giờ ngừng cố gắng để làm thêm, tích góp...

Thế nên đừng ai kêu than kêu khổ khi mới gặp chút chuyện khó khăn nữa, đâu phải ai cũng trả qua những cảm giác như này đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gia đình nếu nói về bạn thì chắc không ai dám vượt qua bạn rồi đó. Haizz. Bạn thật phi thường, mình thấy như vậy bạn còn vực được là bạn quá giỏi đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

haizz, mỗi người có 1 nối khổ , 1 niềm đau riêng
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy mới nói đi càng lâu, gặp càng nhiều người thì thấy hoàn cảnh người ta thật là khổ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,319 Bài viết

• 4,611 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ngưỡg mộ em 💐.
    • 320 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nể phục bạn.chúc bạn sống tốt.sớm đạt đc mục tiêu của mh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,622 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nếu bạn thớt post bài sưu tầm thì làm ơn để 2 chữ sưu tầm. Mới cách đây chưa đầy 1 tuần bạn trả lời trong topic 2019-Làm được những gì :

Trích dẫn Nguyên văn bởi ponyolaem Xem bài viết
    sức khỏe ba mẹ mình cũng vậy, hôm trước trái gió trở trời ba bị giật méo miệng phải nằm viện, nghĩ mà thương
    Chả lẽ từ giai đoạn mẹ mất, bán tài sản, bạn vực dậy, cha từ chỗ từ bạn đến nhìn mặt bạn chỉ mất vỏn vẹn có 6 ngày?