TIN TÀI TRỢ.

Thế này là khen hay chê vậy ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.01K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,422 Bài viết

• 1,235 Được cảm ơn

Chuyện là thế lầy lầy ạ: Tối qua, 1 người bạn cũ mà Muathu biết cũng gần 3 năm nay, hoàn toàn là chỉ là bạn, lâu lắm rồi ko liên lạc gì, cũng ko có tung tích gì, bỗng dưng gọi điện thoại hỏi thăm, bla bla đủ thứ chuyện (tám điện thoại gần 2 tiếng):

-...................................
    - "em có chồng chưa? ....".
    - em vẫn vậy, "ế" như xưa
    - sao thế?
    - ai mà dám lấy em, đàn ông thời nay chuộng toàn người mẫu chân dài, sexy gợi cảm, bốc lửa, ... nhìn lại đi em, ốm tong teo, người mỏng dính, 38kg mà giờ còn sụt cân nữa, lớn tuổi nữa, .... (hơi tự ti :Sad
    - sao em bi quan thế, có phải đàn ông nào cũng nghĩ thế đâu
    - nhưng sự thật là thế, đàn ông nào mà chẳng ham mấy em đẹp như người mẫu, đàn ông nào thấy gái đẹp cũng quên hết cả tổ quốc thôi, miệng thì nói anh ko cần đẹp, chỉ cần chung thủy bla bla đủ thứ, tới hồi gặp gái đẹp coi, ko có ông nào còn nhớ đường về nhà nữa nói chi nhớ tới vợ con.
    - nói thật lòng với em nhé, anh ko biết quan điểm đàn ông khác thế nào, nhưng riêng anh, nếu cần kiếm bạn tình thì anh sẽ chọn mấy em như người mẫu, nhưng để chọn người làm vợ, anh sẽ chọn người như em.
    - tại sao?
    - em là mẫu người thích hợp làm vợ hơn, tuổi em chính chắn, sâu sắc, em nghiêm túc đàng hoàng, kiểu người của em ko có mấy người thích đâu, em giống như là "dòng nhạc cổ điển" hay "dòng nhạc có chọn lọc", rất ít người thích và biết đến, chỉ có những ai thích dòng nhạc này họ mới để tâm và tìm hiểu. Riêng anh, nếu có chọn vợ, anh sẽ chọn người như em .....
    - .................................

Nói như vậy là chê khéo phải các mẹ wtt?
    :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 209 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hehe, mình thấy chẳng khen, chẳng chê.. mà thấy thật là thành thật hahha... tại vì nếu khen thì là vụng, còn nếu chê thì không hợp lý lắm, không hẳn.. dù sao mình thấy một phần sự thật của cái statement đấy và thấy bạn không cần care lắm về việc khen hay chê đâu, đơn giản là biết mình thế nào thôi.. tự tin đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,226 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

thế anh ý đã có vợ chưa?
    nếu chưa thì sao anh ý và bạn lại không yêu nhau, vì anh ý bảo là : 'anh sẽ chọn người như em mà''?
    Tình hình là sau khi nghe anh ý nói chủ thớt lại rung động suy nghĩ đúng không?:Smiling:
    GXPbp7
    fFOIp7
    • 6 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chắc lại kiểu điện thoại sấp hết hạn nên nghĩ ra cô bạn để 8888 thôi ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 121 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình cũng thích *nhạc cổ điển* heeeeeeeee
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

@chutop: Không nên tự ti như vậy-> tự tin lên -> có ế cũng ko việc gì phải bảo mình ế, nói chuyện gì vui vui zai thích nói chuyện với người làm mình thấy vui hơn là người hay ỉ ôi than vãn... Anh kia chưa có vợ thì hôm nào kêu chán đời lấy cớ rủ anh ý cafe.

Biết mình gầy, ốm thì chịu khó ăn uống tẩm bổ.
    Trong Nam nhiều zai thích nhạc cổ điển, nhạc có chọn lọc, hehe... Tự tin, tự tin.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 103 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ờ..nói thật ra thì bọn ĐÔ lúc nào cũng thích có da có thịt 1 týrooling:, chị Mùa_thu nên bổ sung thêm thực phẩm chứ 38 ký e là hơi ếu :Worried::Worried:

Ý của anh kia : Anh muốn lấy em làm vợ, em hày chờ 1 thời gian nữa nhé vì hiện giờ đang bạn tình với mấy em người mẫu CD đã nhé ...Hãy đợi đấy !:Smug::Smug::Battin ey:
    .
    .

Phong cách Xì-tyl: Ăn Bánh chưng và sử dụng Iphone mỗi ngày

images?q=tbn:ANd9GcSg2bN4DvqTFJhAUpha1GN2r3DLMJHXrzjGbjRUdOslGT7V-i4&t=1&usg=__WkrN_l6YKPJqSelhR4mYyUlxWUc= & images?q=tbn:ANd9GcTZ34mPA_VJOXHLmBmtNfa_0viM3VOSsXQyNFmNI95l6nD8g38&t=1&usg=__hHYM-UIjQqhHPB-l_Ov4bBVragM=
    • 353 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

hi hi chị chủ top chắc rung rinh a nè rùi .mà bạn ko thân rất lâu tự dưng gọi thì cũng có khi có gì với c thì sao ? em thấy cau nói này khen hay chê cũng ko quan trọng đâu c ah .quan trọng có ng đánh giá cao c như thế thì c càng phải tự tin hơn là mình sẽ lấy dc ng tot và xứng với chị ^ ^
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

2533655140101960702S500x500Q85

dòng nhạc cổ điển này đang PR khéo đây, gớm, lạ thừa. :Laughing:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ai mà khen em kiểu đó chắc em tức lém,mình khiêm tốn mình bảo mình xấu xíu ,hóa ra hắn công nhận mình xấu thật.
    Ít ra cũng phải nói là "...đâu có, anh thấy e cũng vừa,con gái vậy vừa rồi ,cao quá làm gì...bla..bla..". thì hay hơn ko nào

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Vấn đề là anh chàng đó đến tuổi chọn vợ chưa vậy em?
    Đàn ông đa số thích pn có da có thịt, nếu em 38kg thì nhìn ốm quá.
    Nhìn hình thấy em mong manh dễ vỡ quá!:RaisedEye
    Được chưa ợ????
    • 1,422 Bài viết

• 1,235 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ wtt, hix, thật ra lúc nghe He nói dzị trong bụng Muathu ấm ức hok biết là họ nói đểu mình hay ko? (tại cũng đang tự ti sẵn, thiệt tình giờ chỉ còn 35kg thui đó, do mới bệnh) nên .... chứ thật ra Muathu hoàn toàn hok có tình cảm gì, hok có rung rinh, chỉ tại ấm ức & thắc mắc. Người bạn này cũng 44t rồi, cũng chưa vợ. Nhưng có nhiều thứ ban đầu là bạn thì vẫn mãi là bạn, ko thể thay đổi được.

Bác Amanda ơi, delete giúp Muathu cái hình đó được ko ạ. Chỉ tại Muathu thích chụp hình và hay pose ảnh thôi, thật đó, ko có PR gì đâu ạ, sở thích của Muathu là chụp ảnh hix, nên .... hay pose ảnh mới, bác làm Muathu ngại quá, Muathu delete hết "signature" ngay liền. Hix.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathu_80 Xem bài viết
    Bác Amanda ơi, delete giúp Muathu cái hình đó được ko ạ. Chỉ tại Muathu thích chụp hình và hay pose ảnh thôi, thật đó, ko có PR gì đâu ạ, sở thích của Muathu là chụp ảnh hix, nên .... hay pose ảnh mới, bác làm Muathu ngại quá, Muathu delete hết "signature" ngay liền. Hix.
    oài, chưa gì đã giật mình nhanh thế, tớ thấy đằng ấy 35kg mà không lộ xương, má không hóp, nom cũng ngon lành đó chứ, kệ mấy mụ 3 chỉ 2 chỉ mỡ 1 chỉ nạc trên đây dèm pha, tại mụ ấy béo quá nên ghen tị với những người mình hạc xương mai í mà. :Laughing:

hết thời gian edit comment rồi, hĩ hĩ, tớ chịu thôi.

lần sau nếu nói chuyện với cái anh bốn tư kia thì bảo "anh ơi, nhạc cổ điển dạo này ít người nghe quá, anh xem có cách nào PR cho em đắt hàng với, em có ít đĩa tồn, hay là anh có mua em để rẻ cho....." biết đâu lại nên duyên. rooling:

bốn tư thì không phải là già mà là quá già, lại thích nhạc cổ điển thì chắc cũng hơi hâm hâm và khó tính, nhưng được cái sạch sẽ, tiết kiệm và tỉ mỉ. :Laughing:

p/s: đồng chí mùa thu có khuôn mặt giông giống mụ 3 chỉ nhở, nhưng được cái đồng chí mùa thu mảnh mai, mình hạc xương mai, dòng nhạc cổ điển chứ không phải hard rock như mụ 3 chỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 141 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    oài, chưa gì đã giật mình nhanh thế, tớ thấy đằng ấy 35kg mà không lộ xương, má không hóp, nom cũng ngon lành đó chứ, kệ mấy mụ 3 chỉ 2 chỉ mỡ 1 chỉ nạc trên đây dèm pha, tại mụ ấy béo quá nên ghen tị với những người mình hạc xương mai í mà. :Laughing:

lần sau nếu nói chuyện với cái anh bốn tư kia thì bảo "anh ơi, nhạc cổ điển dạo này ít người nghe quá, anh xem có cách nào PR cho em đắt hàng với, em có ít đĩa tồn, hay là anh có mua em để rẻ cho....." biết đâu lại nên duyên. rooling:

bốn tư thì không phải là già mà là quá già, lại thích nhạc cổ điển thì chắc cũng hơi hâm hâm và khó tính, nhưng được cái sạch sẽ, tiết kiệm và tỉ mỉ. :Laughing:

p/s: đồng chí mùa thu có khuôn mặt giông giống mụ 3 chỉ nhở, nhưng được cái đồng chí mùa thu mảnh mai, mình hạc xương mai, dòng nhạc cổ điển chứ không phải hard rock như mụ 3 chỉ.
    Chị Amanda ơi, cho em vào clb những người hâm mộ chị nhé. Đọc bài viết của chị không nhịn được cười vì tính hài hước của chị
    • 11,983 Bài viết

• 5,939 Được cảm ơn

p.m gửi link cho mod sửa

e thấy chị muathu đẹp mà :Smiling:
    • 621 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Ừa ...không thể 35 ký với cái hình đó được, trông có vẻ chăm tập bơi rooling:rooling: Về khoản bơi lội giỏi thì chị GC thuộc vào hàng top 5 của WTT, trong đó có chị Mandy :Battin ey:rooling::Laughing:
    .
    .
    Trai Tài & Gái Sắc :LoveStruc::LoveStruc::Rose:

Thánh Thiện VS Đằm thắm :Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

"em giống như là "dòng nhạc cổ điển" hay "dòng nhạc có chọn lọc", rất ít người thích và biết đến, chỉ có những ai thích dòng nhạc này họ mới để tâm và tìm hiểu.''có lẽ ý nói là muathu_80 kg đẹp nhưng độc:Thinking: vì độc lúc nào cũng hiếm,người như muathu_80 trên trái đất còn rất hiếm nếu kiếm được thì phải bắt lại ngay kẻo bay mất:Smug:
    Mưa đã rơi...hay trời đổ lệ?
    Chén đắng này..ngồi kể đau thương
    Tình
    phai phôi..mấy dặm trường
    Thân anh chết lặng biết phương nào về
    • 1,422 Bài viết

• 1,235 Được cảm ơn

"mụ 3 chỉ" là ai vậy bác amanda
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

o

Nó hát mình nhảy theo, dờ nó đổ hết qua cho mềnh.:mad:

Dòng hard rock nên mới bị vào chuồng sớm...haizz..

Tạng người của chủ top nhỏ xương, sợ mập mập chút nó lại lên hết mặt thì toi, mất hết nét xinh...hàng ngày chủ top chịu khó đi bộ một chút, rồi ăn uống thêm hai chút, nhất là uống sữa thay nước...chắc chắn nhìn khỏe khoắn ngay thôi. Cố lên được 45kg là đẹp.:Rose:

Quay trở lại top, theo chị nghĩ anh 44t đó có cảm tình với em nhưng chưa biết ý tứ em thế nào nên dò la thế. Đó là lời khen chứ không phải chê.:Smiling:
    Được chưa ợ????
    • Z.4
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 530 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Hỏi thế, nói chuyện thế, thèng đàn ông nào chả trả lời thế. Lăn tăn mần chi hè???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3