Thất nghiệp có đáng sợ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các chị, em năm nay 24t, hiện tại đang làm kế tóan cho 1 doanh nghiệp nhỏ , em ở đó cũng đươc 10 tháng rồi, công việc của em là kế tóan công nợ và bán hàng kiêm luôn thủ kho , ngoài ra còn điều phối vật tư, giao hàng và kiểm hàng, nói gần gần 1 chút là kiêm luôn quản lý nên trách nhiệm cũng nặng , mọi rắc rối từ phía khách hàng thì đều tìm em. Học kế tóan nhưng những kiến thức chuyên sâu thì thú thật em ko rành lắm vì công việc hiện tại của em ko dc thực hành nhiều về mảng kế tóan, mà chỉ nghiêng về giao tiếp, điều phối thôi. Trách nhiệm thì nhiều là vậy mà lương bổng của em quá nghèo nàn, cũng làm 8 tiếng nhưng lương chưa chạm tới 3.000.000. Nói thật em ko sợ khó, ko sợ cực, chỉ cần mình chịu khó học hỏi là ok hết, nhưng những gì mình hết lòng bỏ ra , dốc hết sức ra làm thì phải được công nhận xứng đáng, đằng này mình làm quá trời quá đất mà ko được gì hết, cái gì cũng dồn cho em mà lương thì ko chịu tăng, Mà em cũng biết cái vị trí của em làm suốt đời cũng ko lếch được lên hàng 4.000.000 hay 5.000.000 đâu. Mà bây giờ em cũng muốn làm chuyên sâu về kế tóan, chứ công việc bây giờ em thấy chán lắm, lương bèo quá đâm ra chán, mà cũng ko có động lực để cố gắng, em giờ muốn nghỉ việc vô cùng. Nhiều cái ức chế ko giải tỏa được, đi làm mà tâm trạng luôn nặng nề. Em muốn đi làm lắm, nhưng ngặt nỗi mặt em bây giờ nổi mụn tùm lum, sợ nghỉ rồi đi phỏng vấn người ta nhìn mặt mình cho rớt luôn, em biết là ko phải thi hoa hậu, nhưng bây giờ làm gì cũng cần ngoại hình, nếu có 2 người cùng xin việc, người nào mặt mũi sáng láng hơn thì cơ hội trúng tuyển sẽ cao hơn. Chán qua các chị ơi, đi làm mà luôn muốn nghỉ thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi helen_le Xem bài viết
    Chào các chị, em năm nay 24t, hiện tại đang làm kế tóan cho 1 doanh nghiệp nhỏ , em ở đó cũng đươc 10 tháng rồi, công việc của em là kế tóan công nợ và bán hàng kiêm luôn thủ kho , ngoài ra còn điều phối vật tư, giao hàng và kiểm hàng, nói gần gần 1 chút là kiêm luôn quản lý nên trách nhiệm cũng nặng , mọi rắc rối từ phía khách hàng thì đều tìm em. Học kế tóan nhưng những kiến thức chuyên sâu thì thú thật em ko rành lắm vì công việc hiện tại của em ko dc thực hành nhiều về mảng kế tóan, mà chỉ nghiêng về giao tiếp, điều phối thôi. Trách nhiệm thì nhiều là vậy mà lương bổng của em quá nghèo nàn, cũng làm 8 tiếng nhưng lương chưa chạm tới 3.000.000. Nói thật em ko sợ khó, ko sợ cực, chỉ cần mình chịu khó học hỏi là ok hết, nhưng những gì mình hết lòng bỏ ra , dốc hết sức ra làm thì phải được công nhận xứng đáng, đằng này mình làm quá trời quá đất mà ko được gì hết, cái gì cũng dồn cho em mà lương thì ko chịu tăng, Mà em cũng biết cái vị trí của em làm suốt đời cũng ko lếch được lên hàng 4.000.000 hay 5.000.000 đâu. Mà bây giờ em cũng muốn làm chuyên sâu về kế tóan, chứ công việc bây giờ em thấy chán lắm, lương bèo quá đâm ra chán, mà cũng ko có động lực để cố gắng, em giờ muốn nghỉ việc vô cùng. Nhiều cái ức chế ko giải tỏa được, đi làm mà tâm trạng luôn nặng nề. Em muốn đi làm lắm, nhưng ngặt nỗi mặt em bây giờ nổi mụn tùm lum, sợ nghỉ rồi đi phỏng vấn người ta nhìn mặt mình cho rớt luôn, em biết là ko phải thi hoa hậu, nhưng bây giờ làm gì cũng cần ngoại hình, nếu có 2 người cùng xin việc, người nào mặt mũi sáng láng hơn thì cơ hội trúng tuyển sẽ cao hơn. Chán qua các chị ơi, đi làm mà luôn muốn nghỉ thôi
    Trong thời kỳ kinh tế đang khủng hoảng như hiện nay, có công việc để làm là Em vẫn còn may mắn đó! Ngoài kia nạn thất nghiệp đang hoành hành kinh khủng lắm đó! Hãy bình tĩnh không được nóng vội! Hãy chắc chắc rằng em đã có chỗ để đi rồi thì mới nghĩ đến chuyện xin nghỉ nhé! Cứ đi làm cứ đi tìm việc em ah!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnhPhan2 Xem bài viết
    Trong thời kỳ kinh tế đang khủng hoảng như hiện nay, có công việc để làm là Em vẫn còn may mắn đó! Ngoài kia nạn thất nghiệp đang hoành hành kinh khủng lắm đó! Hãy bình tĩnh không được nóng vội! Hãy chắc chắc rằng em đã có chỗ để đi rồi thì mới nghĩ đến chuyện xin nghỉ nhé! Cứ đi làm cứ đi tìm việc em ah!
    mình cũng nghĩ thế bạn cứ vừa làm vừa tìm kiếm 1 cv khác nếu được thì next luôn.Đừng lo nghỉ ko báo trước mà họ ko trả lương,hãy chấp nhận bỏ đi mấy ngày công dở đó nếu có cv tốt hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn có thể đề xuất cấp trên về lương, còn nếu không thể thì Có thể vừa làm vừa thử sức kiếm 1 công việc khác. Thấy ổn thì next bạn ạ. Ức chế quá cũng không tốt. mình cũng nên tìm đường lui cho mình, cả 2 hướng
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lời khuyên của mình là mình hiểu cảm giác của bạn hiện giờ. Nhưng nếu bây giờ nghĩ việc mà không có việc làm mới, bạn còn ức chế hơn bây giờ. Tốt nhất, bạn ráng nhẫn nhịn, vừa làm vừa tìm cho mình công việc mới. Hoặc ra tranh thủ bán hàng online tăng thêm thu nhập, nếu thấy bán online tiền còn cao hơn làm công thì next luôn. Còn nếu tìm được công việc mới tốt hơn thì next luôn.
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cố gắng thôi bạn, đến khi nào tìm được công việc khác thì hãy tính tới chuyện nghỉ
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn vừa làm, vừa nộp hs xin việc các chỗ khác, chỗ nào đươc thì nghỉ chỗ này rồi qua chỗ mới. Cv đó nói thiệt lương còn chưa bằng lương làm ráng của những chỗ khác đấy.
    • 50 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thất nghiệp cũng đáng sợ lắm chứ, nhưng ko chịu từ bỏ thì làm sao có được những thứ tốt hơn em.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cảm ơn mọi người nhiều , cũng vì sợ cái cảm giác ở nhà thất nghiệp nên em mới cố gắng ở lại làm. Chắc em vừa làm vừa tìm thêm việc khác, nếu được em nghỉ liền, em sợ cái khoảng trống rãnh rỗi lắm. Giờ thì em vẫn phải hết mình với công việc hiện tại dù chán thật nhưng đã làm thì làm cho tròn trách nhiệm. Cảm ơn mọi người, chúc mọi người 1 buổi tối vui vẻ.
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thất nghiệp cũng ko đáng sợ nếu mà ko có tiền mới đáng sợ hơn ạ. Em nghĩ tới viễn cảnh cuối năm nay ra trường mà thất nghiệp sao nghe thấy rầu quá.
    • 96 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thất nghiệp chắc chắn là đáng sợ rùi, nhưng làm một việc mà mình không thích, ko hứng thú, thấy mỗi ngày đi làm là 1 ngày cực hình thì lại còn đáng sợ hơn
    • Thành viên webtretho
    • 4 năm
    • 676 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Bình tĩnh e ơi. Công việc vất vả còn hơn là không có việc gì để làm. Cứ vừa làm vừa tìm chỗ khác. Nghỉ rồi mà chưa tìm được việc thì nản cực kỳ ấy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Biện pháp an toàn và tốt nhất hiện giờ là vừa làm vừa tìm việc, chứ đùng đùng nghỉ việc rồi xin việc lại khó khăn lắm, bây giờ công việc ít mà người tìm việc lại đông nên khó khăn lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang thất nghiệp đây, ở nhà chán lắm
    • MrXinhXinh Khách
    Bây giờ bạn cứ tiếp tục xông việc cũ, rồi apply vào công ty khác vừa làm vừa đi pv. Nếu thấy chỗ đó không có cơ hội thăng tiến thì bỏ đi chứ an phận làm gì hả bạn. Mình trước cũng vậy và bây giờ đang làm quản lý CH phở 24 nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn học kế toán à, mình học tài chính ngân hàng xin ko được nên chuyển sang làm kế toán, hồi xưa có đi làm kế toán cho cty dịch vụ kế toán có copy được 1 phần mềm kế toán ex nếu bạn muốn học mình có thể cho bạn phần mềm đó, ko hiểu gì thì mình có thể chỉ bạn, mình học được cách xuất hóa đơn, nhập xuất hàng hóa, lên sổ kế toán chi tiết, lên bảng cân đối phát sinh, khai báo thuế.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của SCKQ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 103 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chủ top sao r , đã ổn định Công việc chưa. Mình ủng hộ quan điểm nhảy việc khi còn trẻ để thu về cho mình kinh nghiệm và quan hệ, mình làm qua 3 nơi, nhảy qua 3 nghề khác nhau nhưng chung quy lại mình có được lượng khách hàng xứng đáng với Công sức mình đã bỏ ra. Hãy nhảy việc khi còn trẻ. Để khi về già bạn Ko hối hận. Khi trẻ va cấp có thể dễ đang đứng dậy. Khi có tuổi r bạn sẽ thấy nỗi sợ nó lớn đến dường nào. Sợ thất nghiệp, sợ Ko có tiền đóng học cho con, Ko có tiền trả tiền trọ, Ko có tiền mua váy áo, ... vân vân và mây mây các nỗi lo sợ có hình và vô hình. Tuổi trẻ sẽ cho bạn sức mạnh để vượt qua những cú ngã, để những bước đi sau đó sẽ vững vàng hơn, Ko còn những nỗi sợ hãi mang tên thất nghiệp. Lý thuyết là vậy. Còn thực tế, trước mắt nêu Công việc kế toán làm bạn cảm thấy có sức hút cống hiến và đâm theo nghề, bạn nên xin làm tại một nơi khác phù hợp hơn với nguyện vọng có thể sử dụng chuyên môn. Chúc bạn toại nguyện ước muốn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của monmama
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đáng sợ lắm, nhưng quan trọng là phải tìm đk thứ gì mình muốn làm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Muốn sống thì phải có việc bạn à, chỉ do bạn không cố gắng thôi
    • Nhumoon Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SCKQ Xem bài viết
    bạn học kế toán à, mình học tài chính ngân hàng xin ko được nên chuyển sang làm kế toán, hồi xưa có đi làm kế toán cho cty dịch vụ kế toán có copy được 1 phần mềm kế toán ex nếu bạn muốn học mình có thể cho bạn phần mềm đó, ko hiểu gì thì mình có thể chỉ bạn, mình học được cách xuất hóa đơn, nhập xuất hàng hóa, lên sổ kế toán chi tiết, lên bảng cân đối phát sinh, khai báo thuế.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của SCKQ
    Hihi chị ơi chị có thể chỉ cho em được không ?
    Em hk ngành khác vào làm sếp yêu cầu muốn em làm luôn phần kế toán mà em không biết.
    C có thể cho em xin file tài liệu tham khảo không ah
    Mail của em là kdso1vietnam@gmail.com
    Em rất cảm ơn nhiều. Rất mong các anh chị chia sẻ cho em ak.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4