thông tin về văn bằng 2 ngôn ngữ anh đại học KHXHNV

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.3K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chị
    em dự định săp tới học văn bằng 2 ngành ngôn ngữ anh trường Nhân văn t. p Hồ Chí Minh mà k biết chất lượng đào tạo thế nào, thầy cô giáo có khó lắm k,thời gian và địa điểm học ở đâu lun ạ, ai học rồi thì tư vấn nhiệt tình giùm e với ạ, và học bằng này ra phục vụ đi dạy thì có ổn k ạ, vì e thấy thiên về ngôn ngữ hơn giảng dạy, nhưng vì k có trường nào tuyển ngành sư phạm anh văn bằng 2 cả nên e chỉ bít học ngôn ngữ anh thôi. thanks all!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có dự định ngày 1 đi nộp hồ sơ bạn ơi, Bạn có thông tin hay tài liệu gì không ? Có gì mình ôn chung rồi thi bạn nhé. email của mình : typhan.hr@gmail.com
    • 175 Bài viết

• 1,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhang1992 Xem bài viết
    chào các chị
    em dự định săp tới học văn bằng 2 ngành ngôn ngữ anh trường Nhân văn t. p Hồ Chí Minh mà k biết chất lượng đào tạo thế nào, thầy cô giáo có khó lắm k,thời gian và địa điểm học ở đâu lun ạ, ai học rồi thì tư vấn nhiệt tình giùm e với ạ, và học bằng này ra phục vụ đi dạy thì có ổn k ạ, vì e thấy thiên về ngôn ngữ hơn giảng dạy, nhưng vì k có trường nào tuyển ngành sư phạm anh văn bằng 2 cả nên e chỉ bít học ngôn ngữ anh thôi. thanks all!
    Nếu đã có bằng 1 bên KHXH NV thì mới tính chế độ "bằng 2" , còn ko thì chỉ có thể thi (rất dễ, có ôn) và học tại chức
    Chế độ học là hệ tín chỉ, chương trình đc lược bớt, nhưng cũng khá nặng, với những ai ko hoặc ít căn bản.
    Rớt học lại nguyên con, chứ ko thi lại, 1 số môn có attendance, một số môn phải học & thi chung với chính quy
    Thời gian là buổi tối (từ 6g --> 8g30), địa điểm thì có nhiều cơ sở khác nhau
    Bằng này chỉ có tác dụng chưng chơi làm kiểng, hay lên lương trong 1 số trường hợp, chứ đi dạy ng ta vẫn chuộng bằng của SP hay ĐH SG hơn, đám bằng 1 còn xếp đống hồ sơ, đợi dài cổ thì nói chi bằng 2. Giáo dục VN phức tạp lắm. Trường hợp quen biết, gốc bự thì khỏi nói, ko cần bằng cũng đc