Thể hiện bản thân trước đám đông là đúng hay sai??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.76K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 254 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhiều khi tôi đi tiệc tùng, họp lớp với bạn bè, thấy đám bạn kể lể gia thế mình như này, 1 tháng kiếm bao nhiêu tiền, xài đồng hồ gì, nước hoa hiệu gì,... mà tôi thấy buồn cười.
    Việc gì các bạn cứ phải khoe mỗi lúc đi họp lớp, đi chơi thế nhỉ? Không biết xung quanh các bạn thế nào, và các bạn thấy thế nào trong trường hợp này. Chứ như tôi thì thấy ngán, khoe khoang càng khiến người ta cười cho vào mặt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 764 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoahaulanghai1 Xem bài viết
    Nhiều khi tôi đi tiệc tùng, họp lớp với bạn bè, thấy đám bạn kể lể gia thế mình như này, 1 tháng kiếm bao nhiêu tiền, xài đồng hồ gì, nước hoa hiệu gì,... mà tôi thấy buồn cười.
    Việc gì các bạn cứ phải khoe mỗi lúc đi họp lớp, đi chơi thế nhỉ? Không biết xung quanh các bạn thế nào, và các bạn thấy thế nào trong trường hợp này. Chứ như tôi thì thấy ngán, khoe khoang càng khiến người ta cười cho vào mặt.
    Sống trên đời này mỗi người có mỗi cách sống và họ tận dụng mọi cơ hôi để PR cho mình. Tuy nhiên có nhiều người khoe khoan nhiều quá cũng thấy ngại, nhưng mà ở chỗ bạn bè nên cũng nói cho nhau để biết vậy thôi mà. Thôi thì bạn bè ai được điều gì thì mừng cho nhau điều đó. Cũng vì điều đó mà nhiều bạn bè trong lớp làm ăn không thành đạt không dám đi họp lớp, khi họ thấy nhiều người thành công thể hiện trước bạn bè, thì chính bản thân họ cảm thấy tự ti nên không dám gặp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,195 Bài viết

• 4,538 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Kiếm đc tiền, mua đc món đồ vui mừg nên chia sẻ. Sao ko nghĩ vậy mà nghĩ là PR, khoe này khoe nọ. Có nhữg ng tính cách cởi mở nên họ chia sẻ mọi thứ. Nghĩ tích cực đi! Giả như họ PR bản thân thì có hại ai, ảnh hưởg ai???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,573 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoahaulanghai1 Xem bài viết
    Không nói đến cách người khác thích thì đi khoe khoang chướng mắt bạn cỡ nào, cơ bản là bạn không thể kêu người khác sống theo ý của bạn. Không hợp với bọn họ thì ít gặp lại là được mà.

P.S: Tui gặp gái gặp trai gì cũng phải mặc đẹp, váy áo đẹp ko thể chỉ cất trong tủ bạn à.
    When nothing goes right...
    Go left.
    • 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Theo tôi nghĩ thì chuyện này cũng bình thường. Mỗi người một tính nên không thể ép họ phải theo mình được. Người ta làm ra tiền thì người ta khoe thôi. Giỏi thì mình cũng làm nhiều tiền giống họ rồi dùng tiền tát vào mặt họ cho tỉnh táo ra là được
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cuốc sống mà, mình không thể bắt họ sống theo cách của mình được. Hợp thì chơi, mà không hợp thi ít qua lại.
    • 93 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mỗi người mỗi tính, mình đâu bắt ép được họ phải theo mình. Hợp thì chơi tiếp, còn nếu không hợp thì thôi. Như em, em không thích thì em không đi. Ai bắt ép được em đâu